[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Tốt hơn chưa tiêm thôi chứ hiệu quả vậy là thấp so với các loại vắc xin khác.
Được thế đã là tốt lắm rồi, dịch bệnh phát triển, xâm lấn với tốc độ nhanh kinh khủng, công tác nghiên cứu, sx vx chạy đua từng phút, ko đơn giản đâu ạ, dù chưa hoàn thiện như các loại vx khác nhưng không thể phủ nhận KQ của vx.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Có thể do năm nay cụ thường xuyên đeo khẩu trang, và uống vitamin tăng cường chăng?
Chỗ nào mà covid mạnh thì virus cúm thường ko lây nổi cụ ạ. còn việc đeo khẩu trang, với cả vệ sinh sạch sẽ hơn cũng là 1 nguyên nhân làm giảm các bệnh khác.
Chính ra từ thời có covid, thấy sống sạch sẽ hẳn ra =))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Không cao là so với công bố cụ ạ, toàn công bố 80 với 90% mà đâu có được vậy.
Nguyên văn câu của cụ đây
Có rất nhiều người tiếp xúc với Fo nhưng k bị, hiệu quả bảo vệ của vắc xin không cao,...

Ngoài việc hành văn có vấn đề, cụ còn không hiểu tác dụng của vaccine.

quangph.ess

Xe đạp
cũng về chủ đề covid, tầm lày thì KHÁM PHÁ gì nữa đúng ko các cccm
cụ chủ cũng sáng tạo
vodka cụ
photo_2022-02-23 11.07.39.jpeg

onano69

Xe container
Em ở Phú thọ xung quanh nhà giờ toàn F0 mà em thấy chỉ mấy hôm là khỏi. Nhưng trẻ con bị cũng không có triệu chứng nặng, chỉ ho sốt tầm 3 đến 5 hôm là khỏi. Không biết do trẻ con có sức đề kháng tốt hay do virus yếu . Mong dịch bệnh dần chỉ như cúm thoảng qua thôi
Có gần khoáng nóng Thanh Lâm ko ạ :)
Em đang định đi tắm phát :P

quanvnu

Xe tải
Hiệu quả đầu tiên của vacxin là các cụ được ra đường, được đi làm chứ ko phải ở nhà như đợt lockdown mấy tháng trước nữa :)

Su Đình

Xe tăng
Nhiều cụ bảo tác dụng bảo vệ của VX covid không được như các loại VX khác (đậu mùa, lao, bạch hầu...) vì con covid này nó mới, và phức tạp, các loại bệnh kia thì xuất hiện từ rất lâu, nên người ta có nhiều thời gian nghiên cứu, thử nghiệm VX nên đương nhiên hiệu quả cao. VX covid này vài năm nữa thì lại hiệu quả chả kém gì các loại kia.

Rất nhiều cụ vẫn lầm tưởng vaccine có tác dụng chống lây nhiễm nên khi thấy nhiều người bị nhiễm là chê bai, nghi ngờ hiệu quả của vaccine, cá biệt có những cụ vội nâng tầm phủ nhận những nỗ lực của cả nước trong việc tiêm phủ vaccine.
Các cụ/mợ không biết - không sao cả
Nhưng không biết mà vẫn nói to thì lại là vấn đề khác.

Cơ chế hoạt động của vaccine như thế nào?
Vaccine giúp hệ miễn dịch của bạn tấn công các tác nhân gây bệnh hiệu quả hơn bằng cách chuẩn bị sẵn sàng cho hệ miễn dịch ứng phó với một số bệnh cụ thể. Từ đó, nếu vi-rút hoặc vi khuẩn tấn công cơ thể bạn sau này, hệ miễn dịch của bạn sẽ nhận diện được và biết cách chống lại.

IP man

Xe lăn
Em tìm kiếm thì Medi + là 1 trung tâm y tế tư có dịch vụ hỗ trợ covid, làm 1 bảng như thế, tỉ lệ mà không ghi chú cụ thể, là đồ suy thoái đạo đức nghề nghiệp định gây hoang mang, sẽ có những người đọc (lại còn thấy nguồn từ bác sĩ viện lớn uy tín) nghĩ ôi cứ bị là di chứng kinh hoàng thế kia, ôi sợ quá phải tìm anh Medi + hỗ trợ thôi 😜
Nếu là số liệu khoa học chân chính thì con số tỷ lệ thống kê bao giờ cũng phải đi kèm với mẫu thử như nào.
Còn cái kiểu nói 1 nửa sự thật thì em coi là nguỵ khoa học.
Nhưng rất tiếc, trong thời kỳ mông muội này thì chỉ cần 1/4 sự thật cũng là miếng ngon cho bọn lều báo, truyền thông tung hô rồi.
Tự nhiên dịch giã lại nổi lên mấy ông bác sĩ lều phều, mà trước đó chẳng ai biết là ai.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Phú thọ xung quanh nhà giờ toàn F0 mà em thấy chỉ mấy hôm là khỏi. Nhưng trẻ con bị cũng không có triệu chứng nặng, chỉ ho sốt tầm 3 đến 5 hôm là khỏi. Không biết do trẻ con có sức đề kháng tốt hay do virus yếu . Mong dịch bệnh dần chỉ như cúm thoảng qua thôi
Đấy là định tính, theo cảm giác của cụ.
Còn về định lượng thì trong khoa của em ở nhà thương có 1 bác sỹ đã tiêm 2 mũi Pfizer phòng virus SARS Covi . Sau khi tiêm mũi 2 độ 4 tháng, chọc tiết ra định lượng kháng thể thì nó về Mo gần tuyệt đối. Thế là nó cuồng lên tìm chỗ tiêm vội mũi thứ 3.

gacontaplaixe

Xe tải
NHà em có mấy cô chú trên dưới 70 đều F0 cả, vài ngày sau là khỏi. Họ hàng trong nhà thì các cháu cứ thay phiên nhau F0 nhưng cũng vài ngày thì khỏi. Đặt biệt trong cty em ngày nào chẳng bế đi 10-20 mạng vài bữa sau lại về sx bính thường. Trong nhà xưởng không khí chắc đầy covid nhưng có phải ai cũng nhiễm đâu , nhiều người nhiễm không biểu hiện, vài người ho sốt cũng như khi bị cúm thôi. Túm cái váy là em rất đồng tình việc tiêm vắc xin để các hoạt động được trở lại 60-70%. Giờ chỉ các món ăn chơi, vưi chơi giải trí không lanh mạnh bị đóng cửa thôi. Chắc tầm tháng 3 cho mở hết vì các bố nhà mình cũng ngứa chân tay lắm

mogan

Xe buýt
Giờ cách ly F1 đúng nghĩa luôn, có đứa cháu phải cho ở phòng riêng vì cả nhà F0 . Giờ theo dõi F1

Belat Missan

Xe điện
Có mấy hiệu quả cơ.
Không biết cụ thớt bảo cái nào? :))

Rất nhiều cụ vẫn lầm tưởng vaccine có tác dụng chống lây nhiễm nên khi bị thấy nhiều người bị nhiễm là chê bai, nghi ngờ hiệu quả của vaccine, cá biệt có những cụ vội nâng tầm phủ nhận những nỗ lực của cả nước trong việc tiêm phủ vaccine
Các cụ/mợ không biết - không sao cả
Nhưng không biết mà vẫn nói to thì lại là vấn đề khác đấy

Cơ chế hoạt động của Vắc-xin như thế nào?
Vắc-xin giúp hệ miễn dịch của bạn tấn công các tác nhân gây bệnh hiệu quả hơn bằng cách chuẩn bị sẵn sàng cho hệ miễn dịch ứng phó với một số bệnh cụ thể. Từ đó, nếu vi-rút hoặc vi khuẩn tấn công cơ thể bạn sau này, hệ miễn dịch của bạn sẽ nhận diện được và biết cách chống lại.
Em k có chuyên môn, nhưng vd: không tiêm bị mắc thì cơ thể có 1 nghìn con virus chẳng hạn, tiềm rồi chỉ có trăm con thôi, thì cũng đỡ lây cho người khác nhiều chứ :D
Và người khác đó, nếu không tiêm bị 100 con bắn vào sẽ dễ lây, giờ cả 2 cùng tiêm và chỉ 10 con bắn vào sẽ đỡ hơn :D

Dan du an

Xe cút kít
Đúng là thời em Nhung 17 nó là hoàng kim của F0, cháu nó hắt hơi phát xe cứu thương chạy ầm ầm...Cháu nó nhỡ may nhớ nhầm gặp ai là cả nhà đó gặp hoạ...Chỗ nào cháu nó bảo ghé qua ăn uống chơi bời là coi như xong.....Mới có mấy tháng.....