[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

DidiLe

Xe container
Người OF
Trông sạch sẽ quá! Cụ có rảnh đi dọn nhà vs cũng vui mà :)
Vừa thể dục, vừa thư giãn luôn.
Em mang tạ. Tấm trải vào tập suối nguồn tươi trẻ buổi sáng. Tập thể dục linh tinh buổi chiều.
Bằng lòng. Đón nhận. Vui vẻ với thực tại vì không làm gì khác hay tốt hơn được. Đang chống cô vy bằng Lạc quan chứ không có vác xin thì rất khó. Phác đồ điều trị gần như không có. Ai tim mạch. Ai ủng bướu. Ai có nền bệnh thế nào thì hỗ trợ để nền bệnh ổn định và miễn dịch trong cơ thể giết virus để âm tính rồi về.

lykai

Xe tăng
Công ty em ở BG, cách xa các điểm nóng mấy chục km nhưng cũng bắt đầu có F1 liên quan rồi.
Có vẻ chính quyền địa phương đang lúng túng và cuống, chỉ chờ câp trên chỉ đạo, còn ở dưới thì chả biết làm gì cả.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em mang tạ. Tấm trải vào tập suối nguồn tươi trẻ buổi sáng. Tập thể dục linh tinh buổi chiều.
Bằng lòng. Đón nhận. Vui vẻ với thực tại vì không làm gì khác hay tốt hơn được. Đang chống cô vy bằng Lạc quan chứ không có vác xin thì rất khó. Phác đồ điều trị gần như không có. Ai tim mạch. Ai ủng bướu. Ai có nền bệnh thế nào thì hỗ trợ để nền bệnh ổn định và miễn dịch trong cơ thể giết virus để âm tính rồi về.
Cố lên cụ ơi, có 3 tuần thôi mà. Giờ là 21 ngày, đúng ko ah?
Em thì nghiện internet, fb nên em có bị nhốt chắc cũng ko khổ lắm, chỉ có ai hay đi, kiểu chân chạy thì sẽ khổ hixx.

DidiLe

Xe container
Người OF
Chúc các cụ đang cách ly được về trong thời gian sớm nhất. Đọc hết comment mới thấy mọi vất vả từ các F đến đội ngũ y tế, tình nguyện ... em tiếp tục hóng nhật ký cách ly của cụ.
Đội ngũ Bảo vệ. BS. Lái xe cực kỳ vất vả. Thứ nhập mọi thứ bây giờ là cố lên. các đc phải. các đc sẽ được.... Lương BS TTYT trực từ tết không về cả đi tăng cường đâu đó chưa đến 6trieu!

Vâng, may mắn là phòng em ở view tuyệt vời nên cảm giác cũng đỡ...buồn tủi :D Còn được xem các xem các cụ ngoài kia câu cá nữa. Phòng gió lồng lộng k cần bật quạt luôn.
Bộ quần áo kia siêu nóng luôn. Em mặc từ nhà đến chỗ cách ly có 8km, ngồi trên xe có điều hòa khoảng 30p mà mồ hôi vã ra như tắm. Thế nên khi nhìn thấy lực lượng y tế và phục vụ mặc rất lâu, mà vẫn nhiệt tình chu đáo, thực sự thấy cảm phục các cụ ạ. .
Cụ chuẩn ạ. Thêm tí thuốc nữa là ổn. Em lơ ngơ đi xét nghiệm. Âm tính mà không cho về! 1 đêm mặc quần áo BV.

DidiLe

Xe container
Người OF
Cố lên cụ ơi, có 3 tuần thôi mà. Giờ là 21 ngày, đúng ko ah?
Em thì nghiện internet, fb nên em có bị nhốt chắc cũng ko khổ lắm, chỉ có ai hay đi, kiểu chân chạy thì sẽ khổ hixx.
Em còn 10 đêm nữa ạ.

dr.anthony

Xe buýt
Làm gì có cái "máy xét nghiệm covid" đâu các cụ ơi.
Nó là mấy cái máy PCR, RT-PCR, hầu hết các cơ sở y tế đã có sẵn những máy này từ hàng chục năm nay, xét nghiệm bệnh gì thì dùng với kit thử của bệnh đó thôi là xong.
Về co bản là không cần mua thêm máy, trừ khi khối lượng mẫu thử tăng cao nhiều, máy cũ không đủ.
Chính xác là hiện trạng đất nước đang rơi trầm trọng vào cái "trừ khi" của cụ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Good luck!!!!
Chúc bác mau chóng hồi hương.

Cầu Allah, God, Buddah, Jesus, 2 ông rậm râu, đức Mohammed, cụ Lạc cụ Hồng và 18 đồng chí Hung Kings phù hộ cho con dân đất Việt.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mấy hôm nay báo đài cứ hô đã khống chế được thế mà làm sao cứ hôm sau số lượng f0 lại tăng hơn hôm trước.
Đợt này em cũng hãi thật sự vì thấy số lượng f0 tăng nhanh quá
Càng hô nhiều covid bay ra càng lắm.
Nẫu hết ruột với hô

tasx

Xe tăng
Rất mong những thớt thế này ... nếu có kinh nghiệm chia sẻ cho những người sau này chẳng may ... để cách ly mà không lây nhiễm, giữ vững được tinh thần và sức khỏe sau cách ly. Làm được gì đấy trong lúc rảnh rỗi lại càng tốt.

DidiLe

Xe container
Người OF
Vợ em làm Nhiệt đới TW. Rủi ro nghề nghiệp thành F0. Nhà em con nhỏ nên được cách ly tại nhà. Đếm lùi thì còn 12 ngày nữa. (28 ngày kể từ ngày tiếp xúc gần nhất).
Cố gắng lên các bác. Vợ dặn: Hết cách ly ra đường cũng hạn chế vì F1 nhiều lắm.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
BS. NV liên quan đến bệnh viện, đặc biệt là trong mùa dịch và BV chống dịch. Họ Cực kỳ vất vả và nguy cơ. Ai đã mặc đồ phòng covis để thấy và thấu hiểu.

Em mong thời gian qua nhanh và GĐ Cụ quay lại bình thường.

DidiLe

Xe container
Người OF
Cụ chủ cho nhà cháu xin hỏi: Vào cách ly có đc mang lap & có sóng wifi ko?
Ở SG, 1 khu vực bị phong tỏa vì F1 đã gần đến nơi ở lắm rồi, chỉ còn cách 600m.
Có ạ. Sách. Máy tính. Điện thoại.

DidiLe

Xe container
Người OF
Good luck!!!!
Chúc bác mau chóng hồi hương.

Cầu Allah, God, Buddah, Jesus, 2 ông rậm râu, đức Mohammed, cụ Lạc cụ Hồng và 18 đồng chí Hung Kings phù hộ cho con dân đất Việt.
Em cảm ơn cụ.
Em không cầu mấy ông đó vì tốn sức. Mấy chiến sỹ đó không biết và không giúp được gì.

Cao_Xanh

Xe tăng

Những người đi cách ly mới cực khổ
Bốn người một phòng,, đeo khẩu trang 24/24 không được ra khỏi phòng
Điều kiện cách ly thế này thì vẫn còn tốt chán... Trên mạng internet còn thấy có nơi cách ly tập trung "dã chiến" (=trưng dụng bàn học làm giường)..#:-s

DidiLe

Xe container
Người OF
Em cũng đang đi cách ly, được 12 ngày rồi. Lúc đầu thấy buồn chán vô cùng nhưng giờ quen rồi nên thấy không đến nỗi. Giờ cách ly không free nữa, 80k/ngày, được cấp phát một số vật dụng cá nhân, nói chung là đầy đủ cơ bản. Trong này mới thấy lực lượng anh em phục vụ và y tế ở đây rất vất vả nhưng rất tốt và nhiệt tình. Mấy ngày đầu vào, thỉnh thoảng lại thấy bế đi một vài F0, hoang mang vô cùng, giờ thì ổn hơn rồi, chỉ cần cẩn thận khẩu trang, rửa tay, xuống lấy cơm đổ rác đeo kính chắn, găng tay, lên thay khẩu trang, xịt cồn, rửa tay là yên tâm. Mong rằng chúng ta lại bình yên! :)

Ở đâu vậy ạ. Quy củ quá.
Cụ sắp hết lịch rồi nhỉ.