[Funland] Trung Nguyên "tấn công" Trung Quốc

--Lamborghini--

Xe lăn
Dân Trung Quốc có vẻ không biết uống cà hay sao ý cụ nhỉ ;))

Thấy bảo mang mấy gói G7 sang đấy làm quà thì quý lắm
Dân TQ em chưa rõ.
Nhưng Nhật, Hàn mà đc biếu cafe G7 thì họ rất thích
Bên đó đa phần họ uống cafe sẵn và vị cafe nó rất nhạt nhẽo, nó không thơm như cafe bên mình.
Các bố uống nó lạ vị :)

--Lamborghini--

Xe lăn
1. Anh Vũ TN là 1 trong số ít người đi lên từ nghèo khó, trở thành tỷ phú, mang ngoại tệ về cho đất nước.
2. Thương hiệu TN có tiếng tăm và đã được nhiều thị trường lớn phát triển trên thế giới chấp nhận
3. Có thể hương vị của cà phê TN hòa tan không đúng chuẩn của những người "sành" cà phê nhưng cái chính là nó được người tiêu dùng TG chấp nhận.
4. Anh ấy hơn khối tỷ phú khác đi lên từ phân lô bán nền.
Vậy nên bất kể lý do gì khác thì nói về chuyện làm giàu, mang 1 thương hiệu VN ra thế giới và được chấp nhận, Em vẫn thực lòng ngưỡng mộ Anh ấy.
E không sành cafe nhưng cafe TN uống nó đậm đà, đợt em bên Nhật uống cafe sẵn bên đó nhạt nhẽo kinh khủng.
Mấy tay người Nhật cùng cty họ cũng thích uống vì nó lạ ở cái vị đó.
Còn sành uống cafe thì chắc không ai uống cafe hòa tan rồi :)

Dở người

Xe điện
Em thấy bên Louis Dreyfus cũng có thu mua cà phê của dân mình. Cụ cho em hỏi họ làm ăn lịch sự đàng hoàng ko ạ?
Dù gì thì em vẫn mong cà phê mình tạo được gu riêng ở thế giới kiểu như pizza. Uống kiểu tây cầu kỳ mà loãng toẹt, ko có cái cảm giác nhâm nhi, nhấp chút cà phê và đọc sách hay nói chuyện
Có thấy nhãn này mua hàng bên Cầu Đất ấy cụ. CHuyên mua dòng Arabica. Đến giờ thì chưa thấy tiếng tăm gì, tiền về vẫn đều lắm. Cụ muốn hợp tác với bên này em thấy cũng được, mấy bạn thu mua thấy nhiệt tình, tử tế nên em đoán doanh nghiệp chắc cũng đàng hoàng.
Nói vậy chứ cà phê pha kiểu Việt Nam cũng bắt đầu được một cơ số bạn Tây trắng thích rồi đấy. Nhất là món cà phê sữa đá nhà ta. Các bạn ấy khen là mạnh và dinh dưỡng, hehe. Ở London có tiệm bán tới 6p/li thì cũng khét lèn lẹt cụ ạ.

Moriarty_01

Xe đạp
Có thấy nhãn này mua hàng bên Cầu Đất ấy cụ. CHuyên mua dòng Arabica. Đến giờ thì chưa thấy tiếng tăm gì, tiền về vẫn đều lắm. Cụ muốn hợp tác với bên này em thấy cũng được, mấy bạn thu mua thấy nhiệt tình, tử tế nên em đoán doanh nghiệp chắc cũng đàng hoàng.
Nói vậy chứ cà phê pha kiểu Việt Nam cũng bắt đầu được một cơ số bạn Tây trắng thích rồi đấy. Nhất là món cà phê sữa đá nhà ta. Các bạn ấy khen là mạnh và dinh dưỡng, hehe. Ở London có tiệm bán tới 6p/li thì cũng khét lèn lẹt cụ ạ.
Thì cafe robusta hợp với pha những món đấy mà, cả cái cafe cốt dừa, cafe trứng nữa. Nhưng để uống không thì đâu có hợp. Americano, coldbrew là thứ đồ uống nhanh, đủ mạnh để khởi động ngày làm việc mới chứ hơi đâu ngồi nhâm nhi li đen đá chiêm nghiệm về vũ trụ hết buổi sáng.

PCX2018

Xe tăng
Mời bác:

Em trích dẫn "còm" của bác Anita Emi này, vì em thấy đã nêu lên khá đầy đủ và cô đọng cho cái mà em cần nói, để kết nghĩa cho bác. Nếu bác hay ai muốn đào sâu hơn về cái" cà phê hóa chất" hay "cà phê dởm" thì mời bác và các bác nào quan tâm, vào tất cả các thớt về Cafe trong Otofun, với hơn 3.000 bài viết của em về cà phê (rang, xa,y pha) cũng như việc thưởng thức cà phê sạch và thật trong suốt 5 năm qua, em tin rằng đó là những câu trả lời cho bác và những ai quan tâm đến cà phê sạch, và uống cà phê cho tử tế là như thế nào.
Cụ ơi có phải cụ có cả sở thích câu cá phải không ạ?

playboy83

Xe buýt
E không sành cafe nhưng cafe TN uống nó đậm đà, đợt em bên Nhật uống cafe sẵn bên đó nhạt nhẽo kinh khủng.
Mấy tay người Nhật cùng cty họ cũng thích uống vì nó lạ ở cái vị đó.
Còn sành uống cafe thì chắc không ai uống cafe hòa tan rồi :)
E cũng k uống dc cafe bán ở các máy bán hàng tự động của bọn Nhật , nhạt toẹt . Nhưng cafe TN của mình thấy Người Nhật và Hàn rất thích , toàn mua làm quà biếu tặng mỗi khi về nc

Bayi 1921

Xe tải
cửa hàng còn vắng khách hơn cả Starbucks chứ chưa cần so với Highland
Cái Store này Trung Nguyên k nhầm mục đích bán cafe mà dùng để quảng bá thương hịêu cafe Trung Nguyên ở Trung Quốc

G7 bán khá chạy trung quốc

quandaica2001

Xe buýt
cửa hàng còn vắng khách hơn cả Starbucks chứ chưa cần so với Highland
Họ chủ đạo bán online,bán trong chuỗi cửa hàng,siêu thị.Cửa hàng chỉ tăng nhận diện thôi.
Nói chung tự hào về ông này lắm,họ Đặng em hay có hội họp toàn quốc,hay có xe cafe miễn phí của ông ấy đến tài trợ.

patuana76

Xe điện
Anh Qua tổ chức thêm phòng hút điếu cày để quảng bá sản phẩm thuốc lào cho tây hút nữa thì hết nước chấm.
Em thấy đội tây có vẻ khoái cái món phê pha hơn cần này phết.

Bayi 1921

Xe tải
Họ chủ đạo bán online,bán trong chuỗi cửa hàng,siêu thị.Cửa hàng chỉ tăng nhận diện thôi.
Nói chung tự hào về ông này lắm,họ Đặng em hay có hội họp toàn quốc,hay có xe cafe miễn phí của ông ấy đến tài trợ.
Trung nguyên Ngòai cafe còn bán cả đồ ăn nửa.
Thượng Hải có nhà hàng Phở Sài Gòn rất đông khách.
Hôm trước em đọc 1 fb thấy nó kêu sao Qua vũ không treo bản đồ việt nam có hoàng sa trường sa lên cửa hàng ở thượng hải. Bọn này ngáo thật sự đg làm ăn kiếm ngọai tệ mà sn như phê cần

Bayi 1921

Xe tải
1. Anh Vũ TN là 1 trong số ít người đi lên từ nghèo khó, trở thành tỷ phú, mang ngoại tệ về cho đất nước.
2. Thương hiệu TN có tiếng tăm và đã được nhiều thị trường lớn phát triển trên thế giới chấp nhận
3. Có thể hương vị của cà phê TN hòa tan không đúng chuẩn của những người "sành" cà phê nhưng cái chính là nó được người tiêu dùng TG chấp nhận.
4. Anh ấy hơn khối tỷ phú khác đi lên từ phân lô bán nền.
Vậy nên bất kể lý do gì khác thì nói về chuyện làm giàu, mang 1 thương hiệu VN ra thế giới và được chấp nhận, Em vẫn thực lòng ngưỡng mộ Anh ấy.
Có Vinamit nữa ấy cụ. Thị trường đa phần quốc tế .
Vậy mà năm trước bình dương đòi phá hủy nông trại vinamit để phân lô bán nền
Vinamit phải rất cố gắng mới lấy đc 3 chứng chỉ Organic USDA, Organic EU, Oganic China điều mà các doanh nghiệp nông sản vn rất rất khó có đc.

Chỉnh sửa cuối:

intl

Xe buýt
Thuế cafe không cao.

Người TQ rất thích uống cà phê cụ ạ, nhất là dân thành phố/công sở. Nhưng chính quyền TQ đánh thuế cà phê rất nặng để bảo hộ ngành trồng chè của họ, nên cà phê ở TQ rất đắt.

1 hộp G7 ở siêu thị VN khoảng 45-50 ngàn, nhưng qua biên giới Việt Trung đã hơn trăm ngàn, càng vào sâu trong giá càng đắt.

Vì thế nên tiêu thụ cà phê ở TQ mới đang ít, chứ nếu không thì VN có san bằng cả Tây nguyên trồng cà cũng không đủ cấp cho TQ.

Bayi 1921

Xe tải
Mới ít người dùng thì khả năng tăng lên càng cao cụ ạ ! Cafe Việt, xs tại Việt, lại có thương hiệu như của Qua thì rõ là có lợi thế rất lớn về giá so với nước có mùi cafe. Qua thật sự giỏi đấy trừ mỗi vụ lấy vợ ! Cái nữa là bọn tây nó uống CF của mình rồi thì cf tây chúng nó không thấy phê nữa !
Thị trường Mỹ EU, TN tấn công từ 2010 rồi thất bại nên mới chuyển chủ lực sang TQ

KomatsuD31a

Xe buýt
Bác thật đáng ngưỡng mộ :)
Em hiểu biết hạn hẹp về cafe nên chỉ biết ủng hộ doanh nghiệp Việt phát triển và vươn ra thế giới thôi. Chúc TN phát triển mạnh mẽ hơn nữa và cũng chúc bác sớm hạ bệ được TN, kẻ chuyên làm cafe dởm :)
Nói mồm chém gió cafe dởm thì thôi bỏ qua cũng được, nhưng viết ra thành lời thì cũng nên có căn cứ cụ thể gì chứ nhỉ cụ, ví dụ như biên bản xét nghiệm mẫu cafe hoặc đại loại cái gì đó tương tự. Nếu chỉ dẫn lời người khác hay tự mình nhận thấy là dởm thì thôi. TN nó bán ở Nhật, Hàn, Châu Âu gần chục năm nay không thấy bị thu hồi tiêu hủy cafe dởm cụ nhỉ? Chúng nó ngu quá thể đáng. 🤔🤥😛😛

dinhngocthach

[Tịch thu bằng lái]
Đinh công mạnh, có mấy cụ cứ so uống cafe Ara hay Ros mới là đúng chuẩn, mới là sành điệu. Thích cái gì thì tùy mồm cãi nhau là vô ích. Cơ mà làm cafe hoà tan thì đa số người ta dùng cafe Ros.
Rồi giờ còn lại cuộc chiến giữa cafe mộc hay cafe chế biến. Ở VN thì cafe chế biến chiếm ưu thế là khỏi bàn cãi nữa rồi.
Giờ Qua sang bên Tàu tập cho dân Tàu uống quen mồm cà phê Ros với chế biến thì kệ con mợ nó bọn thần thánh Ara với mộc.
Ăn được cái thị trường Tàu, cố gắng được cái thị trường Ân nữa mà quen mồm tợp cái cafe Ros rồi thì chấp luôn. Việt Nam nơi sản xuất cafe Ros là chính. Không đi tiếp thị thứ mình có thì tiếp thị gì??

Bayi 1921

Xe tải
Nói mồm chém gió cafe dởm thì thôi bỏ qua cũng được, nhưng viết ra thành lời thì cũng nên có căn cứ cụ thể gì chứ nhỉ cụ, ví dụ như biên bản xét nghiệm mẫu cafe hoặc đại loại cái gì đó tương tự. Nếu chỉ dẫn lời người khác hay tự mình nhận thấy là dởm thì thôi. TN nó bán ở Nhật, Hàn, Châu Âu gần chục năm nay không thấy bị thu hồi tiêu hủy cafe dởm cụ nhỉ? Chúng nó ngu quá thể đáng. 🤔🤥😛😛
Em mới check
Doanh thu cà phê G7 Trung Nguyên năm 2020 ở Trung Quốc 48 trịêu usd :D

Bayi 1921

Xe tải
Này chắc không thống kê bán trên các trang thương mại điện tử cụ nhể?
Tmđt + hệ thống siêu thị

VN có 3 thương hịêu đc cấp chứng chỉ Orannic China : Trung Nguyên, Vinamilk , Vinamit

Sầu riêng e thấy rất triễn vọng nhưng chưa xây dựng đc thương hịêu như Musaking malaysia, Monthon Thái Lan

Doanh số thị trường sầu riêng TQ năm 2020 là 4,2 tỷ usd

• Vodka
Reactions: THH

dinhngocthach

[Tịch thu bằng lái]
Tmđt + hệ thống siêu thị

VN có 3 thương hịêu đc cấp chứng chỉ Orannic China : Trung Nguyên, Vinamilk , Vinamit

Sầu riêng e thấy rất triễn vọng nhưng chưa xây dựng đc thương hịêu như Musaking malaysia, Monthon Thái Lan

Doanh số thị trường sầu riêng TQ năm 2020 là 4,2 tỷ usd
Em không có số liệu 2020 để đánh giá.
Năm 2019 tổng doanh thu của TN là hơn 4000 tỷ. Nếu doanh số ở TQ là 48 triệu đô tương đương hơn 1000 tỷ chiếm cỡ 25% thì cũng ngon đấy!

Bayi 1921

Xe tải
Em không có số liệu 2020 để đánh giá.
Năm 2019 tổng doanh thu của TN là hơn 4000 tỷ. Nếu doanh số ở TQ là 48 triệu đô tương đương hơn 1000 tỷ chiếm cỡ 25% thì cũng ngon đấy!
Cái store ở Thượng Hải ngoài cà phê ra em thấy còn bán đồ ăn , em thấy cả tô phở :D
Store này to vãi nhái
Khách đa phần combo 1 cafe 1 phở