Thảo luận Tư vấn dòng Chevrolet Orlando LTZ

Nhờ các cụ tư vấn cho e chút ạ??
_ e năm nay 25, công việc ổn định, chưa lập gia đình, đã có nhà riêng. Tiết kiệm được 800tr, e tính mua 1 chiếc 4 bánh để có cái đi lại với cuối tuần hay chở cả nhà về quê, cách Hà Nội 150km. Nhà e thì hiện tại có 6 người nên cũng cần 1 chú rộng chút, đi xa cho thoải mái và gầm cũng cao ráo chút => chống chọi với mấy đợt lụt trong nội thành cả về quê đường đất cũng không sợ đụng gầm
_ e có đi lái thử e Orlando LTZ thấy mọi tiêu chí khá ổn cơ mà thấy gầm có vẻ hơi thấp, nên cũng hơi phân vân không biết tầm này còn con nào hợp tiêu chí của e nữa k, giá bán lại e k quan trọng, chủ yếu là tiện ích trên xe tại e cũng đi tầm 4-5 năm là đổi xe ạ, mong các bác tư vấn giúp e với

sheva_ua

Xe hơi
Gầm 160mm làm gì mà thấp đâu bạn, cũng chỉ kém Ỉn có 10mm thôi, nói chung 1 khi đã ngập thì khó nói lắm, dòng MPV về cơ bản là 160mm -170mm mà

v_thanhtrang

Xe tải
Website
giaotosaigon.org
_ e năm nay 25, công việc ổn định, chưa lập gia đình, đã có nhà riêng. Tiết kiệm được 800tr, e tính mua 1 chiếc 4 bánh để có cái đi lại với cuối tuần hay chở cả nhà về quê, cách Hà Nội 150km. Nhà e thì hiện tại có 6 người nên cũng cần 1 chú rộng chút, đi xa cho thoải mái và gầm cũng cao ráo chút => chống chọi với mấy đợt lụt trong nội thành cả về quê đường đất cũng không sợ đụng gầm
_ e có đi lái thử e Orlando LTZ thấy mọi tiêu chí khá ổn cơ mà thấy gầm có vẻ hơi thấp, nên cũng hơi phân vân không biết tầm này còn con nào hợp tiêu chí của e nữa k, giá bán lại e k quan trọng, chủ yếu là tiện ích trên xe tại e cũng đi tầm 4-5 năm là đổi xe ạ, mong các bác tư vấn giúp e với
dạ nhìn vậy thôi chứ cũng k thấp đâu bác ơi.

dotuankiet

Xe tải
Gầm 160mm làm gì mà thấp đâu bạn, cũng chỉ kém Ỉn có 10mm thôi, nói chung 1 khi đã ngập thì khó nói lắm, dòng MPV về cơ bản là 160mm -170mm mà
Cụ tìm hiểu kĩ thế :D cụ lấy được xe chưa? Em inb k thấy cụ trả lời!

hoang1987

Xe tải
Cụ tìm hiểu kĩ thế :D cụ lấy được xe chưa? Em inb k thấy cụ trả lời!
cụ xem thông số xe có cái khoảng sáng gầm xe đấy
tuy nhiên khả năng lội nước lại khác, xe có khoảng sáng gầm xe ( tính từ mặt đất đến điểm thấp nhất của xe) thấp nhưng máy và ống xả cao vẫn lội nước như thường, một số xe có cả thông số khả năng lội nước, ví dụ như bán tải thường quảng cáo khả năng lội nước 800mm
một vấn đề nữa là nhiều khi đi chỗ nước thấp nhưng bị tràn vào do xe kế bên bắn, hoặc vì lí do nào đó nước tràn vào miệng hút gió của máy, không phải cứ gầm cao là an toàn với nước, tuy nhiên gầm cao lúc nào cũng hơn gầm thấp về khoản lội nước

bariroin

Xe tải
Mua Orlando đc xe mới luôn, chạy ngon lắm luôn, rộng rãi nhưng gầm ko cao đâu, đầu dễ cạ lắm, tầm 800 triệu thì mua Sorento hoặc Cap Revv lướt đi cụ cho rộng rãi và gầm cao hẳn luôn mà lại full option, phân khúc trên Orlando một bậc luôn ạ, em góp ý như vậy ạ

bariroin

Xe tải
Nhưng mà gầm cao thì ko liên quan đến khả năng chống lụt đâu cụ nhé,

Chevy Nguyễn

Xe hơi
Em bán xe giá ưu đãi nhất Miền Bắc : 094.888.6693

PBHN

Xe tải
Đường xá giờ em thấy thuận tiện hơn rồi, hơi lạ là cụ vẫn phải chọn gầm cao để về quê.
Trên quan điểm muốn lôi kéo cụ nhảy hố vôi giống em :D, em đưa ra mấy ý cụ cân nhắc nhé:
1. Về quê cụ có nhất thiết phải dùng xe gầm cao ko, vì cao hơn Orlando thì chắc chỉ có SUV thôi, tầm 800 củ thì mua SUV mới thì Option về an toàn sẽ không cao. Giờ đường xá thuận tiện, phần nhiều là bằng phẳng, chạy cao tốc, nên chọn xe đầm chắc, có cân bằng điện tử, rộng rãi thì khi đi đường xa người nhà sẽ đỡ mệt hơn.
2. Kiểu dáng của Orlando theo quan điểm riêng của em trông khá sang và lịch lãm.
3. Là MPV nên so với cái SUV dài dài, cao cao thì đi MPV trong phố thuận tiện hơn, dễ quan sát dừng đỗ, luồn lách. Em thử lái SUV, bán tải, lắm khi cứ phải phải nhổm nhổm lên nhìn đường.

Chỉnh sửa cuối:

sheva_ua

Xe hơi
hình như cụ lấy Orlando rồi ạh? Cụ cho ae tí kinh nghiệm với em nó đc ko ạh?
Đường xá giờ em thấy thuận tiện hơn rồi, hơi lạ là cụ vẫn phải chọn gầm cao để về quê.
Trên quan điểm muốn lôi kéo cụ nhảy hố vôi giống em :D, em đưa ra mấy ý cụ cân nhắc nhé:
1. Về quê cụ có nhất thiết phải dùng xe gầm cao ko, vì cao hơn Orlando thì chắc chỉ có SUV thôi, tầm 800 củ thì mua SUV mới thì Option về an toàn sẽ không cao. Giờ đường xá thuận tiện, phần nhiều là bằng phẳng, chạy cao tốc, nên chọn xe đầm chắc, có cân bằng điện tử, rộng rãi thì khi đi đường xa người nhà sẽ đỡ mệt hơn.
2. Kiểu dáng của Orlando theo quan điểm riêng của em trông khá sang và lịch lãm.
3. Là MPV nên so với cái SUV dài dài, cao cao thì đi MPV trong phố thuận tiện hơn, dễ quan sát dừng đỗ, luồn lách. Em thử lái SUV, bán tải, lắm khi cứ phải phải nhổm nhổm lên nhìn đường.

PBHN

Xe tải
hình như cụ lấy Orlando rồi ạh? Cụ cho ae tí kinh nghiệm với em nó đc ko ạh?
Em toàn kinh nghiệm lý thuyết thui ạ, các cụ trong hội sử dụng lâu rùi chắc chắn sẽ nhìu hơn.
Giờ em có chút kinh nghiệm chọn, mua xe, phiên bản tổng hợp của các cụ khác trên internet và có cải tiến chút để phù hợp với hoàn cảnh ạ. :D

bariroin

Xe tải
cụ có kinh nghiệm thực tế gì với Orlando có
thể chia sẻ thêm đc ko ạh?Chi phí bảo dưỡng định kỳ, hao mòn thế nào ạh?
N

Ngoài chú ý thêm là thay thêm dầu hộp số sau mỗi 2-3 vạn thì lịch bảo dưỡng ở hãng đây, cũng y như các xe MPV khác, Orlando từ xưa đến nay ko bị các lỗi lặt vặt giống Cap và Cruze. Em tổng kết trên hội Orlando là thế, các thứ khác thì cung giống xe ô tô thông thường thôi. Thân!!

maixuanhuong

Xe tăng
Em này nhìn cũng được, giá lại hợp ví mà sao ít thấy trên đường vậy các cụ?

Vũ Đức

Xe tăng
Ngon nhể,các cụ xử lý làm mát hàng ghế cuối thế nào rồi...