Thảo luận Trao đổi về trải nghiệm xe Pajero sport 2021 ạ

Carps1212

Đi bộ
Chào các cụ...em là thành viên mới ạ...mong các cụ nhà mình tham gia giao lưu về xe Pajero Sport 2021.....

allmay

Xe tăng
Đi được so với tầm tiền :))) với đủ trang thiết bị an toàn hiện nay, thiếu speed limit (hình như bị cắt khi về VN, nhưng có cruise control đuổi bám có thể tạm thay thế nhưng ko bằng), và thiếu hỗ trợ chệch làn đường (chắc do trợ lực dầu nặng quá). Còn các tính năng khác đã thử thấy ổn :)))
Tiếng máy hơi ù ở tốc độ khoảng 30km/h. Tốc độ cao hơn thì máy êm, ngon nhất ở khoảng 80km/h trở lên.
Một số tính năng lặt vặt như lock và unlock cửa, mở đóng cốp sau trong xe, cảnh báo nhắc nhở về P, quên chìa khóa, đèn phụ theo góc lái vv. cũng thấy vui vui.
Quan trọng nữa là chuyển 2H thành 4H và ngược lại ở tốc độ cao rất ổn. Tôi toàn để 4H khi đi cao tốc và đường ướt cho an toàn. Cam 360 có cho vui chứ ít dùng đến.

Carps1212

Đi bộ
Đi được so với tầm tiền :))) với đủ trang thiết bị an toàn hiện nay, thiếu speed limit (hình như bị cắt khi về VN, nhưng có cruise control đuổi bám có thể tạm thay thế nhưng ko bằng), và thiếu hỗ trợ chệch làn đường (chắc do trợ lực dầu nặng quá). Còn các tính năng khác đã thử thấy ổn :)))
Tiếng máy hơi ù ở tốc độ khoảng 30km/h. Tốc độ cao hơn thì máy êm, ngon nhất ở khoảng 80km/h trở lên.
Một số tính năng lặt vặt như lock và unlock cửa, mở đóng cốp sau trong xe, cảnh báo nhắc nhở về P, quên chìa khóa, đèn phụ theo góc lái vv. cũng thấy vui vui.
Quan trọng nữa là chuyển 2H thành 4H và ngược lại ở tốc độ cao rất ổn. Tôi toàn để 4H khi đi cao tốc và đường ướt cho an toàn. Cam 360 có cho vui chứ ít dùng đến.
Em thì chưa được cảm nhận về con 4*4 nhưng thấy con 4*2 chạy êm và có phần ù như bác nói....
Em đang tính quất em 4*2 về làm cái đi lại bác ah....nhưng nhìn chung ps 21 cũng khá ổn bác nhỉ

sbkgaara

Xe máy
chạy lòng vòng ngoài đường 1 tháng nay để me PJ mà nay mới thấy dc 1 con duy nhất :)))

oquera

Xe buýt
Các bác trải nghiệm rồi cho em xin thêm đánh giá với người ngồi ghế sau đi đường dài, có dễ say xe và mệt mỏi không?

Long Xe Cũ

[Tịch thu bằng lái]
SUV truyền thống thời điểm này em thấy em này ổn nhất, đi ở tốc độ cao ít lắc ngang, bản 4x2 đủ dùng, bản 4x4 thì ngoài super select ra thì mấy công nghệ khác đối với em hơi thừa (có cũng được, không có chả sao)

levu103

Đi bộ
E chưa được chạy nhưng tới đại lý ngồi thử thì thấy các chỗ ngồi khá chật. E cao 1m7 nặng 68kg. Giá mà làm cái bệ ở giữa bé lại để ghế ngồi rộng ra thì tốt hơn.

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

Carps1212

Đi bộ
Các bác trải nghiệm rồi cho em xin thêm đánh giá với người ngồi ghế sau đi đường dài, có dễ say xe và mệt mỏi không?
Như ở nhà...bm em khá nhạy cảm chuyện xe cộ nhưng ngồi em ps thì k hề hấn gì bác ạ

Carps1212

Đi bộ
E chưa được chạy nhưng tới đại lý ngồi thử thì thấy các chỗ ngồi khá chật. E cao 1m7 nặng 68kg. Giá mà làm cái bệ ở giữa bé lại để ghế ngồi rộng ra thì tốt hơn.

Em cũng đồng ý với quan điểm này của bác...chỗ tài hơi chật xíu

Carps1212

Đi bộ
Sẵn đây cho em hỏi các bác nào biết chỗ bán cái vỏ bọc lốp dự phòng của xe PS 21 không ạ?? Nếu có cho em xin mẫu nhé...

bubi

Xe buýt
Sẵn đây cho em hỏi các bác nào biết chỗ bán cái vỏ bọc lốp dự phòng của xe PS 21 không ạ?? Nếu có cho em xin mẫu nhé...
Bác lên Shopee hoặc Lazada tìm, có nhiều loại, nhiều giá để bác chọn.

oquera

Xe buýt
Xe chạy đầm, chắc chắn. Em đi cao tốc chạy tối đa 120km/h thấy rất yên tâm. Em ưng nhất quả khung gầm body on frame chạy đường xấu cảm giác không xót xe hay phải nắn nót như chạy mấy dòng unibody. Xe em bản 2021 máy dầu ăn uống cũng nhẹ nhàng, chắc tương đương CRV đường trường, nhưng đi đường xấu và nhiều đồ, nhiều người thì đi PS thích hơn nhiều.
Option theo xe thì em thấy đủ dùng với em, một số option khác thích thì có thể lắp thêm cho bằng amh bằng em nhưng cũng không cần thiết. Riêng giá trị khung gầm và động cơ với hộp số AT 8 cấp là cốt lõi không thể lắp thêm được. Tiếng máy dầu ngoài xe nghe hơi ồn nhưng trong xe nghe rất nhỏ và em lại thấy thích tiếng máy nhỏ trong xe, vì nó mang lại cảm nhận sự vận hành của động cơ sau mỗi cú nhích ga. Cách âm môi trường và ồn do lốp rất tốt do thân vỏ dày.
Em tính thực dụng nhà quê, với em con xe nó phải mang lại sự yên tâm trên mọi nẻo đường, và quan niệm body on frame hơn unibody, dầu khỏe hơn xăng, số AT 8 cấp hơn đứt số CVT, cầu sau hơn đứt cầu trước, gầm cao hơn gầm thấp và em đã chọn PS.
Trên đây là cảm nhận của em sau 700km rốt đa bản PS 2021.
Cá nhân em khá hài lòng với lựa chọn PS.

Chỉnh sửa cuối:

sbkgaara

Xe máy
Xe chạy đầm, chắc chắn. Em đi cao tốc chạy tối đa 120km/h thấy rất yên tâm mặc dù mới lấy bằng được 5 ngày. Em ưng nhất quả khung gầm body on frame chạy đường xấu cảm giác không xót xe hay phải nắn nót như chạy mấy dòng unibody. Xe em bản 2021 máy dầu ăn uống cũng nhẹ nhàng, chắc tương đương CRV đường trường, nhưng đi đường xấu và nhiều đồ, nhiều người thì đi PS thích hơn nhiều.
Option theo xe thì em thấy đủ dùng với em, một số option khác thích thì có thể lắp thêm cho bằng amh bằng em nhưng cũng không cần thiết. Riêng giá trị khung gầm và động cơ với hộp số AT 8 cấp là cốt lõi không thể lắp thêm được. Tiếng máy dầu ngoài xe nghe hơi ồn nhưng trong xe nghe rất nhỏ và em lại thấy thích tiếng máy nhỏ trong xe, vì nó mang lại cảm nhận sự vận hành của động cơ sau mỗi cú nhích ga. Cách âm môi trường và ồn do lốp rất tốt do thân vỏ dày.
Em tính thực dụng nhà quê, với em con xe nó phải mang lại sự yên tâm trên mọi nẻo đường, và quan niệm body on frame hơn unibody, dầu khỏe hơn xăng, số AT 8 cấp hơn đứt số CVT, cầu sau hơn đứt cầu trước, gầm cao hơn gầm thấp và em đã chọn PS.
Trên đây là cảm nhận của em sau 700km rốt đa bản PS 2021.
Cá nhân em khá hài lòng với lựa chọn PS.
về không gian sử dụng có khó chịu gì ko bác. kiểu bí bách, chật hẹp, chân ko thoải mái nếu đi dài chẳng hạn

oquera

Xe buýt
dài hơn 4.8m và không gian chứa đồ cốp sau khá ngắn, nên chân cẳng so với Foturner em thấy cũng thoải mái rộng rãi. Chiều ngang hẹp hơn các xe SUV khác 4 đến 7cm, hẹp nhất trong các loại SUV bodyonframe, nhưng 4cm không quá nghiêm trọng vì chả mấy khi full người.
với giá hiện tại thì em thấy ổn cho một con SUV thực sự.
Mẹ em hay say xe mà không thấy phàn nàn gì khi ngồi sau, có thể do em đi đều ga và ít phanh.

sbkgaara

Xe máy
nay lần đầu đi coi em nó. bề ngang ko thành vấn đề mà bị trần thấp quá đụng cả đầu, leo vô ngồi hơi khó. Chán quá ae. Mình cao m75 75kg. Hơi chật khoảng đầu gối, đầu. Còn lại ok hết

sbkgaara

Xe máy

bác ngồi có bị cao, gần chạm đầu ko. e 1m75 còn 1,2cm là chạm r. Ps có chỉnh ghế thấp xuống dc ko các bác. ko ưng mỗi khoản này

khactuyen

Xe tăng
bác ngồi có bị cao, gần chạm đầu ko. e 1m75 còn 1,2cm là chạm r. Ps có chỉnh ghế thấp xuống dc ko các bác. ko ưng mỗi khoản này
cụ chỉnh ghế cao thấp thoải mái nhưng thấp xuống taplo nó đập vào mặt, kính lái con này thấp quá ngồi cực khó chịu, 1 trong những lý do nhiều ngườu ko xuống tiền

sbkgaara

Xe máy
cụ chỉnh ghế cao thấp thoải mái nhưng thấp xuống taplo nó đập vào mặt, kính lái con này thấp quá ngồi cực khó chịu, 1 trong những lý do nhiều ngườu ko xuống tiền
chắc lần sau e chỉnb. bửa than với thằng sale thấp trần mà nó cũng ko chỉnh dùm e. làm ko biết chỉnh dc ko. mua xe lần đầu nên gà gà. e ngồi thì tầm mắt nó đụng chịu lun :)))