[Funland] Tư vấn mua chung cư khu vực Keangnam, Mễ Trì

Halinh07

Xe tăng
Chủ thớt tìm căn 3pn ở Golden palace là hợp lý. Giờ này tìm căn tòa A hoặc B nội thất cơ bản giá 26-28 là ổn. Nhìn chung tòa nhà xây dựng chất lượng ổn,thang máy Mitsubishi,thang rác riêng,thang của khối dịch vụ riêng,có tầng M để cư dân xuống chém gió. Mua về cần làm lại chống thấm tất cả wc,sàn ban công,sàn phía dưới bồn tắm,đi lại thoát nước của điều hòa ( nhà tôi có 2 đường nước không đủ dốc nên hay tắc). Còn lại với mức giá hiện nay tôi cho rằng là hợp lý. Tôi có căn 141m cho thuê suốt từ lúc mua. Sau này cần ở rộng chắc về đó

meo_xu

Xe máy
Nếu cụ không yêu cầu về việc phải có bể bơi. Thì cụ tìm hiểu căn 3Pn khu thấp tầng CT1 - Mỹ Đình Sông Đà ah. Giá giờ chắc loanh quanh 2,6 tỷ cho căn hơn 100m2. Thiết kế vô cùng hợp lý, 3 phòng ngủ đều tràn ánh sáng, cửa sổ đối nhau nên gió mát. Cụ thêm 300tr sửa lại toàn bộ như trát lại tường, làm lại nhà vệ sinh, sàn gỗ, đồ nội thất, thay cửa thông phòng thì ở đẹp lung linh (so với nhu cầu của em - chứ nhiều tiền em không nói). Cư dân thân thiện, an ninh tốt, giá dịch vụ rẻ, sân chơi rộng cho trẻ con. Con học trường công hay tư đều có thể tự đi bộ. BigC thì dễ mua và rẻ. Em đã ở CT1 gần chục năm, hạ thổ vài năm và vừa quay lại CT1, vẫn thấy ưng cái bụng.

Hiennd3

Xe hơi
Nếu cụ không yêu cầu về việc phải có bể bơi. Thì cụ tìm hiểu căn 3Pn khu thấp tầng CT1 - Mỹ Đình Sông Đà ah. Giá giờ chắc loanh quanh 2,6 tỷ cho căn hơn 100m2. Thiết kế vô cùng hợp lý, 3 phòng ngủ đều tràn ánh sáng, cửa sổ đối nhau nên gió mát. Cụ thêm 300tr sửa lại toàn bộ như trát lại tường, làm lại nhà vệ sinh, sàn gỗ, đồ nội thất, thay cửa thông phòng thì ở đẹp lung linh (so với nhu cầu của em - chứ nhiều tiền em không nói). Cư dân thân thiện, an ninh tốt, giá dịch vụ rẻ, sân chơi rộng cho trẻ con. Con học trường công hay tư đều có thể tự đi bộ. BigC thì dễ mua và rẻ. Em đã ở CT1 gần chục năm, hạ thổ vài năm và vừa quay lại CT1, vẫn thấy ưng cái bụng.
CT1 có chỗ gửi xe ko cụ ơi

taaovn

Xe hơi
Với tài chính trên dưới 3 tỷ, em có nhu cầu mua 1 căn chung cư 3 PN khu vực Keangnam, Mễ Trì vì vợ chồng em đều đi làm gần đó.
Em có phân vân một số toà như A10 Nam Trung Yên, The Emerald, Golden Palace, ... Không biết cụ nào đã có kinh nghiệm ở, mua bán căn chung cư khu vực này cho em ý kiến được không ạ?
Cứ đi ngó nghiêng tham khảo từng chỗ phù hợp ở đâu thì mua thôi cụ

Nicknguyen68

Xe đạp
Sao e qua thăm Mỹ đình pearl mà nhìn thiết kế và nội thất bàn giao nó tệ thế nhỉ.tiện thể tài chính em 4 tỷ có dự án nào ổn ko các cụ, em tìm khắp chưa ưng chỗ nào. Được mỗi skylake thì ko có chỗ để xe

Quê bầm

Xe điện
Sao e qua thăm Mỹ đình pearl mà nhìn thiết kế và nội thất bàn giao nó tệ thế nhỉ.tiện thể tài chính em 4 tỷ có dự án nào ổn ko các cụ, em tìm khắp chưa ưng chỗ nào. Được mỗi skylake thì ko có chỗ để xe
Em tưởng Skylake mới sẽ có slot xe chứ cụ nhỉ

cuncon

Xe điện
MyDinh Pearl vừa dc bổ sung thêm 1 tòa chung cư hỗn hợp nữa cụ, tuy vậy khu này vẫn rộng 3 tòa chả sao, em em cũng vừa mua đây trc tết e thấy cũng ổn
4 tỷ 2022 thì khá khó tìm căn 3pn đẹp so thời 2020 rồi
Theo e cụ cố thêm tí mua Skylake đi chờ kiểu gì chả có lót đỗ, hoặc chịu khó đi xa xuống smartcity làm căn 3pn góc nhưng đỗ xe xa vđ ;))

Nicknguyen68

Xe đạp
MyDinh Pearl vừa dc bổ sung thêm 1 tòa chung cư hỗn hợp nữa cụ, tuy vậy khu này vẫn rộng 3 tòa chả sao, em em cũng vừa mua đây trc tết e thấy cũng ổn
4 tỷ 2022 thì khá khó tìm căn 3pn đẹp so thời 2020 rồi
Theo e cụ cố thêm tí mua Skylake đi chờ kiểu gì chả có lót đỗ, hoặc chịu khó đi xa xuống smartcity làm căn 3pn góc nhưng đỗ xe xa vđ ;))
Khuôn viên và view của nó thì khỏi chê cụ ạ. Nhưng thiết kế trong nhà riêng căn 2 ngủ em ko mê được. Em mới xem skylake thì ồn quá. Nên lại đang thích bên westpoint hơn. Ko biết có cụ nào trong này đang o vin wp ko

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Westpoint và Skylake đều nằm trên vành đai 3 em tưởng độ ồn như nhau chứ. Cụ sang matrix one thử xem, đẹp và rộng hơn nhưng cũng đắt hơn.

Khuôn viên và view của nó thì khỏi chê cụ ạ. Nhưng thiết kế trong nhà riêng căn 2 ngủ em ko mê được. Em mới xem skylake thì ồn quá. Nên lại đang thích bên westpoint hơn. Ko biết có cụ nào trong này đang o vin wp ko

xebuyt

Xe tăng
skylake thì mấy phía giáp phạm hùng sẽ ồn hơn, Cụ xem các căn view hồ hoặc bên s3 nhìn ra Dương đình nghệ thì cũng ổn, ko ồn cụ ah.

Nicknguyen68

Xe đạp
Westpoint và Skylake đều nằm trên vành đai 3 em tưởng độ ồn như nhau chứ. Cụ sang matrix one thử xem, đẹp và rộng hơn nhưng cũng đắt hơn.
Westpoint e xem mấy căn view mariot yên tĩnh lắm cụ ạ. Không gian (sân, hành lang) bên này cũng rộng, thoáng hơn skylake. Skylake e cứ thấy hơi bí kiểu tối ưu diện tích quá. Matrixone sales nó báo 2 ngủ lên tận 5,2 củ thì lại đắt quá cụ ạ

Nicknguyen68

Xe đạp
skylake thì mấy phía giáp phạm hùng sẽ ồn hơn, Cụ xem các căn view hồ hoặc bên s3 nhìn ra Dương đình nghệ thì cũng ổn, ko ồn cụ ah.
Em Tây tứ mệnh theo hướng cửa nên ko hợp mấy căn view hồ cụ ạ. Thế mới tiếc. E cũng Đang tính xem thêm mấy căn view keangnam xem đỡ ồn hơn ko. Skylake được cái hồ công viên. Chứ cũng ngại lot để xe không còn chắc chắn, thoải mái như westpoint cụ ạ

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Westpoint e xem mấy căn view mariot yên tĩnh lắm cụ ạ. Không gian (sân, hành lang) bên này cũng rộng, thoáng hơn skylake. Skylake e cứ thấy hơi bí kiểu tối ưu diện tích quá. Matrixone sales nó báo 2 ngủ lên tận 5,2 củ thì lại đắt quá cụ ạ
Cụ nhất định mua quanh đấy à? Nếu ko cụ có thể cân nhắc vinhomes gardenia, cách đó cũng chỉ 3km mà yên tĩnh, nhà thiết kế hợp lý hơn và giá rẻ hơn.

Nicknguyen68

Xe đạp
Cụ nhất định mua quanh đấy à? Nếu ko cụ có thể cân nhắc vinhomes gardenia, cách đó cũng chỉ 3km mà yên tĩnh, nhà thiết kế hợp lý hơn và giá rẻ hơn.
Em không nhất thiết khu đó cụ ạ, nhưng ưu tiên của em là chỗ để xe phải đảm bảo đăng ký được luôn. Em ở khu ngoại giao đoàn hay Mỹ đình hay kể cả ra smartcity, nam an Khánh cũng OK hết vì cũng ko ngại xa cụ ạ.gardenia e tưởng lot để xe cũng khá khó hay sao cụ

xebuyt

Xe tăng
Em Tây tứ mệnh theo hướng cửa nên ko hợp mấy căn view hồ cụ ạ. Thế mới tiếc. E cũng Đang tính xem thêm mấy căn view keangnam xem đỡ ồn hơn ko. Skylake được cái hồ công viên. Chứ cũng ngại lot để xe không còn chắc chắn, thoải mái như westpoint cụ ạ
Em ở hướng Keangnam đây cụ, đóng cửa kính vào thì bình thường cụ ạ.
Lot xe thì cụ cứ đăng ký, khi nào có người ra thì cụ sẽ có, Vừa rồi có đợt làm thêm lot đỗ ở hầm b1 nên cũng giải quyết được 1 loạt đấy cụ.

cuncon

Xe điện
Westpoint cụ tránh toà W1 mặt sát đường ra thì đỡ, 2 toà còn lại xa xa đường đều ok ah (Skylake Greenbay cụ cũng tránh các căn sát đường ra là ok)
WP nó là lô góc nên đi lại dễ hơn, không có Vincom cho nên lốt xe cứ gọi là bao la bát ngát k lo thiếu
Tuy vậy giá các căn 3pn toà 2-3 giờ rất cao, view Marriott thì chỉ có các căn 4pn và k thấy căn nào dưới 8 tỷ, bạn bè e ở đây định cư gần chục nhà e cũng hay qua chơi;
Vị trí hạ tầng đỗ xe tốt và mật độ cư dân rất thấp so vs các vin khác, điểm yếu là ko có khu vui chơi tận răng như vin khác( Buffet Halidao, hotpot, manwah😅vv)
Mua nhà để ở thì cứ vin mà chọn cụ ah, cdt uy tín vận hành cc giờ hiếm như tuyết rơi ở sapa

Chỉnh sửa cuối: