[Funland] Xin ý kiến về lắp mạng Internet

kienvinh

Tháo bánh
Cháu không nghiên cứu và cũng ít xem tv nên mù. Lắp cho ông bà cụ. Bên truyền hình cáp ngà cũ cháu đang tư vấn dùng gói GPON 4/M4 285k/tháng có truyền hình cáp HD và mạng cáp quang viettel (tốc độ 140Mb), có 2 kênh K+. Không biết có cụ nào dùng gói này không
Viettel có một ưu điểm nổi bật mà rất ít người nhận ra đó là ngoài việc xem được truyền hình trên thiết bị họ cung cấp (tất nhiên rồi) thì còn dùng được tài khoản đó trên một thiết bị khác nữa cài app Viettel TV, có thể là smart TV, điện thoại iOS hay Android, Android TV box. Bây giờ nhà nào chả có nhiều TV, nên điểm này không khác gì được giảm giá 50%.

Nó còn có một số kênh nước ngoài mà các nhà khác không có. Cá nhân tôi rất thích kênh History. Lại còn có mấy kênh lá cải, thỉnh thoảng theo dõi chuyện nhà Kim siêu vòng 3 thì chỉ có thể vào đây xem.

HN_2012

Xe tăng
Cháu không nghiên cứu và cũng ít xem tv nên mù. Lắp cho ông bà cụ. Bên truyền hình cáp ngà cũ cháu đang tư vấn dùng gói GPON 4/M4 285k/tháng có truyền hình cáp HD và mạng cáp quang viettel (tốc độ 140Mb), có 2 kênh K+. Không biết có cụ nào dùng gói này không
Cụ lắp combo VTV + Internet cáp quang à

moongket

Xe điện
Vâng cụ, em thấy cái app MyTV cài luôn vào TV android khá tiện, bỏ được cái đầu thu với 1 cái điều khiển đỡ phiền toái, rồi thì dây rợ HDMI loằng ngoằng.
Mình thì chỉ bị cái tội ngồi xuống rồi thì lười đứng dậy lấy thêm cái remote chứ không bị nhầm lẫn cái nọ cái kia, còn ông bà già nhà em nhiều lúc bấm nhầm điều khiển tivi với điều khiển đầu giải mã, cứ kêu sao tivi ko lên :)) , có lúc thì bấm nhầm cổng vào của tivi (có mấy cái HDMI khác nhau với AV gì đó...) nên ko xem được, nghĩ cũng tội.
Giờ chỉ cần dùng mỗi cái điều khiển của tivi để xem đủ các thể loại tivi, youtube, vv.
Cái app MyTV nó sắp xếp các nhóm kênh cũng hợp lý và dễ nhìn hơn giao diện của anh vịt teo.
Chất lượng đường truyền Internet thì em cần nhiều thời gian hơn để review. Hiện tại mới lắp có vài ba ngày thì dùng ổn.
Giờ internet và mytv qua vnpt dùng ổn ko cụ

Chaien Nguyen

Xe tăng
Tệ thế nào, cụ cho em thêm thông tin được không ạ. Em đang định lắp cho nhà mới, mà em thích xem VTVCab vì nó ổn định hơn internet TV, nên định combi quả internet của nó luôn.
Cụ xem tivi qua internet thì cứ gọi là được nghỉ suốt, hình ảnh giật, lag, thỉnh thoảng lại được nghỉ uống chén trà xong xem tiếp he he. Nhà em full VTVcab xem cả K+ rồi Internet cứ gọi là ngon, bổ, rẻ đâu hơn 300k.

buithai108

Xe máy
VNPT, VIETTEL, FPT e đánh giá 3 nhà mạng như nhau quan trọng tuỳ vào hạ tầng mỗi chỗ thôi

Ếch

Xe tăng
Cụ xem tivi qua internet thì cứ gọi là được nghỉ suốt, hình ảnh giật, lag, thỉnh thoảng lại được nghỉ uống chén trà xong xem tiếp he he. Nhà em full VTVcab xem cả K+ rồi Internet cứ gọi là ngon, bổ, rẻ đâu hơn 300k.
Cuối cùng em đã lắp Internet VNPT do phát hiện nhà mới chỉ có sẵn cáp mạng ngầm trong tường, không có cáp đồng trục cho VTVCable. Mạng mẽo ngon, gói cước có 2 acc MyTV, cước đâu đó 300k hoặc hơn chút em ko nhớ rõ, dung lượng tẹt ga. Xem TV qua internet giờ tiến bộ nhiều rồi cụ ạ, mượt như nhung luôn, kênh cũng khá đủ (em ko có nhu cầu mấy cái K+).

Pobeda

Xe buýt
Tệ thế nào, cụ cho em thêm thông tin được không ạ. Em đang định lắp cho nhà mới, mà em thích xem VTVCab vì nó ổn định hơn internet TV, nên định combi quả internet của nó luôn.
Nếu cụ xem TV thì đặt VTVcab là OK vì nó chỉ có TH thôi, cơ bản là hình và tiếng ổn định. Nếu đăng ký gói TH số HD thì chất lượng hình rất cao.
Tuy nhiên không nên chơi combo internet của nó. Tốc độ không cao mà thường, nếu TH cáp trục trặc thì cụ cũng mất luôn internet.

mamenduongpho

Xe máy
Nhà em đang lắp mạng fpt mấy năm nay. 1 năm trở lại đây dùng tậm tịt, lag quá. Ưu điểm của fpt là em báo lỗi họ cử kỹ thuật tới sửa liền. Sửa xong ít bữa lại lỗi.
Em muốn hỏi các nhà mạng khác tình trạng có khá khẩm hơn ko để em đổi mạng. Hay là fpt là ngon nhất rồi???

Ryan848

Xe container
Nhà em đang lắp mạng fpt mấy năm nay. 1 năm trở lại đây dùng tậm tịt, lag quá. Ưu điểm của fpt là em báo lỗi họ cử kỹ thuật tới sửa liền. Sửa xong ít bữa lại lỗi.
Em muốn hỏi các nhà mạng khác tình trạng có khá khẩm hơn ko để em đổi mạng. Hay là fpt là ngon nhất rồi???
Em cũng gặp trường hợp như cụ, mới đổi sang VNPT nhưng thấy wifi của VNPT đuối hơn FPT.
Ko biết có phải do Modem kém hơn ko.

namdobao2511

Xe đạp
Nhà em dùng fpt gần đây cũng thấy mạng đuối quá

nadal21

Xe máy
Mạng VNPT nhà e thấy cũng ổn, có thể không nhanh bằng mạng khác, nhưng cảm giác ổn định. Còn modem thì mặc định nhà mạng là ko ngon rồi; mua modem rời hoặc như em mua mesh (khi đó modem nhà mạng chỉ đóng vai trò truyền tín hiệu mạng dây để forward sang mesh, mesh đóng vào trò cục phát wifi cho thiết bị trong nhà).

DariusNg

Xe đạp
Trước hợp đồng VNPT của em còn 3 tháng mà em báo cắt luôn, cứ tối đến là tậm tịt. Lắp sang Viettel cái khỏe người.

meodenhiphop

Xe hơi
cáp quang vịt teo ok đấy cụ ạ. Trước e dùng vnpt chán chê, đổi sang vịt teo ngon hẳn. Còn fpt thì thôi, em trừ nó ra.