[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

clicklacp

Xe buýt
Đơn giản lắm, họ lách luật rất giỏi.

1. Hợp đồng thỉnh giảng với các trường. Có thể thỉnh giảng thật, nhưng đa số chơi bài thỉnh giảng ảo, có hợp đồng, không dạy cũng không nhận lương, chỉ cần số giờ giảng.

2. Bài báo "khoa học" thì nhóm thân tín đăng bài tạp chí QT, ghi thêm tên ổng vào.
Ổng có thể nhận đề tài rồi chi tiền cho nhóm thân tín; hoặc nhóm thân tín cần quan hệ với qc cao. In bài ở các tạp chí của BYT quản lý càng dễ, khi ổng là sếp ở đó!

3. Hướng dẫn hoặc đồng hướng dẫn NCS. Cho NCS tự bơi thôi, lấy tiền từ đề tài, nuôi NCS là vợt được NCS khá tự bơi.

4. Viết cuốn sách: cóp nhặt nội dung nhiều nơi, rồi in ra. Các trường ĐH thân hữu ra quyết định công nhận sách được dùng cho SV hoặc học viên ở trường.

Tất cả các quy định công nhận, bổ nhiệm GS hiện hành đều chỉ là các thủ tục hành chính, nếu có xiền hoặc/và quyền, thì đều hóa giải được.

Bao giờ quy định công nhận yêu cầu ứng viên GS phải là tác giả chính của ít nhất 10 công bố ISI quốc tế, trong đó ít nhất 3 bài trong 5 năm cuối, với tổng số ít nhất 100 trích dẫn quốc tế (không tính tự trích dẫn), thì lúc đó sẽ giảm bớt đáng kể các GS quan chức như này.

Còn như bây giờ, các sếp quản lý vượt qua dễ dàng, không cần NCKH gì hết.
không cụ ạ, khi nào họ coi đó là một nghề chứ không phải một vinh hạnh thì sẽ không đi mua danh nữa. Ác cái là họ dùng tiền mua danh, rồi dùng danh kiếm tiền và dọa. Nghĩa là khi nào cụ không đi làm nữa thì gs cũng chẳng để làm gì thì không ai buồn ghi tên đó nữa.
Em nói thật, cụ sang bển, có khoe là gs, prof, thì cũng chả ai quan tâm đâu. Vì nó chỉ là một chức vị nghề nghiệp!

lexus315

Xe điện
Khi 1 nhân viên phòng mua hàng của 1 cty đi mua hàng còn nhăm nhe ghi kênh hoá đơn để ăn tiền chênh thì rất khó dẹp nạn tham nhũng...
Nó phải là cả 1 nền giáo dục và tuyên truyền cho toàn xh, nhưng cả các nhà giáo dục cũng tham nhũng thì giáo dục ai !!!???
Ngay ở Nhật, Hàn...em đố các cụ đi mua hàng cho cty ghi kênh hoá đơn được đấy !!! Nói đến tham nhũng toàn dân nó chửi cho sml. :D
Nhật thì có vẻ cụ hơi hơi đúng, chứ Hàn thì , ahihi :D

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em nghĩ ý cụ ấy là, có thể trước đây mình tự hào là người đàng hoàng, minh bạch, liêm chính. Phấn đấu lên một chức vụ nào đó, muốn tiếp tục đàng hoàng, minh bạch, liêm chính thì rất khó nếu ở trong thể chế này. Làm thì sai. Không làm thì bị đào thải hoặc cũng sai. Tiêu cực từ ông trông xe ở phường trở đi.
Bác đương kim TBT đốt rất tốt. Nhưng bác chỉ đang đốt phần ngọn thôi. Phần gốc không thể giải quyết được nếu vẫn thể chế này. Bác kêu gọi đạo đức người làm cán bộ. Bác có thể cho rằng, đạo đức là gốc. Nhưng từ cổ chí kim, "nhân chi sơ, tính bản thiện".
Thực sự em rất buồn và chua chát khi mỗi ngày đọc báo lại thấy những tin kỉ luật bắt bớ thế này. Em nghĩ, chả nhẽ đến đời con em, cháu em cũng như này ư?
Còn ví dụ cụ đưa ra vè bác sĩ, đúng quá rồi. Em k bàn gì đến nữa ah.
Em thấy cứ bắt nhốt suốt rồi lại vẫn đâu vào đấy, tác dụng răn đe gần như ko có. Vì như vụ người tiền nhiệm của anh bung toang vẫn còn sờ sờ ra đấy, thế mà đến lượt anh kế vị thì cũng có tý nào gọi là run sợ đâu.

congpln

Xe tải
Ông Rồng này làm Q.BT thời gian vì thiếu năng lực, thiếu quyết đoán, chậm chạp (cuộc họp bị bác thủ vổ thẳng mặt). Nói chung chị tiêm bị chuyển, BYT hết người mới chấp nhận cho Rồng lên, chứ chị tiêm mà chống dịch thì ngon ngay, đúng nghề đúng chuyên môn
E nghe bảo A Dồng này mới là chuyên chống dịch vì A bên YTDP đang dịch là cơ hội cho A về BYT và thể hiện tài năng, ai dè A chết nhanh hơn. Giờ chắc ân hận lắm, biết thế cứ bên kia là yên.

thientudolong

Xe container
Em thấy cứ bắt nhốt suốt rồi lại vẫn đâu vào đấy, tác dụng răn đe gần như ko có. Vì như vụ người tiền nhiệm của anh bung toang vẫn còn sờ sờ ra đấy, thế mà đến lượt anh kế vị thì cũng có tý nào gọi là run sợ đâu.
a kế vị sai từ lúc chưa về thay a chung cụ ạ, cái sai, lĩnh vực sai cũng khác :D

Ngobcool

Xe tải
Lướt 1 vòng titok thấy nhiều titoker đăng tiểu sử a Đ sau khi 2 trùm bị hốt, ko biết a có phốt gì với vụ này ko. Dự cảm ko lành.

congpln

Xe tải
Anh tổng đốc thì đúng là mất cả chì lẫn chài ạ. Chưa thu đc gì đã vào rọ mất bao xèng chạy chọt. Thấy mấy ae hô nhau đầu tư đất 3 vì chắc thấy A quê 3 vì nên kéo nhiều dự án về đó chăng?

thientudolong

Xe container
Lướt 1 vòng titok thấy nhiều titoker đăng tiểu sử a Đ sau khi 2 trùm bị hốt, ko biết a có phốt gì với vụ này ko. Dự cảm ko lành.
a đam phụ trách toàn mảng khó, vây cánh, tiền bạc chả có, cơ chế hiện tại thì kể cả có tài cũng ko phát huy đc gì
mặc dù e chỉ thấy a ấy dân túy là chính :D

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thế nào mà nhà cựu chủ tịch Chu lại giản dị, đơn giản hơn nhiều so với nhà chủ tịch TP Hạ Long quá vậy ?

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Vụ Việt Ớ này mới thấy anh Gió của em bị oan ra đi trong tức tưởi :D

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Vụ Việt Ớ này mới thấy anh Gió của em bị oan ra đi trong tức tưởi :D
Oan gì, Gió tội đáng chết.
Cái kit xét nghiệm nó bị đội giá, việc mua sắm có tham nhũng... không có nghĩa là không cần xét nghiệm, cũng không có nghĩa là kết quả xét nghiệm không đáng tin. SG không dùng (hay ít dùng) kit Việt Á thì lại chết vì covid nhiều nhất nước, rối loạn, lây lan dịch cho cả nước.
Năm 2021 chưa có nhiều vaccine, zero covid là chiến lược duy nhất đúng và xét nghiệm là vũ khí hữu hiệu nhất để phát hiện cách ly F0, các địa phương thực hiện việc cách ly F0, phong tỏa ổ dịch nghiêm túc và kịp thời thì đều khá ổn, dù hầu hết các địa phương dùng kit do Việt Á cung cấp.

Chỉnh sửa cuối:
Nhiều cụ ko để ý chứ mừng tuổi năm mới & mừng cưới bằng phong bì cũng chính là cổ xuý cho tệ nạn tham nhũng hối lộ. Trẻ bé tí đã được các bài học đầu đời về chuyện đút lót bằng phong bì tiền tươi, không cần che giấu, không cần tế nhị.

jazzzzz

Xe lăn
Khi 1 nhân viên phòng mua hàng của 1 cty đi mua hàng còn nhăm nhe ghi kênh hoá đơn để ăn tiền chênh thì rất khó dẹp nạn tham nhũng...
Nó phải là cả 1 nền giáo dục và tuyên truyền cho toàn xh, nhưng cả các nhà giáo dục cũng tham nhũng thì giáo dục ai !!!???
Ngay ở Nhật, Hàn...em đố các cụ đi mua hàng cho cty ghi kênh hoá đơn được đấy !!! Nói đến tham nhũng toàn dân nó chửi cho sml. :D
Úi giời, Nhật, Hàn là sư phụ mấy khoản này đấy, tinh vi hơn nhiều.

Nhẹ thôi anh

Xe tải
Đạo đức vẫn là môn ko chú trọng trong trường học thì chuyện thế này là muôn đời thôi cụ ạ.

congngo

Xe điện
Cụ có ngủ mơ không đấy?

hoviethung

Xe lăn
Với tư cách là người lãnh đạo, quản lý nếu như cấp dưới bị kỉ luật thì cấp trên ít hoặc nhiều cũng phải chịu trách nhiệm. Nên anh Đ cũng sẽ bị thôi? Mình suy vậy.

pass

Xe buýt
Em không làm bác sĩ, nhưng xin đáp cụ một câu:
- Họ không phải sinh ra làm bác sĩ. Họ không hít khí trời làm bác sĩ! Họ còn nhiều cái lo sau khi ra khỏi phòng mổ! Họ có quyền hưởng thụ công sức mà họ bỏ ra.
- Bệnh nhân không có quyền cám ơn sao?
Đúng vậy, nên khi được đề bạt làm lãnh đạo thì sẽ trở thành Mr Long và Mr Anh là điều dễ hiểu. Em thay đổi câu chữ của cụ 1 chút nhé :
- Họ không phải sinh ra làm lãnh đạo .....
- Việt Á không có quyền ......

Joker Tiger

Xe tăng
Đơn giản lắm, họ lách luật rất giỏi.

1. Hợp đồng thỉnh giảng với các trường. Có thể thỉnh giảng thật, nhưng đa số chơi bài thỉnh giảng ảo, có hợp đồng, không dạy cũng không nhận lương, chỉ cần số giờ giảng.

2. Bài báo "khoa học" thì nhóm thân tín đăng bài tạp chí QT, ghi thêm tên ổng vào.
Ổng có thể nhận đề tài rồi chi tiền cho nhóm thân tín; hoặc nhóm thân tín cần quan hệ với qc cao. In bài ở các tạp chí của BYT quản lý càng dễ, khi ổng là sếp ở đó!

3. Hướng dẫn hoặc đồng hướng dẫn NCS. Cho NCS tự bơi thôi, lấy tiền từ đề tài, nuôi NCS là vợt được NCS khá tự bơi.

4. Viết cuốn sách: cóp nhặt nội dung nhiều nơi, rồi in ra. Các trường ĐH thân hữu ra quyết định công nhận sách được dùng cho SV hoặc học viên ở trường.

Tất cả các quy định công nhận, bổ nhiệm GS hiện hành đều chỉ là các thủ tục hành chính, nếu có xiền hoặc/và quyền, thì đều hóa giải được.

Bao giờ quy định công nhận yêu cầu ứng viên GS phải là tác giả chính của ít nhất 10 công bố ISI quốc tế, trong đó ít nhất 3 bài trong 5 năm cuối, với tổng số ít nhất 100 trích dẫn quốc tế (không tính tự trích dẫn), thì lúc đó sẽ giảm bớt đáng kể các GS quan chức như này.

Còn như bây giờ, các sếp quản lý vượt qua dễ dàng, không cần NCKH gì hết.
Em đoán cụ cũng đang là GS hoăc PGS nhỉ

Em không làm bác sĩ, nhưng xin đáp cụ một câu:
- Họ không phải sinh ra làm bác sĩ. Họ không hít khí trời làm bác sĩ! Họ còn nhiều cái lo sau khi ra khỏi phòng mổ! Họ có quyền hưởng thụ công sức mà họ bỏ ra.
- Bệnh nhân không có quyền cám ơn sao?
Thưa cụ, bệnh nhân có quyền cảm ơn. Bác sỹ có quyền nhận/không nhận.
Công sức bác sỹ được NN chi trả, chứ không phải bằng tiền cảm ơn.