[Funland] Tư vấn và ý kiến chọn nồi cơm IH

Hoàng Gia Thành

Xe điện
Những thứ di chuyển được, nên mua đồ 220v luôn.

NNS

Xe cút kít
ngon thì cũng bình thường thôi chứ cũng chả thần thánh lắm. Cơ mà đồ ăn vào mồm, mua hàng bãi rác làm gì cho khổ.

S320

Xe điện
Cụ đạt nhà dưới khu VĂN KHÊ ko vậy?

Chào cccm sau một thời gian rảnh chân tay em đã nhận sửa nồi Ih dù không nhiều nhưng cũng rút ra một một số kinh nghiệm và các chọn nồi IH. Em chỉ nhận sửa cho ofer thôi ah, vì sửa là nghề tay trái ah.
Thứ nhất chọn nồi Ih áp suất nấu cơm ngon hơn loại ko áp suất, trong tầm tiền tuỳ thương hiệu loại 1l giá từ 800k đến 2tr tuỳ hình thức và đời.
Thứ 2 ko lên chọn loại nhiều chức năng quá vì mình chẳng dùng hết được đâu.
Thứ 3 là tránh nồi Sanyo ra vì cắm nhầm điện dòng này rất khó sửa, nó phá hỏng cả vi sử lý, 10 con cắm nhầm may ra cứu được 2 con.
Thứ 4 chọn được nồi rồi thì cccm kiếm một con ổn áp và làm một cái giá để nồi như hình dưới để trán cắm nhầm điện hỏng nồi.
Thứ 5 sau một thời gian dùng cccm nhớ vệ sinh nồi sạch sẽ vì dòng ời mới hoạc loại có Ai rồi bẩn nó cũng báo lỗi
Thứ 6 sau 3-6 háng sử dụng cccm ngó đáy xong phần khe hở chỗ quạt gió xem có bẩn không, nếu bẩn lấy cái bàn chải đánh răng vệ sinh nhé. Vì để bẩn quá dẽ hỏng các cảm biến ah
Cccm cho ý kiến tiếp ah.

carhanoi

Xe tải
Chào cccm sau một thời gian rảnh chân tay em đã nhận sửa nồi Ih dù không nhiều nhưng cũng rút ra một một số kinh nghiệm và các chọn nồi IH. Em chỉ nhận sửa cho ofer thôi ah, vì sửa là nghề tay trái ah.
Thứ nhất chọn nồi Ih áp suất nấu cơm ngon hơn loại ko áp suất, trong tầm tiền tuỳ thương hiệu loại 1l giá từ 800k đến 2tr tuỳ hình thức và đời.
Thứ 2 ko lên chọn loại nhiều chức năng quá vì mình chẳng dùng hết được đâu.
Thứ 3 là tránh nồi Sanyo ra vì cắm nhầm điện dòng này rất khó sửa, nó phá hỏng cả vi sử lý, 10 con cắm nhầm may ra cứu được 2 con.
Thứ 4 chọn được nồi rồi thì cccm kiếm một con ổn áp và làm một cái giá để nồi như hình dưới để trán cắm nhầm điện hỏng nồi.
Thứ 5 sau một thời gian dùng cccm nhớ vệ sinh nồi sạch sẽ vì dòng ời mới hoạc loại có Ai rồi bẩn nó cũng báo lỗi
Thứ 6 sau 3-6 háng sử dụng cccm ngó đáy xong phần khe hở chỗ quạt gió xem có bẩn không, nếu bẩn lấy cái bàn chải đánh răng vệ sinh nhé. Vì để bẩn quá dẽ hỏng các cảm biến ah
Cccm cho ý kiến tiếp ah.

Em xách tay cái nồi IH Toshiba về. Mua bên đấy là 2,5tr. Chỉ là hàng rẻ nhưng dùng cũng ổn. Em sẽ lưu ý khe quạt gió như cụ chỉ bảo. Cám ơn cụ!

canhhoabatdiet

Xe điện
ngon thì cũng bình thường thôi chứ cũng chả thần thánh lắm. Cơ mà đồ ăn vào mồm, mua hàng bãi rác làm gì cho khổ.
Theo em nếu mua thì mua hẳn Tiger IH (điện 220v-Made In Japan). Đắt nhưng nó là hàng chất lượng cao.

datnt1107

Xe điện
Theo em nếu mua thì mua hẳn Tiger IH (điện 220v-Made In Japan). Đắt nhưng nó là hàng chất lượng cao.
Nếu dòng 220v chập cháy thì mạch hỏng nặng hơn thằng 100v ah. Nói chung mỗi cái có một ưu điểm.

MinhKhoi2007

Xe buýt
Bê cái nồi Tiger IH tận bên Nhật về mà sao nấu mấy tháng đầu thì ngon, giờ như nồi thường.

canhhoabatdiet

Xe điện
Nếu dòng 220v chập cháy thì mạch hỏng nặng hơn thằng 100v ah. Nói chung mỗi cái có một ưu điểm.
Dùng điện nguyên bản mặc định theo nồi còn lo chuyện chập cháy hỏng nặng hơn, nhẹ hơn dòng điện khác.
Hiện tại, tại Việt Nam thì thiết bị dùng điện 110V nguyên bản em chẳng thấy nó có ưu điểm gì hơn được 220V nguyên bản cả.

happyhn

Xe container
Con Hổ và con Voi em thấy cùng công năng, chức năng giá sêm sêm.
Thực ra em cũng ko để ý nồi hãng khác vì ngày xưa khi có nhu cầu mua nồi thì em được tư vấn của mấy người bạn làm việc bên kia là dòng Zo là bền và bán chạy hơn cả. Kiểu như honda với sony bên mình