[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

vta123

Xe hơi
Cám ơn cụ. Nhà em ngay cổng khu ngoại giao đoàn, ngõ 205 XĐ. Hôm nào có thời gian xin được hầu rượu cụ
chỗ ấy nhiều quán bia mới, nào em ra gần đó mà e ới là cụ phải lên với em đó

Tranha131076

Xe tăng
Trẻ nhỏ muốn học tiếng Anh tốt thì nó cần phải có 1 môi trường tiếng Anh xung quanh (bao gồm ở trường học hàng ngày, tivi, ipad ....), việc học tiếng Anh nó sẽ dựa trên bản năng của trẻ nhỏ như lúc bắt đầu biết nói. Nếu 1 tuần chỉ vài buổi ra trung tâm thì e rằng kg ăn thua. Nếu học từ bé nhưng lại kg đủ thấm vào đầu thì về sau sẽ rơi rụng hết dẫn đến lãng phí.

Còn thấm được vào đầu thì lên lớp 4, lớp 5 đã có thể tự xem phim ảnh bằng tiếng Anh rồi. Đến lúc đó thì gần như chả cần phải đi học tiếng Anh nữa, chỉ cần ở nhà xem phim ảnh, tin tức bằng tiếng Anh cũng là đủ!

STARIUS

Xe buýt
Con em 2 dua cũng học đây. Thằng lớn học 4 năm ở âpx Kim Lien, nám nay sang cấp 2 thì chuyển sang amslink. Thằng bé 7 tuổi năm nay đang học apax năm đầu. Đặc điểm apax vừa học vừa chơi là chính, cho các con tiếp cận với người nc ngoài. Thằng lớn nhà em, em thấy ổn, không đi học đâu mà thi Ác và Marri cấp 2 đc 8 và 8.5 điểm. Giao tiếp với người nc ngoài tự tin. Nhưng ngữ pháp thì kém các cụ nhé! Vì tây nó không học công thức như các cô giáo VN đâu. Mặt khác, các cụ nên mặc cả giá học nhé, em đóng cho con em chưa bao giờ vượt quá 22tr/năm đâu ạ.
Cụ cho e kinh nghiệm mặc cả với, e cũng đang tìm hiểu để cho con học.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e kinh nghiệm mặc cả với, e cũng đang tìm hiểu để cho con học.
Cụ chỉ cần nói có nhu cầu và trả khoản phí ntn thôi. Các bạn sale sẽ đi tìm các bố mẹ có con học ở đó để nhờ đăng ký xin học cho đứa thứ 2, vậy là đc giảm nhiều học phí, em k nhớ chính xác là bao nhiêu, nhưng em cũng bị các bạn ý xin như vậy

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn này, cụ nào dư dả tài chính và xác định cho cháu chơi là chính , học là phụ thì mới đăng ký học. Chứ bỏ ra vài chục triệu mà mong cháu học tốt thì không có đâu ạ.

Kinh nghiệm thực tế của em: Họ làm thương mại nhiều hơn dậy học.

Ưu điểm: Cơ sở vật chất tốt, chỗ đón tiếp phụ huynh dễ chịu. Tất nhiên thầy tây rồi. Trẻ học được tặng sao, đổi sao lấy quà kích thích tụi nó đi học....

Nhược điểm: Giáo trình lê thê. Vì họ làm kinh tế nên giáo trình lê thê cũng phải thôi. Hệ quả là cả năm trời chỉ nhồi vài từ chứ không thấy trình độ của trẻ được tăng rõ rệt gì cả. Khi nghỉ rồi nhân viên của họ vẫn đeo bám gọi điện suốt ngày mời chào, y chang kiểu bọn bảo hiểm ngày xưa, gây phiền toái cho phụ huynh.

Tốt nhất đừng vì cái test (trung tâm đek nào chả gạ test này, test nọ rồi khen con các bạn như siêu sao) mà cho con đi học. Còn nếu có điều kiện, cho nó đi học cho vui thì cũng tốt, môi trường chơi nhiều hơn học thế này cũng làm cho bọn trẻ khá là hài lòng.
F1 nhà em vừa kết thúc 2 năm Apax đây ạ, ban đầu lý do chọn Apax vì nó gần nhà em, học tiểu học không yêu cầu cao thì cứ theo Apax tạm ổn, nhưng sang THCS thì em đã phải chào Apax luôn vì kiểu vừa dạy vừa chơi nó không nạp được tí kiến thức nào cho con.... em thấy học phí khá cao so với kiến thức thu được. Nếu cho em lựa chọn lại thì em sẽ say NO

Dân Tổ

Xe container
Nhân tiện có bạn sale của Apax nào trong này cho mình góp ý lần cuối nhé. Từ tháng 1/2019 đến giờ là 10/1/2020 rồi, cứ cách 2-3 tuần lại 1 bạn sale gọi điện. Lần nào mình cũng nói là bỏ số đt của mình trong database của các bạn ra, bạn nào cũng hứa với xin lỗi.

Mình đã phải gọi lên Hotline của các bạn rồi mà tuần trước Giáng Sinh vẫn 1 bạn sale nữa gọi điện. Mệt với các bạn quá, 2 cháu nhà mình ở nước ngoài các bạn ơi.

alongcamepolly

Xe lăn
Trẻ nhỏ muốn học tiếng Anh tốt thì nó cần phải có 1 môi trường tiếng Anh xung quanh (bao gồm ở trường học hàng ngày, tivi, ipad ....), việc học tiếng Anh nó sẽ dựa trên bản năng của trẻ nhỏ như lúc bắt đầu biết nói. Nếu 1 tuần chỉ vài buổi ra trung tâm thì e rằng kg ăn thua. Nếu học từ bé nhưng lại kg đủ thấm vào đầu thì về sau sẽ rơi rụng hết dẫn đến lãng phí.

Còn thấm được vào đầu thì lên lớp 4, lớp 5 đã có thể tự xem phim ảnh bằng tiếng Anh rồi. Đến lúc đó thì gần như chả cần phải đi học tiếng Anh nữa, chỉ cần ở nhà xem phim ảnh, tin tức bằng tiếng Anh cũng là đủ!
ngấm nhanh thế cụ? cháu mấy chục năm rồi mới được ngưỡng như cụ là xem phim, ảnh để khỏi quên đó ạ!

Tranha131076

Xe tăng
ngấm nhanh thế cụ? cháu mấy chục năm rồi mới được ngưỡng như cụ là xem phim, ảnh để khỏi quên đó ạ!
Mình nhấn mạnh ở chữ "trẻ nhỏ" vì đây là thời điểm vàng để học ngoại ngữ. Ở tuổi bắt đầu đi học, khi hệ ngôn ngữ tiếng Việt chưa hình thành sâu vào đầu, nếu có được mội trường tiếng Anh tốt thì bộ não của trẻ nó tự hấp thu tiếng Anh vào đầu (giống cơ chế học tiếng mẹ đẻ). Như con mình, năm nay lên lớp 5 mà nó kg cần phải học tiếng Anh theo nghĩa thông thường nữa. Từ mới, mặt chữ, phát âm ... đều chui vào đầu thông qua xem phim ảnh, đọc sách báo. Nó khác hẳn với cách dạy tiếng Anh truyền thống cho những đứa lớn kiểu cách gì cũng phải dịch sang tiếng Việt.

Tuy nhiên cũng sẽ có điểm bất cập là khi đó tiếng Việt cũng lại yếu. Nhiều từ dùng tiếng Anh diễn đạt tốt nhưng hỏi nghĩa tiếng Việt lại kg biết là gì.

Sangrila

Xe hơi
Nay F1 nhà em được mời đi test thử buổi đầu, thấy thik, cơ sở vật chất cũng ok, các cụ có kinh nghiệm gì không chia sẻ em với ạ
Vài chia sẻ từ kinh nghiệm của em (làm việc với cả giáo viên từ Anh, Mỹ, Phil, Nam Phi, Ucraina):
- Đừng quan trọng là banr ngữ chuẩn Anh hay chuẩn Mỹ gì cả. Vì chả có giọng nào là chuẩn. Hai đứa giáo viên cùng là người Anh xịn. Một đứa sống Phía Nam, một đứa sống phía Bắc, nhưng giọng khác hẳn nhau. Tương tự hai thằng Mỹ: một thằng Oa sing tơn DC, một thằng NewYork giọng cũng khác hẳn nhau.
- Quan trọng nhất là phương pháp và kha năng sư phạm: cái này thằng Phil cực tốt. Em cũng đang cho con theo giáo viên Phil (học phí lại rẻ).

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung học như chơi mà chơi như học, trẻ con nó thích nhưng sau 2-3 năm kết thúc kỳ đóng tiền thì kết quả như kẹc

Rambo199x

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Theo e vẫn nên cho học riêng gia sư

Vtec

Xe buýt
Hi all cccm.

ku nhà e cbj hết lớp 1, muốn đki học tiếng Anh tại Apax English, cụ mợ có kinh no ji về trung tâm này chia se e ít review.

many thanks.

Red2010

Xe điện
Cụ ở khu vực nào?

Marie Lee

Xe buýt
Em quan tâm sau dịch trung tâm này ntn có gượng dậy ko?
Chỗ F1 nhà em đang học thì vẫn mở. Bên này em thấy hệ thống quản lí kém, F1 nhà em đã học ở đây gần 3 năm mà tháng nào cũng có cuộc gọi từ Apax, đọc đúng tên con hỏi xem con có muốn đến tham gia học thử ở Apax chưa? Hồi đầu em còn trả lời, về sau này cứ khi nào có cuộc gọi thế em lại hỏi em sales là Apax sắp đóng cửa chưa? Sao có cái thông tin học sinh đang học cũng không nắm được, gọi đi gọi lại.

tuantrong

Xe tải
Chỗ F1 nhà em đang học thì vẫn mở. Bên này em thấy hệ thống quản lí kém, F1 nhà em đã học ở đây gần 3 năm mà tháng nào cũng có cuộc gọi từ Apax, đọc đúng tên con hỏi xem con có muốn đến tham gia học thử ở Apax chưa? Hồi đầu em còn trả lời, về sau này cứ khi nào có cuộc gọi thế em lại hỏi em sales là Apax sắp đóng cửa chưa? Sao có cái thông tin học sinh đang học cũng không nắm được, gọi đi gọi lại.
Em cũng bị i như cụ, nhưng sau mấy lần mắng thì đã được đưa ra khỏi danh sách khách hàng tiềm năng thì phải. Nhưng giờ em lại muốn 1 cơ sở khác của bên đó gọi để em cho nhóc nhà em đi test xem cơ sở hiện tại có ổn ko. :(

Thanh fotuner

Xe tải
Giáo trình dạy rất chậm. Chậm tiến bộ.
Bây giờ học tiếng Anh có rất nhiều trung tâm mở ra, họ lấy giáo trình của Mỹ (ví dụ bộ LA Wonder), học đúng sách Văn học trẻ em bản xứ học. Học hay lắm, mà con tiến bộ nhanh. Học phí rẻ hơn BC hay ILA hay Appollo nhiều mà hiệu quả cũng chả kém.
Hoặc cụ tìm các nhóm nhỏ do phụ huynh tự mở. Bạn bè em set up 1 lớp 10 cháu tại nhà riêng mời hẳn giáo viên có chứng chỉ quốc tế dạy. Mà học phí 1 cháu có 100k/h.

Vtec

Xe buýt
Giáo trình dạy rất chậm. Chậm tiến bộ.
Bây giờ học tiếng Anh có rất nhiều trung tâm mở ra, họ lấy giáo trình của Mỹ (ví dụ bộ LA Wonder), học đúng sách Văn học trẻ em bản xứ học. Học hay lắm, mà con tiến bộ nhanh. Học phí rẻ hơn BC hay ILA hay Appollo nhiều mà hiệu quả cũng chả kém.
Hoặc cụ tìm các nhóm nhỏ do phụ huynh tự mở. Bạn bè em set up 1 lớp 10 cháu tại nhà riêng mời hẳn giáo viên có chứng chỉ quốc tế dạy. Mà học phí 1 cháu có 100k/h.
E chưa thử form này bjo, chưa tìm được mối học