Trade online CK VN

justmyluck

Xe tải
Cho hỏi cụ thớt là đang ở sân chơi fx dài hạn vậy sao lại có hứng sang CK. Em đang CK được 5 năm rồi, bây h mới bỏ vốn nho nhỏ sang FX được 1 năm thì sml 4 lần rồi. FX khốc liệt thật!

ChemGioCoiOp

Xe buýt
Cho hỏi cụ thớt là đang ở sân chơi fx dài hạn vậy sao lại có hứng sang CK. Em đang CK được 5 năm rồi, bây h mới bỏ vốn nho nhỏ sang FX được 1 năm thì sml 4 lần rồi. FX khốc liệt thật!
Tại em... thích của lạ cụ ạ :))

FX thì khốc cmn liệt gấp hàng trăm lần CK rồi ;))

ChemGioCoiOp

Xe buýt
Cháu rất phục những lão cụ trải nghiệm và thưucj chiến như cụ
Quan trọng là cái trải nghiệm và thực chiến đó nó có "ăn" được không chứ nhiều người cũng trải nghiệm, thực chiến cả chục năm, thậm chí có người cả đời mà cũng slm như thường cụ ạ.

Một ví dụ điển hình cho cụ tham khảo nhé. Đây này là một ông thầy dạy trading có mười mấy năm kinh nghiệm thực chiến, có hàng trăm học viên và được hàng nghìn người ngưỡng mộ. Một thành viên BQT của một diễn đàn FX lớn nhất VN. Một người có hàng trăm bài viết rao giảng về đạo đức, về lối sống, về nguyên tắc TA/FA, về phải/nên/rằng/thì/là/mà trade thế nào để có lợi nhuận, bla bla...

ChemGioCoiOp

Xe buýt
Nó khốc liệt vì đòn bẩy quá lớn. Sai nhịp cái vỡ mặt.
Nó khốc liệt vì tính chất của nó chứ không hẳn vì đòn bẩy quá lớn cụ ạ. Trade dở thì đòn bẩy thấp cũng chết như thường.

Btw, hôm trước có cụ đốt cháy TK 20 tỷ usd vì đòn bẩy quá lớn là có thật :))

Quan trọng là cái trải nghiệm và thực chiến đó nó có "ăn" được không chứ nhiều người cũng trải nghiệm, thực chiến cả chục năm, thậm chí có người cả đời mà cũng slm như thường cụ ạ.

Một ví dụ điển hình cho cụ tham khảo nhé. Đây này là một ông thầy dạy trading có mười mấy năm kinh nghiệm thực chiến, có hàng trăm học viên và được hàng nghìn người ngưỡng mộ. Một thành viên BQT của một diễn đàn FX lớn nhất VN. Một người có hàng trăm bài viết rao giảng về đạo đức, về lối sống, về nguyên tắc TA/FA, về phải/nên/rằng/thì/là/mà trade thế nào để có lợi nhuận, bla bla...

Là tài khoản lỗ 69% à cụ?

Vị Biển

Xe tăng
Vụ đó cháu cũng có đọc
Nó khốc liệt vì tính chất của nó chứ không hẳn vì đòn bẩy quá lớn cụ ạ. Trade dở thì đòn bẩy thấp cũng chết như thường.

Btw, hôm trước có cụ đốt cháy TK 20 tỷ usd vì đòn bẩy quá lớn là có thật :))

lac007

Xe tăng
1. VN chưa cho phép cá nhân trading FX. Cụ mà bập vào là vi phạm cmn PL roài ;))
2. FX vào VN cũng được khoảng 20 năm nay rồi. Trong 20 năm qua, VN cũng có khoảng hơn 200.000 traders đã và đang ngụp lặn trong thị trường FX/CFD này, nhưng số người sống được bằng trading (theo em) may lắm cũng chỉ được trên dưới chục người thôi.

Điều duy nhất em có thể chia sẻ với cụ là: Hãy quên cmn trading FX đi, ngay và luôn cụ ạ!
Theo cụ fx nước ngoài và chứng khoán việt cái nào hay hơn

Vị Biển

Xe tăng
Chơi chứng khoán thì cháy làm sao được trừ khi cụ dùng đòn bẩy lớn.
Tương lai sẽ khắc nghiệt mà cụ, cháu cũng phải tập dần, may cũng được các cụ và các lão cụ bên thớt ck khuyến nghị nhiều chứ ko là tàu trôi xa bờ rồi