[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

sthd

Xe lăn
Làm được thì không khó. Cái khó là làm sao giá rẻ như nhập từ TQ cơ ;))
really?
mấy cụ giáo sư HVQY với mấy con buôn VA có khi còn chả biết đọc bảng mã gen. có kiến thức về công nghệ gen ko? có thiết bị giải mã không? có biết hàng ngàn loại sinh phẩm không? đã nghiên cứu bao giờ chưa?
và đặc biệt, đầu năm 2020, khi mới có dịch, có mẫu sp để mà nghiên cứu ko?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Ông thôi cái giọng điệu là VN gì gì cũng làm được đi, nói phét.
Gì gì cũng làm được thì ông lập công ty sản xuất vắc xin mRNA đi cho nổi tiếng
Vaccine covid nói chung và vaccine mRNA nói riêng có nhiều cơ sở đã nghiên cứu thành công nhưng phải từ bỏ vì không thể phát triển sản phẩm để cạnh tranh thương mại. VN có thể mua lại các sáng chế và công nghệ này để tự sản xuất. Tất nhiên giá sản phẩm sẽ đắt gấp vài lần đến vài chục lần giá mua của Pfize với Mo !
Nổi tiếng là chuyện đương nhiên thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
really?
mấy cụ giáo sư HVQY với mấy con buôn VA có khi còn chả biết đọc bảng mã gen. có kiến thức về công nghệ gen ko? có thiết bị giải mã không? có biết hàng ngàn loại sinh phẩm không? đã nghiên cứu bao giờ chưa?
Không nghiên cứu được thì mua sáng chế ! Quan trọng là mua với giá nào và sản xuất ra sản phẩm giá thành nó như thế nào thôi :))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Không nghiên cứu được thì mua sáng chế ! Quan trọng là mua với giá nào và sản xuất ra sản phẩm giá thành nó như thế nào thôi :))
Sao thằng China nó đông tiền thế mà vẫn đang nghiên cứu mRNa vậy cụ?

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
VA là công ty tư nhân, nó nhập và bán giá bao nhiêu là quyền của nó, chỉ cần đóng thuế đầy đủ là được.
Lỗi tại mấy ông quản lý nhà nước :
- Không phát hiện ra hàng nhãn mác giả.
- Không nắm được mặt bằng giá hoặc cố tình bắt tay với nó để mua giá cao bằng tiền nhà nước.
- Sử dụng test nhiều hơn cần thiết để tiêu thụ số lượng lớn.
- Chậm chạp cập nhật giá thiết bị phòng dịch để các cty tiêu thụ được hàng nhập từ trước.
....

Ô HN test 10tr phát để tìm ra vài chục ông + tính, mà có khi cũng là + tính giả vì test thậm chí kể cả pcr đều có sai số. Riêng HN mà ko ai chịu trách nhiệm vụ này thì dân ko phục

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Sao thằng China nó đông tiền thế mà vẫn đang nghiên cứu mRNa vậy cụ?
Nó mua nhượng quyền mRNA của Pfizer tại TQ từ lâu rồi nhà máy ở Thượng Hải thích làm là làm được luôn.
Nó vẫn nghiên cứu vì nó muốn có sản phẩm của riêng nó !

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nó mua nhượng quyền mRNA của Pfizer tại TQ từ lâu rồi nhà máy ở Thượng Hải thích làm là làm được luôn.
Nó vẫn nghiên cứu vì nó muốn có sản phẩm của riêng nó !
Mua nhượng quyền thì vẫn tên là Phai zơ, thế thì nói làm cái gì.
Cụ nói là làm gì cũng làm được, ý là nghiên cứu ra cơ mà

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Mua nhượng quyền thì vẫn tên là Phai zơ, thế thì nói làm cái gì.
Cụ nói là làm gì cũng làm được, ý là nghiên cứu ra cơ mà
Ô kìa !
Cụ xem lại xem tôi nói làm được là nghiên cứu ra ở chỗ nào thế ;))

Maner Bolsol

Xe tăng
really?
Cụ đặt câu hỏi như GS đầu ngành trong hội đồng xét duyệt đề tài ý nhỉ😆, chém hài

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Báo chí có vẻ đang cố tình lái dư luận - số động đang bị dắt mũi. Vụ Việt Á tựu chung lại phạm tội to nhất là Đưa Hối Lộ.

Doanh nghiệp mua thấp bán cao thì cái thằng mua giá cao sẽ bị ăn đòn vì thằng mua giá cao nâng khống giá mua.

Theo tôi báo chí nó lèo lái kinh quá. Trong khi cái thằng có quyền phê duyệt thì lại đang trong đống rơm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
21k là kít test nhanh thôi , còn cái PCR nữa .

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bán bao nhiêu không quan trọng nếu đúng là giao dịch mua bán bình thường. Vấn đề ở đây là móc ngoặc nâng khống giá để rút ruột tiền nhà nước ra chia chác. Nhiều cụ cố tình đánh tráo khái niệm.
Em nghĩ tiền thuê xử lý truyền thông thì để lại mà nôp lại khắc phục thì hiệu quả hơn. Chứ qua nhiều thớt em thấy quan ngại về khả năng xử lý của họ. Hay là cố tình làm thế thì em không biết:))

Chỉnh sửa cuối:

Belat Missan

Xe điện
Bán bao nhiêu không quan trọng nếu đúng là giao dịch mua bán bình thường. Vấn đề ở đây là móc ngoặc nâng khống giá để rút ruột tiền nhà nước ra chia chác. Nhiều cụ cố tình đánh tráo khái niệm.
Em nghĩ tiền thuê xử lý truyền thông thì để lại mà nôp lại khắc phục thì hiệu quả hơn. Chứ qua nhều thớt em thấy quan ngại về khả năng xử lý của họ. Hay là cố tình làm thế thì em không biết:))
Chắc muốn thêm muối cho câu chuyện rằng nó là hàng Tàu.
Đến hàng Bphone hay Asanzo .... còn phải cãi nhau mãi xem nó chính xác là gì nữa là.:))

Đ.Hương

Xe tải
Em nghĩ tiền thuê xử lý truyền thông thì để lại mà nôp lại khắc phục thì hiệu quả hơn. Chứ qua nhều thớt em thấy quan ngại về khả năng xử lý của họ. Hay là cố tình làm thế thì em không biết:))
Đồng ý với cụ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua 21k, cụ mong muốn bán 30k, nhưng thằng mua bảo hóa đơn 35k 5k trả túi riêng, nếu ko nó ko mua, cụ sẽ làm j??? Ko bán cho nó???