[Funland] Trung Quốc vượt Mỹ thành nước giàu nhất thế giới

Trạng thái
Thớt đang đóng

hd-vt

Xe container
Zăng quá Mỉ đầy chấc nhâng bảng khai phóng đây cụ

Ở đời, đi đường thấy bãi...ph, thì tránh. Có cái mồm cái tai không phải cái gì cũng nghe và hít hà.
Công nhận cc cái gì cũng biết, mọi ngõ nghách trong xh. Em vodka nhé.

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
Việc TQ vượt Mỹ làm nhiều người VN không hài lòng, thậm chí duy ý chí muốn có một thiên tai hay dịch hoạ xoá sổ TQ. Nhưng hiện thực TQ lần lượt vượt Mỹ trong những lĩnh vực quan trọng.
Tôi đọc tài liệu từ năm 2000 đã dự đoán thế kỷ này là của người TQ và sự suy yếu không thể đảo ngược của Mỹ. Tổng thống Trump, dịch bệnh làm diễn biến xảy ra nhanh hơn.
VN có may mắn nằm cạnh TQ nên sẽ tham gia miếng bánh của sự phát triển. TQ đi lên là siêu cường số 1 sẽ xây dựng các vệ tinh ổn định về kinh tế chứ không theo mô hình thiên triều và chư hầu như thời Đông Chu.
Cơ hội của VN cũng rất tươi sáng.

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử hỏi đội dệt may nhà mình năm ngoái xem, 2 tháng Trung Quốc lao đao vì Covid thì đội dệt may nhà mình sống thế nào nhé.
Bọn Tây Lông chuyển hết sản xuất sang Trung Quốc, tưởng TQ chỉ là lũ đầu đất nhân công giá rẻ, giờ vỡ mồm rồi, đố lũ Tây lông dám cấm vận Trung Quốc đấy.
Đấy nó gọi là đứt gãy chuỗi cung ứng. Tự nhiên bị đứt ngang thì cả chuỗi phía sau đói hàng là chuyện bình thường. Thay thế được nhưng không thể trong một ngày một giờ.
Ngay như đợt Q3 VN giãn cách XH, bọn Nike không sx được giày nó chả gào loạn lên đấy thôi. Mấy chục thương hiệu lớn của Mẽo phải vận động Biden tức tốc ưu tiên bơm vacxin qua cho VN để khôi phục chuỗi cung ứng, không thì mùa Noel này dân Mẽo đi chân đất hết

SesameStreet

Xe điện
Nhiều người vẫn nghĩ trong đầu mình tưởng là chuẩn mà cụ, phiến diện thường sẽ khiến người ta mù quáng và cố chấp
Vâng. Nên cụ đừng nghĩ trong đầu như thế nhé.
Tiếng Việt là "suy bụng ta ra bụng người".

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
Việc TQ vượt Mỹ làm nhiều người VN không hài lòng, thậm chí duy ý chí muốn có một thiên tai hay dịch hoạ xoá sổ TQ. Nhưng hiện thực TQ lần lượt vượt Mỹ trong những lĩnh vực quan trọng.
Tôi đọc tài liệu từ năm 2000 đã dự đoán thế kỷ này là của người TQ và sự suy yếu không thể đảo ngược của Mỹ. Tổng thống Trump, dịch bệnh làm diễn biến xảy ra nhanh hơn.
VN có may mắn nằm cạnh TQ nên sẽ tham gia miếng bánh của sự phát triển. TQ đi lên là siêu cường số 1 sẽ xây dựng các vệ tinh ổn định về kinh tế chứ không theo mô hình thiên triều và chư hầu như thời Đông Chu.
Cơ hội của VN cũng rất tươi sáng.
TQ ở trên đầu là tai hoạ của VN ngàn năm nay chứ may cái dell gì
A 3 X a nói câu rất đúng "vừa hợp tác vừa đấu tranh" với cái thằng luôn coi mình là trung tâm thế giới, mọi thứ xung quanh đều mọi rợ thì dell trông mong dc gì nhiều
TQ đâu có mong muốn VN hùng cường đâu mà bác bảo là may mắn, chẳng qua trật tự thế giới mới TQ ko xua quân xuống chiếm lãnh thổ nc khác được nữa thì nghe có vẻ yên bình, chứ thực chất giờ nó là xâm lăng kinh tế xâm lược biển đảo, báu quá đấy
E chả phủ nhận VN TQ gần gũi về văn hoá, Vn với 2 tỉnh QĐ QT còn là anh em về mặt di truyền, nhưng Vn luôn ước gì k ở cạnh TQ
Nhật Hàn Đài giàu lên có vì nhờ ở cạnh TQ ko, câu trả lời là không, họ giàu vì Mỹ nước ở bên kia bán cầu, cụ bỏ cái luận điệu VN "may mắn" ở cạnh TQ đi cho nhờ cái nghe nó khắm lắm

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
A 3 X a nói câu rất đúng "vừa hợp tác vừa đấu tranh" với cái thằng luôn coi mình là trung tâm thế giới, mọi thứ xung quanh đều mọi rợ thì dell trông mong dc gì nhiều
TQ đâu có mong muốn VN hùng cường đâu mà bác bảo là may mắn, chẳng qua trật tự thế giới mới TQ ko xua quân xuống chiếm lãnh thổ nc khác được nữa thì nghe có vẻ yên bình, chứ thực chất giờ nó là xâm lăng kinh tế xâm lược biển đảo, báu quá đấy
E chả phủ nhận VN TQ gần gũi về văn hoá, Vn với 2 tỉnh QĐ QT còn là anh em về mặt di truyền, nhưng Vn luôn ước gì k ở cạnh TQ
Nhật Hàn Đài giàu lên có vì nhờ ở cạnh TQ ko, câu trả lời là không, họ giàu vì Mỹ nước ở bên kia bán cầu, cụ bỏ cái luận điệu VN "may mắn" ở cạnh TQ đi cho nhờ cái nghe nó khắm lắm
Bác học lịch sử chưa? Trong các cuộc chiến TQ đánh VN có thắng được trận nào không? Mang quân sang rồi bị đuổi về.

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
Ngàn năm đô hộ rồi còn gì nữa, thắng thua chỉ là trận chiến.
Ngàn năm đô hộ đã sao? Khi mà lúc ấy không có cái gọi là VN mà chỉ là các bộ lạc, thậm chí chế độ mẫu hệ.
Thời này không nên lôi cái vết tích cách đây 1000 năm để làm mặc cảm.
Pháp họ hiếp dân mình gần 100 năm cũng bắt tay làm hoà đó.

Dân Tổ

Xe điện
Em tưởng nó vượt Mẽo lâu rồi chứ nhỉ? :D

Xem nhiều kênh YT gần đây thấy các thành phố lớn của Mẽo tỷ lệ người thất nghiệp, vô gia cư toàn lên mức kỷ lục. Nhìn bết hơn cả VN mình ;))

dongxanh

Xe buýt
Ai bảo không có, cụ cứ đùa. Có cái trợ cấp thất nghiệp thì nó không có như Mỹ thật, trốn thuế thì hơn Mỹ nhiều
Chỉ trên thiên đàng mới không có khu ổ chuột thôi. Người lao động bên đấy vất vả lắm, đi về miền quê xa xa một tí mới thấy họ thiếu thốn rất nhiều

Muxala

[Tịch thu bằng lái]

Việt Nam nên tự tin và cứng rắn hơn với TQ. TQ giờ như Nga ngố thôi, chả ai chơi cả. Đi đâu cũng cun cút. Nói là mạnh, nhưng không phải là cái gì cũng manh.

Mạnh nhưng cô thế, cũng thành yếu.
Ngày xưa Napoleon mạnh thế mà bọn Anh, Nga, Đức nó quây nó bợp tai ngay.
Nhà Thanh cũng vậy, liên quân 8 nước quây >chết.
Rồi Đức quốc xã 2 lần, cũng bị Anh Nga Mĩ quây,..

bọn Anh Mĩ toàn là bọn đầu têu đập hội đồng. Đập nhát nào chết thằng nấy.

Vừa rồi Trump cũng dùng 1 liên minh đập Huawei. Chết thẳng cẳng ngay.
Hâm à
Mềm dẻo, nhưng cương quyết
Chứ theo đít mẽo rồi ngứa mắt tàu, không yên ổn mà làm ăn được đâu

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Buồn quá, trước sau cũng sẽ có trận chiến của thế giới với chó tàu, đen đủi thay VN lại ngay sát nó, kiểu gì cũng vạ nặng :(
Trước sau gì thì cũng có 1 trận
Giờ là tận dụng hết khả năng để phát triển kinh tế, tích cốc phòng cơ

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Nhật hàn đài giàu nhờ buôn bán giao thoa với mỹ và phương tây
Mình muốn phát triển cũng phải buôn bán giao thoa với phương tây
Không thể khác

dongxanh

Xe buýt
cụ nói với những con bò đỏ làm gì cho phỏng zái, bao giờ Tập tệ cả thế giới dùng thì hãy nói với lũ bò
Vâng, phí công thật. Cũng tại vì những gì em chứng kiến khác với một Trung Hoa mộng của một số cụ trên này nói :) Thôi em out

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ngoại giao với cả thế giới
Nhưng chưa đúc chữ vàng với nước nào cả
Đồng chí tốt
Mỗi nước có cái đặc điểm khác nhau...thì phải chém gió khác nhau nước thì đồng chí tốt, nước thì bạn tốt, nước thì đối tác chiến lược lược...quan trọng là lợi ích quốc gia.
Mấy câu nói thì thế nào chả được.

SPL

Xe container
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 27/11/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mèo lang thang

Xe tăng
Là cụ tưởng cụ như thế thôi.
Gọi là ảo tưởng mà.
Em chỉ ra vấn đề thôi, còn đi lạc đề thì thôi, không nên sa đà cụ ạ, lại thành chả cãi lý được lại quay sang cãi nhau. Chúc cụ vui vẻ !

Trạng thái
Thớt đang đóng