[Thảo luận] Từ giải phóng rẽ phải vào linh đàm , đi sao cho đúng ?

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chỗ này rất củ chuối , hôm nay e chính thức bị dính ở đây lý do lúc muốn rẽ e đã xin đường để vào làn trong cùng rồi nhưng lượng xe máy , xe đạp đông quá , lại thêm cả thằng xe khách cố vượt phải để không phải đợi đèn đỏ nên e không chuyền làn vào được , đành phải dừng đèn đỏ ( Lúc này e vẫn dừng trên làn đi thẳng ) xxx đứng đó nhìn thấy từ đầu đến lúc em rẽ
Vừa rẽ vào thì em bị xxx vịn lỗi đi sai làn đường vì em rẽ phải nhưng lại đi trên làn đi thằng, xuống xe bô lô ba la trình bầy lý do như trên , có nói thêm là không có biển phân làn cho xe rẽ phải nhưng không được chấp nhận vì xxx nói có vạch sơn dưới đường ,tiếp tục lấy lý do vạch sơn phân làn rẽ dưới đường đã mờ ( mà nó mờ thật nếu không em đã nhìn thấy ) cộng với nếu đi theo vạch sơn để rẽ thì em sẽ phải đi vào làn cho xe đạp ( phía cạnh đường tầu ) . Lúc này thì xxx cũng tỏ ra thông cảm nói với em là : "thôi được rồi tôi ghi nhận ý kiến của anh nhưng anh cho kiểm tra giấy tờ và bằng lái đầy đủ tôi sẽ cho đi"

Vấn đề là em lại không mang giấy tờ gì theo người nên đành phải sử dụng cách gọi điện cho người thân , tất nhiên là chưa đầy 2 phút sau em được đi ngay , nhưng quả thực e vẫn thấy chỗ rẽ đó thật là khó chịu ,vậy mời các cụ vào đâm chém bình loạn về đoạn rẽ này để giúp e thủng ra ạ nếu không thì theo lời xxx nói muốn rẽ phải em buộc phải đi vào làn cho xe đạp (tất nhiên là sai làn )từ trước đó ,nếu đến gần mới rẽ thì lại bị lỗi đè vạch liền và vẫn là sai làn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chỗ này rất củ chuối , hôm nay e chính thức bị dính ở đây lý do lúc muốn rẽ e đã xin đường để vào làn trong cùng rồi nhưng lượng xe máy , xe đạp đông quá , lại thêm cả thằng xe khách cố vượt phải để không phải đợi đèn đỏ nên e không chuyền làn vào được , đành phải dừng đèn đỏ ( Lúc này e vẫn dừng trên làn đi thẳng ) xxx đứng đó nhìn thấy từ đầu đến lúc em rẽ
Vừa rẽ vào thì em bị xxx vịn lỗi đi sai làn đường vì em rẽ phải nhưng lại đi trên làn đi thằng, xuống xe bô lô ba la trình bầy lý do như trên , có nói thêm là không có biển phân làn cho xe rẽ phải nhưng không được chấp nhận vì xxx nói có vạch sơn dưới đường ,tiếp tục lấy lý do vạch sơn phân làn rẽ dưới đường đã mờ ( mà nó mờ thật nếu không em đã nhìn thấy ) cộng với nếu đi theo vạch sơn để rẽ thì em sẽ phải đi vào làn cho xe đạp ( phía cạnh đường tầu ) . Lúc này thì xxx cũng tỏ ra thông cảm nói với em là : "thôi được rồi tôi ghi nhận ý kiến của anh nhưng anh cho kiểm tra giấy tờ và bằng lái đầy đủ tôi sẽ cho đi"

Vấn đề là em lại không mang giấy tờ gì theo người nên đành phải sử dụng cách gọi điện cho người thân , tất nhiên là chưa đầy 2 phút sau em được đi ngay , nhưng quả thực e vẫn thấy chỗ rẽ đó thật là khó chịu ,vậy mời các cụ vào đâm chém bình loạn về đoạn rẽ này để giúp e thủng ra ạ nếu không thì theo lời xxx nói muốn rẽ phải em buộc phải đi vào làn cho xe đạp (tất nhiên là sai làn )từ trước đó ,nếu đến gần mới rẽ thì lại bị lỗi đè vạch liền và vẫn là sai làn
Chỗ này khó chịu nhưng phải theo cái ông GTCC dở hơi thôi cụ ạ! Em thì cứ bò dần cho đến khi đúng mà đi!:(

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E hiểu là phải theo GTCC nhưng vấn đề là biển báo vào vạch sơn dưới đường không hề khớp nhau , trên đường GP chỉ có làn cho rẽ trái , đi thẳng , xe máy , xe đạp là hết không có làn cho rẽ phải , nếu đi theo vạch sơn chiều mũi tên chỉ để rẽ phải thì em buộc phải đi vào làn xe đạp

Ngoc Phan XLS

Xe container
E hiểu là phải theo GTCC nhưng vấn đề là biển báo vào vạch sơn dưới đường không hề khớp nhau , trên đường GP chỉ có làn cho rẽ trái , đi thẳng , xe máy , xe đạp là hết không có làn cho rẽ phải , nếu đi theo vạch sơn chiều mũi tên chỉ để rẽ phải thì em buộc phải đi vào làn xe đạp
EM không ở LĐ nên chẳng nhớ rõ. Nhưng cụ để ý lại coi, hình như có cả biển phân làn các hướng đấy!

nguyenviet

Xe tải
Chính xác là phải đi vào làn xe máy, xe đạp đó cụ ạ, em thường xuyên đi đoạn này, cứ từ từ bò làn trong cùng bên phải, bật xi nhan rẽ phải, xxx chỉ đứng nhìn thôi.

Tribute

Xe container
Thường thì trên đường phân làn theo loại xe, khi đến gần ngã ba, ngã tư nó sẽ có biển vuông màu xanh vẽ 1 số mũi tên phân làn "lại". Như vậy khi gặp biển này, cụ định rẽ bên nào sẽ phải chuyển vào làn bên đó trước khi gặp đoạn vạch liền sát ngã tư. Tuy nhiên, đôi khi GTCC không cắm biển phân làn mà chỉ có mũi tên chuyển hướng dưới mặt đường nên nếu ko chú ý là dễ bị dính chưởng với xxx. Khi gặp biển hoặc mũi tên chỉ dẫn có nghĩa là nó đã phân lại làn theo hướng đi, không còn phân biệt làn xe 4b, 2b hay xe đạp nữa.

anhtho

Xe ngựa
Kiểu gi bác vẫn phải vào làn trong mới rẽ, nếu ko là bị tóm ngay. Chỗ đấy lúc nào cũng tụ tập vài ba xxx. Nếu khó, bác cứ đi thẳng tới đoạn rẽ tiếp rồi đi đường Nguyễn Hữu Thọ nối dài mà vào, vừa vắng, vừa không bao giờ có xxx mà chỉ xa hơn độ 500m.
Ngay chuyện đi thẳng trên đường GP qua chỗ đèn đỏ đó theo hướng ngược lại cũng nhiều chú bị tóm vì đi vào làn trong cùng. Khi nhiều xe, đông đúc thì họ còn làm ngơ, còn khi hơi vắng tí là thịt ngay đấy ợ.

Chỉnh sửa cuối:

thangktvta

Xe tăng
ở đấy có biển phân làn đấy cụ ợ
làn trong cùng dành cho đi thẳng và rẽ phải (cái biển hình vuông màu xanh treo trên cao cách chỗ rẽ khoảng 50m)
mà dạo này thấy xx ở đấy bỏ đi đâu hết, vắng hẳn

Rickyman

Xe điện
Bố khỉ ...hơi tý là "gọi điện cho người thân", nghe hãm vãi cả L

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bố khỉ ...hơi tý là "gọi điện cho người thân", nghe hãm vãi cả L
Không hiểu cụ bức xúc cái gì trong bài viết của em mà lại hãm cả cái ... của cụ thế ạ , nếu cụ bức xúc về cái câu "gọi điện cho người thân" mà anh em trên OF này thỉnh thoảng Fun 1 tý nói như vậy thì xin lỗi cụ chắc còn phải hãm nhiều đấy ạ .

Cá nhân em cực kỳ dị ứng với các thể loại nhẩy vào bài của người khác rồi thở ra 1 tràng không chủ vị , không mục đích và cũng không biết là định nói ai để những người vào sau đọc được họ lại cười vì nick thì ghi là "RickyMan" nhưng lại có cái ... để mà hãm =))

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thường thì trên đường phân làn theo loại xe, khi đến gần ngã ba, ngã tư nó sẽ có biển vuông màu xanh vẽ 1 số mũi tên phân làn "lại". Như vậy khi gặp biển này, cụ định rẽ bên nào sẽ phải chuyển vào làn bên đó trước khi gặp đoạn vạch liền sát ngã tư. Tuy nhiên, đôi khi GTCC không cắm biển phân làn mà chỉ có mũi tên chuyển hướng dưới mặt đường nên nếu ko chú ý là dễ bị dính chưởng với xxx. Khi gặp biển hoặc mũi tên chỉ dẫn có nghĩa là nó đã phân lại làn theo hướng đi, không còn phân biệt làn xe 4b, 2b hay xe đạp nữa.
Nói như cụ chắc là chính xác vì đúng là lúc đó nhiều xe máy xe đạp bên trong quá hơn nữa em lại đang tập trung tìm chỗ rẽ vì sợ đi qúa đà ( em không hay đi đoạn này ) có thể em đã không nhìn thấy biển phân làn lại trước ngã rẽ

bau67

Xe container
Cả chỗ rẽ vào Định Công và Linh Đàm đều có biển phân làn rẽ phải đấy ạ. Lần sau định rẽ vào đâu Cụ nên signal từ xa và chuyển hướng dần, bởi vì đi sai làn ảnh hưởng rất nhiều đến sự lưu thông của các Xe khác. Khi đi đường lạ nên đi t/đ vừa phải để quan sát biển báo Cụ nhé.

phuongcad

Xe tải
em xin xác nhận ở đáy có biển phân làn rẽ fải ah

Pet_HUT

Xe container
Cụ rõ ràng là có ý thức vào làn trong cùng bên phải rồi nhưng do tình huống nên ko thể vào được đấy chứ! có thể nói xxx ở đó xét về tình để tha cho cụ chứ về lý là cụ sai.
Em thì tuyền rẽ vào ngã rẽ trước, mặc dù đường hơi xấu nhưng được cái không phải chờ đèn.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
van nham

ch 1 doan co bien phan loai xe lai co 1 bien cho phep cac laoi xe di theo lan kho phan biet loai xe

gia doi

Xe điện
E cững đi qua đây mấy lần nhưng chỗ này sao e ko nhìn thấy biển được phép rẽ phải vào Linh Đàm. E toàn phải đứng ở làn trái làn đi thẳng sát làn rẽ phải khi đèn xanh chuyển hướng thì có bị bắt đâu nhỉ..?8->

MeogiaTL

Xe tải
Thực ra để tránh phiền phức khi đã nhỡ vi phạm (cụ biết đang đứng trên làn đi thẳng mà) thì cụ nên đi thắng khi đèn chuyển xanh rồi vòng lại sau. Rút kinh nghiệm cho bản thân và sau đó phổ biến cho anh em OF tránh không lặp lại. Hồi mới lái cháu cũng rụt rè đi làn trong dành cho phương tiện rẽ phải từ Ngọc Hồi vào đường 70 trong khi nhà cháu đang đi xuống Coca-Cola Thường Tín. Vậy là đèn xanh bật lên nhà cháu buộc phải rẽ phải, may quá đi độ 50 thước thì có chỗ quay đầu. Quay trở lại được chỗ đèn đỏ đã thấy mấy cụ bị vẫy roài. Túm lại là phải để ý thôi.