[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Đào Tử Thi

Xe container
Sếp em thì kể cả hội gần 40 người uống rượu với f0, đủ thành phần, tiêm rồi chưa tiêm, 1 mũi 2 mũi... nhưng không ai bị lây.
Sếp em kết luận rượu có tác dụng phòng chống covid cực hữu hiệu.
Cái này em xác nhận nhé, bọn em ngồi nhậu trong Sài Gòn uống rượu Chivas 18 say mềm môi về nhà được 2 ngày mới nhận thông báo ngồi cùng bàn với F0, cả hội lo lắng xét nghiệm lên xét nghiệm xuống sau 3 tuần không thằng nào nhiễm cả. Em nghĩ rượu có tác dụng diệt Covid.

Chỉnh sửa cuối:

Cao_Xanh

Xe tăng
Tim mạch người VN mình khỏe hơn bọn Tây nhiều lắm cụ ạ. Tiêm cả chục vạn liều Az, Pfi, Mo rồi mà có ai viêm cơ tim hay đông máu gì đâu ;))
Khả năng chống chịu tốt (nội lực ~siêu nhân) của dân Việt đã được kiểm chứng qua vụ việc tiêm nhầm VX Pfizer người lớn (=hàm lượng gấp 3 lần VX cho trẻ em 5--12t ) cho 18 baby <2 tuổi....;;)

Con số thống kê của Tây chưa đủ độ tin cậy.
Còn VN thì....
Ông có biết giờ đang định tiêm mũi 3 Pfizer cho người đã tiêm Verocell không? Thế tiêm Vero cho trẻ con xong có định tiêm bổ sung Pz không? Nếu có thì khác quái gì tiêm Pz ngay từ đầu?
P/S: tôi nói “không tạo đủ” chứ không nói “không tạo” kháng thể nhé. Đọc hiểu cho kĩ vào.

xetaplai77

Xe tải
Tim mạch người VN mình khỏe hơn bọn Tây nhiều lắm cụ ạ. Tiêm cả chục vạn liều Az, Pfi, Mo rồi mà có ai viêm cơ tim hay đông máu gì đâu ;))
Cụ không thấy rất nhiều trường hợp tử vong sau tiêm báo đài đều nói là do nguyên nhân khác ah.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ không thấy rất nhiều trường hợp tử vong sau tiêm báo đài đều nói là do nguyên nhân khác ah.
Tử vong thì cũng có nhưng không nhiều. Thấy báo đăng hơn 70 triệu người đã tiêm mà tử vong thì chưa đến chục ca tức là tỉ lệ khoảng 0,1/1tr :P
Mà nguyên nhân tử vong đều là do sốc phản vệ chứ không phải do viêm cơ tim hay cục máu đông như bọn Tây ;))
Cho nên theo báo chí thì có thể thấy hệ tim mạch của Ta khỏe hơn Tây rất nhiều :))

Chỉnh sửa cuối:

Pho_vang

Xe hơi
Lúc đầu, tiêm vaccine cho người lớn, dĩ nhiên, là buộc phải tiêm.
Nhà em thì tiêm để đảm bảo không bị (ít bị) lây dịch bệnh từ các chốt cách ly y tế là đầu tiên, sau đó, hết dịch còn phải đi làm. Còn ai, cả năm họ chả ra khỏi nhà, lựa chọn không tiêm cũng tốt.
À mà, em vừa bún chả cụ chén vang nhé, chả hiểu vì sao cụ lại Vang em.
Bấm lộn mà ko sửa được biêt sao bây giờ hehe

Sfgs

Xe buýt
Có cụ nào ở nước ngoài cho em hỏi tình hình bên họ kinh tế xã hội du lịch ntn? chứ em thấy ở VN tiêm vaccine gần đủ 70% dân số rồi mà hàng ngày vẫn trên 10k ca nhiễm covid và hơn trăm người chết. Trong khi đó du lịch thì năm nay chết hẳn, không biết năm sau ntn? thiệt hại kinh tế rất lớn.

Đại xa

Xe tải
  • Vodka
Reactions: ADN

quangsot

Racing Boy
Mong các cụ sáng suốt đừng rơi vào hoàn cảnh như em bây giờ. Bố mẹ thì không tiêm trong khi F1 ở xa tự đi tiêm Moderna xong 2 mũi từ tháng 8 rồi. Bây giờ mới có cảnh báo không tiêm Moderna cho người dưới 30 tuổi. 2F1 nhà em sau tiêm bị rụng tóc khủng khiếp, tay vẫn bị đau mỏi. Chưa biết sau này còn bị sao không. Em vào mấy group trên fb hội tìm hiểu Vắc xin, kiến thức trước khi tiêm vắc xin covid 19 càng đọc càng lo lắng. Mong các cụ giữ gìn lấy F1 của mình.
Cái thông báo đấy từ đâu thế Mợ ơi? Con em hơn 20 tuổi tiêm Mordena cách đây 4 tháng chỉ bị sốt 1 ngày sau tiêm mũi 2. Chỗ nó ở thì già trẻ lớn bé đều tiêm Mordema hết.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Sếp em thì kể cả hội gần 40 người uống rượu với f0, đủ thành phần, tiêm rồi chưa tiêm, 1 mũi 2 mũi... nhưng không ai bị lây.
Uống ở đâu, nếu ko gian thoáng thì rất khó lây
Nên tiệc covid bên tây nó toàn nhốt nhau trong phòng kín để lây cho dễ

Mata

Xe container
Cái lây này chưa ai lý giải được.
Uống rượu 1 hôm đã là gì, hàng xóm nhà em kìa, ăn uống tiếp xúc cả ngày mà 3 người còn lại trong nhà ko lây.
Trong khi có người tiếp xúc mấy phút lại lây.

Crusaderland

Xe điện
Tại lúc nhậu F0 mới mắc nên tải lượng virus thấp chưa lây thôi, còn đã xét nghiệm dương tính rồi mà đi nhậu thì có mà cả bàn dính hết.

LWH

Xe tải
Giờ có võ mới rồi nha:

A, bác Trục! Em Trạm trưởng kính chào bác! Bác phẻ hôn? Nay lại dắt F1 út đi tiêm bảo vệ cộng đồng phỏng bác? Mời bác vào kiểm tra nhãn mác đàng hoàng không phải bới thùng rác nữa nha. Bác theo dõi OF không? Trên đó bảo bên Mỹ người ta tiêm nhanh lắm: Vắc xin rút sẵn vào xi lanh, tài xế phanh xe, hạ kính, thò tay, phập, đi. Kinh nhờ? Giờ chúng em áp như quy trình Mỹ luôn thì mới kịp tiến độ, nhanh nhanh cho trẻ con nó đi học chứ không khuất tất gì đâu bác ơi. Mà muốn nhanh thì em nói thật bác đừng giận, bác phải ra gốc cây mà đứng chứ, trẻ con nó ngoan dễ bảo chứ bác vào đây rồi bẻ hành bẻ tỏi chúng em: Ừ, lọ này chuẩn rồi, nhưng lấy gì bảo đảm cái vắc xin trong xi lanh kia được rút ra từ chính lọ này blah blah blah thì giờ nào chúng em mới tiêm xong? Thế nhá bác yên tâm chưa? Ơ mà sao bác vào được đây nhỉ? Mời bác ra lại gốc cây, phải tin vào chúng em chứ! ;))

Trong một diễn biến khác, mụ bán trà đá hớt lẻo nay khoa Cơ địa của HMU Hospital lại có khách từ 1 dây chuyền công nghệ Mỹ :(

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Giờ có võ mới rồi nha:

A, bác Trục! Em Trạm trưởng kính chào bác! Bác phẻ hôn? Nay lại dắt F1 út đi tiêm bảo vệ cộng đồng phỏng bác? Mời bác vào kiểm tra nhãn mác đàng hoàng không phải bới thùng rác nữa nha. Bác theo dõi OF không? Trên đó bảo bên Mỹ người ta tiêm nhanh lắm: Vắc xin rút sẵn vào xi lanh, tài xế phanh xe, hạ kính, thò tay, phập, đi. Kinh nhờ? Giờ chúng em áp như quy trình Mỹ luôn thì mới kịp tiến độ, nhanh nhanh cho trẻ con nó đi học chứ không khuất tất gì đâu bác ơi. Mà muốn nhanh thì em nói thật bác đừng giận, bác phải ra gốc cây mà đứng chứ, trẻ con nó ngoan dễ bảo chứ bác vào đây rồi bẻ hành bẻ tỏi chúng em: Ừ, lọ này chuẩn rồi, nhưng lấy gì bảo đảm cái vắc xin trong xi lanh kia được rút ra từ chính lọ này blah blah blah thì giờ nào chúng em mới tiêm xong? Thế nhá bác yên tâm chưa? Ơ mà sao bác vào được đây nhỉ? Mời bác ra lại gốc cây, phải tin vào chúng em chứ! ;))

Trong một diễn biến khác, mụ bán trà đá hớt lẻo nay khoa Cơ địa của HMU Hospital lại có khách từ 1 dây chuyền công nghệ Mỹ :(
Hê nhô bác, bác mạo danh Trạm cmn trưởng ở chỗ em rồi. Hắn không đủ học thức để nói chuyện tử tế như bác đâu nhé. Chắc bác ở Trạm chỗ F1 nhớn nhà em tiêm thì phải, chắc bác nhầm địa điểm. Cơ mà đến lúc F1 út đi tiêm, em sẽ là đại cnm diện hội bố mẹ vào giám sát nhé, đừng hòng vỗ về em.

Phần ps thì em vãi cmn lái rồi, dự khoa Cơ địa sẽ là một Hot trend mới mất. :D xin chia buồn, nếu mụ bán trà đá lúc đó không nói lộn. :(

• Vodka
Reactions: LWH

Quakhoang

Xe buýt
Có cụ nào ở nước ngoài cho em hỏi tình hình bên họ kinh tế xã hội du lịch ntn? chứ em thấy ở VN tiêm vaccine gần đủ 70% dân số rồi mà hàng ngày vẫn trên 10k ca nhiễm covid và hơn trăm người chết. Trong khi đó du lịch thì năm nay chết hẳn, không biết năm sau ntn? thiệt hại kinh tế rất lớn.
Rất tệ bác ạ, bác xem bác Hoviba mô tả bên Séc đấy, các nơi gần tương tự như vậy. Trăm sự giờ nhờ anh Trung Hoa bơm hàng tiêu dùng sang trừ bánh mỳ, bơ sữa và xúc xích.

Twoku

Xe tải
Chung cư nhà em có người lớn F0, trẻ con nhà đó thường xuyên tụ tập chơi bóng với một loạt các bạn khác. Kết quả cuối cùng tất cả trẻ con (chưa tiêm) đều âm tính, ông người lớn F0 thì đã tiêm hai mũi. Vậy em có thể rút ra kết luận tiêm làm tăng khả năng lây nhiễm rất nhiều như cách cụ suy luận được không cụ ơi?
Trường hợp F0 tại khu Cụ giống chỗ E thôi. Tiêm 2 mũi nên lượng Virus thấp, khả năng lây nhiễm giảm đáng kể. Các con cũng an toàn hơn dù F0 bị F0.

Quakhoang

Xe buýt
Tại lúc nhậu F0 mới mắc nên tải lượng virus thấp chưa lây thôi, còn đã xét nghiệm dương tính rồi mà đi nhậu thì có mà cả bàn dính hết.
Bác nhậu chưa tới tầm thôi.
Cứ vodka 40% alcohol nốc đến mức nôn ra rượu đằng mũi ngày hai bận thì khó nhiễm bác ạ. Đám Nga nó cũng muốn thế nhưng có cái là ra đường lại sợ police nên chỉ dám uống ngất ngưởng chứ chưa dám uống để nôn rượu ra đằng mũi, chính vì thế nên mới nhiễm nhiều.