[Funland] Chọn trường cho F1 vào cấp II.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Con cụ học ở đây có khác khen thế, trường này chỉ là trường bt thôi cụ, nghe quả yên tâm vào được đh trường top ???? Trường top là những trường nào cụ? Tỷ lệ đỗ đh trường top là bn? So với chuyên tỉnh được bn %?
Có gì mà khen đâu cụ, nó có cái hay cái dở, chỉ là phù hợp hay không mà thôi. Kỷ luật thép và ngoan quá cũng đâu có tốt, nhưng phải chấp nhận thôi. Thống kê điểm thi thì nó cũng chỉ thua mấy trường chuyên thôi cụ.
Trường top khối A mà lớp F1 nhà em đỗ 100% là Bách khoa, ngoại thương và Dược. Các lớp khác thì em không biết. Tất nhiên không phải khoa nào trường top thì cũng điểm cao.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Có gì mà khen đâu cụ, nó có cái hay cái dở, chỉ là phù hợp hay không mà thôi. Kỷ luật thép và ngoan quá cũng đâu có tốt, nhưng phải chấp nhận thôi. Thống kê điểm thi thì nó cũng chỉ thua mấy trường chuyên thôi cụ.
Trường top khối A mà lớp F1 nhà em đỗ 100% là Bách khoa, ngoại thương và Dược. Các lớp khác thì em không biết. Tất nhiên không phải khoa nào trường top thì cũng điểm cao.
Từ thi Thầy Cương nghỉ e ko đề cao trường này về khoản tận thu cho dù ko nhiều so với mấy trường công lập gây cảm giác rất khó chịu. E đọc thấy đánh giá, F1 nhà e học e cũng tham khảo khá trường lên cũng nắm được.

newmanhn

Xe điện
Website
Từ thi Thầy Cương nghỉ e ko đề cao trường này về khoản tận thu cho dù ko nhiều so với mấy trường công lập gây cảm giác rất khó chịu. E đọc thấy đánh giá, F1 nhà e học e cũng tham khảo khá trường lên cũng nắm được.
Con em học ở đây nhưng thi thoảng vẫn phải chửi bậy, cơ mà nó vẫn ở giới hạn chấp nhận được. Trẻ con thì em cần nhất là môi trường học tốt (các cháu thi đua nhau học, thầy cô giáo ít tiêu cực) và không có bạn bè hư. Còn các thứ khác, kể cả học văn hóa thì em có nhiều cách bù đắp cho cháu.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Con em học ở đây nhưng thi thoảng vẫn phải chửi bậy, cơ mà nó vẫn ở giới hạn chấp nhận được. Trẻ con thì em cần nhất là môi trường học tốt (các cháu thi đua nhau học, thầy cô giáo ít tiêu cực) và không có bạn bè hư. Còn các thứ khác, kể cả học văn hóa thì em có nhiều cách bù đắp cho cháu.
F1 nhà e vừa thi khả năng đỗ! Nhà gần trường, đi bộ và ăn cơm trưa ở nhà! E thấy học phí hơi cao đang tính học trường công để giành t cho cháu học thêm! Thật ra kiến thức trên lớp cũng ít! E đang phân vân!

newmanhn

Xe điện
Website
F1 nhà e vừa thi khả năng đỗ! Nhà gần trường, đi bộ và ăn cơm trưa ở nhà! E thấy học phí hơi cao đang tính học trường công để giành t cho cháu học thêm! Thật ra kiến thức trên lớp cũng ít! E đang phân vân!
Đi bộ và ăn cơm ở nhà thì tổng chi phí 1 tháng cỡ 5.0-5.5 triệu x 11 tháng.
Trường công thì dở nhất là nhiều khi phải học thêm mà F1 không cần thiết, vừa mất tiền còn mất thêm thời gian. Chưa kể vào lớp nào mà có học sinh hư nữa thì mình mất thêm thời gian quản lý theo dõi con. Nói chung là trường công hay tư đều có cái hay, cái dở.

Matxech

Xe container
tại sao nhiều cụ cứ lo trường công cô giáo bắt đi học thêm nhỉ
Học hay ko do các cụ. Cô gây khó khăn ji cứ đến thẳng gặp cô xem ntn
Con e đứa nào cũng đi học thêm nhưng ko bh cho học cô ở lớp
Nhiều khi về con cũng bảo cô phát đ cho các bạn học cô. E bảo cái đó ko qtrong, vì cô ko phát điểm cho các bạn khi đi thi được

BKG

Xe tăng
E ghét trường này! Con e học lop 6; 7 xong em chuyển

hanobaby

Xe tăng
em nhìn cái cô Duong chủ tịch mà e ngại cho giáo dục ở LTV. Cung là phai học thêm thì thà con học trường công 1 buổi còn có thời gian học chứ học cả ngày rồi lại đi học thêm sức nào chiu nổi. các cụ/ mợ cứ trường điểm, lớp chọn mà chơi.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
tại sao nhiều cụ cứ lo trường công cô giáo bắt đi học thêm nhỉ
Học hay ko do các cụ. Cô gây khó khăn ji cứ đến thẳng gặp cô xem ntn
Con e đứa nào cũng đi học thêm nhưng ko bh cho học cô ở lớp
Nhiều khi về con cũng bảo cô phát đ cho các bạn học cô. E bảo cái đó ko qtrong, vì cô ko phát điểm cho các bạn khi đi thi được
Vâng cụ! E cũng tính như vậy! Học trên lớp lấy chỗ ngồi thôi, còn muốn giỏi thì phải cày ngoài! Học trường công nhàn thoải mái cho việc luyện chuyên!

my.eb

Xe điện
Em học cùng con thầy Cương từ hồi đầu C2, và rất tôn trọng thầy, cũng như đánh giá tốt LTV thời đầu, cho dù em không học.

Nhưng khi vợ, con, cháu thầy tham gia quản lý trường và qua cách thực hành nhiều năm vừa qua, thì em sẽ không bao giờ cho con em vào LTV. Đơn giản là em không thích cho con em vào 1 cái môi trường tự cho mình là đẳng cấp, bắt ne bắt nét học sinh từng chút một, trong khi người đứng đầu thì lại chẳng đủ để làm 1 tấm gương tốt cho các con noi theo, như thầy Cương lúc trước!

Còn vụ không phải học thêm thì các cụ mợ nên tìm hiểu lại. Không gọi là học thêm, nhưng gọi là học lực yếu, phải học bồi dưỡng để cho đạt KQ. Không bắt, nhưng mà không học ở trường thì khó mà đạt KQ tốt trong các bài ktra của trường,và tiền học phụ đạo này cũng chẳng hề rẻ, nếu ko nói là rất đắt!

Còn nói trường công phải học thêm thì cũng ko đúng. Chỉ có GV kém, chẳng ra gì mới bắt HS đi học thêm. Và em cũng hơi buồn khi thấy mặt bằng chung đầu vào các trường SP là khá thấp trong khoảng 25 năm vừa qua (trừ 1 khoảng thời gian ngắn cỡ vài năm giữa 200x, điểm vào SP rất cao)

Còn chuyện đi học thêm thì em nghĩ chả có vấn đề gì nếu thực sự cần. Em ví dụ F1 nhà em lớp 7, ngoài giờ học ở trường thì học thêm 2 buổi Toán (mới bỏ bớt 1 buổi), 1 buổi tiếng Anh, 2 buổi bóng rổ, 2 buổi đàn :D . Các phụ huynh ở lớp tổ chức học thêm văn của cô GVCN, rồi vận động bố mẹ cho con tham gia. Nó và 2 thằng bạn thân nhất quyết không học với các lý do "Con không thích", "Văn có gì mà phải học thêm" "môn Văn con giỏi rồi 🙄🙄".... KQ điểm Văn chúng nó vẫn tốt, chẳng có vấn đề gì và cô vẫn quý chúng nó.

moly

Xe tăng
Em học cùng con thầy Cương từ hồi đầu C2, và rất tôn trọng thầy, cũng như đánh giá tốt LTV thời đầu, cho dù em không học.

Nhưng khi vợ, con, cháu thầy tham gia quản lý trường và qua cách thực hành nhiều năm vừa qua, thì em sẽ không bao giờ cho con em vào LTV. Đơn giản là em không thích cho con em vào 1 cái môi trường tự cho mình là đẳng cấp, bắt ne bắt nét học sinh từng chút một, trong khi người đứng đầu thì lại chẳng đủ để làm 1 tấm gương tốt cho các con noi theo, như thầy Cương lúc trước!

Còn vụ không phải học thêm thì các cụ mợ nên tìm hiểu lại. Không gọi là học thêm, nhưng gọi là học lực yếu, phải học bồi dưỡng để cho đạt KQ. Không bắt, nhưng mà không học ở trường thì khó mà đạt KQ tốt trong các bài ktra của trường,và tiền học phụ đạo này cũng chẳng hề rẻ, nếu ko nói là rất đắt!

Còn nói trường công phải học thêm thì cũng ko đúng. Chỉ có GV kém, chẳng ra gì mới bắt HS đi học thêm. Và em cũng hơi buồn khi thấy mặt bằng chung đầu vào các trường SP là khá thấp trong khoảng 25 năm vừa qua (trừ 1 khoảng thời gian ngắn cỡ vài năm giữa 200x, điểm vào SP rất cao)

Còn chuyện đi học thêm thì em nghĩ chả có vấn đề gì nếu thực sự cần. Em ví dụ F1 nhà em lớp 7, ngoài giờ học ở trường thì học thêm 2 buổi Toán (mới bỏ bớt 1 buổi), 1 buổi tiếng Anh, 2 buổi bóng rổ, 2 buổi đàn :D . Các phụ huynh ở lớp tổ chức học thêm văn của cô GVCN, rồi vận động bố mẹ cho con tham gia. Nó và 2 thằng bạn thân nhất quyết không học với các lý do "Con không thích", "Văn có gì mà phải học thêm" "môn Văn con giỏi rồi 🙄🙄".... KQ điểm Văn chúng nó vẫn tốt, chẳng có vấn đề gì và cô vẫn quý chúng nó.
cái quy định thì em thấy hài lòng nhưng cái bôi đậm thì em cũng ko chấp nhận được, em tưởng học trường tư các cô sẽ tụ động phụ đạo cho bạn kém.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
F1 em năm nay thì vào cấp II, e đang muốb cho học Lương Thế Vinh của cố cụ Văn Như Cương, các cụ mợ có con học đây cho em xin ít ý kiến về trường này với a. Thanks các cụ.
Con cụ đỗ ko? Cu con e đỗ roài gấu e cầm 15 đi đóng mất rồi! Thôi kệ hơi buốt tý nhưng gần sát nhà! Đăng ký lớp thường cho rẻ a!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Gấu nhà em cũng đóng 15t hôm qua rồi ạ.
Học phí 3,5 hơi cao tuy nhiên chấp nhận được . Tuy nhiên còn thêm phí phát triển trường với lệ phí tuyển sinh hút máu ghê nhỉ !

Jet7up

Xe tải
Phát triển trường thì đâu cũng có mà cụ, trường công còn phát triển mạnh hơn ý.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Phát triển trường thì đâu cũng có mà cụ, trường công còn phát triển mạnh hơn ý.
À mà 3,5tr là gồm cả phụ đạo luôn đúng ko cụ ? thế cũng rẻ ,ngang trường công .

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà em cũng đóng 15t hôm qua rồi ạ.
Vâng cụ! Có t thì học đây cũng đc, thấy các bố mẹ khen ríu rít, e thì cũng ko quan tâm, gấu đến nộp t, thấy bảo đăng ký học lớp thường, cu nhà e thì lười, cẩu thả viết lách còn ko bằng mấy e lớp 2, ko bit có theo nổi ko! Con e học Tân triều!

newmanhn

Xe điện
Website
À mà 3,5tr là gồm cả phụ đạo luôn đúng ko cụ ? thế cũng rẻ ,ngang trường công .
Cái học phí thì 3.5 triệu không đắt, nhưng các chi phí khác bao gồm tiền xe, ăn trưa và tiền tiếng Anh nước ngoài, ngoại khóa, quỹ lớp thì cũng khoảng 8 triệu. Nếu học giỏi rồi thì không cần học thêm bên ngoài vì trường đã học 2 buổi. Cơ mà ngoại ngữ và học thêm bên ngoài cũng không tránh khỏi, nhất là năm lớp 9. Nói chung tổng thiệt hại khoảng 10 triệu cho 1 cháu.