[Thảo luận] Trường hợp này các bác xử lý như thế nào ạ

Accent1110

Xe tăng
Thực ra chuyện chẳng có gì to tát, nhưng từ tối qua đến giờ e cứ suy nghĩ mãi mới viết lên đây mong nhận được sự chia sẻ của các cụ. Chả là thế này
Tối qua e đón gấu và F1 ở nhà ngoại về, đi đường Nguyễn Ngọc Nại về Vương Thừa Vũ, mà đường Nguyễn Ngọc Nại thì cac cụ biết rồi đây, 2 xe tránh nhau cũng khó. Đang đi thấy chú taxi đỗ cạnh lề đường đón khách, cùng chiều e đi. E đánh lái sang bên trái để lên, trước khi đánh lái đã nhìn thấy chú Toy biển đỏ đi ngược chiều, e đã nháy đèn xin nhương đường. Vậy mà khi e vừa nháy đèn thì nó vù ga, xe e vượt được 2/3 xe taxi thì thằng cha biển đỏ đến đối đầu với e. Bực mình quá. E định xuống chửi nhau với thằng cha biển đỏ, nhưng gấu nhà e ngăn lại. E cũng nghĩ mình đi vào phần đường của nó nên cũng nghe lời gấu k chửi nhau với thằng mất dậy kia. E đành lùi lại sau xe taxi để nhương đường cho nó. Nhưng thiết nghĩ thằng cha này đi biển đỏ mà mất dạy quá. Nếu nó chỉ dà phanh đi chậm lại thì e đã vượt được chú taxi rồi, k phải mất 5 phut tắc đường cho cả hai bên. Vì đường đông nên sau xe e có rất nhiều 2b, mãi e mới lùi được.
Nếu các bác là e thì có ức chế như e k?

anchibui

Xe điện
Bác sai nhé.
1-Nhường đường cho xe công.
2- Nhường đường cho xe đi đúng làn.
Nếu thấy thoáng thì mới lấn làn để vượt.
Mọi trường hợp phải nhường xe đi đúng làn...

khanhnguyen09

Xe container
Bác may nhé, ko hôm qua gặp phải xe QD xuống cãi nhau nhỡ đâu nó cho đoành 1 phát thì dại.

powerlife

Xe tải
bác đi thế đúng rồi cần phát huy để Hà Nội thêm tắc đường

joyride

Xe điện
Thế thì cụ sai rồi. Nếu chiều mình đi có chướng ngại thì mình phải nhường chiều đối diện và lựa chọn lúc thoáng thì tránh đi tiếp. Cụ mà xuống chửi nhau em dự lại phản tác dụng.

Không nhẽ em lại mời cụ vang đỏ!

Viva_110

Xe đạp
Em không ức chế bác ạ :|

CuTiVoDich

Xe điện
Nếu là em thì em nhường đường cho xe đi ngược chiều qua trước vì họ đi đi đúng phần đường cụ họ:)

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em đi tốc độ chậm, có 2b xi nhan rẽ trái tạt đầu em làm em phanh gấp. Bực mình nên em tụt kính xuống hỏi:
- đi kiểu gì thía
- không thấy xi-nhan xin đường à?

Em bực mình, lại kéo kính lên chạy, không dây với h.ủi. Em nghĩ bụng: Nó xi-nhan để cướp đường - chứ có định xin đường đâu. . Em dự là cụ chủ cũng trong trường hợp như thế lày.

HT_CRV

Xe tải
Kụ đi sai rồi còn ức chế cái j nữa. Đường hẹp thế kụ nên kiên nhẫn bám làn mà đi

CXP

Xe buýt
Kụ chủ thớt đi sai rồi.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ sai rồi. Nếu thấy taxi trả khách thì cụ chờ cùng lắm là 2 phút thì cụ đi có phải đỡ tức ko đỡ phải xin đường thằng nào cả, vì sao biển đỏ đè cụ có biết ko vì thưa với cụ rằng nếu cho cụ đi xe sau bám theo cụ thì biển đỏ có mà đứng hết buổi à. Cụ rút kinh nghiệm nhé.

Furious

Xe điện
Cụ sai rồi, cái này nó thuộc về cái "tình" khi tham gia giao thông nên cụ không thể chửi họ được. Nếu lịch sự thì họ sẽ nhường cho cụ qua trước nhưng em thấy xe nhà binh là đi nguyên tắc lắm.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Thực ra chuyện chẳng có gì to tát, nhưng từ tối qua đến giờ e cứ suy nghĩ mãi mới viết lên đây mong nhận được sự chia sẻ của các cụ. Chả là thế này
Tối qua e đón gấu và F1 ở nhà ngoại về, đi đường Nguyễn Ngọc Nại về Vương Thừa Vũ, mà đường Nguyễn Ngọc Nại thì cac cụ biết rồi đây, 2 xe tránh nhau cũng khó. Đang đi thấy chú taxi đỗ cạnh lề đường đón khách, cùng chiều e đi. E đánh lái sang bên trái để lên, trước khi đánh lái đã nhìn thấy chú Toy biển đỏ đi ngược chiều, e đã nháy đèn xin nhương đường. Vậy mà khi e vừa nháy đèn thì nó vù ga, xe e vượt được 2/3 xe taxi thì thằng cha biển đỏ đến đối đầu với e. Bực mình quá. E định xuống chửi nhau với thằng cha biển đỏ, nhưng gấu nhà e ngăn lại. E cũng nghĩ mình đi vào phần đường của nó nên cũng nghe lời gấu k chửi nhau với thằng mất dậy kia. E đành lùi lại sau xe taxi để nhương đường cho nó. Nhưng thiết nghĩ thằng cha này đi biển đỏ mà mất dạy quá. Nếu nó chỉ dà phanh đi chậm lại thì e đã vượt được chú taxi rồi, k phải mất 5 phut tắc đường cho cả hai bên. Vì đường đông nên sau xe e có rất nhiều 2b, mãi e mới lùi được.
Nói thật là em không biết nói gì với bác cả ^:)^

lookati

Xe tải
Hè hè, khéo cụ lái biển đỏ lại nghĩ: "Định lanh chanh cướp đường của mình ah, mình phải dấn ga giành lại quyền lợi mới được! :D

bagac_may

Xe tải
Em chỉ góp ý thêm....đi ra đường mỗi người nhường nhịn nhau 1 tí...thì văn hoá giao thông sẽ cải thiện đáng kể.
Năm hết Tết đến rồi cụ ạ....chẳng may cãi nhau gây gổ xô xát...lại mang hoạ vào thân.
Em té

PHC

Xe buýt
Cụ sai rồi còn chửi người ta mất dậy, thật là quá quắt. Mời cụ tham khảo lại luật GTĐB nhé. Trích dẫn mục c, khoản 2, Điều 17:

Điều 17. Tránh xe đi ngược chiều
c) Xe nào có chướng ngại vật phía trước phải nhường đường cho xe không có chướng ngại vật đi trước.

binhnq2

Xe tăng
he he thứ nhất là e ko phàn nàn về việc cụ chủ thớt đi đứng trên đường như vậy, cái thời hỗn mang này thì nhân nhượng được. thứ 2 là e cho rằng bác sai mà ko biết mình sai, nên mới bực mình, mà may bác là thành viên OF nên mới mở mang đc đấy. H thì bác thấy sai rồi thì nên thay đổi thái độ nhé.ko bực mình với những xe đi đúng, dù nó vô tình. Thứ 2 là nếu mình đi sai, thì cũng nên biết mình đi sai và post bài lên đây nhận lỗi kiểu....sám hối ấy.

PHC

Xe buýt
Cụ sai rồi, cái này nó thuộc về cái "tình" khi tham gia giao thông nên cụ không thể chửi họ được. Nếu lịch sự thì họ sẽ nhường cho cụ qua trước nhưng em thấy xe nhà binh là đi nguyên tắc lắm.
Không phải "cái tình" cụ nhá. Chiểu theo luật thì chủ thớt sai lè. Hay ý cụ là xe cụ chủ thớt là "giống đực/cái", xe nhà binh là "giống cái/đực" nên nó phải có "cái tình"? :P

nctam

Xe hơi
Cụ sai rồi đấy, đừng nóng.

Emchaien

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã đi sai và được các cụ OF cảnh cáo nên chắc lần sau sẽ không vi phạm nữa.Em mà là biển đỏ e cũng không nhường cụ đâu thậm chí còn bức xúc hơn cụ đấy