[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em hơn 1,3 tỷ tiền in ấn phẩm đây :(
in mà tận 1,3 tỷ thì cũng ác liệt đấy cụ, tài liệu, tờ rơi,hướng dẫn mà tận 1,3 tỷ thì cũng ra gì phết. kkk. Em cùng ngành in nên em biết, nó k như ngành khác là đến thu hàng về đc :((

vanhai493

Tháo bánh
Chả hiểu lợi lộc gì mà một số anh chị phụ huynh bỏ tiền nộp trước 2 năm học tiếng anh cho con giờ phải đi đòi đến khổ , môi trường GD mà còn lừa miếng nhau thì dạy dỗ sao được phỏng các cụ.
đoạn bôi đen là có lợi đó
như con e học mầm non trường tư, em đóng học phí 1 năm thì dc giảm bn % gì đó, đâu đó dc giảm mấy triệu.
vì con nhà hàng xóm, cũng đóng rồi, cũng học thấy ok, nên mình cũng cho học thử 1 tháng rồi đóng cả năm để dc giảm giá đó hehe

toimuondie

Xe container
Con gái em học trường tư, hệ quốc tế (Cambridge) từ lớp 1 đến hết lớp 4. Có nhiều môn học bằng tiếng Anh, phải nói là rất nặng, giáo viên nước ngoài dạy. Đến lớp 4 là cả con và bố đều choáng vì học nặng quá, dù bố có nền tảng khá tốt về tiếng Anh. Ngày nào cũng bài tập về nhà, 2 bố con đánh vật.
Sang đầu năm học này, em chuyển bé về trường công gần nhà, thấy thoải mái bao nhiêu.
Cũng phải công nhận, ở lớp con có mấy bạn học rất tốt, giao tiếp tiếng Anh hoàn toàn tự nhiên với GV. Đơn giản là con em không có năng khiếu tiếng Anh và càng ngày càng sợ, tự ti.
Khi em làm đơn chuyển trường, họ cũng vui vẻ, hỏi han, chấp nhận trả lại các khoản đã đóng đầu năm, chỉ thu lại học phí tháng đầu tiên và tiền bán trú theo thực tế đã hưởng. Họ bảo để lại số tài khoản, và cuối tháng họ đổ trả đủ tiền vào tài khoản. Em đánh giá họ khá cao.
Nhớ có thớt về SGK, nhiều offer nói VN không phải soạn SGK làm gì, cứ dịch sách Cambridge ra học là OK

cusao

Xe lăn
Em kể chuyện của mình: Đó là năm 2016 em vinh dự được TT ReD mời đến họp (do tiếp thị tại trường) và đánh giá kỹ năng của con: Kết quả đánh giá đương nhiên đạt yêu cầu tham gia nhưng còn rất nhiều điều phải rèn luyện
- 1 Cô đứng lên phổ biến các gói và giá của nó (nói lưu loát và vô cảm như đa cấp)...Khi đến mục hỏi đáp. Em hỏi: 1- TT đảm bảo điểm ielts đầu ra bằng cách nào? Trả lời: Bằng cách tuyển kỹ đầu vào và bằng mọi cách khác trong khả năng. 2 -Đóng phí trước cả gói như vậy thì nếu gia đình có lý do bất khả kháng không theo học đến hết khóa thì có được hoàn tiền không? Trả lời: Không bởi vì abc...xyz. Nghe hiểu xong 2 câu hỏi đó em dắt tay F1 đi về.
Khi vào năm học cô chủ nhiệm y/c đăng ký học tiếng Anh hè có giáo viên ngoại quốc đứng lớp với mức học phí XXXX. Nhắn tin cho cả phụ huỵnh là thế lọ thế chai nên cần theo học. Sau buổi đầu tham dự. F1 báo cáo: Giáo viên quốc tịch Philipine, phát âm tiếng Anh khác hoàn toàn trên TV và in tơ lét....Vậy dừng ngay.
Đến khi cần, F1 nhà em tự tìm 1 TT phù hợp, tập trung theo học khoảng 10 tháng cũng đạt ielts 7.5 với tổng cả khóa học phí phù hợp và có khuyến mại.
Kết luận: Chuyện em kể không có gì đặc biệt, chỉ muốn nói: Đóng tiền trước không hoàn lại là quay xe. Dù có giỏi bằng giời

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Toét cứ đòi thử 1 buổi.
Còn không thử thì giải tán.
Cuối tuần này, con tôi thử đây.
Nếu OK thì tôi đóng tiền cho 60 giờ = 20 buổi.
ah cụ cũng học chỗ đó ah? Nếu mà chất lượng sợ gì nhỉ, e cứ lăn tăn vì họ bảo k ưng thì tìm ng khác thay chứ k trả lại tiền, mình đã k ưng còn bán cho ng khác thì e k làm dc. Chắc e cũng phải rắn thôi, cho học thử thì chốt k thì thôi cụ nhỉ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
ah cụ cũng học chỗ đó ah? Nếu mà chất lượng sợ gì nhỉ, e cứ lăn tăn vì họ bảo k ưng thì tìm ng khác thay chứ k trả lại tiền, mình đã k ưng còn bán cho ng khác thì e k làm dc. Chắc e cũng phải rắn thôi, cho học thử thì chốt k thì thôi cụ nhỉ
Không, con tôi không học ở trung tâm này.
Nhưng mọi Trung tâm đều có mô hình tương tự: Đóng phí cho 6 tháng, với Đơn giá không đắt lắm, nhưng tổng số toàn cỡ 20 triệu.
Tôi luôn yêu cầu học thử 1 buổi (ban đầu còn yêu cầu 3 buổi nhưng hay bị từ chối).
Đội nào không đồng ý là giải tán ngay.
Cuối tuần này, con tôi học thử ở 1 chỗ như thế đây.
Cơ sở vật chất có vẻ ổn.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhưng mọi Trung tâm đều có mô hình tương tự: Đóng phí cho 6 tháng, với Đơn giá không đắt lắm, nhưng tổng số toàn cỡ 20 triệu.
Tôi luôn yêu cầu học thử 1 buổi (ban đầu còn yêu cầu 3 buổi nhưng hay bị từ chối).
Cơ sở vật chất có vẻ ổn.
Thế cụ cho e xin tên, bên kia mà k cho học thử thì e qua bên này ah. E cảm ơn cụ

Maner Bolsol

Xe tăng
Y như dự đoán của iem. Cái loại trung tâm mới mà tòa chung cư nào cũng có mặt thì toang là điều sớm muộn. May quá em không dây vào nó. Thằng Thủy này không tin được đâu và nó liều phết đấy.

phongnq

Xe tải
Chả hiểu lợi lộc gì mà một số anh chị phụ huynh bỏ tiền nộp trước 2 năm học tiếng anh cho con giờ phải đi đòi đến khổ , môi trường GD mà còn lừa miếng nhau thì dạy dỗ sao được phỏng các cụ.
Thời điểm 2-3 năm trước, cụ thể lúc trước covid thì bên Apax dạy dỗ cũng rất ổn so với chi phí nên nhiều người trong đó có e theo học. Từ khi covid nó càng ngày càng dẹo, tới nay nó vẫn dạy nhưng đang tệ lắm rồi, e coi như mất tiền oan.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nói tới hộ chiếu chắc là người ngoại quốc , TT tiếng anh nào sau dịch cũng khát nhân sự nhưng giữ lại giấy tờ hoặc tiền lương thì nhố nhăng quá .
Vâng. Em rảnh đưa cô bé kia đến vì nó cũng sợ bị bắt nạt, thằng chủ hẹn xong té, để lại 1 ông NV ú a ú ớ trả lời. Em bảo thôi cho bọn em đến mai, không lúc đi làm đơn chính thức (đã nhờ báo CA và họ có nói bên kia rồi) thì chắc lại đóng cửa. Em xem thằng này noa hành xử thế nào, GV mới đến cái nó thu hộ chiếu, điều đi dạy cho các trường Mẫu Giáo (chắc là bán GV) mấy nơi chạy tướt bơ. Trong khi đó hợp động là dạy 100h/tháng tại trung tâm, chắc không đủ học sinh nó cho thuê sang nơi khác:))

cusao

Xe lăn
Cơ sở vật chất có vẻ ổn.
Đóng phí trước theo kỳ để hưởng khuyến mại, giảm giá là hoàn toàn minh bạch và tự nguyện với cả 2 bên nhé...cứ tha hồ mà cân nhắc, học thử....
Nộp phí trước cả gói không hoàn trả trong mọi hoàn cảnh mới cần quay xe ạ !

dpl

Xe lăn
E cũng đang tham khảo mà trung tâm bắt đóng tối thiểu 13tr và k cho học thử, nhỡ k ổn k học thì họ bắt tìm người học thay thế chứ k hoàn tiền
Trung tâm nào mà ko cho học thử thế ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đóng phí trước theo kỳ để hưởng khuyến mại, giảm giá là hoàn toàn minh bạch và tự nguyện với cả 2 bên nhé...cứ tha hồ mà cân nhắc, học thử....
Nộp phí trước cả gói không hoàn trả trong mọi hoàn cảnh mới cần quay xe ạ !
Việc nộp học phí trước, kể cả kèm Lời hứa hoàn trả, bác cũng phải làm đủ thứ Đơn từ với đủ thứ xác nhận của đủ thứ có thẩm quyền, tôi không làm việc đó, bác ạ.

Đành là bác nộp học phí cho con, luôn có cái rủi ro là, 1 ngày xấu giời, con mình bỏ học, vì bất cứ lý do gì, bác coi như mất khoản Học phí đã đóng.
Thế thì, nên giảm thiểu rủi ro này thấp nhất có thể.

dpl

Xe lăn
Y như dự đoán của iem. Cái loại trung tâm mới mà tòa chung cư nào cũng có mặt thì toang là điều sớm muộn. May quá em không dây vào nó. Thằng Thủy này không tin được đâu và nó liều phết đấy.
Bán trái phiếu lãi 20% thì liều hơn cả THM còn gì ạ

L.C.D

Xe container
Con gái em học trường tư, hệ quốc tế (Cambridge) từ lớp 1 đến hết lớp 4. Có nhiều môn học bằng tiếng Anh, phải nói là rất nặng, giáo viên nước ngoài dạy. Đến lớp 4 là cả con và bố đều choáng vì học nặng quá, dù bố có nền tảng khá tốt về tiếng Anh. Ngày nào cũng bài tập về nhà, 2 bố con đánh vật.
Sang đầu năm học này, em chuyển bé về trường công gần nhà, thấy thoải mái bao nhiêu.
Cũng phải công nhận, ở lớp con có mấy bạn học rất tốt, giao tiếp tiếng Anh hoàn toàn tự nhiên với GV. Đơn giản là con em không có năng khiếu tiếng Anh và càng ngày càng sợ, tự ti.
Khi em làm đơn chuyển trường, họ cũng vui vẻ, hỏi han, chấp nhận trả lại các khoản đã đóng đầu năm, chỉ thu lại học phí tháng đầu tiên và tiền bán trú theo thực tế đã hưởng. Họ bảo để lại số tài khoản, và cuối tháng họ đổ trả đủ tiền vào tài khoản. Em đánh giá họ khá cao.
Ôi nhà cụ y chang nhà em.
Con em thằng lớn học hệ Cam thì ok, lớp 10 đạt 7.5 ielts rồi.
Cơ mà thằng bé học Cam thì đánh vật, mà học các môn Science khó ơi là khó, sau đấy em đành chuyển trường cho con, sang trường dân lập gần nhà nhưng học hệ thường, ko Cam quýt gì nữa, nhẹ nhõm cho cả 2 mẹ con.

kutingayxua

Xe tăng
Các cụ phụ huynh sẽ gặp phải vấn đề là hôm nay các cụ nộp học phí thì trung tâm sẽ thu để trả cho chi phí + phụ huynh trước đó

Nha Trang@

Xe điện
Bà chị đầu em có TTNN, cũng thuộc loại lớn nhất nhì TP. Thu tiền của PH thì ít nhất ba tháng, nhiều nhất một năm. Đợt covid này thiệt hại nặng quá phải đóng cửa, hai vợ chồng về bên Úc nghỉ ngơi kết hợp với chữa bệnh giờ vẫn chưa qua được. Điều em sợ nhất là nợ học phí của học sinh khi trông coi giùm TT này. Qua Tết em mở lại tại nhà riêng nên đỡ trả tiền thuê mặt bằng, làm được bao nhiêu trả nợ cho PH hết bấy nhiêu luôn. Có ông PH không còn biên nhận nhưng cứ bảo đã đóng một năm trong khi trong máy thể hiện có sáu tháng. Nói chung giai đoạn đó gần như ngày nào cũng phải giải quyết không thể bỏ đi đâu được. Đến hôm nay không còn nợ ai một xu nào là điều em vui nhất. Ngày 5/10 hai ông bà bên Úc về là em hết trách nhiệm đúng một năm luôn (5/10/21 hai người đó bay).