[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

Chelski

Xe điện
Em chả hiểu gì nhưng cứ nghe đến trái phiếu là thấy ngại, lại còn trái phiếu của cá mập nữa thì nhường các cụ thành công ạ
Em cũng như cụ ! Có thời gian điện thoại suốt ngày nghe mời mua trái phiếu .... Cũng may mà né,

trung 1977

Xe tải
mua chưa
Apax Holdings của Shark Thủy hợp tác với ACI Capital, tổng mức đầu tư 150 triệu USD để phát triển hệ sinh thái giáo dục

có lẽ phục hồi lại các trung tâm dạy tiếng Anh để trả nợ hết các khóa học đã trả học phí
Em nghe lời các cụ không mua ngay hồi đó ạ, không giờ cũng lo vì hàng xóm nhà e ng già mua nhiều, nghĩ đi nghĩ lại họ vay mình 18% thì chả biết họ kdoanh gì ra lợi nhuận để trả mình a?

thanh3883

Xe buýt
Nếu bank bảo lãnh, Apax vỡ thì người mua có mất tiền không?

Hung99999

Xe máy
Shark cũng chỉ là doanh nghiệp thôi cụ. Thậm chí còn là doanh nghiệp bé. Vẫn có khả năng bị bùng nợ như bt thôi ạ

xitruman

Xe buýt
Trước bên xác Thủy này có cái món huy động tiền lãi cao. Em cũng kiếm được đâu đó 7-8 củ/6 tháng bằng cách cho xác vay 5 chục củ hay 100 củ gì đó. Lâu rồi em cũng chả nhớ rõ.
Sau 6 tháng, em rút ra rồi chả cho vào nữa. :D

trung 1977

Xe tải
Có bác nào rành về đơn thưa kiện lên Sở Giao dục và cơ quan chức năng chưa ạ? Em đang muốn kiện APax leader vì dạy học không như cam kết và có hành vi lừa đảo, chiếm đoạt tiền của phụ huynh. Đơn cử là học theo chương trình gv nước ngoài nhưng cho người việt, tuần học 2b mà nghỉ liên tục với các lý do trời ơi đất hỡi, lúc tư vấn bảo theo sát bé nhưng ko có báo bài hay test định kỳ, học với gv Việt Nam thì vô cho e tivi hết buổi về, đỉnh điểm thông báo nghỉ ko hẹn ngày trở lại, lên hỏi nv thì báo gdtt đã nghỉ, ngày mai đừng lên vì ko còn ai đi làm. Đòi hoàn học phí thì chây ì không trả, gọi tổng đài thì hẹn lần lựơt có nhưng ko xử lý, ptgd của bên đó cũng làm ngơ khi phụ huynh báo sứ vụ.Em đang định kiện để cơ quan chức năng vào cuộc vì bên đó đang kêu gọi vốn, ko bik ng người sắp mất tiền oan. Các bác tư vấn mẫu đơn hộ em. Em cảm https://dantri.com.vn/giao-duc-huong-nghiep/phu-huynh-doi-trung-tam-tieng-anh-o-da-nang-hoan-tra-hon-730-trieu-dong-20221022154334460.htm
Đây cụ

trung 1977

Xe tải

VCHDHN

Xe container
Để xem tay Thuỷ giải quyết khủng hoảng ntn, có đạo mạo như lúc đóng vai cá mập không :))

zaiwaz123

Xe điện
Phải chung nhau tiền thuê luật sư.

xomo

Xe buýt
Có lần tiếp xúc với cấp cao bên này rồi. Cảm giác hơi ảo!

xichlo3banh

Xe tăng
Gọi cho em gạ 18% 1 năm cụ ạ, dù lúc đó e gửi bank có 6-7% gì đó nhưng em cũng không dám liều.
Thế ah. Sao cụ đc cao thế nhỉ? Năm trc gọi cho cháu đâu đó có 12% trái phiếu 3 không. 100tr là mức min trái phiếu. Hồi đó lsuat 5-6% như cụ nói. Nhưng với loại trái 3 không thì đúng là chả có gì đảm bảo. Vỡ như THM, An Đông thì đúng là còn cái nịt. Năm ngoái đúng là trái phiếu như trăm hoa đua nở.

xichlo3banh

Xe tăng
Bạn phải xác định rõ hành vi của trung tâm là vi phạm hợp đồng hay có dấu hiệu lừa đảo.
Đối với lừa đảo là bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác. Hiểu đơn giản là họ không hề có ý định dạy học mà chỉ là thủ đoạn để lừa gạt. Điều này bạn cần tìm hiểu những chuẩn bị cho lớp học ban đầu cũng như quá trình giảng dạy như: Có lớp học hay k? Sắp xếp, bố trí số lượng giáo viên với số lớp, lịch học như thế nào?.... Nếu cảm thấy có dấu hiệu lừa đảo bạn cần thu thập tất cả các chứng cứ cần thiết

Bạn cần làm rõ công ty này có hành vi lừa đảo không hay chỉ là vi phạm hợp đồng?
Lừa đảo là bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác. Nói dễ hiểu là lừa đảo thì không hề có ý định mở lớp dạy học mà chỉ là thủ đoạn để chiếm đoạt tiền. Bạn cần xem lại toàn bộ quá trình từ việc họ có chuẩn bị lớp học, giáo viên cho giảng dậy hay k? Thiết kế bài giảng ra sao? Thu tiền như thế nào? Đọc và xem lại hợp đồng cũng như tất cả giấy tờ liên quan. Nếu có dấu hiệu lừa đảo bạn có thể nộp đơn tố cáo trình bày rõ toàn bộ quá trình, hành vi của họ kèm theo các chứng cứ bạn thu thập được gửi đến cơ quan công an nơi công ty có trụ sở hoặc nơi có chi nhánh mà bạn ký hợp đồng. Cơ quan điều tra sau khi tiếp nhận đơn sẽ hướng dẫn bạn cụ thể.
Hoặc có thể đây k phải lừa đảo chỉ là vi phạm hợp đồng. Hay nói cách khác là họ không thực hiện đúng những cam kết ban đầu trong hợp đồng cũng như chất lượng k đúng như quảng cáo nhưng thực tế họ vẫn có chuẩn bị cho hoạt động giảng dậy. Với trường hợp này bạn có thể trực tiếp lên trụ sở công ty để làm việc hoặc nộp đơn khởi kiện yêu cầu bồi thường thiệt hại do vi phạm hợp đồng. Đơn nộp lên tòa án nơi công ty có trụ sở hoặc nơi có chi nhánh mà bạn ký hợp đồng.
Nếu bạn đã làm việc với công ty và có ký cam kết nhưng sau đó họ không thực hiện nghĩa vụ bạn càng có thêm căn cứ để khởi kiện nhé.
Rất mong câu trả lời hữu ích với bạn!
Đúng chuẩn tư vấn về luật có khác.

ubisapro

Xe trâu
Gấu e trước làm egroup. Nghỉ cách đây 2 năm. Làm đến ngày cuối, bàn giao các loại đầy đủ. Kết quả: nợ 4 tháng lương và 1 năm bảo hiểm. Thôi coi như bố thí :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Gấu e trước làm egroup. Nghỉ cách đây 2 năm. Làm đến ngày cuối, bàn giao các loại đầy đủ. Kết quả: nợ 4 tháng lương và 1 năm bảo hiểm. Thôi coi như bố thí :))
2 năm trước mà đã nợ 4 tháng lương ạ? Bọn này nát quá rồi.

ubisapro

Xe trâu
2 năm trước mà đã nợ 4 tháng lương ạ? Bọn này nát quá rồi.
Gấu e nghỉ cũng gọi là sớm. Thực ra công việc cũng ko đến mức nặng, lương cũng tàm tạm so với khối lượng công việc nhưng nợ lương nhiều và ko thấy tương lai phát triển nên gấu e chuyển. Trước dịch thì thường sau 2 tháng mới có lương của tháng trước đó. Đợt dịch chậm thêm chút thành 4 tháng. Làm đến ngày cuối cùng, bàn giao đầy đủ … mà 4 tháng nợ lượng chả thấy đâu, 1 năm bảo hiểm cũng ko được đóng. Ko khác gì bỏ việc :))