Tự test hộp đen Fiat

banmerc200

Xe hơi
Hộp đen Fiat không phức tạp như BMW hay Mer... nhưng chúng ta có thể tự download phần mềm trên mạng và mua thiết bị khoảng $200 là có thể tự làm được mọi chuyện. Chỉ cần am hiểu một chút về kỹ thuật và tiếng Anh tốt.

namaus

Xe tăng
Hộp đen Fiat không phức tạp như BMW hay Mer... nhưng chúng ta có thể tự download phần mềm trên mạng và mua thiết bị khoảng $200 là có thể tự làm được mọi chuyện. Chỉ cần am hiểu một chút về kỹ thuật và tiếng Anh tốt.
Cụ có vẻ nhiều võ quá nhể!!! Cụ giới thiệu bằng mồm thế thì a e khó hình dung ợ! Cụ cho cái link hay trăm ảnh ọt để xem nào!

banmerc200

Xe hơi
Google đi, chút tiếng Anh là ra hết mà. Nước ngoài ngịch mấy cái trò này thạo lắm. Như set 10 hoặc 20km/h thì cửa tự đóng này, set đèn pha tự sáng này (chế thêm cảm biến)...

doanvieth

Xe hơi
Cụ cho một câu rồi chạy mất hút.
Cụ cho anh em fiat xin thêm chữ ạ: google chữ gì thì dowload đc phần mềm cho fiat cụ ơi, em hỏi cụ Go mãi mà cụ chẵng cho cái link nào ưng ý ạ.

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Cụ banmerc200 đã làm rồi thì mô tả chi tiết và hướng dẫn anh em đi ạh. Tiếng Anh thì trong hội em biết kha khá người biết (bao gồm em :D). Kỹ thuật thì lại càng có nhiều người biết hơn. 200 USD một vài ae có thể mua chung thỉnh thoảng gặp nhau lại test phát cho sướng :D.

Google đi, chút tiếng Anh là ra hết mà. Nước ngoài ngịch mấy cái trò này thạo lắm. Như set 10 hoặc 20km/h thì cửa tự đóng này, set đèn pha tự sáng này (chế thêm cảm biến)...

namaus

Xe tăng
Vâng thưa cụ! Cụ có thể cho cháu xin được cái link không ợ! Cụ đã kinh qua thì cụ nói cho cháu với! Cháu chỉ cần cái link thôi ợ! Còn nội dung trong đấy cháu lo được tất!
Cụ có cho không thì nói cho cháu biết! Không cho thì người khác đánh giá như thế nào thì cụ chắc cũng biết ạ! Kính cụ!

Smile.Ntl

Xe đạp
cháu nghi cụ này chém gió quá. topic nào cũng có dấu chân. Vào phán 1 câu bất biết đúng sai rồi sau đó mất dạng, ko thấy sủi tăm :)

bigvnn

Xe tải
Vâng thưa cụ! Cụ có thể cho cháu xin được cái link không ợ! Cụ đã kinh qua thì cụ nói cho cháu với! Cháu chỉ cần cái link thôi ợ! Còn nội dung trong đấy cháu lo được tất!
Cụ có cho không thì nói cho cháu biết! Không cho thì người khác đánh giá như thế nào thì cụ chắc cũng biết ạ! Kính cụ!
Cụ cứ từ từ rùi khoai sẽ nhừ. Chẳng qua là mua cái máy tính chuyên dụng, bộ cáp tín hiệu, thêm phần mềm đó (nhà cháo éo biết), cắm vào cái đầu cáp ở cái hộp ngay bên trái dưới Vô lăng, nổ máy xe, chọn loại xe, báo lỗi, đọc, sửa, sửa xong lên xe chạy, đồ dùng không cần đến nữa thì cho em để em còn đi đọc cho các cụ khác
.

namaus

Xe tăng
Cụ cứ từ từ rùi khoai sẽ nhừ. Chẳng qua là mua cái máy tính chuyên dụng, bộ cáp tín hiệu, thêm phần mềm đó (nhà cháo éo biết), cắm vào cái đầu cáp ở cái hộp ngay bên trái dưới Vô lăng, nổ máy xe, chọn loại xe, báo lỗi, đọc, sửa, sửa xong lên xe chạy, đồ dùng không cần đến nữa thì cho em để em còn đi đọc cho các cụ khác
.
Vâng ợ! Dưng mà cụ banmerc lâu lâu vào thả bom xong phát chạy nấp đi nấp ợ! Chơi như thế du kích lắm ợ! Bão Sandy chắc cũng không nguy hiểm như cụ ý ợ!

congnhuanphat

Xe điện
Vâng ợ! Dưng mà cụ banmerc lâu lâu vào thả bom xong phát chạy nấp đi nấp ợ! Chơi như thế du kích lắm ợ! Bão Sandy chắc cũng không nguy hiểm như cụ ý ợ!
Vâng cụ ấy chém cho đủ bài để vào chợ bán con mec già cụ thông cảm

kiavuong

Xe điện
*** không biết gì mà chỗ nào cu này cũng vào nói như đúng rồi . Vớ vẩn .

banmerc200

Xe hơi
.
Chính xác, cụ là người am hiểu.. để thư thư cuối tháng 11 em rãnh em làm một bài nguyên chiếc nhé!

Fiatvuong

Xe tải
Chính xác, cụ là người am hiểu.. để thư thư cuối tháng 11 em rãnh em làm một bài nguyên chiếc nhé!
Ông nào đủ máu vác tiền mua 1 mớ các thứ để test xe em đến tận nơi khoanh tay ạ luôn. Mấy cái gara to vật còn chửa dám đầu tư từng loại xe từng máy check nữa là cá nhân fiat. Nỡm. Câu bài thì nói câu bài cho nhanh lại còn . Nỡm ạ.
Mà cụ khơi ra mà không làm luôn. Cuối tháng em Mẹc nó mà chia tay cụ lấy quái đâu ra hứng nữa mà làm.

Chỉnh sửa cuối:

doanvieth

Xe hơi
Bẩm các cụ em spam tý nhé.

Em tìm đc cái link này http://www.multiecuscan.net/
đai ý là phần mềm này scan được ECU của một số loại Fiat như ALBEA, Bravo, Doblo ...
Điều kiện cần là phải kiếm được cái cái đây cáp nối từ máy tính với ôtô (qua cổng gì gì ở dưới vô lăng ấy)

Tối thiểu là có dây này

hoặc cái này xịn hơn

Cài phần mềm trên vào máy tính (trong địa chỉ trang web trên có chỗ dowload - có phần free, có phần trả tiền)
Kết nối máy tính với ôtô thông qua dây hoặc thiết bị
Nổ máy ôtô và phần mềm sẽ scan ( đọc thông tin) từ OBU của Fiat đưa kết quả ra màn hình.

Túm lại là cụ nào tìm đc dây trên thử chuột bạch cho anh em cái thì tốt nhất.

Fiatvuong

Xe tải
Bẩm các cụ em spam tý nhé.

Em tìm đc cái link này http://www.multiecuscan.net/
đai ý là phần mềm này scan được ECU của một số loại Fiat như ALBEA, Bravo, Doblo ...
Điều kiện cần là phải kiếm được cái cái đây cáp nối từ máy tính với ôtô (qua cổng gì gì ở dưới vô lăng ấy)

Tối thiểu là có dây này

hoặc cái này xịn hơn

Cài phần mềm trên vào máy tính (trong địa chỉ trang web trên có chỗ dowload - có phần free, có phần trả tiền)
Kết nối máy tính với ôtô thông qua dây hoặc thiết bị
Nổ máy ôtô và phần mềm sẽ scan ( đọc thông tin) từ OBU của Fiat đưa kết quả ra màn hình.

Túm lại là cụ nào tìm đc dây trên thử chuột bạch cho anh em cái thì tốt nhất.
Cái này không dungf cho Siean được cụ ah . Của này chắc cụ Mèo có đấy ạ.

Kieu 2019

Đi bộ
cũng bổ sung 1 ý mà chính mình vừa dc thoát...
Xe fiat máy nổ giật liên tục... kiểm tra vi tính các thứ ok... nhưng máy nổ vẫn giật
Các bác lấy bu gi loại 1 tim mà sài nhé... chỉnh đầu lửa xa ra 1.8 đến 2mm máy nổ êm trở lại... vì lửa cua xe fiat rất mạnh... mình mất 1 tuần kễ để tìm ra nó ...
Cảm ơn các bác