[Funland] Trường Tiểu học quận Cầu Giấy

muachieukyniem

Xe điện
Chào các cụ. F1 nhà em chuẩn bị đi học ở Cầu Giấy. Em muốn hỏi các cụ có F1 học 2 trường này thì trường nào ổn hơn ạ.
1. Tiểu học Nghĩa Đô.
2. Tiểu học Dịch Vọng B.
Là 2 trường gần nhà em. Và em sẽ xin trái tuyến.
Trường Nghĩa Tân thì các cụ bỏ qua nhé.
Cảm ơn các cụ chia sẻ.

Chào các cụ. F1 nhà em chuẩn bị đi học ở Cầu Giấy. Em muốn hỏi các cụ có F1 học 2 trường này thì trường nào ổn hơn ạ.
1. Tiểu học Nghĩa Đô.
2. Tiểu học Dịch Vọng B.
Là 2 trường gần nhà em. Và em sẽ xin trái tuyến.
Trường Nghĩa Tân thì các cụ bỏ qua nhé.
Cảm ơn các cụ chia sẻ.
Nghĩa đô hơn hẳn dịch vọng B, nghĩa đô được đánh giá là trường điểm của quận , còn dịch vọng B xếp cuối trong mấy năm thì học sinh giỏi TP ( dịch vọng B còn nổi tiếng ăn đút lót + điểm). Cầu giấy thì dịch vọng A là số 1 về chất lượng.

dịch vọng B xếp cuối trong mấy năm thì học sinh giỏi TP ( dịch vọng B còn nổi tiếng......
Cụ nói hơi gay gắt. Dù gì cũng là thầy cô, có ai đó tiêu cực thật thì cũng chỉ là số ít.
Cụ nói gay gắt cả tập thể như này em đọc thấy rất tâm tư. Thầy cô nào đó ở trường đọc đc, rồi con cái họ đọc đc những lời của cụ chắc chắn sẽ rất buồn.
Cụ sửa lại còm cho đỡ gắt hơn tí thì hay quá.

caphale_89

Xe hơi
Nghĩa đô hơn hẳn dịch vọng B, nghĩa đô được đánh giá là trường điểm của quận , còn dịch vọng B xếp cuối trong mấy năm thì học sinh giỏi TP ( dịch vọng B còn nổi tiếng ăn đút lót + điểm). Cầu giấy thì dịch vọng A là số 1 về chất lượng.
Nhờ cụ tư vấn giúp em hộ khẩu ở quê, thuê trọ gần Dich vọng A, thì có cửa nào để vào học Dịch vọng A khong ạ, thanks cụ

muachieukyniem

Xe điện
Cụ có nhầm với Nghĩa Tân ko ạ. Hihi.

muachieukyniem

Xe điện
Các cụ ghé qua cho xem xin ít nhận xét với

Nhờ cụ tư vấn giúp em hộ khẩu ở quê, thuê trọ gần Dich vọng A, thì có cửa nào để vào học Dịch vọng A khong ạ, thanks cụ
Trường nào cũng cụ hồ thôi cụ ( năm ngoái xx phường làm thủ tục vào dịch vọng A là 40 củ)

Cụ nói hơi gay gắt. Dù gì cũng là thầy cô, có ai đó tiêu cực thật thì cũng chỉ là số ít.
Cụ nói gay gắt cả tập thể như này em đọc thấy rất tâm tư. Thầy cô nào đó ở trường đọc đc, rồi con cái họ đọc đc những lời của cụ chắc chắn sẽ rất buồn.
Cụ sửa lại còm cho đỡ gắt hơn tí thì hay quá.
Cụ chưa có con độ tuổi đi học? Hay con cụ đi làm hết rồi? Thực tế nó còn hơn e viết nhiều. ( Xã hội bây giờ nó thế: 4 nghề GV, ca, bđ, bs, hồi xưa được kính trọng nhất, bây giờ lại bị mất lương tâm nhiều nhất)

Bebon

Xe tăng
Năm ngoái em vừa chuyển F1 từ Dịch Vọng B về An Hoà. Trường quá đông (thêm mấy cái chung cư FLC và Discovery Complex về nên sĩ số lớp tăng đột biến) và cơ sở vật chất xuống cấp rất nhanh.

Cảm ơn cụ. trường Dịch Vọng A thì xa em quá.
Học hành thì quan trọng là : giáo viên tốt, môi trường học tốt và giáo trình học tốt. ( Nhóc lớn nhà e học Ng. Tất Thành - cực tuyêt vời với phòng cách dạy hiện đại, k áp lực và nói k với quà cáp, chạy điểm)
Dịch vọng A cách dịch vọng B hơn 1km và cùng tuyển đường.
Nếu mợ mà xin được vào DV A thì e khuyên nên vào, quan điểm của e thì ngoài trường tốt còn cần lớp tốt nên mấy nhóc nhà e toàn học lớp tốt nhất của trường ( có thể trường chưa phải tốt nhất)

hitle888

Xe điện
Cấp 1 chọn cô hơn chọn trường, trường làng nhàng mà vào cô ổn hơn đứt vào trường điểm mà cô làng nhàng (vì có là trường điểm thì vẫn tuyển sinh theo hộ khẩu, và tất nhiên là cũng có 1 số hs không ổn lắm vào dự học)
Em ví dụ ở đống đa, c1 cát linh coi là ngon, nhưng trong 6 lớp đấy chỉ có 2 lớp là được đầu tư theo kiểu gà nòi, thi thố gì cũng 2 lóp đấy

muachieukyniem

Xe điện
Học hành thì quan trọng là : giáo viên tốt, môi trường học tốt và giáo trình học tốt. ( Nhóc lớn nhà e học Ng. Tất Thành - cực tuyêt vời với phòng cách dạy hiện đại, k áp lực và nói k với quà cáp, chạy điểm)
Dịch vọng A cách dịch vọng B hơn 1km và cùng tuyển đường.
Nếu mợ mà xin được vào DV A thì e khuyên nên vào, quan điểm của e thì ngoài trường tốt còn cần lớp tốt nên mấy nhóc nhà e toàn học lớp tốt nhất của trường ( có thể trường chưa phải tốt nhất)
Vâng. Quan điểm của em hơi khác chút. Em chỉ cần gần nhà thôi. Còn học thế nào ko quan trọng lắm. Em ko đặt nặng vấn đề học hành với con. Gần nhà em có 3 trường: Nghĩa Đô, Nghĩa Tân, và Dịch Vọng B.
Nghĩa Tân em bỏ luôn, ko phải vì ko xin được mà e ko thích mấy trường điểm chạy đua thành tích.
Còn 2 trường kia trường nào tốt hơn em sẽ cho cháu học.

Patriots

Xe lăn
Trường tốt mà lớp thường không bằng trường thường mà lớp chọn

Nadi 18

Xe hơi
Cứ trường công trường làng mà học là tốt nhất, đừng có theo ai mà học trường tư với trường quốc tế mà làm cái gì, sau này còn ngu dốt hơn bọn học trường làng ý

m4s

Xe điện
Cứ trường công trường làng mà học là tốt nhất, đừng có theo ai mà học trường tư với trường quốc tế mà làm cái gì, sau này còn ngu dốt hơn bọn học trường làng ý
Phán kinh quá :))

Alex Fong

Xe hơi
Mình quan điểm là học gần nhà là tốt nhất, chọn lớp hơn chọn trường

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Thật thế ạ? Nhóc nhà em 2022 này cũng bước vào lớp 1. Gần nhà có trường điểm của quận, nếu muốn cho con vào thì cũng có chỗ thu xếp để vào được. Nhưng nghĩ lại học cấp 1 mà đã luyện gà nòi rồi thấy vất vả cho con quá. Nên tính cho học trường tư, trường công gần nhà nhưng sỹ số đông quá.

Bigcat

Xe tải
Cấp 1 chọn cô hơn chọn trường, trường làng nhàng mà vào cô ổn hơn đứt vào trường điểm mà cô làng nhàng (vì có là trường điểm thì vẫn tuyển sinh theo hộ khẩu, và tất nhiên là cũng có 1 số hs không ổn lắm vào dự học)
Em ví dụ ở đống đa, c1 cát linh coi là ngon, nhưng trong 6 lớp đấy chỉ có 2 lớp là được đầu tư theo kiểu gà nòi, thi thố gì cũng 2 lóp đấy
Lớp E & G à?