Chi hội Tư vấn chọn elantra sport 2018 hay altis 1.8G 2018

Huyhvktmm

Xe đạp
Chào các bác. Em 30t mua xe lần đầu. Em đang phân vân giữa 2 em altis 1.8g với elantra sport 2018. Các bác đi 2 em đó rồi cho em xin ít tư vấn nên chọn em nào. ( về độ ồn, tiện nghi, cảm giác lái, không gian nội thất, độ bền, khả năng tiết kiệm nhiên liệu . . .). Em xin cảm ơn. Tiện thể các sale cho em xin giá lăn bánh 2 em này biển hà nội vào ibox cho em với ạ.

anhhungkim

Xe đạp
Mình khuyên chân thành là lấy elantra sport, bạn sẽ ko hối hận đâu. Con altis 1.8 at 2015 ba mình đang đi nè, option ko có j cả, ghế da nhưng làm da công nghiệp dỏm nên ngồi nóng lưng. Đi rất chán vì xe chả có j để nghịch, chạy ì ạch lắm. Chạy nhanh xe bồng bềnh, ko đầm chắc. Nói chung chỉ để cho người già đi là hợp.
Còn elantra mình đã ngồi sau và chạy thử xe 2.0 2017 của bạn mình thì thấy 2 con đều đầm và cách âm ngang nhau. Option thì khỏi nói, tới tận răng rồi. Con sport hệ thống treo sau đa liên kết nên chắc sẽ êm hơn nữa. Sport hơn bản 2.0 là Nội thất đen, ghế da cao cấp, vô lăng d-cut, lẫy chuyển số, body kit, hộp số 7 cấp ly hợp kép, turbo, thiết kế đèn trước sau, đầu xe đít xe , cảng pô sau, lazang, mặt đồng hồ, cần số, hàng ghế sau có tựa đầu ở giữa, treo sau đa liên kết. Con 2.0 đã đẹp rồi, con sport còn đẹp hơn nhiều, hoàn thiện sắc xảo khắc phục hết nhược điểm của 2.0.
Bạn nên ra đại lí hyundai xem con màu trắng là mún cưới liền ah, y như nhìn ngọc trinh vậy đó :))

qtuanns

Xe máy
Xe đâu mà cưới bác ơi...
Toàn phải cọc để chờ thôi!!

Hthuan92

Xe đạp
Mình khuyên chân thành là lấy elantra sport, bạn sẽ ko hối hận đâu. Con altis 1.8 at 2015 ba mình đang đi nè, option ko có j cả, ghế da nhưng làm da công nghiệp dỏm nên ngồi nóng lưng. Đi rất chán vì xe chả có j để nghịch, chạy ì ạch lắm. Chạy nhanh xe bồng bềnh, ko đầm chắc. Nói chung chỉ để cho người già đi là hợp.
Còn elantra mình đã ngồi sau và chạy thử xe 2.0 2017 của bạn mình thì thấy 2 con đều đầm và cách âm ngang nhau. Option thì khỏi nói, tới tận răng rồi. Con sport hệ thống treo sau đa liên kết nên chắc sẽ êm hơn nữa. Sport hơn bản 2.0 là Nội thất đen, ghế da cao cấp, vô lăng d-cut, lẫy chuyển số, body kit, hộp số 7 cấp ly hợp kép, turbo, thiết kế đèn trước sau, đầu xe đít xe , cảng pô sau, lazang, mặt đồng hồ, cần số, hàng ghế sau có tựa đầu ở giữa, treo sau đa liên kết. Con 2.0 đã đẹp rồi, con sport còn đẹp hơn nhiều, hoàn thiện sắc xảo khắc phục hết nhược điểm của 2.0.
Bạn nên ra đại lí hyundai xem con màu trắng là mún cưới liền ah, y như nhìn ngọc trinh vậy đó :))
So với 2015 thì hơi khập khiễng xíu rồi cụ.
Mình có ngồi qa altis 1.8g 2017 rồi. Xe chạy đầm. Cách âm ổn. Không gian nội thất rộng rãi - mạ crom nhìn đẹp. Lên cao tốc đạp 120 cây chuối củng ngon lành, không thấy rung lắc gì. Ngặt cái là option em nó khá ít. Ko cam lùi. Ko màn hình. 2 túi khí. Đèn halogen. Nói chung so option thì thưa đứt Elantra turbo.

——còn về phần Elantra Turbo thì em chưa thấy có gì để chê cả.

Huyhvktmm

Xe đạp
So với mazda 3 thì sao hả các bác. Nhiều hãng nhiều loại làm em loạn cả nên. Vì mua lần đầu nên phải nhờ các bác. Các bác nói thế làm em thấy hơi thinh thích sport rồi đấy. Mà không gian hàng sau ổn chứ các bác

Hthuan92

Xe đạp
Nếu so không gian hàng sau thì bác quên M3 đi. Altis với E.sport mà táng

anhhungkim

Xe đạp
Khuyên bạn quên xe trường hải ráp đi, đi thời gian thấy xg cấp rõ rệt. Chọn xe nào thì chọn, đừng chơi xe trường hải.

haitranlc

Xe tải
Mình đang đi cả 2 con này 1 con của công ty 1 con của mình và mình khuyên 1 câu chân thành là bạn nên mua elentra sport đơn giản tiện nghi tiết kiệm nhiên liệu và rất khỏe, còn nếu bạn là mẫu người Ôi may quá xe không hỏng dù người vẫn đang xứt sát chảy máu thì bạn nên chọn altis. Mua xe là phải hỏi xe đó có an toàn không chứ đừng hỏi xe đó có giữ giá và bền không bạn nhé.

haitranlc

Xe tải
So với 2015 thì hơi khập khiễng xíu rồi cụ.
Mình có ngồi qa altis 1.8g 2017 rồi. Xe chạy đầm. Cách âm ổn. Không gian nội thất rộng rãi - mạ crom nhìn đẹp. Lên cao tốc đạp 120 cây chuối củng ngon lành, không thấy rung lắc gì. Ngặt cái là option em nó khá ít. Ko cam lùi. Ko màn hình. 2 túi khí. Đèn halogen. Nói chung so option thì thưa đứt Elantra turbo.

——còn về phần Elantra Turbo thì em chưa thấy có gì để chê cả.
xe bạn lên cao tốc 120 vẫn ok nhưng elantra sport nhích nhẹ phát con altis của bạn đuổi cũng k nổi bạn ạ, con altis hơn đc mỗi cái thương hiệu cái gì cũng thua cả cụ ạ, cụ cứ đi rồi sẽ thấy e nói sai hay đúng ạ. đừng bao giờ so 143 mã lực với 205 mã cụ ạ kể cả cân nặng cũng còn thua tới hơn 200kg chưa nói đến các tiện ích khách nhằm ổn định xe ạ. E đang chạy 3 thứ xe 1 con thì e k nói đến vì phân khúc D+ rồi còn con altis 2.0 bản G 17 của công ty và con elantra sport vừa mới chạy đc 4000km thì nói thật altis k có bất kỳ cửa nào trừ khi cụ cần xe bền và giữ giá mà quên đi yếu tố an toàn.

Hthuan92

Xe đạp
xe bạn lên cao tốc 120 vẫn ok nhưng elantra sport nhích nhẹ phát con altis của bạn đuổi cũng k nổi bạn ạ, con altis hơn đc mỗi cái thương hiệu cái gì cũng thua cả cụ ạ, cụ cứ đi rồi sẽ thấy e nói sai hay đúng ạ. đừng bao giờ so 143 mã lực với 205 mã cụ ạ kể cả cân nặng cũng còn thua tới hơn 200kg chưa nói đến các tiện ích khách nhằm ổn định xe ạ. E đang chạy 3 thứ xe 1 con thì e k nói đến vì phân khúc D+ rồi còn con altis 2.0 bản G 17 của công ty và con elantra sport vừa mới chạy đc 4000km thì nói thật altis k có bất kỳ cửa nào trừ khi cụ cần xe bền và giữ giá mà quên đi yếu tố an toàn.
Mình xin đính chính mình đang đi Elantra Sport cụ nhé. Thân!
Ps: mình chỉ nêu cảm nhận của mình về Altis cho cụ chủ tham khảo thui.

Huyhvktmm

Xe đạp
Bác nói vậy làm em lại có thêm quyết tâm chốt em này. Xe bác elantra sport có tính năng apple carplay ko bác. Em tính mấy hôm nữa chỗ nào có xe giao ngay là em quất

haitranlc

Xe tải
Bác nói vậy làm em lại có thêm quyết tâm chốt em này. Xe bác elantra sport có tính năng apple carplay ko bác. Em tính mấy hôm nữa chỗ nào có xe giao ngay là em quất
Cụ cứ hỏi luôn cụ Hthuan92 ý thì hiểu e đi nhiều đời xe lắm rồi và cũng đang chạy cả 1 con mẹc e300 nhưng e vẫn kết nó.

haitranlc

Xe tải
Hình như có hay sao ý ạ cháu k để ý lắm con accent mới còn có thì chẳng có nhẽ nó k có vì cháu dùng Blackberry nên cháo đếc quan tâm xem nó có hay k @@@

haitranlc

Xe tải
Cụ thử hỏi HĐ lê văn Lương xem ạ hình như có luôn đấy cháu cũng quất ở đấy.

Huyhvktmm

Xe đạp
Hình như có hay sao ý ạ cháu k để ý lắm con accent mới còn có thì chẳng có nhẽ nó k có vì cháu dùng Blackberry nên cháo đếc quan tâm xem nó có hay k @@@
Em thấy mấy bác kêu ko có. Hôm nào qua SR xem vậy. Các bác cho em cảm nhận về em nó làm em yên tâm hơn rồi. Hàng ghế sau rộng như altis thì quá yêu

haitranlc

Xe tải
để nhà cháo hỏi nó giúp cụ nhé