[Funland] Trung Nguyên "tấn công" Trung Quốc

dongnat123

Xe container
Kiếm ở đâu ra Thế, chỉ anh với
Ông em ở Sóc Sơn cho em về trưng bày, em phải sửa lại mới xay được bột. Để em hỏi nó tìm xem còn cái nào không, chỗ nhà nó nhiều nhà còn nhưng về anh phải sửa lại mới dùng được

Thudovang

Xe buýt
Tuyệt vời quá

Anbanhmihp

Xe buýt
Hơn 10 năm trước em còn ở ngoài HN, em có thằng bạn nối khố làm hướng dẫn viên khách Thái. Mỗi khi đón đoàn khách là nó alo bắt em tải lên mấy thùng cf hòa tan TN, mỗi khách nó tặng 1 hộp nhỏ làm quà. Lúc trả đoàn thì mấy anh em làm cùng lác mắt với nó, có bữa em phải gọi xe tải 500kg đưa hàng lên, khách Thái mua về nhiều kinh khủng. Hai thằng mỗi lần xong đoàn đi đổi bath về ăn nhậu tưng bừng, tiền kiếm dễ nên ra đi cũng nhanh gớm. :D

datto70

Xe điện
Em thì thấy do bản tính người Việt kiểu " Trâu buộc ghét trâu ăn" thích dìm người khác chứ Qua thực sự đẳng cấp mà!
Qua dám tuyên bố Starbuck là không đáng quan tâm ở VN thì thấy rõ là Qua rất tự tin( mà thực tế vậy)/
Nhiều người kiểu chê G7 khen cafe hoà tan của Nestle nhưng thực sự bọn Nestle này không ăn được G7 ở thị trường Tàu.
Không những Tàu mà Nhật, Hàn cũng rất khoái G7.
Cụ biết Đạo là gì ko đã,
Cứ nhái theo người khác nó buồn cười lắm
Anh Qua của cụ cũng bi bô thôi ;)
Nó thực là Đạo đã ko có G7 pha đơn giản, thưởng thức nhanh - khác gì phong cách thức ăn nhanh của Mẽo :)
Anh Vũ khùng ởVN thì được, chém gió Đạo ở Vn được - vì thực Vn mình nghèo nàn vài ngàn năm, tất cả đều đơn goiản, thì khó với Đạo được.
Anh chém tặng sách 5 tỉ đô được - vì ko ai làm phép toán biết 5 tỉ đô sách nó nhiều ntn
Anh mang bán cafe khắp tg thì chỉ ai điên mới ko ủng hộ :)
Nhưng anh mà mang Đạo sang chém tại TQ và Nhật nó lại vả cho sưng hết mồm đó ;)
Anh Qua thì đẳng cấp và tầm nhìn hơn bà vợ nhiều, chỉ sợ Qua luyện công nhiều quá nó tẩu hỏa nhập ma thôi.
Ông họ Đặng có những phát ngôn và làm vài việc khác biệt với số đông còn lại nên cứ bảo anh ý khùng, nhưng anh ấy có bộ óc làm kinh tế quá đỉnh. Cách phát ngôn và vài việc làm khác biệt biết đâu là chiêu PR của anh ý, nếu anh ý mà khùng thật thì anh ấy không mua nhiều siêu xe như hiện tại đâu, mà đi phát sách toàn mời á hậu với hoa hậu.

blackjack75

Xe buýt
Mừng anh Qua cắm cờ tại thành phố trung tâm kinh tài đại lục, anh là một trong số rất ít doanh nghiệp mang tiền cho homeland, xem phim TQ hiện tại thì giới văn phòng công sở họ uống cafe như một thức uống ko thể thiếu, em tin là anh lại tiếp tục thành công.

Dở người

Xe điện
Các cụ chứ chê G7 nó có hương liệu, với đi tè ra mùi, với tim đập nhanh mất ngủ, với abc... Nhưng bên Hàn, Trung, Nhật, G7 bán đầy trong siêu thị. Nó qua được cửa giám sát của các cơ quan kiểm soát thực phẩm nước bạn chắc chắn nó phải an toàn đạt chuẩn rồi ạ. Ngon dở em không tính vì nó thuộc khẩu vị.

Người tiêu dùng Trung Quốc thích G7 chính vì cái vị đậm, nồng mùi của nó. Như các cụ biết thì người Tàu ăn uống rất đậm, mùi nổi bật. Vì thế nó thích G7 hoàn toàn dễ hiểu. Cái King coffee của chị Thảo vợ cũ anh Vũ cũng bán sang Trung, chưa đạt được như chồng nhưng cũng kiếm được chút chút. Chứ cà phê theo gu Tây Âu nhạt, loãng thì người Tàu không thích lắm. Dù bản thân em thích gu mộc, nhạt loãng nhưng cũng không thể nói những người thích uống sánh, đặc, đậm là không sành được. Người ưng cá, người thích thịt, mỗi người mỗi miệng chả ai giống ai.

Điều anh Vũ làm nông dân quý là ảnh mua bán rất sòng phẳng. Chị Thảo cũng thế. Chị Thảo có làm ăn với vài cơ sở thu mua cà phê dalat, mua ít arabica về phối trộn thì dù giá cả sao nhưng chị tiền tươi thóc thật, không nợ nần giam vốn của bà con. Anh Vũ cũng sòng phẳng vô địch, cà đi tiền về. Với nông dân em thế là nhất rồi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ông em ở Sóc Sơn cho em về trưng bày, em phải sửa lại mới xay được bột. Để em hỏi nó tìm xem còn cái nào không, chỗ nhà nó nhiều nhà còn nhưng về anh phải sửa lại mới dùng được
OK hỏi hộ anh nhé, anh tìm mãi chưa được đây

SuHaoMuoi199

Xe tải
Gì thì gì em vẫn ngưỡng mộ Qua cả về kiến thức lẫn tầm nhìn.
Chúc mừng Trung Nguyên và Qua cái đã, còn lại thời gian sẽ trả lời.
Việt Nam cần nhiều doanh nghiệp Việt như Trung Nguyên

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cac cụ cứ chê đề co quán xấu chứ e nói thậy cái quán starbuck bên nhật nhiều chỗ ko khác gì gầm cầu thuê một tầng dưới xùng treo mấy cái đèn toàn dầm nhà là đâm nhà chán lắm. Quả deco củ qua nhìn chất đấy trông rất huyền bí hoang sơ

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cac cụ cứ chê đề co quán xấu chứ e nói thậy cái quán starbuck bên nhật nhiều chỗ ko khác gì gầm cầu thuê một tầng dưới xùng treo mấy cái đèn toàn dầm nhà là đâm nhà chán lắm. Quả deco củ qua nhìn chất đấy trông rất huyền bí hoang sơ
Nó còn lạ nữa
Mà lạ thì ai chả ham ;)

langtoilangtoi

Xe điện
Các cụ chứ chê G7 nó có hương liệu, với đi tè ra mùi, với tim đập nhanh mất ngủ, với abc... Nhưng bên Hàn, Trung, Nhật, G7 bán đầy trong siêu thị. Nó qua được cửa giám sát của các cơ quan kiểm soát thực phẩm nước bạn chắc chắn nó phải an toàn đạt chuẩn rồi ạ. Ngon dở em không tính vì nó thuộc khẩu vị.

Người tiêu dùng Trung Quốc thích G7 chính vì cái vị đậm, nồng mùi của nó. Như các cụ biết thì người Tàu ăn uống rất đậm, mùi nổi bật. Vì thế nó thích G7 hoàn toàn dễ hiểu. Cái King coffee của chị Thảo vợ cũ anh Vũ cũng bán sang Trung, chưa đạt được như chồng nhưng cũng kiếm được chút chút. Chứ cà phê theo gu Tây Âu nhạt, loãng thì người Tàu không thích lắm. Dù bản thân em thích gu mộc, nhạt loãng nhưng cũng không thể nói những người thích uống sánh, đặc, đậm là không sành được. Người ưng cá, người thích thịt, mỗi người mỗi miệng chả ai giống ai.

Điều anh Vũ làm nông dân quý là ảnh mua bán rất sòng phẳng. Chị Thảo cũng thế. Chị Thảo có làm ăn với vài cơ sở thu mua cà phê dalat, mua ít arabica về phối trộn thì dù giá cả sao nhưng chị tiền tươi thóc thật, không nợ nần giam vốn của bà con. Anh Vũ cũng sòng phẳng vô địch, cà đi tiền về. Với nông dân em thế là nhất rồi.
Theo e cái giỏi của các bạn Trung Nguyên là tạo đc sản phẩm phù hợp với khẩu vị của số đông
Thế nên, có 1 số ít sẽ ko hài lòng với số đông sẽ tìm hướng khác để thưởng thức thôi
Trung Nguyên họ cũng có A, barista cũng tham gia các cuộc thi pha chế, nhưng ko rõ có giải ko thì e ko rõ lắm

Tự hào quá, chúc mừng Qua. E trước cũng hay tặng bạn bè đối tác nước ngoài cafe TN từ những năm 2007-2012, cũng góp phần quảng bá thương hiệu Việt đến bạn bè đối tác

Moriarty_01

Xe đạp

Thì Qua cũng chê Starbucks đấy thôi, đơn giản là khẩu vị.

dinhngocthach

[Tịch thu bằng lái]
Thì Qua cũng chê Starbucks đấy thôi, đơn giản là khẩu vị.
Qua chê nhưng Qua làm được!
Nói gì thì nói, Qua đi lên từ 1 thằng con của nông dân nghèo lên tầm tỷ phú ngàn tỷ bằng chính sản phẩm nông nghiệp của quê hương. Đưa thương hiệu cafe VN ra thế giới .
Nếu coi xuất phát điểm của Trung Nguyên với thằng Vina cafe Biên Hoà thì 1 thằng sinh ra từ vạch đít, 1 thằng đi lên từ con số 0 tròn trĩnh. Vậy mà bây giờ Vina Cafe Biên Hoà ở đâu nếu so với Trung Nguyên của Qua.
Với cách làm giàu của Qua mình thấy hơn hẳn mấy anh chuyên phân lô bán nền lũng đoạn chính sách.

Transit2010

Xe buýt
Em cũng như các cụ. Cứ thấy thương hiệu của mình phát triển tốt ở thị trường quốc tế là em mừng ah.

• Vodka
Reactions: 202

haipvg

Xe tăng
Đọc các phân tích của các cụ thấy anh Qua có đầu óc kinh doanh rất đáng nể. Có cụ chê chuỗi của hàng này không đông khách nhưng đông khách chắc gì đã phải là chủ đích chính của Qua, có khi sự tồn tại của nó là đặt trong tổng thể phát triển nhãn hàng tại thị trường TQ thôi.

dinhngocthach

[Tịch thu bằng lái]
"Theo một báo cáo được công bố vào năm 2021 của công ty kế toán quốc tế Deloitte, người Trung Quốc trung bình uống 9 cốc cà phê mỗi năm, không thể sánh được với độ "cuồng" cà phê của người Hàn Quốc (367 cốc/năm) và Mỹ (329 cốc/năm)."
Qua làm sao mà tập tành cho dân Tàu uống cafe bằng1/3 dân Hàn thôi( cỡ 120 cốc / năm). Rồi chỉ cần cố gắng ăn 5% thị trường Tàu thì tiền để đâu cho hết.