[Funland] Trọng Hoàng - cầu thủ hay nhất trận đấu

HuyArt

Xe lăn
Em thấy cụ nói đúng. Vấn đề là cách tiếp cận trận đấu của ông huấn luyện viên mình em thấy thất vọng. Cả hiệp 1 chỉ nhăm nhăm kéo dài thời gian để bóng chết. Phát bóng lên cũng làm trò rất lâu (xem em rất ghét thằng Văn Lâm khi nó phát bóng toàn lững thững dẫn quả bóng từ bên này gôn sang bên kia gôn rồi lững thững lấy đà đá lên, nhìn phản cảm kinh, mà đá lên toàn cấp bóng cho hậu vệ của nó vì nó quá cao và chơi đầu tốt, đáng ra phải từ từ chuyền ban vì đội bạn cao to nhưng xoay sở chậm, mình hoàn toàn có cửa dựa trên sự nhanh nhẹn khéo léo của Quang Hải, Hoàng Đức). Ném biên cũng làm trò, quả bóng ngay đấy không lấy lại đi bộ ra lấy quả bóng chỗ khác xa hơn.... Đá phạt cũng thế....Đành rằng là chiến lược nhưng đó là một chiến lược rất bẩn và làm xấu bóng đá. Nó cũng tiêm nhiễm vào đầu cầu thủ thói quen chơi bóng bẩn. Ai cũng biết vào đến đây mình không có hy vọng nhưng thật sự ai cũng mong được xem những trận đấu đội mình đá bóng chứ không phải là dùng chiêu trò để đội bạn không đá được bóng. Hai trận bóng đã qua mà đội mình hình như em nhớ không nhầm không có nổi một quả phạt góc, chỉ có vài cú sút và không có nổi một cú đánh đầu về gôn đội bạn. Xem nó ức chế nhất là trận hôm qua bình luận viên nói rất đúng là đội bạn chơi không hay, rất nặng nề, chậm chạp và tỏ ra vô hại. Nhất là hiệp hai họ cũng chả có mấy cú sút về gôn mình.
Chính vì chiến thuật đó nên cầu thủ VN mới giữ được thể lực chơi đủ 90 phút.
Chứ tổ chức tấn công, cả đội giữ cự ly xông lên, chưa chắc ăn được mà họ phản công thì cả đội hình lại hộc tóc chạy về. 5 - 6 lần như vậy thở bằng lỗ nhị,đi bộ tập dưỡng sinh hết.
VL phát bóng cực tốt, nhưng vì không có ai ở trên nên trận này toàn ném bóng, câu giờ, hoặc có phát bóng thì cũng sút chéo ăn ra biên. Vẫn hơn Tấn Trường phát bóng lung tung trận trước

BabySharkDoDoDo

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ ít theo dõi bđ VN gđ gần đây rồi. Thằng Văn Hậu là của ngày xưa thôi. Bây giờ đá chán lắm! Thu hồi bóng kém. Hậu vệ cánh mà đá cứ bỏ khoảng trống mênh mông. Chạy chậm, ham tấn công nhiều! Em đánh giá thằng này coi như bỏ rồi. Cụ ko tin cứ lưu lại cmt này của em thời gian sau nhé!
Văn Hậu giờ cu em 22 tuổi rồi, nó vẫn là trẻ trâu, đá bỏ bóng táng người kiểu này ra trận VN - quốc tế thì đứt sớm vì ăn thẻ.

HuyArt

Xe lăn
Công nhận. Ông PVĐ ko biết tại sao lại cho vào cả 2 trận. Đá yếu quá! Chỉ nên cho vào khi đã với mấy ông ĐNA thôi.
Văn Đức nó đá tròn vai đấy, lối chơi năng nổ, nhiệt huyết của Văn Đức hợp với việc phá lối chơi của đối thủ, thế nên cả 2 trận(và hầu như trận nào cùng thế) ông Park sẽ cho Văn Đức vào quẩy hết hiệp 1 để hiệp 2 cho các nhân tố gây đột biến vào.
Khi đói bóng, thì đến Tiến Linh cũng thành phế nhân, nói gì Văn Đức. Nhưng nói về đeo bám thì Văn Đức nó dẻo dai và cần mẫn đấy

HuyArt

Xe lăn
Đúng chất Hoàng Bò nhỉ, khỏe kinh, mà sinh 1988 là cung 33t mà sao cày khỏe thế.
Theo thuyết âm mưu của bọn tín đồ thuyết âm mu chuyên tố cáo gian lận tuổi, thì khéo Hoàng Bò còn Sn 86, kekeke

fanbarca

Xe buýt
Như Trọng Hoàng nó là gien đấy cụ ạ. Người nó dầy mình như vậy không phải cứ tập là lên được đâu. Tỷ lệ % cơ nó tốt nên ít chấn thương và có chấn thương cũng nhanh hồi phục. Người mỏng kiểu XT,TA rất dễ chấn thương. Hậu vệ mà có thể va chạm tốt với các cầu thủ có thể hình cao to hơn thì chỉ có Trọng Hoàng và Văn Thanh là ổn
Vâng, e đang nói vde thể lực đủ tốt để chạy 90 phút. Gầy có thể tì đè kém hơn nhưng chạy và tranh chấp vẫn ok. Như Quang Hải, Hoàng Đức...ko dầy mình mà đá cả trận vẫn ngon. Như kiểu Xuân Trường chắc chỉ hợp đá với Lào/Cam/Brunei. Gặp Thái, Mã chắc cũng đi bộ là chính.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Ý kiến cá nhân của em thôi nhé:
- Quang Hải trận này đá hay, tỉnh bóng và thoát Pressing tốt thể hiện đẳng cấp
- Hoàng Đức đá hay điềm tĩnh, quan sát tốt thể hiện đẳng cấp
- Trọng Hoàng quá khỏe cân cả cánh phải tuy nhiên hết hơi ở pha chuyền cuối cùng do quá gắng sức
- Tuấn anh trận này hơi lập bập, cầm bóng ko chắc ko hiểu sao có lẽ thể lực ko đảm bảo
- Hàng thủ đá tốt nỗ lực
- Hồng Duy vẫn cho thấy cầu thủ HAGL vẫn có chất kiểm soát quả bóng riêng, mượt mà uyển chuyển ngoài cầu thủ HAGL mình chỉ thấy có Quang Hải và Hoàng Đức là làm được điều này
Tựu chung lại em thấy VN đá hay, thua thế này cũng sướng, bầm dập với đội đẳng cấp này 10 trận để thêm kỹ chiến thuật thì về Đông Nam Á ta lại giữ ngôi Vua thôi
E vẫn bồ kết nhất QH. Hiếm có khó tìm trong lịch sử bd VN. Mới hơn 20 đã là nhân tố quan trọng hàng đầu ở tuyển.Kể cả đá với các đội bóng đẳng cấp em ấy vẫn thể hiện và có cơ hội vẫn ghi bàn như thường.

fanbarca

Xe buýt
Theo các bác trận tới HLV có nên gọi Văn Quyết để tăng sức tấn công đối đầu với China ko? Nếu có VQ cũng thêm phương án tấn công để hy vọng có điểm trận này

Happymom

Xe buýt
Văn Hậu trận tới đá được chưa các cụ nhỉ ? Còn Hùng Dũng bao giờ hồi phục ? Xem Trọng Hoàng đá ngang ngửa với mâdy thằng kều sướng con mắt. VN cần full dàn nam thần mới mong có điểm.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng Đức thì theo em trình chỉ ở mức tạm thôi nếu không muốn nói là làng nhàng. To cao nhưng tì đè kém, không được gọi là nhanh bóng và gặp đội nó nhanh, trâu thì hầu ngư Hoàng Đức tắt nắng!
Cụ tiêu chuẩn cao thế. Hoàng Đức mà thêm tỳ đè tốt nữa thì nó tầm Châu Á à? Làng nhàng nhưng đá với đội trên cơ lại đá tốt. Cụ cho biết ai đá với đội trên cơ tốt như vậy?

Trọng Hoàng vẫn còn khỏe thật, cả đội trận này nói chung là đá hay

Còn Văn Đức hay Tiến Linh nhạt nhòa là bt, vì có bóng đâu, toàn 1 mình ở tuyến trên, đơn thương độc mã, lừa thì ko lừa đc, húc nhau cũng ko húc đc thì làm đc gì
Văn Đức cũng có 1,2 tình huống sáng nước như thế là OK rồi

Còn trung tâm Tuấn Anh vs Hoàng Đức đá là đẹp. Tuấn Anh tiếc là hơi nhiều chấn thương chứ còn đá rất hay

Cụ tiêu chuẩn cao thế. Hoàng Đức mà thêm tỳ đè tốt nữa thì nó tầm Châu Á à? Làng nhàng nhưng đá với đội trên cơ lại đá tốt. Cụ cho biết ai đá với đội trên cơ tốt như vậy?
Hoàng Đức đá thế còn chê nữa thì em cũng chịu cụ nhỉ, ku Đức này đá thiên về kỹ thuật chứ ko thiên về sức mạnh, nhưng nếu cần tranh chấp thì khỏe hơn Xuân Trường nhiều

zizou81

Xe hơi
vị trí đó nên dành cho Đức Chinh là phù hợp nhất. Hỗ trợ và phối hợp với Tiến Linh sẽ tạo ra nhiều cơ hội hơn
Vâng cụ! E nghĩ là Viêt nam chỉ đá với 2 tiền đạo khi có Hùng Dũng ở giữa sân. Còn bh xếp nhiều cầu thủ thiệ hướng tấn công sẽ hơi mất cân bằng đội hình. Quang Hải, Hoàng Đức, Tuấn Anh vốn dĩ đá phòng ngự không phải sở trường.

huvo6789

Xe máy
E vẫn bồ kết nhất QH. Hiếm có khó tìm trong lịch sử bd VN. Mới hơn 20 đã là nhân tố quan trọng hàng đầu ở tuyển.Kể cả đá với các đội bóng đẳng cấp em ấy vẫn thể hiện và có cơ hội vẫn ghi bàn như thường.
Quang hải là của hiếm trăm năm có 1 của bóng đá việt nam cụ ơi. còn Hoàng đức chắc 50 năm. Hoàng đức đá ngày càng tiến bộ

huvo6789

Xe máy
Trọng Hoàng vẫn còn khỏe thật, cả đội trận này nói chung là đá hay

Còn Văn Đức hay Tiến Linh nhạt nhòa là bt, vì có bóng đâu, toàn 1 mình ở tuyến trên, đơn thương độc mã, lừa thì ko lừa đc, húc nhau cũng ko húc đc thì làm đc gì
Văn Đức cũng có 1,2 tình huống sáng nước như thế là OK rồi

Còn trung tâm Tuấn Anh vs Hoàng Đức đá là đẹp. Tuấn Anh tiếc là hơi nhiều chấn thương chứ còn đá rất hay
Tuấn anh đá quá hay cụ nhỉ. cầm giữ nhịp thoát pressing. còn ku E Hoàng đức thì ngày càng tiến bộ. còn xuân trường tốt nhất k nên lên tuyển nữa :D

Roll-royce

Xe máy
Cá nhân Em thấy trận VN - Úc
- Về chiến thuật trận này VN đá như vậy là hợp lý. H1 đá phòng ngự, khi có bóng và có cơ hội thì chuyển trạng thái phản công. H2 khi bị dẫn 1 bàn thì tăng cường cho tấn công nhiều hơn. Nhưng vẫn đảm bảo không dâng quá cao. Việc cho Huy vào để tăng cường phòng ngự, đánh chặn và giải phóng cho Hoàng Đức để hỗ trợ tấn công. Việc thay 1 số cầu thủ vào để làm mới và gây đột biến ở cuối H2 là quyết định hợp lý.
- Về các cầu thủ: Cơ bản đá tròn vai, tuy nhiên trong 1 trận đấu, trong 1 thế trận mà đối thủ hơn ta về thể hình, thể lực, trình độ và đẳng cấp... cộng cả 1 chút yếu tố may mắn thì việc bên họ ghi bàn dẫn trước cũng là điều bình thường. Ngược lại nếu VN có chút may mắn trong 1 số đợt phản công hoặc việc may mắn trong 1 số trường hợp 50/50 như quả Var handball thì có thể kết quả sẽ khác. Ngoài ra cũng do 1 số cầu thủ cũng không có được điểm rơi phong độ tốt nhất nên đôi khi cũng không có được những pha xử lý tốt nhất để chuyển cơ hội thành bàn thắng.
- Tóm lại với đội hình và tương quan lực lượng như vậy, VN thua 01 phản ánh đúng diễn biến của trận đấu và trình độ của 2 đội.

• Vodka
Reactions: rfs

zizou81

Xe hơi
Hoàng Đức đá thế còn chê nữa thì em cũng chịu cụ nhỉ, ku Đức này đá thiên về kỹ thuật chứ ko thiên về sức mạnh, nhưng nếu cần tranh chấp thì khỏe hơn Xuân Trường nhiều
Kaka! Chuẩn đó cụ, e theo dõi Hoàng Đức từ lâu thây gần đây tiến bộ rõ rệt. Hôm qua chỉ có Hoàng Đức và Hải con tư tin cầm bóng đuọc thôi, đỡ bóng 1 rất ngọt. Phai biết là VN đang đá với đối thủ cao, khoẻ, nhanh.. hơn rất nhiều. Mình co được bóng là 1-2 ông cao trên 1m80 nó lao vào rồi.

f1_hn

Xe container
Hoàng Đức vẫn giữ được chất kỹ chiến thuật mà cải thiện được thể hình thì chẳng mấy ra nước ngoài đá đâu...Tiền sử cũng hay chấn thương nên cũng có phần nào hạn chế va chạm mạnh.

zizou81

Xe hơi
Hoàng Đức thì theo em trình chỉ ở mức tạm thôi nếu không muốn nói là làng nhàng. To cao nhưng tì đè kém, không được gọi là nhanh bóng và gặp đội nó nhanh, trâu thì hầu ngư Hoàng Đức tắt nắng!
Em lại thấy bạn này có kèo trái rất ngoan. Nếu mà thêm sức khoẻ tì đè như cụ nói thì em no đi đá Châu Âu được rồi. Em nó cao 1m84 thể hình rất phù hợp với bóng đá đỉnh cao. Chẳng qua vì phải đá rhieen về phòng ngự nên chưa phù hợp lắm

romantic99

Xe đạp
Trận hôm qua vote cho Hoàng Bò và cháu HOàng Đức. Đức đá thông minh.

Kaka! Chuẩn đó cụ, e theo dõi Hoàng Đức từ lâu thây gần đây tiến bộ rõ rệt. Hôm qua chỉ có Hoàng Đức và Hải con tư tin cầm bóng đuọc thôi, đỡ bóng 1 rất ngọt. Phai biết là VN đang đá với đối thủ cao, khoẻ, nhanh.. hơn rất nhiều. Mình co được bóng là 1-2 ông cao trên 1m80 nó lao vào rồi.
Chuẩn đó cụ, đá với đội hơn mình nhiều thế là ổn rồi. H2 Úc đá chậm lại mình cũng có 1 vài tình huống phản công khá tốt, tiếc là ko có bàn gỡ

Ku Đức này nên mạnh mẽ & xông xáo hơn chút nữa. Em kết mẫu tiền vệ trung tâm máu lửa nhưng VN chả có ai