[Funland] Tư vấn mua chung cư khu vực Keangnam, Mễ Trì

Albinus

Xe hơi
Tim tường cụ ạ. Thôi thì làm căn để ở ổn định cho con cái học hành cụ ạ
Bên Manor gần đó đang thấy rao bán trên batdongsan nhiều căn 100m2, 2 phòng ngủ, cũng loanh quanh 4 tỷ. Khu đó cũ nhưng chất lượng còn tốt lắm, mật độ xây dựng lại thấp.

Nicknguyen68

Xe đạp
Bên Manor gần đó đang thấy rao bán trên batdongsan nhiều căn 100m2, 2 phòng ngủ, cũng loanh quanh 4 tỷ. Khu đó cũ nhưng chất lượng còn tốt lắm, mật độ xây dựng lại thấp.
Cụ phải hỏi thực tế chứ rao trên đó toàn giá ảo cụ ạ

taiadau

Xe điện
Cụ phải hỏi thực tế chứ rao trên đó toàn giá ảo cụ ạ
Đúng là ko tin được, em vừa xem tin đăng khu westpoint thấy giá ghi toàn 4 tỷ căn 100m2, rồi 3,7 tỷ căn 70m2... nhưng thực tế cụ phải mua giá 4,2 tỷ cho căn 73m. Giá công nhận cao thật

Nicknguyen68

Xe đạp
Đúng là ko tin được, em vừa xem tin đăng khu westpoint thấy giá ghi toàn 4 tỷ căn 100m2, rồi 3,7 tỷ căn 70m2... nhưng thực tế cụ phải mua giá 4,2 tỷ cho căn 73m. Giá công nhận cao thật
Ko có giá 40tr đâu cụ, khu vinsmart giờ còn hơn 40tr rồi. E thấy khu westpoint này để sống OK hơn skylake nhiều. Mọi thứ đều rộng rãi. Mật độ ít hơn. Nói chung e thấy ổn.

cuncon

Xe điện
Em đã chốt 1 căn bên W2 của vin westpoint rồi cụ ạ. Bên này thoáng, chỗ để xe rộng rãi, lối đi, hành lang rộng rãi và ít người dễ thở hơn bên skylake nhiều. Cụ nào ở đây xin cái bắt tay hàng xóm nhỉ ?
Chúc mừng cụ an cư lạc nghiệp; chắc cụ mua Căn 11/11A tòa w2 hử
Bên WP giao dịch ít hơn bên Skylake, vì chắc mua để ở nhiều
73m2 thông thủy hay tim tường hả cụ? Như vậy là gần 60 triệu/m2 rồi nhỉ. Sắp tới chung cư sẽ còn tăng nữa. Cụ mua được là tốt rồi.
55-60tr/m2 bên w2 WestPoint là dành cho căn 2pn
Chứ căn 3pn hay 4pn thì còn đắt hơn cụ ah, căn số 01 3pn tòa w2 89m2 giờ phải hơn 6 tỷ nhiều
Căn góc 5A 4pn 125m2 w3 view Marroitt giờ hơn 9 cũng chưa mua dc đâu cụ

Chỉnh sửa cuối:

long_bong

Xe hơi
Ko có giá 40tr đâu cụ, khu vinsmart giờ còn hơn 40tr rồi. E thấy khu westpoint này để sống OK hơn skylake nhiều. Mọi thứ đều rộng rãi. Mật độ ít hơn. Nói chung e thấy ổn.
Westpoint mà hơn Skylake thì em cũng phục cụ.😂😂😂. Ko kể hồ cạnh skylake vì coi như chưa có, còn westpoint làm gì có tổ hợp dịch vụ gì, trong khi skylake còn có trung tâm thương mại, rạp chiếu phim… Skylake hơn hẳn WP một bậc cụ ah.

Nicknguyen68

Xe đạp
Westpoint mà hơn Skylake thì em cũng phục cụ.😂😂😂. Ko kể hồ cạnh skylake vì coi như chưa có, còn westpoint làm gì có tổ hợp dịch vụ gì, trong khi skylake còn có trung tâm thương mại, rạp chiếu phim… Skylake hơn hẳn WP một bậc cụ ah.
Cũng tuỳ từng người cụ ạ. Em vào skylake chỗ để xe phải xếp hàng, hành lang mọi thứ đều hẹp, cảm giác đông đúc. Được mỗi cái hồ nhưng em chủ yếu đi bơi chứ cũng ít khi dạo hồ hay chạy thể dục nên không cần. Akylake cũng ồn hơn nếu chọn các căn mặt ngoài. Nhu cầu e thích yên tĩnh và rộng rãi nên với e tiêu chí đó westpoint ăn đứt.

Nicknguyen68

Xe đạp
Cũng tuỳ từng người cụ ạ. Em vào skylake chỗ để xe phải xếp hàng, hành lang mọi thứ đều hẹp, cảm giác đông đúc. Được mỗi cái hồ nhưng em chủ yếu đi bơi chứ cũng ít khi dạo hồ hay chạy thể dục nên không cần. Akylake cũng ồn hơn nếu chọn các căn mặt ngoài. Nhu cầu e thích yên tĩnh và rộng rãi nên với e tiêu chí đó westpoint ăn đứt.
Ăn uống nhà hàng hay xem phim thì lâu lâu gia đình mới đi 1 lần, lúc đó đóng xe đi cũng thoải mái thư giản hơn là xuống ngay tầng dưới. Với em là thế đó cụ hehe

taiadau

Xe điện
Ăn uống nhà hàng hay xem phim thì lâu lâu gia đình mới đi 1 lần, lúc đó đóng xe đi cũng thoải mái thư giản hơn là xuống ngay tầng dưới. Với em là thế đó cụ hehe
Thực ra để so sánh nó khó vì tiêu chí mỗi người khác nhau, còn đơn giản thì so giá mua thôi, mà giờ giá tù mù cũng chả biết đâu mà lần. Còn mua nhà là để phù hợp với nhu cầu của cá nhân mình, cụ thấy Westpoint phù hợp với cụ hơn thì cụ mua WP là chuẩn rồi, chúc mừng cụ.

Nicknguyen68

Xe đạp
Thực ra để so sánh nó khó vì tiêu chí mỗi người khác nhau, còn đơn giản thì so giá mua thôi, mà giờ giá tù mù cũng chả biết đâu mà lần. Còn mua nhà là để phù hợp với nhu cầu của cá nhân mình, cụ thấy Westpoint phù hợp với cụ hơn thì cụ mua WP là chuẩn rồi, chúc mừng cụ.
Chuẩn rồi cụ. Cảm ơn cụ nhé

long_bong

Xe hơi
Mỗi người 1 ý và theo sở thích thì mọi so sánh nó khập khiễng và vô cùng, em nhất trí với cụ. Tuy nhiên, theo em được biết thì vật tư sử dụng cho skylake là cùng với metropolis, còn bên WP là thấp hơn cụ ah. Ah, đấy là do em mua bên skylake đợt đầu nên xe cộ slot các thứ thoải mái, còn cụ mua bây giờ khi gửi xe skylake hết slot và so sánh với WP đc slot thoải mái thì nó lại khác.

Chỉnh sửa cuối:

tung1207

Xe đạp
Vật liệu của Skylake giống với Metropolis thật hả bác. Em thấy cư dân Skylake phàn nàn nhiều về vụ kính cách âm kém và điều hòa Mitsubishi

hvn146

Xe đạp
The Matrix one các cụ thấy sao ah ?

KeanuR

Xe tăng
Mỗi người 1 ý và theo sở thích thì mọi so sánh nó khập khiễng và vô cùng, em nhất trí với cụ. Tuy nhiên, theo em được biết thì vật tư sử dụng cho skylake là cùng với metropolis, còn bên WP là thấp hơn cụ ah. Ah, đấy là do em mua bên skylake đợt đầu nên xe cộ slot các thứ thoải mái, còn cụ mua bây giờ khi gửi xe skylake hết slot và so sánh với WP đc slot thoải mái thì nó lại khác.
Cụ nghe lộn rồi
Skylake cdt là cty Công viên trung tâm
Westpoint là Cty Metropolis cùng cty với Metropolis Liễu Giai
Tất nhiên là đều là vin nhưng theo lời cụ nói thì đúng là nói lộn.
Nhiều ng đánh giá westp về chất lượng bàn giao vs xây dựng cc vin ở HN hiện chỉ sau Metropolis và giống Metropolis tới 70%-80% (khác kính, điều hoà, hành lang vv)

Chỉnh sửa cuối:

xebuyt

Xe tăng
Chúc mừng cụ chốt được nhà ưng ý. Trước em cũng xem wp xong chốt skl vì hồi đó wp chưa bàn giao, em thấy wp cũng được, có ko gian cũng thoáng.
Nhưng hôm trước qua nhà anh bạn ở w2 lúc lên từ hầm để xe để đón người ở sảnh thì đi hơi lòng vòng, có lúc phải phi hẳn ra ngoài đường.
Wp thì chắc phải toà bên trong cùng (hình như w3) mới đỡ ồn chứ nó cũng sát vđ3.

Nicknguyen68

Xe đạp
Cụ có nhầm không nhỉ, mắt thường em nhìn thì thấy chất lượng bàn giao Westpoint tốt hơn skylake cụ ạ.

Nicknguyen68

Xe đạp
Chúc mừng cụ chốt được nhà ưng ý. Trước em cũng xem wp xong chốt skl vì hồi đó wp chưa bàn giao, em thấy wp cũng được, có ko gian cũng thoáng.
Nhưng hôm trước qua nhà anh bạn ở w2 lúc lên từ hầm để xe để đón người ở sảnh thì đi hơi lòng vòng, có lúc phải phi hẳn ra ngoài đường.
Wp thì chắc phải toà bên trong cùng (hình như w3) mới đỡ ồn chứ nó cũng sát vđ3.
W2 cũng không ồn đâu cụ. Em chọn W2 vì tiện xuống vườn treo và bể bơi hơn.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Em không nhất thiết khu đó cụ ạ, nhưng ưu tiên của em là chỗ để xe phải đảm bảo đăng ký được luôn. Em ở khu ngoại giao đoàn hay Mỹ đình hay kể cả ra smartcity, nam an Khánh cũng OK hết vì cũng ko ngại xa cụ ạ.gardenia e tưởng lot để xe cũng khá khó hay sao cụ
Nếu mục để xe là ưu tiên nhất, thì cụ có thể tham khảo Dcapitale, 3 hầm còn rộng lắm

TsarPutin

Xe tăng
Nhà e ở wp đây, bên wp thì vẫn cấu tạo hầm như bên Skylake khác gì đâu cụ, vào hầm gửi xe thì đi vào cửa xoay đến thang máy là đi lên các tầng thôi có gì mà lòng vòng ah? Ngoài ra có thang bộ bên cạnh, ai k thích có thể đi bộ, hầm thì thừa hẳn 1 hầm vì không có vincom
Wp là lô 3 mặt tiền, có đường đi vòng tròn quanh, sắp tới làm nốt đường ra đường Mễ Trì là rất thoáng
Hiện cư dân đã ở gần hết nhưng vẫn rất thoáng, đi thang máy chủ yếu đi mình, cư dân bắt đầu gắn kết và đoàn kết, ở rất thích.

Chỉnh sửa cuối: