[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

VuNgoanMuc

Xe điện
Đận này xử lý xong y tế có xử lý tiếp các ngành khác không ? những ngành mà sức công phá còn lớn hơn rất nhiều yt :)

Ranfer

Xe buýt
TT Bush con về hưu tuổi 75 phát biểu ú ớ còn kiếm bẫm mỗi lần xuất hiện nữa là các TT khác :) nên cụ ko phải lo cho Tổng thống Mỹ. Xin lỗi các cụ e xem lại lần nào nghe lại clip này cũng cười "rụng hàm" TT Bush con quá vui tính, thế mà cũng ăn lương 400k / năm mà dân Mỹ ko chửi tốn tiền thuế của dân kể cũng lạ.

Được cái bác Bush con còn dũng cảm thú nhận! "Êm 75 tuổi rồi nên nhầm Iraq với Ucraina là phình phường" 😆😃

thanhhuan1509

Xe tải
Chỉ xin hỏi cụ: tại sao người ta phấn đấu lên chức để nhận 14-20 triệu ko nuôi nổi gia đình? Vợ con họ nhịn đói làm cm à? Cácc cụ bảo: tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ. Làm đàn ông ko lo nổi cho vợ con bằng thực lực của mình có đáng tự hào?
Công nhân 8tr vc 16tr vẫn đủ lo cho gia đình.
Nếu có làm, thì thu nhập họ 1 tháng 100tr tới 150tr thì dư sức lo cho gia đình con cái họ.
Nếu được như thế thì chả ai nói gì, đất nước giờ ngang Singapore.
Còn đằng này, thực tế ông nào cũng trong tay vài trăm tới cả ngàn tỷ nếu lên chức đó. Vậy thì tự hào cái gì, ăn hết kg chừa cho dân 1 thứ gi.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Được cái bác Bush con còn dũng cảm thú nhận! "Êm 75 tuổi rồi nên nhầm Iraq với Ucraina là phình phường" 😆😃
Nói gỡ thế thôi chứ thực sự cụ Bush con ám ảnh về Iraq. Cả cuộc đời sau này cụ ấy chỉ nghĩ về Iraq, ám ảnh về quyết định sai dối trá.

redcode

Xe điện
Giờ mà sờ tới mua sắm công thì chỗ nào cũng dính. Nếu làm vào cả mấy chỗ nhậy cảm như bộ súng dài thì mới thấy mua bán vkhi, khí tài quân sự cungz ko kém việt ớ đâu. :(

mrductk111

Xe buýt
Em cũng từng đi làm giám sát công trình, 1 vị trí có thể nói là cực ngon ăn.
Tuy nhiên đời em chưa bao h có kiểu ăn bớt tiền công công nhân hay o ép nhà thầu để họ chi tiền cho mình cả.
Trước tiên hoàn thành nhiệm vụ của mình, hỗ trợ hướng dẫn nhà thầu các thủ tục tự khắc họ sẽ có lời cảm ơn. Khi đó nhận đồng tiền cũng không phải lăn tăn áy náy gì.
Còn đây các sếp chưa làm đã nghĩ đến ăn, ok ăn cũng được thôi nhưng phải làm được đã.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Công nhân 8tr vc 16tr vẫn đủ lo cho gia đình.
Nếu có làm, thì thu nhập họ 1 tháng 100tr tới 150tr thì dư sức lo cho gia đình con cái họ.
Nếu được như thế thì chả ai nói gì, đất nước giờ ngang Singapore.
Còn đằng này, thực tế ông nào cũng trong tay vài trăm tới cả ngàn tỷ nếu lên chức đó. Vậy thì tự hào cái gì, ăn hết kg chừa cho dân 1 thứ gi.
Công nhân lại đi so với bộ chửng. Công nhân đâu có học đại học, đâu có cao cấp ll, đâu có học giỏi quan hệ rộng, quản lý chuyện quốc gia đại sự, vv cũng ko bào chữa cho ai phạm lỗi, phạm có chứng cứ thì bụp thôi, nhưng bụp rồi có giải quyết được vấn đề ko? Hay là mua vui được vài trống canh

Lucky

Xe tăng
Tuy nhiên đời em chưa bao h có kiểu ăn bớt tiền công công nhân hay o ép nhà thầu để họ chi tiền cho mình cả.
Trước tiên hoàn thành nhiệm vụ của mình, hỗ trợ hướng dẫn nhà thầu các thủ tục tự khắc họ sẽ có lời cảm ơn. Khi đó nhận đồng tiền cũng không phải lăn tăn áy náy gì.
Còn đây các sếp chưa làm đã nghĩ đến ăn, ok ăn cũng được thôi nhưng phải làm được đã.
Nhưng cụ làm chuẩn việc của cụ thì bọn thầu nó teo, nó lỡ cắt hoa hồng mấy chục % rồi thì làm sao làm chuẩn dc.

Dream Thai

Xe điện
Ai cho tôi lương thiện
Chắc cụ tâm tư khi bị kỷ luật :-/
Sing: ko thể tham nhũng
Ta: ko thể ko tham nhũng

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Xót xa thật , đúng như cụ nói, toàn cống hiến từ cơ sở, nào đã có gì. Đi tù như thế này sợ về sau ko có người làm.
Không có người làm?????
Hiện bộ nội vụ đang rất đau đầu trong cắt giảm biên chế vì thừa nhiều quá mà bỏ ai cũng "vướng".
Nhà nước trả lương để cán bộ làm đúng!
Nếu nói lương thấp quá hoặc làm đúng khó quá thì hãy từ chức, chứ không được phép vin vào cớ đó để trộm cướp!

hoviethung

Xe lăn
Không có người làm?????
Hiện bộ nội vụ đang rất đau đầu trong cắt giảm biên chế vì thừa nhiều quá mà bỏ ai cũng "vướng".
Nhà nước trả lương để cán bộ làm đúng!
Nếu nói lương thấp quá hoặc làm đúng khó quá thì hãy từ chức, chứ không được phép vin vào cớ đó để trộm cướp!
Thừa do bộ máy phình to trong khi không tương xứng với hiệu quả công việc thôi. Chứ đâu phải ai cũng trộm cướp cả đâu cụ?

New car 2023

Xe điện
Thừa do bộ máy phình to trong khi không tương xứng với hiệu quả công việc thôi. Chứ đâu phải ai cũng trộm cướp cả đâu cụ?
Ai vô đó cũng mong mỏi có ngày mình sẽ ngồi ở vị trí có thể làm "cướp ngày" được, là tôi mạnh dạn đoán mò như thế.
Bác có chia sẻ quan điểm này?

Bồ hóng HN

Xe buýt
Hình như cụ cầm tiền là phạm pháp rồi

nickky

Xe hơi
Ai cho tôi lương thiện
Chắc cụ tâm tư khi bị kỷ luật :-/
Sing: ko thể tham nhũng
Ta: ko thể ko tham nhũng
Trường hợp này mới thấy buồn cho cái sự thối tha, ấu trĩ của hệ thống hành chính. Em tin bác này không thiếu tiền và có lẽ ngồi chỗ thứ trưởng chưa chắc thu nhập từ tiền tham nhũng đã nhiều hơn vị trí Bác sỹ đầu ngành (bác sỹ chứ không phải giám đốc bệnh viện) tại Chợ rẫy. Thế nhưng hệ thống tóm bác ấy lên làm giám đốc bệnh viện, rồi bắt ra làm thứ trưởng. Trong một cái hệ thống mà cái đúng và cái sai nó không rõ ràng chả thằng nào có thể làm được việc, dù có muốn cống hiến thực sự. Bác bỏ mấy cái ghế hành chính quay lại cầm dao kéo là đúng rồi.