Tư vấn các điểm chơi đêm ở Moscow và St Petersburg

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Sang tháng em được đi giải ngố ở Nga khoảng 8 ngày, em đi tour theo đoàn. Em đi 2 thành phố là Moscow và St Petersburg , mỗi nơi 3-4 ngày. Chỗ nghỉ đêm tại KS trung tâm 2 TP. Ngày em đi theo trương trình tour thăm quan. Tối khoảng 8h em ăn xong bữa tối. Từ 8h tối trở đi chả lẽ lên giường ngủ thì sớm quá em dự định lang thang chơi tối trong TP tất nhiên là gần thôi ko đi quá xa. Tiếng Nga em ko biết. Tiếng Anh cũng chỉ nói đc vài câu thông dụng. Múc đích chính đi chơi tối là trải nghiệm ngắm phó xá 2 tp về đêm và chụp ảnh dạo. Em lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp các địa điểm đẹp và đặc trưng ở 2 tp có thể đi được để em oánh dấu và lên chương trình trước sau sang đó cứ thế triển khai cho cơ động.
Cám ơn các cụ nhiều.
Em đi cứ đến 7h tối là chuồn về ks cho lành, tiếng anh bên nga không hiệu quả cụ nhé. Nói chung đi tối nên đi đông người và tránh đi vào chỗ vắng, tốt nhất nên có hướng dẫn viên dẫn đi. Nga về đêm cũng không an toàn lắm đâu cụ.

ubisapro

Xe trâu
Sang nga ngố mà giải ngố thì nghe ... thế nào ý :))

Trong các nước, nếu tham quan du lịch thì Nga là 1 trong các nước top đầu. Matxcova thì chẳng có vẹo j mấy đâu, nên dành 1 ngày đi metro để ... ngắm. Metro ở Mát rất đẹp nhưng cũng chỉ khoảng 10 ga thôi, tránh đi lan man vì các ga kia ... xấu. , lên xanh thì tha hồ điểm du lịch đẹp. Tầm này đi thì ko có đêm trắng, nhưng thật ra quảng cáo vậy thôi chứ có vẹo j đâu. Cụ cứ hình dung, trời nhờ nhờ tối 1 tí rùi lại sáng lại thôi. Cũng chẳng quan trọng. Đi Nga mùa này thì ko đẹp lắm. Đẹp nhất phải vào mùa thu.

Cụ đi vài ngày thì đi ban ngày đủ mệt rồi, đừng có đi đêm mà nguy hiểm, đặc biệt lang thang ngoài phố phường. Chẳng biết các cụ thế nào, chứ e đi sang các nước châu âu, e hạn chế đi tối (cần thì đi 4b từ điểm này sang điểm kia thôi).

Dân Nga ko giỏi tiếng anh. Nên ... biết tiếng anh ko lợi nhiều đâu :))

Tâm sự của 1 ofer ở Nga vài năm, ngồi xe omon, vào đồn ngồi đủ cả rùi :))

Sang tháng em được đi giải ngố ở Nga khoảng 8 ngày, em đi tour theo đoàn. Em đi 2 thành phố là Moscow và St Petersburg , mỗi nơi 3-4 ngày. Chỗ nghỉ đêm tại KS trung tâm 2 TP. Ngày em đi theo trương trình tour thăm quan. Tối khoảng 8h em ăn xong bữa tối. Từ 8h tối trở đi chả lẽ lên giường ngủ thì sớm quá em dự định lang thang chơi tối trong TP tất nhiên là gần thôi ko đi quá xa. Tiếng Nga em ko biết. Tiếng Anh cũng chỉ nói đc vài câu thông dụng. Múc đích chính đi chơi tối là trải nghiệm ngắm phó xá 2 tp về đêm và chụp ảnh dạo. Em lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp các địa điểm đẹp và đặc trưng ở 2 tp có thể đi được để em oánh dấu và lên chương trình trước sau sang đó cứ thế triển khai cho cơ động.
Cám ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenk8

Xe hơi
Thế này mà tổ chức cho mấy ông pro Nga bên topic bên cạnh sang Nga một chuyến, đến sân bay immigration nó bắt xếp riêng rồi chờ 3 tiếng mới được nhập cảnh sau đó vào bị bọn cảnh sát và đầu trọc nó nện cho thì về sẽ hết pro Nga ngay.

alongcamepolly

Xe lăn
Thế này mà tổ chức cho mấy ông pro Nga bên topic bên cạnh sang Nga một chuyến, đến sân bay immigration nó bắt xếp riêng rồi chờ 3 tiếng mới được nhập cảnh sau đó vào bị bọn cảnh sát và đầu trọc nó nện cho thì về sẽ hết pro Nga ngay.
cái này hay và chuẩn nhất!!! cái gì cũng có mặt trái của nó cụ nhỉ?

Bachsima

Xe lăn
Có khi nó cho phát nô vi choc chết thẳng cẳng cụ hầy ;))

bong2001vn

Xe máy
Nếu cụ đi 1 mình thì em khuyên không nên đi vì một số lý do sau:
1 - Dân Nga rất ít nói tiếng Anh, nên cụ sẽ không hỏi ai được;
2 - Tự mò đường chỉ có thể dùng Ggmaps nhưng sẽ khó xác định tên đường vì toàn tiếng Nga;
3 - Bên đo sắP wc cho nên tùnh hùnh an ninh thắt chặt, cụ đi ngoài đg xác xuất bị hỏi giấy tờ khá là cao;
Tóm lại nếu đi chơi tối thì bác đi cùng thổ địa, tối có mấy địa điểm như: nhà thờ, quảng trg Đỏ, công viên văn hoá, các điểm du lịch dọc sông moôcw cũng rất đẹp và cí thể đi du thuyền trên sông nữa
Chúc cụ vui

chung1012

Xe tải
Cháu ở đấy 7 năm nên khuyên cụ ở nhà sau 8h tối cho lành hoặc có đi thì vào các TTTM lớn gần chỗ ở thôi

photograp

Xe tải
Nếu cụ đi 1 mình thì em khuyên không nên đi vì một số lý do sau:
1 - Dân Nga rất ít nói tiếng Anh, nên cụ sẽ không hỏi ai được;
2 - Tự mò đường chỉ có thể dùng Ggmaps nhưng sẽ khó xác định tên đường vì toàn tiếng Nga;
3 - Bên đo sắP wc cho nên tùnh hùnh an ninh thắt chặt, cụ đi ngoài đg xác xuất bị hỏi giấy tờ khá là cao;
Tóm lại nếu đi chơi tối thì bác đi cùng thổ địa, tối có mấy địa điểm như: nhà thờ, quảng trg Đỏ, công viên văn hoá, các điểm du lịch dọc sông moôcw cũng rất đẹp và cí thể đi du thuyền trên sông nữa
Chúc cụ vui
Cám ơn tư vấn rất chi tiết của cụ.

ladalienxo

Xe tải
Cụ máu cứ bảo HDV dẫn đi hoặc mấy cháu du học, khám phá hay phết cụ nhé. Trắng, vàng, đen.... có hết ợ

laixecutkit

Xe tải
Buổi tối cụ thích đi dạo thì cứ đi, em đi vào mùa đông thấy cũng ok cụ ah, tình hình antt cũng không đến nỗi đâu. Nếu có thời gian, cụ nên đi xem một trận hockey, rất hay và náo nhiệt, các em hoạt náo viên thì...tuyệt vời.

photograp

Xe tải
Cụ máu cứ bảo HDV dẫn đi hoặc mấy cháu du học, khám phá hay phết cụ nhé. Trắng, vàng, đen.... có hết ợ
Hu hu, em đang ở Nga rồi mấy hôm trước ở Mát muốn khám phá tí nên đoàn e hỏi chú HDV chú ý báo giá 250 trum/1h làm A E choáng, thị trường giá khám phá cao thật thế đúng ko cụ? Chiều nay đội e có mặt ở Santpetecbua bọn e ở đây 3 ngày. Liệu tp này có sẵn ko cụ? E ko tin tưởng mấy chú HDV lắm. Cụ có cao kiến j ko giúp em với.

29S4968

Xe hơi
Đào mộ thớt này tý vì tháng 6 em đưa cả nhà đi Nga chơi (tự đi), ông già em ở Nga mười mấy năm nên tiếng ko lo lắm, nhưng cụ về cũng 30 năm rồi nên địa điểm thì ko nhớ (vì ngày xưa chỉ học thôi). Nhờ cụ Photograp chia sẻ giúp tình hình bên đoa với!

Hu hu, em đang ở Nga rồi mấy hôm trước ở Mát muốn khám phá tí nên đoàn e hỏi chú HDV chú ý báo giá 250 trum/1h làm A E choáng, thị trường giá khám phá cao thật thế đúng ko cụ? Chiều nay đội e có mặt ở Santpetecbua bọn e ở đây 3 ngày. Liệu tp này có sẵn ko cụ? E ko tin tưởng mấy chú HDV lắm. Cụ có cao kiến j ko giúp em với.