Tư vấn giá đại tu gầm, trục bánh, phanh và làm mát cho KIA CD5

tuansaker3291

Xe đạp
Website
congnghesohungvuong.com
Chào các cụ!

Em mới tậu con CD5 đời 2000 tập lái, giá có hơn 70 củ nên cũng không đỏi hỏi nhiều được, hệ thống côn ga phanh thì khá ngọt ngào, xe đi chắc chắn, êm, không rung lắc gì, nhìn chung bề ngoài thì được nhưng em chui xuống gầm thì thấy nó mục mọt khá ác.

Hôm nay em đi xa xa 1 chút thì có hiện tượng phanh nó không ăn tý nào, em ghê quá phi vào kiểm tra thì nó bị ra dầu ở bánh sau, bốc khói khét khét, tháo ra thợ thay 2 cái cục gì nhỏ bằng ngón tay (chính xác là thay cái cao su ở đó) thì sau đó đi OK nhưng thợ bảo em là về phải làm lại cái gien giữ cái cục bánh xe, em không nhớ nổi tên kỹ thuật của nó là gì,. cái trục chính tâm của bánh xe để giữ các bánh ý ạ. gen nó ko vặn chặt được nữa. em tạm gọi nó là trục bánh.

Đi tầm 70km em thấy đồng hồ báo nhiệt nó ở vị trí giữa, xe đi có vẻ ỳ hơn, tự dưng đang đi ga ko thấy nó đi nữa, ko nổ được máy, em ra ngó ngó tầm 5 phút, ko thấy gì vào nổ máy đi tiếp lại thấy oke ^^ chả hiểu ra thế nào.

Giờ có mấy thắc mắc hỏi các cục, các bác:

- Dọn dẹp hàn lại đám mục mọt dưới gầm cho chắc chắn OK lại
- Thay cái gen ở cái trục bánh, đại khái là làm lại 4 bánh ngon nghẻ, đi đứng cho an toàn.
- Làm lại, kiểm tra hệ thống phanh cho thật an toàn
- Súc rửa và làm ngon nghẻ hệ thống làm mát.

Chi phí cho những vấn đề này thế nào hả các cụ. Theo các cụ để xe vận hành ít nhất đảm bảo an toàn em còn cần phải kiểm tra gì nữa.

Cảm ơn các cụ!

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thôi em lanh chanh trả lời những phần em biết nhé.
1 Dàn đồng+sơn thì bác xác định làm chắc chắn thì phải 10-15M bác ạ.
2 ốc bánh xe em đoán là trục tampet và ốc tampet của bác khi thay bi chưa đc thay ạ
3 kim nhiệt với xe <2002 hướng 11h30 là quạt quay và ổn định thì ko sao ạ,nhưng súc két bằng cách tháo vai két và thông thì khoảng 300k ạ+130k nước làm mát(abro đỏ)
4 phanh thì bác nên thay má phanh 4 bánh,kiểm tra tuyo xem có bục ko ạ.má phanh khoảng 260k/cặp.xem heo phanh có bị kẹt ko ạ
Em kê đơn tạm,tí nữa các bô lão sẽ vào cho đơn nặng hơn ạ.nhưng phải thêm tầm 20 củ nữa xe sẽ ngon bác ạ

tuansaker3291

Xe đạp
Website
congnghesohungvuong.com
Em nhờ gara kiểm tra và bảo là chỗ mục mọt nhìn ghê nhưng chưa cần làm lại, chắc tại nhìn ảnh nó kinh thế ^^

May quá món má phanh vẫn oke. Em làm món thì giá nó thế này ạ. Các cụ tham khảo và cho ý kiến xe giá rổ thế này em là OK chứ ạ!

Em đi hơi phá lên trợt đầu, hôm nay sơn lại hết 3 lít.
Xe đang đi 50 - 60 km/h bon bon thì đột nhiên chết máy, xe tự trôi, nổ lại là chịu, ngồi chơi 1 chút rồi nổ lại đi được 1 đoạn. Thế là cho đi kiểm tra, thay 4 bugi tất cả hết 280k, thay lọc xăng hết 100k, lúc đi về thấy ổn.

deeonline

Xe máy
Nếu ngon hẳn thì Cụ xác định ví cỡ 35 trệu ...mà vẫn chỉ gọi là vừa ý thôi nhé Cụ .cứ từ từ trải nghiệm cùng vợ 2 với rất nhiều cung bậc cảm xúc ah

Duysuqkhi

Xe tải
Thôi em lanh chanh trả lời những phần em biết nhé.
1 Dàn đồng+sơn thì bác xác định làm chắc chắn thì phải 10-15M bác ạ.
2 ốc bánh xe em đoán là trục tampet và ốc tampet của bác khi thay bi chưa đc thay ạ
3 kim nhiệt với xe <2002 hướng 11h30 là quạt quay và ổn định thì ko sao ạ,nhưng súc két bằng cách tháo vai két và thông thì khoảng 300k ạ+130k nước làm mát(abro đỏ)
4 phanh thì bác nên thay má phanh 4 bánh,kiểm tra tuyo xem có bục ko ạ.má phanh khoảng 260k/cặp.xem heo phanh có bị kẹt ko ạ
Em kê đơn tạm,tí nữa các bô lão sẽ vào cho đơn nặng hơn ạ.nhưng phải thêm tầm 20 củ nữa xe sẽ ngon bác ạ
Em cũng mới làm toàn bộ dàn đồng, sơn, hết 12M cụ ạ
Hình trước và sau khi làm đây
Cụ ơi

maund

Xe tải
cụ chụp làm em xem đau hết cả mắt

vuahung105

Xe container
Cái vụ chết máy giữa đường kia là do bẩn lọc xăng, thợ khuyến mại thay cho bác cả bộ bugi là quý roài. :).
Tuy nhiên lúc nào rảnh bác nên vệ sinh lại bình xăng, và kiểm tra cổ bình xăng có mọt k ? Nếu mọt và thủng thì đất cát sẽ chui cả vào binhd xăng gây nhanh tắc lọc xăng.
Về hệ thống làm mát thì bác nên tháo két nước ra, đem đến nhà phía sau cửa hàng bán phụ tùng ô tô THU THÁI ( dốc Vân cơ ) họ thaóvai và thông cơ khí thì mới giải quyết triệt để đc. Chi phí tầm 250k .

Duysuqkhi

Xe tải
Em nhờ gara kiểm tra và bảo là chỗ mục mọt nhìn ghê nhưng chưa cần làm lại, chắc tại nhìn ảnh nó kinh thế ^^

May quá món má phanh vẫn oke. Em làm món thì giá nó thế này ạ. Các cụ tham khảo và cho ý kiến xe giá rổ thế này em là OK chứ ạ!

Em đi hơi phá lên trợt đầu, hôm nay sơn lại hết 3 lít.
Xe đang đi 50 - 60 km/h bon bon thì đột nhiên chết máy, xe tự trôi, nổ lại là chịu, ngồi chơi 1 chút rồi nổ lại đi được 1 đoạn. Thế là cho đi kiểm tra, thay 4 bugi tất cả hết 280k, thay lọc xăng hết 100k, lúc đi về thấy ổn.

Cụ
Tham khảo chỗ tôi mới làm nhé:
Làm lại toàn bộ dàn đồng+ sơn toàn bộ gói tốt nhất là 12M; bao gồm:
tháo toàn bộ nội thất; ktra chỗ nào mục, mọt thì cắt bỏ; gò,
hàn, vá chỗ cắt bỏ và chỗ bẹp méo; sơn chống gỉ; quét nhựa đường gầm, bệ; matit, sơn toàn bộ ngoài xe. Nội dung nào chưa ưng có thể yêu cầu làm lại. Thợ Huế làm tại gara trên tp Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc ( cách Nội Bài 25km)

tranquantn

Xe máy
Ui bác làm như vậy là rẻ đấy, giữa năm 15 cháu làm con beta cũng 12 củ mà nhìn thấy xe la cháu xôi máu vì thợ làm rất sấu, mục mọt không làm hết, cắt vá không đẹp và tạm bợ, không có quét chống gỉ, nhựa đường gì hết.

PXP

Xe hơi
Thưa Các Cụ.
Chả là cháu mới đi xem con 2002, tình trạng như sau: nổ máy ga căn ti hơi to, bật máy lạnh lên thì có thêm tiếng kêu kén két, vào số ép ga thì có tiếng tạch tạch, xe chạy không bốc , vào số hơi cứng tay (hay chưa quen tay).
Các cụ có kinh nghiệm bốc thuốc giúp con này bị bện gì, giá cả chữa ra sao?

Xin cảm ơn nhiều.

vuahung105

Xe container
Thưa Các Cụ.
Chả là cháu mới đi xem con 2002, tình trạng như sau: nổ máy ga căn ti hơi to, bật máy lạnh lên thì có thêm tiếng kêu kén két, vào số ép ga thì có tiếng tạch tạch, xe chạy không bốc , vào số hơi cứng tay (hay chưa quen tay).
Các cụ có kinh nghiệm bốc thuốc giúp con này bị bện gì, giá cả chữa ra sao?

Xin cảm ơn nhiều.
Nghe bác tả đầy tính tượng thanh .:)
Garaty thì giảm bằng cái núm hoa khế màu trắng ấy ợ
Bật AC kêu do chùng dây. Curoa điều hòa.
Ép số thì máy xe nào chả gõ
Vào số cứng, nếu bác vào số 3 rồi lắc ngang nó dao động lớn thì do mòn bạc cần số.