Trải nghiệm cung đường Hà Giang-Lũng Cú-Đồng Văn-Mèo Vạc-Cao Bằng-Thác bản Giốc

Happy4ever

Xe điện
Sau chuyến đi Hoàng Su Phì-Hà Giang (http://www.otofun.net/threads/580641-ngam-di-san-ruong-bac-thang-ban-ban-phung-va-ban-luoc-hoang-su-phi-ha-giang) em vẫn ấm ức vì chưa lên được Lũng Cú-Đồng Văn, do vậy nhân có 1 tuần thất nghiệp em lại “xách ba lô và đi”. Lịch trình dự kiến của em như sau:
Ngày 1: Hà Nội – Hà Giang. Nghỉ đêm tại Hà Giang.
Ngày 2: Hà Giang – Lũng Cú – Đồng Văn. Nghỉ đêm tại Đồng Văn.
Ngày 3: Đồng Văn – Mèo Vạc – Cao Bằng. Nghỉ đêm tại Cao Bằng.
Ngày 4: Cao Bằng – Thác bản Giốc – Cao Bằng. Nghỉ đêm tại Cao Bằng.
Ngày 5: Cao Bằng – Bắc Kan – Thái Nguyên – Hà Nội.
Bài viết của em dựa trên những trải nghiệm và những gì em quan sát thấy, em cố gắng đưa mọi thông tin về đường đi, khách sạn, nơi ăn nghỉ để các cụ có thông tin tham khảo. Nếu cụ nào có thông tin bổ sung, mong các cụ đưa hết vào đây cho thớt của em thêm sôi động.

Happy4ever

Xe điện
Các cụ có thể xem sơ đồ đường đi của em để tham khảo:

Ngày 1:

Ngày 2:

Ngày 3:

Ngày 4:

Ngày 5:

ar3a

Xe container
Cụ chạy xe gì thế? Có ghé qua Ba Bể không cụ?

Happy4ever

Xe điện
Ngày thứ 1 em xuất phát từ HN lúc 7:00, vừa chay vừa nghỉ ngơi do vậy đến khoảng 17:30 em mới đến HG. Tại HG em nghỉ tại KS Hà An (KS của Công An Hà Giang. Hà là Hà Giang, An là Công An. Viết túm lại là Hà An). KS này mới khai trương hôm 10/9 do vậy còn rất mới và chưa có thông tin trên mạng. Giá phòng là 350k/đêm không bao gồm ăn sáng. Phòng có thể ở 4 người.
SĐT: 02193866242.
Em lại k có bức ảnh nào về KS này. Tiếc quá...!!!

tranquang83

Xe điện
Sau chuyến đi Hoàng Su Phì-Hà Giang (http://www.otofun.net/threads/580641-ngam-di-san-ruong-bac-thang-ban-ban-phung-va-ban-luoc-hoang-su-phi-ha-giang) em vẫn ấm ức vì chưa lên được Lũng Cú-Đồng Văn, do vậy nhân có 1 tuần thất nghiệp em lại “xách ba lô và đi”. Lịch trình dự kiến của em như sau:
Ngày 1: Hà Nội – Hà Giang. Nghỉ đêm tại Hà Giang.
Ngày 2: Hà Giang – Lũng Cú – Đồng Văn. Nghỉ đêm tại Đồng Văn.
Ngày 3: Đồng Văn – Mèo Vạc – Cao Bằng. Nghỉ đêm tại Cao Bằng.
Ngày 4: Cao Bằng – Thác bản Giốc – Cao Bằng. Nghỉ đêm tại Cao Bằng.
Ngày 5: Cao Bằng – Bắc Kan – Thái Nguyên – Hà Nội.
Bài viết của em dựa trên những trải nghiệm và những gì em quan sát thấy, em cố gắng đưa mọi thông tin về đường đi, khách sạn, nơi ăn nghỉ để các cụ có thông tin tham khảo. Nếu cụ nào có thông tin bổ sung, mong các cụ đưa hết vào đây cho thớt của em thêm sôi động.
Chuyến đi của cụ hấp dẫn đấy. Em đã từng đi đến những nơi này nhưng phải hai lần, một lần cho Lũng Cú, một lần cho Thác Bản Giốc...
Tuy nhiên, em thắc mắc là giữa lịch trình và sơ đồ đường đi của ngày 5 của cụ có lệch nhau đấy cụ ạ... Chúc chuyến đi vui vẻ!

Happy4ever

Xe điện
Chuyến đi của cụ hấp dẫn đấy. Em đã từng đi đến những nơi này nhưng phải hai lần, một lần cho Lũng Cú, một lần cho Thác Bản Giốc...
Tuy nhiên, em thắc mắc là giữa lịch trình và sơ đồ đường đi của ngày 5 của cụ có lệch nhau đấy cụ ạ... Chúc chuyến đi vui vẻ!
Ui cụ thật tinh mắt, sơ đồ của em đúng là sót đoạn từ Lũng Cú về Đồng Văn.

Happy4ever

Xe điện
Tối ngày thứ 1 em lang thang trên phố Ẩm thực của HG, vào đại một nhà hàng gọi 1/2 con gà đen luộc cho 2 người, 1 nồi ếch om chuối đậu, bún, 2 coca, 1 chai rượu ngô Quảng Bạ (em muốn uổng thử rượu ngô thôi chứ em k uống được rượu). Tổng tiền 232k/2 người.

Sáng ngày thứ 2 sau khi ăn sáng cofe, khoảng 8:00 em xuất phát đi Lũng Cú-Đồng Văn. Đoạn đường HG-Lũng Cú nhỏ và rất nhiều đèo dốc lớn. Ra khỏi HG khoảng 20Km em thấy hàng chữ về Cao Nguyên Địa Chất Đồng Văn như thế này (nhìn cứ như Hô Ly Út...).

tranquang83

Xe điện
Ui cụ thật tinh mắt, sơ đồ của em đúng là sót đoạn từ Lũng Cú về Đồng Văn.
Không phải cụ ơi. Em phát hiện cụ lệch ở chỗ ngày 5 lịch trình từ Cao Bằng về HN qua Bắc Kạn và Thái Nguyên, nhưng sơ đồ đường thì lại đi QL4A qua Lạng Sơn... Vậy thôi chứ đi đường nào cũng về HN cả.

Happy4ever

Xe điện
Đoạn đường từ HG đến Quảng Bạ có rất nhiều cảnh đẹp, tuy nhiên chỉ khi dừng lại để "gửi tình yêu vào đất' em mới chụp ảnh, do vậy chỉ có mấy bức ảnh này hầu các cụ.

Happy4ever

Xe điện
Không phải cụ ơi. Em phát hiện cụ lệch ở chỗ ngày 5 lịch trình từ Cao Bằng về HN qua Bắc Kạn và Thái Nguyên, nhưng sơ đồ đường thì lại đi QL4A qua Lạng Sơn... Vậy thôi chứ đi đường nào cũng về HN cả.
Ah đúng vậy cụ ạ. Em đi theo lựa chọn thứ 2 (mầu xám). Máy nó vẽ mà em lại k chỉnh được.

Happy4ever

Xe điện
Đến Quảng Bạ, có một bãi dừng chân cho mọi người nghỉ ngơi và ngắm núi đôi. Chỗ này do vướng lùm cây nên em k chụp được toàn cảnh của Núi Đôi, xin gửi các cụ mấy ảnh của điểm dừng chân và một vài ảnh Hoa Đào nở sớm tại nơi này.

tranquang83

Xe điện
Đoạn đường từ HG đến Quảng Bạ có rất nhiều cảnh đẹp, ...

Ảnh cụ chụp đẹp tuy trời u ám nên màu sắc không tươi lắm. Chỗ này là Cổng trời Quản Bạ các cụ ạ. Cụ chủ nên có vài lời giải thích các hình ảnh chứ...

Happy4ever

Xe điện
Ảnh cụ chụp đẹp tuy trời u ám nên màu sắc không tươi lắm. Chỗ này là Cổng trời Quản Bạ các cụ ạ. Cụ chủ nên có vài lời giải thích các hình ảnh chứ...
Hôm đi từ HG lên Lũng Cú trời nhiều mây cụ ạ. Ảnh lên k được đẹp lắm.
Ảnh này em đứng ở lưng chừng dốc lên chòi dừng chân ở Quảng Bạ để chụp.

Happy4ever

Xe điện
Đường đi có những đoạn rất dốc, nhìn từ xa con đường như một sợi chỉ vắt trên sườn núi....

Happy4ever

Xe điện
Có những đọn thì vừa dốc, vừa nhiều cua tay áo như này...
Được cái nhìn mê ly và phấn khíc.