[Funland] Tư vấn tủ giặt khô - LG hay SAMSUNG

Wakeup

Xe điện
Vợ em phân công cho em mua cái tủ giặt khô vì thấy tiện lợi cho việc chăm sóc quần áo, áo dài, đồ len dạ, váy vóc, …
Em thấy trên thị trường hiện đang có 2 hãng có tủ giặt khô là LG và SAMSUNG, giá cả đều sàn sàn như nhau. Nhưng em không biết chọn hãng nào. Các tiêu chí là bền, giặt sạch, ổn định, chế độ bảo hành
Các bác tư vấn giúp em nên chọn hãng nào?
Và nên mua loại 3 giá hay 5 giá treo? (Dùng cho 2 người)

Cám on các bác trước🍺🍺🍺🍺🍺

Taihoatu

Xe lăn
Như nhau, nhưng máy giặt em nghiêng về LG hơn, và thực tế đã chứng minh máy giặt LG tốt hơn

Yến sào Mợ Thảo

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em cũng đang có nhu cầu, vào hóng CCCM để chọn

Vợ em phân công cho em mua cái tủ giặt khô vì thấy tiện lợi cho việc chăm sóc quần áo, áo dài, đồ len dạ, váy vóc, …
Em thấy trên thị trường hiện đang có 2 hãng có tủ giặt khô là LG và SAMSUNG, giá cả đều sàn sàn như nhau. Nhưng em không biết chọn hãng nào. Các tiêu chí là bền, giặt sạch, ổn định, chế độ bảo hành
Các bác tư vấn giúp em nên chọn hãng nào?
Và nên mua loại 3 giá hay 5 giá treo? (Dùng cho 2 người)

Cám on các bác trước🍺🍺🍺🍺🍺
Cụ mua 2 cái, một cái cho cụ, một cái cho gấu, mỗi cái 1 hãng sau đó tự so sánh cho chuẩn :D

sudichat2002

Xe container
Cái này k thể gọi là tủ giặt khô đc cụ, nó phải gọi là tủ chăm sóc quần áo, nó k có chức năng giặt sấy được hoàn toàn...
Đồ đắt tiền, vest dùng thì ok...

Wakeup

Xe điện
Cái này k thể gọi là tủ giặt khô đc cụ, nó phải gọi là tủ chăm sóc quần áo, nó k có chức năng giặt sấy được hoàn toàn...
Đồ đắt tiền, vest dùng thì ok...
Em gọi từ giật khô có ngắn gọi chứ gọi đúng và đủ thì dài quá.
Còn theo bác thì nên chọn mua loại nào?

Được gửi từ iOtofun - Otofun

Spike

Xe tăng
Em gọi từ giật khô có ngắn gọi chứ gọi đúng và đủ thì dài quá.
Còn theo bác thì nên chọn mua loại nào?

Em đang dùng LG 2 móc + 1 cái quần. Nói chung dùng chăm sóc vest thì toẹt vời. À, nó chăm sóc thôi chứ không phải máy giặt khô đâu ạ. Chủ yếu là khử mùi, làm quần áo thơm tho :D

F.ACURA

Xe container
Chỉ dùng khử mùi, diệt khuẩn (chả biết có diệt đc ko), nói chung là thích thì mua. Nhà e 3 năm mà chắc dùng chưa hết 1 bàn tay (nói chung là chật chỗ :)) )

Wakeup

Xe điện
Em đang dùng LG 2 móc + 1 cái quần. Nói chung dùng chăm sóc vest thì toẹt vời. À, nó chăm sóc thôi chứ không phải máy giặt khô đâu ạ. Chủ yếu là khử mùi, làm quần áo thơm tho :D
Em thấy quảng cáo LG có công nghệ giặt khô Truesteamer, còn Samsung là Jet Steam đây bác.
Còn sau đó bổ xung thêm phần chăm sóc quẩn áo.
Nhưng em thấy quảng cáo là một chuyện, nên muốn hỏi ý kiến của các bác đã dùng rồi để tránh mất tiền oan.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em vote cho tủ LG chứ cũng chưa được sử dụng bao giờ :D. Em cảm thấy thương hiệu SS nó lớn hơn LG nhưng đồ có vẻ không được tốt lắm nên trong nhà em chả có đồ gì dùng SS cả, điện thoại android SS có vẻ mạnh nhất nhưng nhà em lại quen dùng ios nên chơi iphone, tivi thì hiện tại đang Sony nếu có hỏng nữa chắc chuyển qua LG, máy giặt thì LG, điều hoà Pana, tủ lạnh thì Hitachi.

Spike

Xe tăng
Em thấy quảng cáo LG có công nghệ giặt khô Truesteamer, còn Samsung là Jet Steam đây bác.
Còn sau đó bổ xung thêm phần chăm sóc quẩn áo.
Nhưng em thấy quảng cáo là một chuyện, nên muốn hỏi ý kiến của các bác đã dùng rồi để tránh mất tiền oan.

Nó là steam chứ ko phải giặt, nó không làm sạch vết bẩn được mà bác. Nói chung là rũ bụi, chăm sóc sợi vải, thơm tho quần áo bằng hơi nước nóng nên instruction nó cũng nói rõ là không phải máy giặt. Bác ra hàng giặt khô thì nó làm sạch bẩn bằng hóa chất còn đây đơn thuần chỉ có nước lã, không quay, không vò, chỉ phun sương hơi nước + rung thì không có tính năng làm sạch. Mà quần áo nhăn tút tít thì cũng không có chuyện cho vào là phẳng lì được đâu, sơ mi thì muốn mặc lại được vẫn phải là :D

_Mộc_

Xe tăng
Em đang dùng LG 5 móc, khuyên cụ mua LG 3 móc thôi, vì thường chỉ dùng vào mùa đông, khi mưa phùn, các loại áo khoác, vest, dạ … đi về treo vào giặt khô sấy khử khuẩn, hoặc đồ nào đi về mà muốn mặc lại thì treo vào, nên không cần 5 móc đâu, khi nhiều thì làm nhiều mẻ, mỗi mẻ lâu nhất chu trình có 1h thôi.

diboduoimua

Xe tăng
Hồi mới xuất hiện cái tủ này, em cũng định mua về để giặt quần áo sơ-mi, quần tây cho đỡ phải là , nhưng hỏi kỹ ra 2 chức năng em cần là giặt sạch và là phẳng thì tủ ko đáp ứng được… Giờ em vẫn chờ xem có hãng nào ra cái máy có 2 chức năng như vậy không…

Nook

Xe buýt
Thấy mấy thanh niên bán hàng nói LG rung và ồn hơn Sámung. Em đã chọn Samsung. Mai đội đấy mang đến lắp .

L.C.D

Xe container
Em cũng định mua, mà đứa bạn em mua rồi bảo là chỉ khử mùi chứ quần áo mà bẩn thì tủ giặt ko sạch đc.
Em quyết định ko mua tủ giặt nữa, mà em gom đồ lại, 1 tuần gọi dvu giặt khô đến 1 lần, họ giặt là xong mang đến nhà trả. Cơ bản là nhà em ko có quần áo đắt tiền cần bảo quản cầu kỳ.

t2b

Xe tải
E mua ss hơn 3 chục củ đợt KM vì thấy rẻ hơn LG, món này thì LG phát minh đầu tiên, thấy vk e dùng suốt kêu thích

Wakeup

Xe điện
Cụ có nhiều quần áo hãy mua 5 móc, không thì 3 móc là okie rồi. Em hồi đầu tham nên mua 5 móc của LG. Nhiều khi chỉ giặt có một cái 1 cái áo len với 1 cái áo vest nên khá phí. Nói chung giờ nó thành cái tủ treo quần áo đi làm về của em :D. Thích mỗi cái bên cánh tủ treo quần, nó ép chặt nên để một hôm là quần âu chẳng cần là cũng phẳng phiu. Đang định bán đi vì ít dùng quá thì lại thấy thớt của cụ nên chắc em lại giữ lại dùng :D.
Cám ơn th.tin của cụ.
Chắc em cũng sẽ mua loại 3 giá thôi.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Tránh xa bọn samsung hàng đểu ra.
Còn xa hơn thì tránh hàng hàn xẻng cũng tốt.