[Công nghệ] Tư vấn và ý kiến chọn nồi cơm IH

atoxet

Xe buýt
Cứ tiger, zo mà mua cụ ạ, mua gì thằng tập.
Nồi Nhật xịn thì thích nhưng Xiaomi nó rẻ khó cưỡng cụ ah, nồi 3l của nó có 1.5-1.7tr. Các sản phẩm khác của Xiaomi như điện thoại, pin dự phòng, tai nghe... đều có chất lượng tốt so với giá nên em cũng khá tin tưởng.

muoibaconcho

Xe điện
Cơm có ngon bằng nồi Nhật nội địa k cụ :D
Em đánh giá thế này:
Những điểm được:
- Cơm nấu ra ngon (nhà em dùng gạo giống Nhật). Còn ngon bằng nội địa Nhật không thì em không có nội địa N để so sánh nhưng em cho rằng cùng công nghệ cao tần thì cứ cho là cái ngon nhất của nội địa đc 10đ thì cái này cũng phải đc 7đ.
- Lòng nồi rất dày, nặng, cầm sướng tay.
- Giá hợp ví.
- Không cần đổi điện, ko sợ cắm nhầm.
- Thiết kế đẹp, phù hợp với bếp hiện đại.
Những điểm chưa đc:
- Toàn chữ khựa, dẫu là có thể dịch và dán nhãn song vẫn không bằng chữ chuẩn. Cơ mà cái này thfi nội địa N cũng vậy.
- App nhiều phần, nhiều món ăn toàn chữ Khựa. App cho phép mình chọn chế độ nấu bằng cách chụp ảnh QR code bao gạo. Song mấy cái gạo em mua chả thấy có QR code.
- Có hãng tại VN song không biết có đồ để sửa khi hỏng hay không.

muoibaconcho

Xe điện
Nồi Nhật xịn thì thích nhưng Xiaomi nó rẻ khó cưỡng cụ ah, nồi 3l của nó có 1.5-1.7tr. Các sản phẩm khác của Xiaomi như điện thoại, pin dự phòng, tai nghe... đều có chất lượng tốt so với giá nên em cũng khá tin tưởng.
Cái 1,5 củ là Xiaomi Mi Rice Cooker 2 thế hệ 2 cụ ạ. Thế hệ này bọn nó ăn gian một số thứ nên rẻ. Lòng nồi mỏng và nhẹ hơn. Nên mua con đời đầu, thế hệ 1 ổn hơn dù đắt gấp đôi.

atoxet

Xe buýt
Cái 1,5 củ là Xiaomi Mi Rice Cooker 2 thế hệ 2 cụ ạ. Thế hệ này bọn nó ăn gian một số thứ nên rẻ. Lòng nồi mỏng và nhẹ hơn. Nên mua con đời đầu, thế hệ 1 ổn hơn dù đắt gấp đôi.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Em xem qua vài chỗ thì thấy đúng là con đời 1 đắt hơn hẳn, tầm 4-4,5tr. Ngoài việc nồi mỏng và nhẹ hơn thì nó không có áp suất như gen 1.

xichlo3banh

Xe tăng
Chào cccm sau một thời gian rảnh chân tay em đã nhận sửa nồi Ih dù không nhiều nhưng cũng rút ra một một số kinh nghiệm và các chọn nồi IH. Em chỉ nhận sửa cho ofer thôi ah, vì sửa là nghề tay trái ah.
Thứ nhất chọn nồi Ih áp suất nấu cơm ngon hơn loại ko áp suất, trong tầm tiền tuỳ thương hiệu loại 1l giá từ 800k đến 2tr tuỳ hình thức và đời.
Thứ 2 ko lên chọn loại nhiều chức năng quá vì mình chẳng dùng hết được đâu.
Thứ 3 là tránh nồi Sanyo ra vì cắm nhầm điện dòng này rất khó sửa, nó phá hỏng cả vi sử lý, 10 con cắm nhầm may ra cứu được 2 con.
Thứ 4 chọn được nồi rồi thì cccm kiếm một con ổn áp và làm một cái giá để nồi như hình dưới để trán cắm nhầm điện hỏng nồi.
Thứ 5 sau một thời gian dùng cccm nhớ vệ sinh nồi sạch sẽ vì dòng ời mới hoạc loại có Ai rồi bẩn nó cũng báo lỗi
Thứ 6 sau 3-6 háng sử dụng cccm ngó đáy xong phần khe hở chỗ quạt gió xem có bẩn không, nếu bẩn lấy cái bàn chải đánh răng vệ sinh nhé. Vì để bẩn quá dẽ hỏng các cảm biến ah
Cccm cho ý kiến tiếp ah.

Cái giá gỗ để bếp hay quá. Mua đâu đấy cụ ơi?

Mrphamvn

Xe tăng
nhà em đang dùng Tiger IH mua mới ở VN
thấy nấu chả ngon bằng nồi cooku 4tr
Bọn nhật chỉ giỏi quảng cáo :)

TheSea

Xe tải
E kg rành lắm về nồi IH. Thấy con Sharp này khá rẻ, có mua đc kh các cụ?

Emesco

Xe điện
IH mới ở VN tầm 10tr xoong nhẹ bẫng, nồi nội địa tầm con Vista craff 9 lớp đã hơn 20tr

datnt1107

Xe điện
E kg rành lắm về nồi IH. Thấy con Sharp này khá rẻ, có mua đc kh các cụ?
Chưa có áp suất thì cũng như nồi thường thôi cụ ạ. Tìm mua loại có áp suất chân không là cơm ngon nhất ah

Chưa có áp suất cụ ah

TheSea

Xe tải
Con xiaomi này có áp suất hay chân kg gì đó kg cụ ơi? Cụ cho e tên model với ạ
Nhà em làm con Xiaomi cao tần mới keng xà beng có mấy triệu bạc. Dùng đc gần 2 năm rồi, chả bao giờ sợ nhầm điện. Cơm chín app của nó còn nhắc xuống ăn cơm.

kienjapan

Xe buýt
Nồi Panasonic nội địa này thấy nhiều bác Việt Nam sang hay mua lắm:

kienvinh

Xe container
xxx nói:
Tôi thì mua cái nồi Tiger induction heating ở Nhật.

Ngon quá cỡ thợ mộc.

Bài học rút ra là các bác đừng có nghe lời khuyên ngoài vỉa hè chi cho mệt. Cứ loại nào khá tiền, phù hợp điều kiện chi trả, thì mua thoai!

NNS

Xe ba gác
em mua từ am azon Nhật về con này, nặng chết mẹ và nấu lâu éo chịu được, nhiều chức năng, éo dùng đến bao giờ, đc cái sạch sẽ, thế thôi, chứ cơm nó nấu ra ăn cũng chả khác éo gì nồi thường đâu, thậm chí ko quen nấu còn khi nát khi khô chứ cũng éo thần thánh gì cho lắm đâu=))