Tư vấn bảo hiểm sức khỏe (Bảo hiểm y tế tự nguyện)

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Chào các cụ, các mợ!

Em thấy nhiều cụ, mợ có nhiều thắc mắc khi sử dụng bảo hiểm sức khỏe ạ.
Em lập topic này rất mong sẽ được trả lời mọi thắc mắc của các cụ, các mợ.

Bảo hiểm sức khỏe là gì, có khi nhiều cụ mợ còn chưa rõ. Đây là một gói bảo hiểm sức khỏe mà người được bảo hiểm sẽ có quyền lợi thanh toán khám, chữa bệnh thông thường tại các bệnh viện hợp pháp. Đối với các bệnh đặc biệt thì phải tái tục đến đến hợp đồng thứ 2 hoặc là đến thứ 5 thì hợp đồng sức khỏe mới có tác dụng khám chữa bệnh.

ngocanh77

Xe buýt
Đối với bảo hiểm thai sản, thời gian chờ để được hưởng quyền lợi là từ 270 ngày đến 280 ngày tùy từng công ty bảo hiểm các cụ/mợ ạ.
Em thấy các cụ/mợ thường nghĩ khi nào có bầu rồi thì mới tham gia bảo hiểm thai sản là nhầm đấy ạ.
Các cụ/mợ phải tham gia bảo hiểm thai sản trước khi có bầu và sẽ sinh em bé sau khi tham gia bảo hiểm 270 ngày hoặc 280 ngày!

Hy vọng thông tin của em cần thiết cho các cụ/mợ ạ!

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
@[@ngocanh77;348757] cho em hoỉ chút.
vợ em ko đóng bhxh 3 năm nay rồi do nghỉ cơ quan về kinh doanh tự do. Nay nhà em chuẩn bị sinh thêm f2 ( dự kiến cuối năm nay). Bây giờ em tiếp tục đóng bảo hiểm theo một cty khác thì đến khi sinh vợ em có đc hưởng chế độ của bệnh viện ko ah?
vợ

ngocanh77

Xe buýt
Theo e biết thì quyền lợi thai sản là tính theo trung bình của mức lương đóng bảo hiểm trong 6 tháng gần nhất. Bảo hiểm xã hội hiện giờ ko bắt buộc phải tham gia liên tục. Trường hợp của cụ e nghĩ là được đấy

kochino

Xe tăng

Bé nhà em nằm ở Vimmec, mua bảo hiểm của prevoir, trước tết bị viêm phế quản nằm 10 ngày, bảo hiểm chi trả 100% sướng thế :D, ở viện cũng sướng lắm ạ, như nằm khách sạn 5 sao, y tá bác sĩ nhiệt tình, mình chẳng phải làm gì cả, mà gấu em mua bảo hiểm cho cả gia đình ( gồm em, gấu em và F1 3 tháng) tất cả có 4 triệu 7 thì phải, tính ra mỗi người hơn 1,5tr. Sau đợt này thấy mua bảo hiểm là rất rất cần thiết, nếu ko có bảo hiểm thì mình phải trả hơn 30 triệu, tính ra lỡ bao nhiêu việc :D

o_to_ghe

Xe buýt

Bé nhà em nằm ở Vimmec, mua bảo hiểm của prevoir, trước tết bị viêm phế quản nằm 10 ngày, bảo hiểm chi trả 100% sướng thế :D, ở viện cũng sướng lắm ạ, như nằm khách sạn 5 sao, y tá bác sĩ nhiệt tình, mình chẳng phải làm gì cả, mà gấu em mua bảo hiểm cho cả gia đình ( gồm em, gấu em và F1 3 tháng) tất cả có 4 triệu 7 thì phải, tính ra mỗi người hơn 1,5tr. Sau đợt này thấy mua bảo hiểm là rất rất cần thiết, nếu ko có bảo hiểm thì mình phải trả hơn 30 triệu, tính ra lỡ bao nhiêu việc :D
4.7 tr cả 3 người ạ? Tgian bh là 1 năm à?

kochino

Xe tăng

ngocanh77

Xe buýt
4.7 tr cả 3 người ạ? Tgian bh là 1 năm à?
Gia đình bạn này tham gia bảo hiểm PreVoir gói M1 trước ngày 31/12/2014, được giảm phí 30% nên mới được hưởng phí thấp như vậy. Hiện tại chương trình giảm 30% này không còn nữa rồi :( !

o_to_ghe

Xe buýt
Gia đình bạn này tham gia bảo hiểm PreVoir gói M1 trước ngày 31/12/2014, được giảm phí 30% nên mới được hưởng phí thấp như vậy. Hiện tại chương trình giảm 30% này không còn nữa rồi :( !
Mợ bán bh à ? Hiện tại ntn ? Mợ quăng cho cháu vào mail duythuong198x.vn@gmail.com

ngocanh77

Xe buýt

o_to_ghe

Xe buýt

Sao trong ds bv em ko thấy có vimec nhể?

ngocanh77

Xe buýt
Bảo hiểm chăm sóc sức khoẻ

Sao trong ds bv em ko thấy có vimec nhể?
Vinmec ko có trong ds bệnh viện bảo lãnh nội trú cụ ạ . Nhưng cụ lấy hoá đơn về thanh toán với bảo hiểm PreVoir, thong qua cty thanh toán chuyên nghiệp Insmart . Thông báo thanh toán ở trên mà cụ thấy chính là thong báo thanh toan của Insmart sau khi nhận đủ các hoá đơn viện phí tại Vinmec đáy

Chỉnh sửa cuối:

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn

Chương trình bảo hiểm Prevoir mà gia đình cụ tham gia có quyền lợi tương đối tốt, thanh toán nhanh mà chi phí rất ưu đãi. Tiếc là Prevoir lại đang tạm ngừng cung cấp bảo hiểm cho trẻ dưới 6 tuổi nên giờ nhiều người muốn tham gia cũng khó cụ ạ

kochino

Xe tăng
Chương trình bảo hiểm Prevoir mà gia đình cụ tham gia có quyền lợi tương đối tốt, thanh toán nhanh mà chi phí rất ưu đãi. Tiếc là Prevoir lại đang tạm ngừng cung cấp bảo hiểm cho trẻ dưới 6 tuổi nên giờ nhiều người muốn tham gia cũng khó cụ ạ
Vậy à cụ, em cũng không rõ vì trước gấu e mua của Prevoir em thấy giá rẻ nên cũng ko quan tâm lắm, đến lúc F1 bị nằm viện rồi làm yêu cầu bồi thường e thấy nó làm chuyên nghiệp với thanh toán nhanh chóng nên em giới thiệu cho các cụ thôi.

kochino

Xe tăng
Vinmec ko có trong ds bệnh viện bảo lãnh nội trú cụ ạ . Nhưng cụ lấy hoá đơn về thanh toán với bảo hiểm PreVoir, thong qua cty thanh toán chuyên nghiệp Insmart . Thông báo thanh toán ở trên mà cụ thấy chính là thong báo thanh toan của Insmart sau khi nhận đủ các hoá đơn viện phí tại Vinmec đáy
Em hỏi cụ chút là em mới vào site của vinmec thì thấy danh sách bảo hiểm đc bảo lãnh có cả insmart, mà bảo hiểm prevoir nó ủy quyền cho insmart vậy thì mình vào vinmec dùng thẻ bảo hiểm của prevoir có đc bảo lãnh không ạ?

ngocanh77

Xe buýt
Em hỏi cụ chút là em mới vào site của vinmec thì thấy danh sách bảo hiểm đc bảo lãnh có cả insmart, mà bảo hiểm prevoir nó ủy quyền cho insmart vậy thì mình vào vinmec dùng thẻ bảo hiểm của prevoir có đc bảo lãnh không ạ?
Theo suy nghĩ của e thì không được đâu cụ ạ. Thẻ Insmart là thẻ do công ty bảo hiểm Insmart phát hành. Còn thẻ bảo hiểm của cụ do PreVoir phát hành, PreVoir ký hợp đồng với Insmart để làm dịch vụ thanh toán bảo hiểm cho họ thôi cụ ạ.