[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

humxam75

Xe điện
Em tưởng Apax sắp sập rồi

camlan

Xe đạp
Cháu khuyên các bác đừng đưa con học ở Apax. Bọn này tuyển giáo viên toàn tây balo, không bằng cấp (mà có thì toàn chứng chỉ tiếng Anh hạng tép diu).

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Chỗ F1 nhà em đang học thì vẫn mở. Bên này em thấy hệ thống quản lí kém, F1 nhà em đã học ở đây gần 3 năm mà tháng nào cũng có cuộc gọi từ Apax, đọc đúng tên con hỏi xem con có muốn đến tham gia học thử ở Apax chưa? Hồi đầu em còn trả lời, về sau này cứ khi nào có cuộc gọi thế em lại hỏi em sales là Apax sắp đóng cửa chưa? Sao có cái thông tin học sinh đang học cũng không nắm được, gọi đi gọi lại.
em lại cho F1 em hay học lagualink vì f1 em toàn được km học bổng bên này, ngoài ra e vẫn cho học 1 cô 2 trò, lên trung tâm này em ko quan tâm lắm mời cũng nhiều em chẳng cho tham gia :D

f320

[Tịch thu bằng lái]
1. Vừa học vừa chơi

2. Học phí cao

3. Dành cho con nhà giàu có chỗ giao tiếp với người nước ngoài

nvh_hn

Xe container
Cụ kiếm cô gia sư cho học túc tắc thôi.

tienlong

Xe buýt
APAX đang gặp khó khăn nhé:

Vtec

Xe buýt
Giáo trình dạy rất chậm. Chậm tiến bộ.
Bây giờ học tiếng Anh có rất nhiều trung tâm mở ra, họ lấy giáo trình của Mỹ (ví dụ bộ LA Wonder), học đúng sách Văn học trẻ em bản xứ học. Học hay lắm, mà con tiến bộ nhanh. Học phí rẻ hơn BC hay ILA hay Appollo nhiều mà hiệu quả cũng chả kém.
Hoặc cụ tìm các nhóm nhỏ do phụ huynh tự mở. Bạn bè em set up 1 lớp 10 cháu tại nhà riêng mời hẳn giáo viên có chứng chỉ quốc tế dạy. Mà học phí 1 cháu có 100k/h.
E mạn Định Công cụ có biết trung tâm nào phù hợp k

tieunhupha

Xe điện
F1 của em và của em trai em học cùng lớp Apax (còn có 1 cháu trong xóm học cùng nữa) và em thấy chất lượng rất chán. Bình thường em ko để ý cho đến khi có Covid nên phải theo dõi cháu học onl. Chỗ này học rất lớt phớt theo kiểu có môi trường chứ ko bài bản lắm. Hôm vừa rồi cài soft học onl thì soft chỉ dùng được cho Android chứ Ios thì chịu.
Chỗ này gần nhà em nhất nên đi học thì tiện nhưng kiểu này chắc hết đợt sẽ phải tính lại (hết đợt vì lúc em cho cháu học có mua 1 lô vài khóa để được discount).

Vtec

Xe buýt
E đag phân vân quá, đầu tư mất tiền và tjan cũng muốn cân nhắc làm sao đạt hiệu quả chút

sonifs78

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu đúng như cụ thớt. hóng các cụ chia sẻ thêm

ATB

Xe buýt
Giáo trình dạy rất chậm. Chậm tiến bộ.
Bây giờ học tiếng Anh có rất nhiều trung tâm mở ra, họ lấy giáo trình của Mỹ (ví dụ bộ LA Wonder), học đúng sách Văn học trẻ em bản xứ học. Học hay lắm, mà con tiến bộ nhanh. Học phí rẻ hơn BC hay ILA hay Appollo nhiều mà hiệu quả cũng chả kém.
Hoặc cụ tìm các nhóm nhỏ do phụ huynh tự mở. Bạn bè em set up 1 lớp 10 cháu tại nhà riêng mời hẳn giáo viên có chứng chỉ quốc tế dạy. Mà học phí 1 cháu có 100k/h.
Cụ có chỗ nào mời giới thiệu em cái. đội ơn cụ. em gọi mấy chỗ thuê về dạy mà chưa dc.

Chu An

Xe điện
Nhìn cái cảnh ba bốn săn sóc viên vây quanh 1 phụ huynh để tư vấn mà hãi. Có cảm tưởng đó là một công ty chuyên bán bảo hiểm chứ k phải là 1 trung tâm Anh ngữ. Họ nghiên cứu tâm lý khách hàng rất cẩn thận, đánh thẳng vào tâm lý thích cái đẹp của phụ nữ. Em cho rằng có đến 90% phụ huynh đăng kí cho con vào đây học là mẹ chứ không phải ông bố. Chỉ cần bốt face và ai đó hỏi đầy ghen tị "Úi, học Apax à?" là thỏa mãn òi. F1 nhà em bị tống vào đây sau chỉ một cuộc tham quan của gấu và bà chị chồng. Về chỉ tấm tắc khen "đẹp lắm, thích lắm" chứ hoàn toàn không thấy nói đến chất lượng giáo dục.

dig31

Xe buýt
Trước em còn đắn đo mãi Apax với Apollo, xong cho F1 học Apollo nửa năm đi hết 20 củ mà chả thấy tiến bộ gì lắm, cái kiểu chơi mà học thế này có vào thì cũng cực chậm, em nhà nghèo ko đú được. Xong 1 lần bọn Apax nó lấy đc số đt của gấu mẹ thế là bảo cho test thử, hí ha hí hửng bắt em mang F1 đi test, mịa, nó đưa F1 nhà em vào cho ngậm cái kẹo rồi bố nó bị 3-4 đứa ra tư vấn nhức hết cả đầu, về em mắng cho gấu mẹ 1 trận >_<.
Sau em mua cái Monkey Junior 500k 1 năm ở nhà mấy mẹ con tự học với nhau, sau 1 năm trình độ lên khá là tốt, em vừa mua thêm 2 năm nữa. Các cụ cứ ngâm cứu xem sao

Sfgs

Xe buýt
E là dân bên ngữ nên Em khuyên thật các bác là cái Apxx này thì vào học chất lượng không tốt như quảng cáo đâu. Toàn phông bạt, lôi kéo khách hàng thôi. Người Việt mà lập thì các cụ nên kiếm chứng lại chất lượng vì bây h thuê Tây ở ngoài vào rất dễ nhưng họ lại không có kinh nghiệm sư phạm,cái này mình cũng không biết đc. Học thì cho chơi nhiều thì cháu nào chả thích. Các cụ có phải ngày nào cũng ngồi kiểm tra quá trình học đâu. Ông chủ người Việt có tư duy rất chán là làm ăn không có 1 quy trình cụ thể nào cả, nhiều trung tâm vừa bắt giáo viên làm tư vấn rồi làm sổ sách, chỉ chăm chăm làm sao thu hút được người học ban đầu, còn các việc custumer service thì rất chán, đúng kiểu đem con bỏ chợ luôn.

Thanh fotuner

Xe tải
E mạn Định Công cụ có biết trung tâm nào phù hợp k
Mình biết 2 trung tâm học giáo trình Mỹ, con cháu đã trải nghiệm.
Trung tâm Anh ngữ Alaska ở Nguyễn Thị Định.
Một trung tâm nữa là của cô Khổng Kim Huệ ở Khuất Duy Tiến.
100% giáo viên nước ngoài, có trình độ, đang giảng dạy tại các trường song ngữ và quốc tế.
Giáo trình chính là sách Language Art của học sinh bản ngữ. Ưu điểm giáo trình này mình sẽ nói vào lúc khác.
Ngoài ra còn một số trung tâm nữa có dạy sách của học sinh bản ngữ nhưng mình không có trải nghiệm nên không biết chất lượng thực sự.l

Fan_Nadal

Xe buýt
Trước em còn đắn đo mãi Apax với Apollo, xong cho F1 học Apollo nửa năm đi hết 20 củ mà chả thấy tiến bộ gì lắm, cái kiểu chơi mà học thế này có vào thì cũng cực chậm, em nhà nghèo ko đú được. Xong 1 lần bọn Apax nó lấy đc số đt của gấu mẹ thế là bảo cho test thử, hí ha hí hửng bắt em mang F1 đi test, mịa, nó đưa F1 nhà em vào cho ngậm cái kẹo rồi bố nó bị 3-4 đứa ra tư vấn nhức hết cả đầu, về em mắng cho gấu mẹ 1 trận >_<.
Sau em mua cái Monkey Junior 500k 1 năm ở nhà mấy mẹ con tự học với nhau, sau 1 năm trình độ lên khá là tốt, em vừa mua thêm 2 năm nữa. Các cụ cứ ngâm cứu xem sao
Cụ bán MonkeyJunior à? :)) nếu ko phải cụ bỏ quá :)) chứ nghe cụ kể xong đoạn cuối giống mấy ống bác sĩ dọa người bệnh xong cuối chương trình quảng cáo bán thực phẩm chức năng :)) em hay xem mấy c trình tư véo sức khỏe nên toàn ngồi đoán xem hôm nay tui nó bán gì :))

cuBi07

Xe tải
Em cũng đang định đăng ký cho con học ở đây, thế thì phải nghiên cứu thêm rồi

Mrs.Xòa

Xe tải
Em trai em từng làm tư vấn tuyển sinh cho apax(mà đợt dịch rồi nó nghỉ mất rồi) cá nhân e thấy apax khá ok, học phí có hơi cao nhừng chất lượng và CT thi cử quá ư là xứng đáng đồng tiền,

• Vodka
Reactions: htr

TPS

Xe điện
Nhà em hai đứa học Apax thấy cũng không có gì đáng chê trách.
Covid cho các cháu học free online, vẫn có giáo viên và trợ giảng.
Hơn chán mấy cái trường quốc tế tư thục thu 100% học phí covid mà online lỗi tùm lum tá lả. Sau covid phụ huynh phản đối cho con nghỉ chuyển trường hàng loạt.

• Vodka
Reactions: htr