tư vấn về xe gentra 2008

elitek

Xe buýt
Chả là em định lấy lại xe gentra 2008 màu trắng, đi được 3.8 vạn.
Xem sơ qua thì em thấy một mắt trước bị đọng nước thôi. máy nổ cũng khá êm (máy móc thì em chịu).
Vì là người quen nên ko biết nên trả giá bao nhiêu ạhh :-?
Các cụ tư vấn hộ em 3 mức giá: người thân, người quen biết sơ sơ, và thị trường tự do với ạhh

Chỉnh sửa cuối:

luyen82

Xe đạp
neu mang ten Tu nhan thi khoang 280trieu-290trieu, ten cty thi 260-270trieu ban a

luyen82

Xe đạp
e chưa mua đc nhưng mọi người tư vấn cho e giá đấy, e quyết định mua e Kia Morning của Trường Hải bác ạ, làm con AT đi cho nhàn, đi 1 or2 năm để lại cho Vợ cả đi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chả là em định lấy lại xe gentra 2008 màu trắng, đi được 3.8 vạn.
Xem sơ qua thì em thấy một mắt trước bị đọng nước thôi. máy nổ cũng khá êm (máy móc thì em chịu).
Vì là người quen nên ko biết nên trả giá bao nhiêu ạhh :-?
Các cụ tư vấn hộ em 3 mức giá: người thân, người quen biết sơ sơ, và thị trường tự do với ạhh
Người thân : Tùy tâm.
Quen sơ sơ + Thị trường tự do : Ra thợ hỏi bán lấy giá sau đó cộng thêm 10 củ vào! Thoải mái cả đôi bên!

quatmo212

Xe điện
em nghĩ là tầm ~270t ạ

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Đời 2008 đã có TC Euro nảy sinh bệnh òa ga vô phương cứu chữa. Cân nhắc kỹ trc khi mua.

vietlt111

Xe hơi
Xe mới bây giờ đâu non 350tr. Cộng tất tần tật các loại trước bạ, đăng kiểm, đăng ký....tầm 400 (Là tính theo Obama ngân hàng bác nhể?). Lắp thêm linh tinh không tính.
- Lăn ra khỏi Gara mất 50tr.
- Đi ~ 4 vạn mất thêm 40tr nữa.
- Đời 2008, sâu so với hiện tại khoảng 2 năm mất thêm 20tr nữa.
Vậy là còn 290tr. Mang tên cty thì tùy bác đàm phán. Nhưng chắc khổ chủ bán xe mất thêm 15 - 20tr nữa tầm 270 - 280 là bác mua được rồi!
Em là em cứ tính thế! Các cụ nhỉ?
Dưng mà nếu cụ nào mua Gentra của em, cũng xe cty em thì e rằng e lại không tính thế!;;)
Chúc cụ mau mua được xe!:>

elitek

Xe buýt
tình hình là em đã xem xe.
Đi 3.8 vạn biển 30K, xe màu trắng (kiểm tra qua độ mòn của đĩa phanh thấy cũng hợp lý). Một mắt đọng nước (em cho là ko quá quan trọng).
Tuy nhiên có vài điểm em lưu tâm, thắc mắc ko biết hỏi ai.

Thứ nhất là lẫy kéo mở cốp và mở nắp xăng ở ghế lái thì rỉ rất nhiều, kẹt cứng rất khó kéo, và hầu như không có tác dung.
Chủ xe toàn lấy chìa khóa tự mở cốp sau và lấy tay mở nắp bình xăng :-/ Còn chìa điều khiển từ xa thì chủ kêu là để ở nhà, trẻ con nó nghịch vứt đi đâu mất (em nghĩ là mất rồi, nên cứ nói là như thế thôi). Phải chăng vì chủ xe toàn xài khóa, hoặc điều khiển từ xa để mở cốp nên lâu dần cái lẫy cốp ko được sử dụng nó bị rỉ, cứng lại.

Thứ hai là nhìn vào hốc gầm chỗ mấy cái bàn đạp thì em thấy nó cũng đã rỉ sét như xe taxi biển 29z mà em đã tham khảo sau đó. Không hiểu là xe Gentra nó dễ bị rỉ sét ở mấy điểm này có đúng ko ạ

Thứ ba là xe này nắp cốp sau và nắp máy nó không khít lắm. Nắp máy vênh cong vồng cao lên 2 mm so với bình thường ở bên phải. Có vẻ cũng có vấn đề. Có phải xe gentra nó đều không khít lắm phải ko ạ.

Thứ tư là xe này táp lô phía trên màu trắng (sáng), chứ không phải màu đen. Nếu đi ban ngày, ban đêm có ảnh hưởng tầm nhìn không ạhh.

Thứ năm là biển số của xe có thừa ra mấy cái lỗ bắn đinh nhưng ko có đinh bắn vào. Giống như kiểu biển số bắn thừa 4 cái đinh rồi rút ra, lắp sang chỗ khác ấy. Cả biển sau lẫn biển trước luôn ạhh.

Cuối cùng là do mấy hôm nay tỉ giá lên cao, vàng lên, thị trường biến động. Bác chủ xe muốn đưa giá em nó lên trên 300 củ ạhh

Xe em nó thì không bị òa ga (em mới kiểm tra ở tốc độ thấp thôi :-/ )
bác nào có kinh nghiệm về xe này giúp em nhanh nhanh ạhh

Chỉnh sửa cuối:

tangoctuan

Xe hơi
Tản mạn chút với cụ chủ thớt nhé: ;))
+ Thứ 1: Về cái lẫy. Cốp sau thì có thể dùng chìa (cơ) để mở trực tiếp chứ nắp xăng thì dứt khoát phải mở bằng lẫy, mở lẫy xong mới ra dùng tay để bật nắp hẳn ra đc, cái này là chuyện bình thường, xe nào cũng vậy. Nhưng còn chuyện cụ nghĩ lâu ko dùng nên nó bị rỉ sét, cứng lại thì nhà cháu ko nghĩ vậy đâu. Liệu có khả năng bác chủ xe đi ra đi vào "vô tình" sao đó đạp phải mấy cái lẫy này ko? 2 lẫy này ở sát nhau, cùng ngỏm.
+ Thứ 2: Nhà cháu ko rõ lắm về Gentra nhưng suy nghĩ ban đầu có thể do dòng này lắp ráp trong nước nên độ bền kim loại cũng ko đc như xe nhập nguyên chiếc về, nếu vậy thì đây chỉ là lỗi chung của dòng này mà thôi. Cái này thì ko dám chắc nên phải tham khảo thêm ý kiến các cụ cao tăng sắp vào nữa.
+ Thứ 3: Dù ko hiểu về Gentra nhưng dứt khoát rằng ban đầu xe nào cũng đều khít khìn khịt cả cốp sau lẫn capo, hơn nữa nếu ko khít mà do bản thân xe nguyên bản đã thế thì nó phải ko khít đều nhau, chứ bên vênh bên ko, bên vênh ít bên vênh nhiều thì rõ ràng là ko hợp lý rồi.
+ Thứ 4: Nhà cháu nghĩ ko vấn đề về điều này đâu. Có chăng vào buổi tối khi xe trước giương pha thì sẽ hơi bị bóng hoặc lóa tí thôi, nhưng cũng ko ảnh hưởng giề.
+ Thứ 5: Cái này chưa hiểu vì sao, xin chưa có câu trả lời. Nhưng chỉ tư vấn cho cụ về mặt nguyên tắc, thì đã tạo ra cái gì tức là phải có nguyên do của nhà sản xuất, ko bao giờ thừa. Cụ xem nếu cái lỗ đó có tác dụng gì thì suy ra là trường hợp nào thôi.
+ Cuối cùng: Cũng đúng vì giá thị trường đang "điên", nhưng nếu múc đc với tầm 300-350 (vào thời điểm này thôi nhé) củ thì với một con xe ngon cũng ko đến nỗi quá đâu cụ nhé. (Dĩ nhiên giá đó là đã tính TOTAL A - Z rồi nhé).
Chúc cụ mau cưới được vợ hai! Nhớ vodka nhà cháu đới.

Dunga

Xe buýt
Hôm nọ em vào gara bắn vết xước, xe đk tháng 10/2009, chạy đến 9/11/2010 được 6732km, bác chủ gara bảo nếu bán bác lấy 290, nghĩ mà tủi.

vietlt111

Xe hơi
tình hình là em đã xem xe.
Đi 3.8 vạn biển 30K, xe màu trắng (kiểm tra qua độ mòn của đĩa phanh thấy cũng hợp lý). Một mắt đọng nước (em cho là ko quá quan trọng).
Tuy nhiên có vài điểm em lưu tâm, thắc mắc ko biết hỏi ai.

Thứ nhất là lẫy kéo mở cốp và mở nắp xăng ở ghế lái thì rỉ rất nhiều, kẹt cứng rất khó kéo, và hầu như không có tác dung.
Chủ xe toàn lấy chìa khóa tự mở cốp sau và lấy tay mở nắp bình xăng :-/ Còn chìa điều khiển từ xa thì chủ kêu là để ở nhà, trẻ con nó nghịch vứt đi đâu mất (em nghĩ là mất rồi, nên cứ nói là như thế thôi). Phải chăng vì chủ xe toàn xài khóa, hoặc điều khiển từ xa để mở cốp nên lâu dần cái lẫy cốp ko được sử dụng nó bị rỉ, cứng lại.

Thứ hai là nhìn vào hốc gầm chỗ mấy cái bàn đạp thì em thấy nó cũng đã rỉ sét như xe taxi biển 29z mà em đã tham khảo sau đó. Không hiểu là xe Gentra nó dễ bị rỉ sét ở mấy điểm này có đúng ko ạ

Thứ ba là xe này nắp cốp sau và nắp máy nó không khít lắm. Nắp máy vênh cong vồng cao lên 2 mm so với bình thường ở bên phải. Có vẻ cũng có vấn đề. Có phải xe gentra nó đều không khít lắm phải ko ạ.

Thứ tư là xe này táp lô phía trên màu trắng (sáng), chứ không phải màu đen. Nếu đi ban ngày, ban đêm có ảnh hưởng tầm nhìn không ạhh.

Thứ năm là biển số của xe có thừa ra mấy cái lỗ bắn đinh nhưng ko có đinh bắn vào. Giống như kiểu biển số bắn thừa 4 cái đinh rồi rút ra, lắp sang chỗ khác ấy. Cả biển sau lẫn biển trước luôn ạhh.

Cuối cùng là do mấy hôm nay tỉ giá lên cao, vàng lên, thị trường biến động. Bác chủ xe muốn đưa giá em nó lên trên 300 củ ạhh

Xe em nó thì không bị òa ga (em mới kiểm tra ở tốc độ thấp thôi :-/ )
bác nào có kinh nghiệm về xe này giúp em nhanh nhanh ạhh
- Thứ 1 và thứ 2: Xe 2008? Cụ cần kiểm tra kỹ xem xe có cho tí nước Hà Lội đầu tháng 11 tràn vào qua khe cửa rửa sàn hay không mà đồng loạt han rỉ ở các chi tiết thép sát sàn xe như vậy?
- Thứ 3, về nắp cốp. Mấy em xe của Vidamco tôn vỏ có vẻ như xuất xứ từ Hàng Thùng cộng với việc đột dập rất thưa vì An Nam ta chủ trương tiết kiệm nên nhìn chung cốp cũng hơi bị bồng bềnh. Gen nhà em mới cứng cốp sau nhìn kỹ bên trái cũng hở nhiều hơn bên phải 1 chút ạ! Nắp Capo thì khít hơn. Quan trọng là nước không vào thì yên tâm cụ ạ!
- Thứ 4, là cái Tablo màu trắng kem ạ! Em Gen nội thất Design nghe đâu là của 1 chú Ý phởn sang Hàn nên tông màu nom rất nhã! Và Phởn Nhã nhất là sáng tạo quả màu Tablo này, Lái đêm thì tuyệt - Lái ngày hơi bóng nhưng lái ... dài ngày thành quen cụ ạ. Yêu là khác!
- Thứ 5, là vụ cái đinh biển số, Cái này không thuộc về Original của Gen mà do công tác đánh mã lưu hành nên chịu ạ! Cụ phải tự tìm hiểu xem!
* Về căn bệnh mãn, Òa Ga, Cụ nên đạt tốc độ đi tầm số 3 nhé. Xe em hay òa nhất với khoảng này. Và thường òa khi côn - số - phanh liên tục thôi, đường thoáng và lên được số 4,5 thì rất ok. Về lại 2 thì cũng ít bị hơn!
Em là em đóng góp cho cụ 2 bài rồi đấy nên mong cụ chóng mua xe để nhập hội Gen! ;))

Chỉnh sửa cuối:

elitek

Xe buýt
- Thứ 1 và thứ 2: Xe 2008? Cụ cần kiểm tra kỹ xem xe có cho tí nước Hà Lội đầu tháng 11 tràn vào qua khe cửa rửa sàn hay không mà đồng loạt han rỉ ở các chi tiết thép sát sàn xe như vậy?
Em là em đóng góp cho cụ 2 bài rồi đấy nên mong cụ chóng mua xe để nhập hội Gen! ;))
Cảm ơn cụ về các góp ý.
Em sẽ cân nhắc ạhh
kính cụ lần nữa.

Em mà mua xe mới em sẽ mời xxx cụ

7030

Xe buýt
Múc thôi cụ, năm hết đến nơi rồi, mà thời buổi giá cả loạn lạc thế này chẳng biết đâu mà lần cụ ạ

Khao khát

Đi bộ
Giúp e gentra màu trắng 2008 giá 220 biển 15a có Dc ko các cụ

kid6256

Xe hơi
Vãi cả topic, từ năm 2010, e có nhìn lầm ko các cụ ?