Thảo luận Tư vấn mua xe cho người mới chơi

pkl my life

Đi bộ
chào các tiền bối, những ai đam mê xe pkl, những người đã sở hữu cũng như chưa hoặc sắp sở hữu một em pkl có kinh nghiệm về motor pkl. nay em mạo muội vào forum xin ý kiến các anh để tham khảo vấn đề như sau:
tình hình là em đã sở hữu bằng a2, chạy raider 150 được một năm giờ muốn chuyển sang sport bike với điều kiện hiện có là có thể rước 1 em yamaha r1 về nhưng em băn khoăn sợ không đủ sức nài em nó. vậy mấy anh có thể tư vấn các bước chuyển từ pkn sang pkl dùm em đồng thời tương thích với mỗi phân khúc là loại xe nào dễ chạy và làm quen trong thời gian bao lâu đồng thời tiết kiệm chi phí tối đa.cám ơn các anh trước.

buidoimiennui

Xe điện
Lo tiền hơn lo sức cụ ạ, cụ có thể ăn nhiều, rồi tập gym sẽ khoẻ lên, cỡ nào cũng nài tất, có tiền thì cứ múc thôi cụ, chỉ cần ý thức một điều: nhanh một giây, chậm cả đời.

Theo em cụ mua cbr600 là quá đủ cho sport. Vừa dễ nài, honda lành, vừa an toàn, lại đáp ứng đủ nhu cầu sport. 120 ngựa của cbr600 đủ thoả mãn rồi.

vuongminhgian

Xe buýt
chào các tiền bối, những ai đam mê xe pkl, những người đã sở hữu cũng như chưa hoặc sắp sở hữu một em pkl có kinh nghiệm về motor pkl. nay em mạo muội vào forum xin ý kiến các anh để tham khảo vấn đề như sau:
tình hình là em đã sở hữu bằng a2, chạy raider 150 được một năm giờ muốn chuyển sang sport bike với điều kiện hiện có là có thể rước 1 em yamaha r1 về nhưng em băn khoăn sợ không đủ sức nài em nó. vậy mấy anh có thể tư vấn các bước chuyển từ pkn sang pkl dùm em đồng thời tương thích với mỗi phân khúc là loại xe nào dễ chạy và làm quen trong thời gian bao lâu đồng thời tiết kiệm chi phí tối đa.cám ơn các anh trước.
Mua ninja 300 chạy, mấy hôm chán thì mua cbr600 chạy, không thích nữa thấy yếu quá thì nhảy lên R1 chạy cho đã đời :))

pkl my life

Đi bộ
vấn đề ở chỗ đang chạy pkn chuyển qua pkl sợ k làm chủ được sức mạnh của xe. còn nếu để làm quen dần từ nhỏ đến lớn thì quá tốn kém để đổi xe.

buidoimiennui

Xe điện
vấn đề ở chỗ đang chạy pkn chuyển qua pkl sợ k làm chủ được sức mạnh của xe. còn nếu để làm quen dần từ nhỏ đến lớn thì quá tốn kém để đổi xe.
Làm chủ hay không do não chứ bác, do gì xe đâu ạ :)) bác là người bốc đồng, thích thể hiện, chạy nhanh thì ko làm chủ được xe, còn bác điềm đạm, chạy từ tốn thì đâu có sao. Có nhiều người lên thẳng 1000c chạy ổn, nhưng cũng có người lên cc từ từ nhưng vẫn đo đường.

mutang1967

Xe tăng
Quan trọng là cách mình chạy như thế nào thôi em chạy tư 125 lên 400 thấy bình thường nhưng hôm nọ mượn cu em con z900 đúng là một trời một vực ạ

Gửi từ IM-A890S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk