[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

co.ntt

Racing Girl
Cụ ghi lại các số Lot hết hạn rồi đối chiếu xem sao
Ơ, why not?
Em cất lại vào kho nhá, để im chừng 1 tháng cho nguội, xong vác lên chỗ nào mà mạng thường xuyên chập chờn vì tinh tinh khỉ đột hay đu cáp, rồi úp bô 1 nhát là xong thôi.
Của mua một đống tiền mà định vứt đi á? Cụ muốn em đi tù à? ;))
Vâng, đã dân đen lại còn ở tỉnh nữa, em nói thật với các cụ chứ đến lúc tiêm thì các cô CN cũng ko biết là tiêm lô vx nào đâu ah, lùa các cháu cứ như lùa vịt cho mau hết đàn ấy ah :(

• Vodka
Reactions: LWH

huongdo03

Xe tăng
Khiếp nhỉ, dừng HN thì đẩy về cho tỉnh. Trẻ con thì ở đâu mà chả là trẻ con.

CuTiVoDich

Xe điện
2 đứa em con cậu em. Đứa lớn tiêm VNTW giấy tờ ghi lô đàng hoàng, đứa thứ 2 lớp 8 tiêm theo trường ko ghi số lô luôn

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Khiếp nhỉ, dừng HN thì đẩy về cho tỉnh. Trẻ con thì ở đâu mà chả là trẻ con.
2 lô là 3 triệu liều nên HN không cần dừng thì các tỉnh vẫn có phần đầy đủ cụ nhé :))
Các tỉnh nên cám ơn HN đã báo động mới phải :P

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Lô pfizer cu con nhà e tiêm còn 2 ngày thì hết date. Tưởng phải ưu tiên thế hệ trẻ.đi ngược vs thế giới.tính chửi bậy mấy câu cho đỡ stress.

quanduideple

Xe tải
Gia hạn vx chỉ là quyết định mang tính chống cháy.

Chứ nếu hoàn toàn đúng và đảm bảo quy chuẩn chất lượng thì chả thằng hãng nào lại rút ngắn cái hạn sử dụng của chính sản phẩm của nó đi cả.
Tôi thấy nhiều người cứ lo cái chuyện giá trị 3 triệu liều vx , thật hài hước và cay đắng

ở đây liên quan đến sức khoẻ và sinh mang của hàng triệu trẻ em, trong đó có con tôi và cũng có cả con của rất rất nhiều người khác.
tại sao lại đem tiền ra để đánh đổi, để chuột bạch ? Có đáng ko ?

Nếu ông nào có đủ thẩm quyền, đứng ra đảm bảo độ an toàn của lô vx gia hạn, thì dám ký cam kết về độ an toàn khi tiêm cho trẻ ko ? Nếu xảy ra vấn đề ko may , có dám bị treo cổ ko ?
Nếu ko dám thì dẹp đi, ko đủ tiêu chuẩn chất lượng vx thì vứt sọt rác ngay lập tức.
còn trách nhiệm của ai khi nhập lô vx cận date sẽ phải được xử lý trong khía cạnh khác.

yêu cầu phụ huynh đóng tiền để tiêm lô vx mới. Tôi đảm bảo sẽ tuyệt đại đa số PH sẽ chấp nhận phương án này.

Trẻ con, là tài sản vô giá của mọi gia đình, là tương lai của cả XH sau này, ko phải là vật thí nghiệm để chấp nhận mạo hiểm.
Cụ đọc bài kèm dưới đây thì sẽ thấy : nhà SX đang trong quá trình thử nghiệm tìm thời hạn max của vasin.Bằng cách tăng date từng cấp 3 tháng một.
Lô vx trong vụ này là nâng date từ 6 thành 9 tháng.Thử nghiệm trong labo , qui mô nhỏ .....và các thủ tục pháp lý thì OK rồi.Bây giờ phải kiếm chuột bạch để thử nghiệm đại trà trên qui mô toàn cầu.kiếm ở các nước phát triển, mình bạch thì khó, May quá gặp được các bác bộ y nhà ta!

jobber

Xe tăng
Hn thấy có trường cấp 3 tbao ngày 6/12 đi học rồi hả các cụ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho mọi người hỏi cái thằng TNHH Pfizer (Việt Nam) là thằng bỏ mẹ nào mà cả bộ Y tế / Viện vệ sinh dịch tễ của một quốc gia phải đi nghe & hỏi công văn của nó vậy ?

Bọn em chưa từng nghe thấy tên thằng này trên thế giới và trên hệ thống của Pfizer cũng chư từng thể hiện thằng này là chi nhánh gì....;))

Nó có giấy ủy quyền của hãng để trả lời các vấn đề trên không?

:P
Chắc sân sau của cốp to nào cụ ạ, cứ thích thế đấy làm gì được nhau nào :D

LWH

Xe tải
Phiền các ạn công bố giúp các bước kiểm định & nội dung kiểm định cái gì cho bà con nhờ. :P

Ví dụ mỗi lô lấy bao nhiêu mẫu, mỗi mẫu làm bao nhiêu phản ứng loại gì để xác định thành phần tá dược/hàm lượng theo đúng thông số kỹ thuật....mỗi phản ứng dùng phương pháp gì để xác định ngày pha trộn (cũng là ngày sx)...để phục vụ các công việc đó các anh hiện tại có cơ sở vật chất như nào thì chụp giúp bà con cái ảnh. ;))

Chứ chửa cần các anh kiểm định an toàn cho mất thời gian.. :P
Chúng em hỏi ý kiến WHO rồi, WHO đồng ý phê duyệt cho ông ngoại gia hạn 3 tháng trên toàn cầu, thế là được bác nhé.
Vô tuyến đang nói ;))

Pati2215

Xe hơi
Đúng là tiêm cái này cho các cháu thì chả có phụ huynh nào dám đánh cược cả. Dù có truyền thông mấy rồi cũng thế thôi.

Mata

Xe container
A rồng vừa phát biểu trên vtv là việc gia hạn là theo thông lệ quốc tế.
Vậy nên khả năng mấy hôm nữa lại lôi ra dùng tiếp rồi

Pati2215

Xe hơi
A rồng vừa phát biểu trên vtv là việc gia hạn là theo thông lệ quốc tế.
Vậy nên khả năng mấy hôm nữa lại lôi ra dùng tiếp rồi
Chắc chắn là phải dùng rồi cụ. Chỉ là dùng cho ai và ai chấp nhận dùng thôi.
Như trước đây VeroCell lúc đầu dân cũng bỏ về và về sau cũng tiêm được hết.
Còn vụ này, nếu còn cố dùng cho các cháu em tin là thất bại, vì phụ huynh đợt này rất quyết liệt và em ủng hộ nên như thế.

otoormoto

Xe tải
Chắc chắn là phải dùng rồi cụ. Chỉ là dùng cho ai và ai chấp nhận dùng thôi.
Như trước đây VeroCell lúc đầu dân cũng bỏ về và về sau cũng tiêm được hết.
Còn vụ này, nếu còn cố dùng cho các cháu em tin là thất bại, vì phụ huynh đợt này rất quyết liệt và em ủng hộ nên như thế.
Cũng tuỳ phụ huynh cụ ạ. Có phụ huynh tin lời ngon ngọt của anh ý nên vẫn sẽ đồng ý, có phụ huynh thì anh ý nói gì cũng giả dép bố về.

Pati2215

Xe hơi
Cũng tuỳ phụ huynh cụ ạ. Có phụ huynh tin lời ngon ngọt của anh ý nên vẫn sẽ đồng ý, có phụ huynh thì anh ý nói gì cũng giả dép bố về.
Đúng rồi cụ, sẽ có những trường hợp như cụ nói. Ý của em đang nói số đông thôi.