Hải Phòng Trung tâm thông tin OFHP

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thần Tài

Xe điện
Nơi cập nhật các thông tin chung của OFHP.
Kính đề nghị các cụ không SPAM hoặc đưa các thông tin không liên quan.

Ngày 09/9/11
Sau nhiều lần hoãn lên hoãn xuống, thật ko hay tí nào.
Chiều nay XX qđ ọp cái con ẹp để bóng bàn về chương trình từ thiện vừa qua ở Vĩnh Bảo và lên kế hoạch cho kỷ niệm SN OF HP tới đây.
Kính đề nghị Bà con OF HP có mẹt tại quán nướng Sao đêm trên đường Ngã 5-sân bay vào hồi 18h.
Trân trọng!!!
- Kangoora -
Ngày 08/9/11
Do tuần trước dính vào ngày 2-9 nên lịch ọp bị hoãn lại vậy nên theo ý kiến của mọi ng tuần này ọp sẽ đc tổ chức vào 17h30 chiều mai (ngày 9-9-2011) để tổng kết báo cáo chương trình làm từ thiện tại Vĩnh Bảo, đồng thời bóng bàn 1 số chương trình mới như: tổ chức sinh nhật OFHP, tham gia VOC năm tới .... và còn khá nhìu chương trình khác nữa ạ. Địa điểm cụ thể như nào sẽ đc post lên đây và sms tới mọi ng sau, e muốn báo trước cái time để nhà mềnh thu xếp đi cho đông đủ ạ.
- AQ79 -

Ngày 25/8/11
Phiên ọp thường vụ của Xx đã được thống nhất tổ chức vào chiều thứ Năm, ngày 25 tháng 8 năm 2011. Sau khi suy tính kỹ lưỡng e thấy địa điểm lý tưởng để các XX bày tỏ nỗi lòng và chém gió bừa bãi sẽ được chọn là quán Thùy Dương trên đường Lê Lai (phòng rộng, chỗ đỗ xe thoải mái, đồ ăn phong phú tuy hơi khó chọn món)
E xin kính báo các Kụ/Mợ có mẹt đầy đủ vào 18h00 để bàn bạc, ném đá về vụ Từ thiện ở Vĩnh Bảo (để lâu quá ko tiện) và chương trình Từ thiện đường xa Mù Cang Chải.
Trân trọng!
- Cụ Căng -

@@ XX: Buổi ọp 1 âm lịch thường lệ đã đc đổi lịch sang chiều thứ Ba ngày 2/8/2011. Chương trình tạm thời sẽ có sự tham dự của 3 Mợ khứa: Mợ Tẫu, Mợ Thu Lan vào Mợ Meocon, nội dung dư lào sẽ được thông báo chính thức vào sáng mai và SMS trước giờ G. Xin Kính báo!!!

Update:
Chiều nay (02/08) XX tiếp tục tổ chức Ọp đầu tháng may mắn 1 âm như thường lệ, đặc biệt hôm nay sẽ có sự góp mặt của các Mợ LGT.
Buổi ọp sẽ dự kiến tổ chức ở Đồ Sơn, quán Gió Biển vào 18h00, cụ tỷ dư lào thì chiều nay e sẽ SMS vào sát giờ G. Hy vọng các Kụ XX sẽ bố trí thời gian tham dự đầy đủ theo đúng tinh thần ...XX.
Trân trọng kính báo.
- Cụ Căng -

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
cái thớt này để niêm yết thông báo hay chém chung hả cụ Chánh?
Đã gọi là thớt "Trung tâm Thông tin" có nghĩa là chỉ dùng cung cấp thông tin cho nhau trong OFHP, ai cần đều có thể post bài theo đúng tiêu chí.
Em cũng định Note là không Spam ở đây nhưng như thế nó lại nặng nề, thôi thì cụ nào lỡ vào spam ở đây thì mất công xóa tý vậy, (b)

Thần Tài

Xe điện
Kụ Chánh ôi, hoạt động từ thiện tức là thánh thiện, là tốt đẹp mà sao kụ lại cho ở chung với hội xx xấu xa nhiều mùi :))nhỉ. E sợ người ta ào ạt đòi ra nhập hội xx hết, ke..ke..
Em thì nghĩ khác, ai cũng có phần Tâm và phần Thân, tạm cho là XX thuộc phần Thân (Chém, Phượt, Ăn, Uống, Ấy, ....) còn Từ thiện thuộc phần Tâm (Từ thiện, Quan hệ đối Nội, đối Ngoại, ....).
Em đang tính chúng ta phải có lãnh đạo riêng phụ trách 2 mảng đó, đề cử cụ Căng - chuyên về Thân, cụ AQ chuyên về Tâm có được không ạ.

Kangoora

Xe tăng
E nghĩ là nên để 1 hoặc 2 thớt để spam thôi , dĩ ngẫu ko kể thớt chuyên đề (tuy nhiên nên có hạn, tránh nhiều thớt spam quá sẽ dẫn đến loãng và nhàm chán), còn lại Kụ cứ tạm khóa các thớt ít chạm đến cho đỡ rối mắt. Kụ nào spam lung tung Kụ cứ move luôn spam đó về đúng chỗ của nó mà khỏi phải thông báo. Tinh thần OF HP giờ đang có phong độ rất....ác ạc, Kụ nên động viên tinh thần anh em bằng...cái gì đó. Hi hi hi.

@@: mai em với 3 Cu đi HN có chút tư thù à quên việc riêng, khả năng chiều về muộn nên khó có thể tham dự vụ ọp ẹp ngày 8/7 trọn vẹn đc.

Kangoora

Xe tăng
Em thì nghĩ khác, ai cũng có phần Tâm và phần Thân, tạm cho là XX thuộc phần Thân (Chém, Phượt, Ăn, Uống, Ấy, ....) còn Từ thiện thuộc phần Tâm (Từ thiện, Quan hệ đối Nội, đối Ngoại, ....).
Em đang tính chúng ta phải có lãnh đạo riêng phụ trách 2 mảng đó, đề cử cụ Căng - chuyên về Thân, cụ AQ chuyên về Tâm có được không ạ.
Món Từ thiện thì Kụ AQ đang làm Mama tổng quản rùi Kụ ơi, còn Món Thân thì ko có ai làm hợp lý hơn lão Phồng. E vote cho lão Phồng ợ.

hydiep

Xe buýt
E nghĩ là nên để 1 hoặc 2 thớt để spam thôi , dĩ ngẫu ko kể thớt chuyên đề (tuy nhiên nên có hạn, tránh nhiều thớt spam quá sẽ dẫn đến loãng và nhàm chán), còn lại Kụ cứ tạm khóa các thớt ít chạm đến cho đỡ rối mắt. Kụ nào spam lung tung Kụ cứ move luôn spam đó về đúng chỗ của nó mà khỏi phải thông báo. Tinh thần OF HP giờ đang có phong độ rất....ác ạc, Kụ nên động viên tinh thần anh em bằng...cái gì đó. Hi hi hi.

@@: mai em với 3 Cu đi HN có chút tư thù à quên việc riêng, khả năng chiều về muộn nên khó có thể tham dự vụ ọp ẹp ngày 8/7 trọn vẹn đc.
Em nhất trí với cụ Kang, còn mấy thớt các cụ đi phượt, lúc thông báo để riêng khi về cập nhật hình ảnh xong rồi thì cụ cho nó vào cái thớt chung có được không

Thần Tài

Xe điện
Em nhất trí với cụ Kang, còn mấy thớt các cụ đi phượt, lúc thông báo để riêng khi về cập nhật hình ảnh xong rồi thì cụ cho nó vào cái thớt chung có được không
Em dự thế này, các cụ chém phát. Sẽ dính lên các thớt sau:
1. Hoạt động từ thiện: Không Spam (Bao gồm hoạt động và công khai tài chính)
2. Trung tâm Thông tin: Các thông tin cần trao đổi, thông báo về hoạt động của OFHP, sẽ được cập nhật lên bài đầu của thớt, xóa thông tin cũ. Các cụ cứ trao đổi thoải mái, hạn chế spam.
3. Thông tin phục vụ V2: Các chỗ Mua, Sửa, Rửa, ... Ngon Bổ Rẻ để đến và ngược lại để Té.
4. Chém gió: lên 100 tầng ta lại làm cái mới, cái cũ khóa lại để lưu trữ.
5. Phượt, vẹo, tượi: Cập nhật thông tin, ảnh của các phóng tinh viên chiến trường các chương trình dạt nhà của OFHP.

Còn các chủ đề khác, không dính thì tùy hứng qua cầu, miễn là không vi phạm quy định của OF.

Em mới nghĩ đến thế, các cụ chém tiếp cái.

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
Thông báo:
Chiều mai XX tiến hành ọp để tổ chức chúc mừng tân Chánh Tổng là cụ Thần Tài ạ, ngoài ra còn 1 số việc như bàn về vấn đề đóng góp cho chương trình từ thiện Mù Cang Chải và chương trình từ thiện riêng của OFHP, đồng thời là lễ trao logo cho cụ Kangaroo và trao luôn cho cụ nào trúng cái logo cuối cùng ạ. Địa điểm là tại quán Xuyên Á vào lúc 18h00, trân trọng kính mời các cụ các mợ đến tham dự.
(hehe, thông báo trước 1 ngày để thêm phần long trọng nhá)

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Mãi cũng phải đến lúc đóng xèng vào Quỹ từ thiện của OF HP. Chiều nay, 18h00 ngày 19/7/2011 tại Nhà hàng Ngói Đỏ, gần trường Đại Học Kỹ Thuật Viên, XX tổ chức ọp ẹp trao Nogo (kèm thu nạp xèng vào Quỹ) và kết hợp bóng bàn, chốt hạ danh sách tham dự quả Phượt phẹt Hà Giang vào cuối tuần. Đề nghị toàn thể anh chị em OF HP có mẹt tham dự đúng giờ.

Thông báo bởi cụ Căng

HoangTung76

Xe điện
Kụ Chánh ơi, chưa có cái thông báo nào về chương trình đi giao lưu nhể. Đi đứng ra sao? mấy giờ? tập trung ở đâu?

Phongle73

Xe buýt
Thông báo khẩn:
Đề nghị các cụ đúng 16pm thứ 6 ngày 29/7/11 có mẹt tại lều vịt để đi giao lưu với xóm LGT.
Thay mặt cụ chánh e kính báo.

Kangoora

Xe tăng
Phi hành đoàn (có cả phi công nhá) đi giao lưu LGT tạm thời dư lày:

1. Kụ Thần tài (con chỉ tụt)
2. Kụ Phồng le (Mama tổng quản) - kèm một ngựa
3. Kụ Rùa (đi cùng lão Phồng)
4. Cái thân em (Kangoora) - đi cùng Kụ Vịt
5. Kụ Vịt già - kèm một ngựa
6. Kụ Aq - đi cùng với Kụ Vịt
7. Kụ 3 cu - kèm một ngựa, đi một mình, về lủi thủi
8. Kụ Sa thối - kèm một ngựa, khả năng lệch vòm rất cao nên cũng về....lủi thủi
9. Kụ Hỷ - chả bít xe cộ dư lào?
10. Kụ Hoangtung76 - vào mà còn phem nhá.
11. Kụ Ken - sảy thai ko bít đã tỉnh chưa? Mà Mèo nó xích òi, khả năng chỉ đăng ký cho oai.

12. ....

Đăng ký tiếp đi nào.....

Kangoora

Xe tăng
Ko spam ở đây các Kụ trẻ nhé.

Chiều nay XX tiếp tục tổ chức Ọp đầu tháng may mắn 1 âm như thường lệ, đặc biệt hôm nay sẽ có sự góp mặt của các Mợ LGT.
Buổi ọp sẽ dự kiến tổ chức ở Đồ Sơn, quán Gió Biển vào 18h00, cụ tỷ dư lào thì chiều nay e sẽ SMS vào sát giờ G. Hy vọng các Kụ XX sẽ bố trí thời gian tham dự đầy đủ theo đúng tinh thần ...XX.
Trân trọng kính báo.

Kangoora

Xe tăng
Do tháng Ngâu + Rằm tháng Bảy đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến lịch ọp ẹp của XX.
Sau cuộc họp khẩn cấp và bất thường, chiều nay XX sẽ tổ chức buổi ọp thường lệ tại quán Sông He trên đường Phạm Văn Đồng, gần nhà cánh Diều.
Kính đề nghị quý Kụ/Mợ tham dự đông đủ để công tác chém gió của XX đc hoàn thành tốt đẹp.
Thời gian vưỡn bắt đầu như thường lệ là 17h30 cho đến...sáng sớm.
Kính báo!

Phongle73

Xe buýt
Thông báo khẩn:
Xin mời ọp chui luôn và ngay trưa nay,cụ nào tham gia đến ngay lều vịt hoặc oánh dây thép cho e,hiện đang có nhõn 6 cụ ở đây,ai k tham gia sẽ bị nói sấu,ke ke
Đi ăn bạn con gà là con vịt đê......!!!
Nhào dô,xin mời.....!!!

Kangoora

Xe tăng
Phiên ọp thường vụ của Xx đã được thống nhất tổ chức vào chiều thứ Năm, ngày 25 tháng 8 năm 2011. Sau khi suy tính kỹ lưỡng e thấy địa điểm lý tưởng để các XX bày tỏ nỗi lòng và chém gió bừa bãi sẽ được chọn là quán Thùy Dương trên đường Lê Lai (phòng rộng, chỗ đỗ xe thoải mái, đồ ăn phong phú tuy hơi khó chọn món)
E xin kính báo các Kụ/Mợ có mẹt đầy đủ vào 18h00 để bàn bạc, ném đá về vụ Từ thiện ở Vĩnh Bảo (để lâu quá ko tiện) và chương trình Từ thiện đường xa Mù Cang Chải.
Trân trọng!

aq79

Xe container
do tuần trước dính vào ngày 2-9 nên lịch ọp bị hoãn lại vậy nên theo ý kiến của mọi ng tuần này ọp sẽ đc tổ chức vào 17h30 chiều mai (ngày 9-9-2011) để tổng kết báo cáo chương trình làm từ thiện tại Vĩnh Bảo, đồng thời bóng bàn 1 số chương trình mới như: tổ chức sinh nhật OFHP, tham gia VOC năm tới .... và còn khá nhìu chương trình khác nữa ạ. Địa điểm cụ thể như nào sẽ đc post lên đây và sms tới mọi ng sau, e muốn báo trước cái time để nhà mềnh thu xếp đi cho đông đủ ạ.

Kangoora

Xe tăng
Sau nhiều lần hoãn lên hoãn xuống, thật ko hay tí nào.
Chiều nay XX qđ ọp cái con ẹp để bóng bàn về chương trình từ thiện vừa qua ở Vĩnh Bảo và lên kế hoạch cho kỷ niệm SN OF HP tới đây.
Kính đề nghị Bà con OF HP có mẹt tại quán nướng Sao đêm trên đường Ngã 5-sân bay vào hồi 18h.
Trân trọng!!!

Kangoora

Xe tăng
Chiều nay lại đúng lịch ọp, e lại thay mẹt XX xin thông báo với các Kụ/Mợ để buổi ọp đc suôn sẻ. Thôi thì chín cộng một = 10, cửn thựn cái con thời tiết giao mùa nên Quán Xuyên á đã được chọn từ...sáng sớm. Nếu còn chỗ nào hay hơn, đỗ đc xe và ....kín đáo tí thì các Kụ/Mợ thoải mái comment để lựa chọn nhá. Hy vọng hôm nay sẽ đông đủ...như mọi khi. Trân trọng!!!

aq79

Xe container
cụ Kăng post nhầm chỗ nên e đưa sang đây hộ cụ ấy nhá:
Thấm thoắt đã được một tuần kể từ lần ọp trước, hum nay lại là thứ Năm òi.
Kính mời các Kụ/Mợ tham dự buổi ọp thường lệ của Xx tại quán Xuyên á (ngồi tại đây nhiều lần òi nên khỏi phải kể địa chỉ nữa các Kụ nhé).
Thời gian vưỡn là 18h00 chiều nay 22/09/2011 như bt và kết thúc vào xx giờ ngày nào e ko rõ.
Trân trọng kính mời.

Cả Làng: Nếu Kụ/Mợ nào ko online thường xuyên có thể liên lạc với e, cụ Chánh hoặc nhà AQ để bít thông tin cụ tỷ.

Trạng thái
Thớt đang đóng