Tư vấn máy - gầm - phụ tùng mercedes

toán mercedes

Xe tăng
Cảm ơn cụ, khi nào họ ok em mang sang nhờ cụ check trước khi mua. Phí vẫn 500k phải ko cụ
Vâng cụ cứ nghía kỹ cho ưng bụng đã , khi đi check cụ cứ thoả thuận với chủ cho check thiệt thì em check ok ( phòng trường hợp chủ cũ cũng quen gara có lời khéo trước thì em không nhận check )

hienvi

Xe đạp
dầu số mà 4-5k Km đã phải thay rồi à cụ

toán mercedes

Xe tăng
dầu số mà 4-5k Km đã phải thay rồi à cụ
Theo khuyến cáo là như vậy ! Tuy nhiên thì việc thay có thể muộn hơn hoặc sớm hơn sẽ phụ thuộc vào thực tế khi tiến hành kiểm tra phân loại
Lưu ý : là khuyến cáo dùng chung , còn thực tế thì mỗi xe hoạt động mỗi # nhau lên việc áp dụng bảo dưỡng thường cũng không hẳn giống nhau

hienvi

Xe đạp
Cụ có nhầm 4-5k với 40-50k Km không. Tôi không có kinh nghiệm đi xe Đức, nhưng với xe Nhật thì phải 40-50k mới phải thay dầu số, xe số sàn thì có khi phải hơn nữa.
Cũng muốn đổi sang xe Đức, vào đây hóng các cụ xem thế nào.

Theo khuyến cáo là như vậy ! Tuy nhiên thì việc thay có thể muộn hơn hoặc sớm hơn sẽ phụ thuộc vào thực tế khi tiến hành kiểm tra phân loại
Lưu ý : là khuyến cáo dùng chung , còn thực tế thì mỗi xe hoạt động mỗi # nhau lên việc áp dụng bảo dưỡng thường cũng không hẳn giống nhau

toán mercedes

Xe tăng
Cụ có nhầm 4-5k với 40-50k Km không. Tôi không có kinh nghiệm đi xe Đức, nhưng với xe Nhật thì phải 40-50k mới phải thay dầu số, xe số sàn thì có khi phải hơn nữa.
Cũng muốn đổi sang xe Đức, vào đây hóng các cụ xem thế nào.
Ùm nhầm soly soly ( đính chính lại 4-5 vạn , là vạn nha ) soly cụ nha , em có viết nhầm nhưng đã số các cụ đi mer đều hiểu là Vạn .

doco_2012

Xe hơi
E định mua xe mec c180 đời 2004 xe nhìn còn chất, cụ cho hỏi mẹc đời này hay bị lỗi gì và chi phí bảo dưỡng sửa chữa thế nào ạ

toán mercedes

Xe tăng
E định mua xe mec c180 đời 2004 xe nhìn còn chất, cụ cho hỏi mẹc đời này hay bị lỗi gì và chi phí bảo dưỡng sửa chữa thế nào ạ
Xe cũ đời này khó định lắm cụ à !
Về chi phí để sửa khi cụ mua bề thì em không thể ước lượng được vì nó phụ thuộc vào % còn lại của xe .
- sau khi cụ sửa thổng thể để cho xe ở mức bình thường thì bắt đầu từ đó không tính va chạm hoặc thuỷ kích cháy lổ .... mỗi năm cụ chi 15-20 triệu là sửa sang bảo dưỡng tẹt tèn ten

doco_2012

Xe hơi
Về chi phí để sửa khi cụ mua bề thì em không thể ước lượng được vì nó phụ thuộc vào % còn lại của xe .
- sau khi cụ sửa thổng thể để cho xe ở mức bình thường thì bắt đầu từ đó không tính va chạm hoặc thuỷ kích cháy lổ .... mỗi năm cụ chi 15-20 triệu là sửa sang bảo dưỡng tẹt tèn ten
Vâng cám ơn cụ chỉ bảo, nhưng em vẫn xin cụ lời khuyên có nên nhảy hố vôi ko?

toán mercedes

Xe tăng
Vâng cám ơn cụ chỉ bảo, nhưng em vẫn xin cụ lời khuyên có nên nhảy hố vôi ko?
Hihi một con mer già giá khoảng < 300 tại thời điểm này nó có đủ và còn đáp ứng được hơn cả mong muốn so với một con Ấ Á tiền tỷ thì sao không nhảy hả cụ :)):)))

Thich Xe Hop

Xe tải
Thế còn đời 2009-2011 như cụ nói sau khi bảo dưỡng kiểm tra tổng thể thì mỗi năm khoảng bao nhiêu?
Và theo cụ nếu ko tính năm thì lấy đời nào trong các dòng em vừa nói trên là lành nhất?
Giữa C200 và 250 thì con nào chạy ổn hơn? Em chỉ đi lại bình thường trong phố, thỉnh thoảng đi công tác xa
Cảm ơn cụ trước nhé

toán mercedes

Xe tăng
Thế còn đời 2009-2011 như cụ nói sau khi bảo dưỡng kiểm tra tổng thể thì mỗi năm khoảng bao nhiêu?
Và theo cụ nếu ko tính năm thì lấy đời nào trong các dòng em vừa nói trên là lành nhất?
Giữa C200 và 250 thì con nào chạy ổn hơn? Em chỉ đi lại bình thường trong phố, thỉnh thoảng đi công tác xa
Cảm ơn cụ trước nhé
200 với 250 về máy móc gầm bệ như nhau , khác nhau 250 dùng hộp số 7G đi êm hơn mạnh hơn

Hân hải

Xe đạp
Xe em lúc yếu lúc mạnh kiểu bỏ máy . nó bị hỏng gì vậy cụ. Xe em c180k 2003

toán mercedes

Xe tăng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
2011 E 300 trong thời gian này có : giảm sóc trước , roty cân bằng trước , chân máy số , các vòng bi coloa , bi máy phát , các lọc gió . Cần thay nếu chủ xe chưa thay gì chi phí cho thay cả khoảng 25 củ quay về
- các loại dầu thì đến km bắt buộc chủ phải thay rồi : dầu máy 8000km , dầu hộp số 4-5000km , dầu phanh dầu cầu 8-10000 km là kỳ phải thay ( xem km sử dụng để đối chiếu )
HẾT !!!!!

Các bệnh khác thì xe E300 đời mô chưa đến
dầu hộp số mẹc phải thay nhanh như vậy cơ ah cụ

Hân hải

Xe đạp
Xin hỏi các cụ.e đang dùng c180 2003. Bây giờ thay nhớt thì thay hãng nào, thôg số ra sao, và mấy lít
Dầu hộp số thì thay loại nào ? Bao nhiu lít ạ

họa sỹ già

Xe buýt
Cụ Toán ơi, cho tôi hỏi chút. Chả là tôi định độ cái ống thở cho cả cầu trước và sau.( có van điều áp cắm ở đầu lên của ống ko và giá bao nhiêu). Có j cụ inbox cho tôi cũng được.Và dùng van giảm áp hơi, hay van giảm áp thủy lực là đúng cho cái van cầu này.
Tks cụ

Chỉnh sửa cuối:

toán mercedes

Xe tăng
Cụ Toán ơi, cho tôi hỏi chút. Chả là tôi định độ cái ống thở cho cả cầu trước và sau.( có van điều áp cắm ở đầu lên của ống ko và giá bao nhiêu). Có j cụ inbox cho tôi cũng được.Và dùng van giảm áp hơi, hay van giảm áp thủy lực là đúng cho cái van cầu này.
Tks cụ
Theo ngu ý của em thì cụ chỉ cần một đoạn ống mềm ( để luồn lách dễ dàng ) khoản 1,2m với kích thước Q tương ứng + một cút nối để thay thế cái van một chiều ở vị trí ban đầu sau đó đem cái van một triều nguyên bản chuyển nên bắt vào đầu trên cùng của đường ống là song thời gian con đầu tiên do phải chuẩn bị đồ đặt có thể mất đến 3h ( các con sau khi sẵn phụ kiện để lắp thì cứ 45p /1 con )
• nguyên lý của van một chiều ( van xả hơi hoặc van xả áp hơi ) giống như cái van có trong nồi áp suất cụ nào nhà hay dùng nồi áp suất để hầm xương hầm gà thì có thể hình dung được luôn . Khi vận hành dầu cầu chuyển động cùng các bánh răng sinh nhiệt độ và tỷ lệ thuận nhiệt độ cao thì áp suất cao , khi nhiệt độ dầu và áo xuất cao quá ngưỡng qui định của van sẽ thắng lực lò so và mở van để sì bớt áp ra ngoài để luôn dữ nguyên được nhiệt độ và áp suất vận hành trong khoảng tiêu chuẩn cho phép .
Ghi chú : dầu được ổn định nhiệt độ và áp suất luôn ở trong ngưỡng tiêu chuẩn cho phép sẽ :
- không bị biết chất nhanh
- bôi chơn tốt
- làm mát tốt
- bảo vệ được các chi tiết cơ khí , làm
Tăng tuổi thọ của các chi tiết cơ khí , giúp cầu êm mượt mà trong mọi điều kiện vận hành .... vvvvv .

họa sỹ già

Xe buýt
Theo ngu ý của em thì cụ chỉ cần một đoạn ống mềm ( để luồn lách dễ dàng ) khoản 1,2m với kích thước Q tương ứng + một cút nối để thay thế cái van một chiều ở vị trí ban đầu sau đó đem cái van một tr
iều nguyên bản chuyển nên bắt vào đầu trên cùng của đường ống là song thời gian con đầu tiên do phải chuẩn bị đồ đặt có thể mất đến 3h ( các con sau khi sẵn phụ kiện để lắp thì cứ 45p /1 con )
• nguyên lý của van một chiều ( van xả hơi hoặc van xả áp hơi ) giống như cái van có trong nồi áp suất cụ nào nhà hay dùng nồi áp suất để hầm xương hầm gà thì có thể hình dung được luôn . Khi vận hành dầu cầu chuyển động cùng các bánh răng sinh nhiệt độ và tỷ lệ thuận nhiệt độ cao thì áp suất cao , khi nhiệt độ dầu và áo xuất cao quá ngưỡng qui định của van sẽ thắng lực lò so và mở van để sì bớt áp ra ngoài để luôn dữ nguyên được nhiệt độ và áp suất vận hành trong khoảng tiêu chuẩn cho phép .
Ghi chú : dầu được ổn định nhiệt độ và áp suất luôn ở trong ngưỡng tiêu chuẩn cho phép sẽ :
- không bị biết chất nhanh
- bôi chơn tốt
- làm mát tốt
- bảo vệ được các chi tiết cơ khí , làm
Tăng tuổi thọ của các chi tiết cơ khí , giúp cầu êm mượt mà trong mọi điều kiện vận hành .... vvvvv .
Cảm ơn cụ, bên cụ có làm ko ạ? Cụ cứ trả lời trượt ý của tôi. How much ạ??

toán mercedes

Xe tăng