Tư vấn Xuyên 3/4 Việt với 10 - 15 ngày

ntquantn

Xe buýt

Chào các cụ mợ.

Mùa hè đã đến rồi, và sắp đến lúc em thực hiện lời hứa với 2F1 về 1 chuyến du lịch dài ngày (dự kiến 10-15 ngày). Chỉ còn chờ đứa thứ 2 thi xong lớp 6 là lên đường.

Với ước muốn du lịch khám phá nhẹ nhàng bằng 4 bánh (1 mình em lái) Dự kiến cung Hà Nội đến Nha Trang.
Mong các cụ mợ đã trải nghiệm chia sẻ với em các Lịch trình, địa điểm tham quan, vui chơi, ăn nghỉ sao cho phù hợp và thoải mái.

Thời gian chuyến đi có thể sắp xếp từ 10 - 15 ngày.
Thành phần gồm 2VC và 2 F1 (14t và 11t)
Phương tiện Esc 1 cầu.

Cảm ơn CCCM nhiều.

P/s:
Sau khi tham khảo, nghiên cứu em tập lên thử lộ trình như thế này. CCCM tư vấn giúp em xem có ổn không?

Chỉnh sửa cuối:

joyride

Xe điện
Muốn đi cho nhàn thân lại chơi nhiều lại tự lái, nhà em tư vấn thế này:

- Cụ ra ga Hàng Cỏ, mua vé tàu + gửi ô tô theo tàu.
- Lên tàu 9h00 sáng, 12h00 trưa hôm sau đến Nha Trang.
- Check in KS, túc tắc chơi. Hôm sau ô tô vào đến nơi thì lấy ra đi chơi loanh quanh.
- Lúc về túc tắc chạy ô tô ra Hà Nội, vừa đi vừa chơi là thoải mái

Đường bộ Nha Trang Hà Nội cũng không bị đèo núi gì. Nếu thích thì từ Nha Trang chạy lên Đà Lạt rồi từ Đà Lạt đi Buôn Ma Thuột - Pleiku - KonTum rồi theo đường HCM về Hà Nội cũng hay.

z300

Xe điện
Cụ muốn hỏi về cung đường nên đi/dừng? Hay hỏi về chỗ nghĩ, chỗ ăn, chơi?

ntquantn

Xe buýt

- Check in KS, túc tắc chơi. Hôm sau ô tô vào đến nơi thì lấy ra đi chơi loanh quanh.

Đường bộ Nha Trang Hà Nội cũng không bị đèo núi gì. Nếu thích thì từ Nha Trang chạy lên Đà Lạt rồi từ Đà Lạt đi Buôn Ma Thuột - Pleiku - KonTum rồi theo đường HCM về Hà Nội cũng hay.
Dạ nhà em cũng muốn tạt ngang thăm thú dọc đường cụ ạ

Cụ muốn hỏi về cung đường nên đi/dừng? Hay hỏi về chỗ nghĩ, chỗ ăn, chơi?
Vâng, cụ tư vấn giúp em cung đường và lịch trình ăn nghỉ với

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Với thời gian nghỉ như cụ định thì Em đề nghị lượt đi: Quảng Bình 2 ngày, Đà Nẵng 2 ngày, Bình Định 2 ngày, Nha Trang 2 ngày; lượt về Tuy Hòa 1 ngày, Lý Sơn 2 ngày, Huế 2 ngày, các tỉnh còn lại Quảng Trị, Hà Tĩnh, Nghệ An 1 ngày

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!

Đi dích dắc kiểu răng lược vừa đỡ mệt vừa thăm thú được nhiều nơi. Sài Gòn - Nha Trang quay đầu mới có 3k km. Chạy 15 ngày mỗi ngày chừng 4 tiếng, thoải mái thời gian ăn chơi.
Với thời gian nghỉ như cụ định thì Em đề nghị lượt đi: Quảng Bình 2 ngày, Đà Nẵng 2 ngày, Bình Định 2 ngày, Nha Trang 2 ngày; lượt về Tuy Hòa 1 ngày, Lý Sơn 2 ngày, Huế 2 ngày, các tỉnh còn lại Quảng Trị, Hà Tĩnh, Nghệ An 1 ngày
Không cần ghé Nghệ An/Hà Tĩnh để dành cho dịp cuối tuần 3 ngày nào đó là đủ, tiết kiệm thời gian thăm thú mấy nơi xa.

ntquantn

Xe buýt
Cảm ơn cụ,
Em cũng đang dự hơi giống cụ chỉ có cung từ HN- ĐN em đi nhiều rồi nên chắc sẽ ưu tiên thời gian cho đoạn ĐN-NT hơn

lttvtvn

Xe container
Chào các cụ mợ.

Mùa hè đã đến rồi, và sắp đến lúc em thực hiện lời hứa với 2F1 về 1 chuyến du lịch dài ngày (dự kiến 10-15 ngày). Chỉ còn chờ đứa thứ 2 thi xong lớp 6 là lên đường.

Với ước muốn du lịch khám phá nhẹ nhàng bằng 4 bánh (1 mình em lái) Dự kiến cung Hà Nội đến Nha Trang.
Mong các cụ mợ đã trải nghiệm chia sẻ với em các Lịch trình, địa điểm tham quan, vui chơi, ăn nghỉ sao cho phù hợp và thoải mái.

Thành phần gồm 2VC và 2 F1 (14t và 11t), Budget tiết kiệm 1 chút (tầm ~ 50 củ quay đầu).
Phương tiện Esc 1 cầu.

Cảm ơn CCCM nhiều.

P/s:
1. Em chạy đường đồi núi khá ổn, và từng lái 1 mạch vào Đà Nẵng (mất 12h)
2. Em đang có 2 voucher (Tiếc là không cho tặng được) (mỗi cái 3 ngày 2 đêm) ở Đà nẵng (nhưng 1 cái 30/6 hết hạn khả năng phải bỏ, 1 cái hạn đến 30/8).
Xăng: 300 lít, 6 triệu; Cầu đường 1 triệu; Du lịch 10 triệu, khách sạn 21 triệu (14 đêm x 1.5 triệu), Ăn 14 triệu. Tiết kiệm chi phí khách sạn thì tăng tiền ăn lên, 50 củ là thoải mái òi.

Day 1: HN-Quảng Bình, tắm biển, ngủ Đồng Hới
Day 2: Phong Nha, Thiên Đường, ngủ Đồng Hới
Day 3: Quảng Bình - Huế, Đại nội, ca Huế, ngủ Huế
Day 4: Lăng tẩm ở Huế, tối về Đà Nẵng, ngủ Đà Nẵng
Day 5: Ngũ Hành Sơn, Linh Ứng, tắm Biển, ngủ Đà Nẵng
Day 6: Bà Nà, Hội An ngủ Hội An
Day 7: Hội An - Quy Nhơn, ghé Thánh Địa Mỹ Sơn ngủ Quy Nhơn
Day 8: Kỳ Co, Eo gió, ngủ Quy Nhơn
Day 9: Qui Nhơn - Nha Trang, Vinpearland, ngủ Nha Trang
Day 10: Tua Đảo, lặn, tắm bùn, Bình Ba, ngủ Bình Ba
Day 11 Bình Ba - Quảng Ngãi; ghé Gành Đá Đĩa, Đầm Ô Loan (Tuy Hòa)
Day 13: Lý Sơn
Day 14: Lý Sơn - Đông Hà, Thành Cổ Quảng Trị
Day 15: Đông Hà - Hà Nội đường Hồ Chí Minh

Cụ google để thêm địa điểm cần thăm quan, bỏ những điểm đã đi rồi hoặc không thích đi là xong.

lttvtvn

Xe container
Cảm ơn cụ,
Em cũng đang dự hơi giống cụ chỉ có cung từ HN- ĐN em đi nhiều rồi nên chắc sẽ ưu tiên thời gian cho đoạn ĐN-NT hơn
Day 1: HN- Đà Nẵng, ngủ Đà Nẵng
Day 2: Chơi Đà Nẵng, Hội An ngủ Hội An
Day 3: Hội An - Quy Nhơn, ghé Thánh Địa Mỹ Sơn ngủ Quy Nhơn
Day 4: Kỳ Co, Eo gió, ngủ Quy Nhơn
Day 5: Quy Nhơn - Tuy Hòa ghé Gành Đá Đĩa, Đầm Ô Loan ngủ Tuy Hòa
Day 6: Tuy Hòa - Nha Trang, Vinpearland, ngủ Nha Trang
Day 7: Tua Đảo, lặn, tắm bùn, ngủ Nha Trang
Day 8: Nha Trang - Bình Ba, ngủ Bình Ba
Day 9: Bình Ba - Pleiku, ngủ Pleiku
Day 10: Pleiku - Kontum - Konplong, Măng Đen ngủ Măng Đen
Day 11 Măng Đen - Quảng Ngãi
Day 12: Lý Sơn
Day 13: Lý Sơn - Đông Hà, Thành Cổ Quảng Trị
Day 14: Đông Hà - Hà Nội đường Hồ Chí Minh

ntquantn

Xe buýt
E
Day 1: HN- Đà Nẵng, ngủ Đà Nẵng
Day 2: Chơi Đà Nẵng, Hội An ngủ Hội An
Day 3: Hội An - Quy Nhơn, ghé Thánh Địa Mỹ Sơn ngủ Quy Nhơn
Day 4: Kỳ Co, Eo gió, ngủ Quy Nhơn
Day 5: Quy Nhơn - Tuy Hòa ghé Gành Đá Đĩa, Đầm Ô Loan ngủ Tuy Hòa
Day 6: Tuy Hòa - Nha Trang, Vinpearland, ngủ Nha Trang
Day 7: Tua Đảo, lặn, tắm bùn, ngủ Nha Trang
Day 8: Nha Trang - Bình Ba, ngủ Bình Ba
Day 9: Bình Ba - Pleiku, ngủ Pleiku
Day 10: Pleiku - Kontum - Konplong, Măng Đen ngủ Măng Đen
Day 11 Măng Đen - Quảng Ngãi
Day 12: Lý Sơn
Day 13: Lý Sơn - Đông Hà, Thành Cổ Quảng Trị
Day 14: Đông Hà - Hà Nội đường Hồ Chí Minh
Rót dịu mời bác mà of lại ngăn sợ cụ say
Em kết lịch trình này của cụ rồi đới. Cụ có thêm thông tin hàng quán, ks ở mấy khu vực theo lịch trình này không cụ??

z300

Xe điện
Cụ nên tính chỗ chơi theo sở thích và phù hợp với trẻ con cấp 1.
Cung đường:
Ngày 1: Hà nội - Đồng hới.
Nên ngủ đêm đầu ở Đồng hới để duy trì sức khoẻ cả cung
Nên chạy đường HCM cho đỡ căng thẳng.
Nếu chạy HCM thì là 600km, hét 11h cả nghỉ ăn trưa và nghỉ dọc đường
Nếu sáng đi sớm 6h thì tối đa độ 5h chiều cụ đến ĐH rồi
Ăn trưa ở ngã tư Phố Châu. Dọc đường nhiều cây xăng có A95. Nhưng escape chạy 1 bình đến Đh mới phải đổ.
Đh thì cụ nên đặt Mường thanh mà ở. Tối ra bờ biển ăn hải sản khá ok
Ngày 2: Đồng hới - Hôi an
Ở 1 đêm cho trẻ con chơi thăm thú phố cổ, tắm biển ở An bàng, hải sản đó ngon, bổ rẻ. Phòng thì cụ tìm thuê luôn trong phố cổ. Thích ok chút thì đặt Victoria hoặc Belhamy.
Nếu thích cụ ở lại đây 2 tối. Đáng.
Ngày 4: Hội an - Nha Trang 500km
Nên đi sớm vì cung đường dài, đông. Ql1 hẹp. Có thể tối mịt mới đến nha trang tuỳ giao thông.
Dọc đường nên mua đồ từ hội an mà ăn uống dọc đường.
Ăn trưa: chạy đến Quy nhơn ăn trưa. Cụ vào dọc đường biển rất nhiều quán hải sản ngon
Ngay 5-6-7 nha trang:
Ăn thì bờ kè, chơi thì vào vinpearl (nếu dc cụ nên đặt VP luôn cho trẻ con chơi cho sướng)
Ở ks cụ hỏi các tour ra các đảo trong ngày rất nhiều, rẻ.
8-9-10 cụ quay ra HN. Có thể thay đổi các điểm dừng để biết.
Ví dụ: Nha trang - quy nhơn - đà nẵng/huế - hà tĩnh - hà nội
Có thời gian thì về huế cho trê con thăm quan lăng tẩm 1 đêm, về Hà tĩnh ăn cháo chim bồ câu, rẻ thăm di tích ngã ba đồng lộc
1 vài chia sẽ nhanh
Chúc ngà cụ chuyến đi an toàn và vui vẻ

Dạ nhà em cũng muốn tạt ngang thăm thú dọc đường cụ ạ

Vâng, cụ tư vấn giúp em cung đường và lịch trình ăn nghỉ với

SyMon

Xe máy
mùa hè này mà cụ lái qua miền trung là ấm lắm đó :D

Láu

Xe điện
Xăng: 300 lít, 6 triệu; Cầu đường 1 triệu; Du lịch 10 triệu, khách sạn 21 triệu (14 đêm x 1.5 triệu), Ăn 14 triệu. Tiết kiệm chi phí khách sạn thì tăng tiền ăn lên, 50 củ là thoải mái òi.

Day 1: HN-Quảng Bình, tắm biển, ngủ Đồng Hới
Day 2: Phong Nha, Thiên Đường, ngủ Đồng Hới
Day 3: Quảng Bình - Huế, Đại nội, ca Huế, ngủ Huế
Day 4: Lăng tẩm ở Huế, tối về Đà Nẵng, ngủ Đà Nẵng
Day 5: Ngũ Hành Sơn, Linh Ứng, tắm Biển, ngủ Đà Nẵng
Day 6: Bà Nà, Hội An ngủ Hội An
Day 7: Hội An - Quy Nhơn, ghé Thánh Địa Mỹ Sơn ngủ Quy Nhơn
Day 8: Kỳ Co, Eo gió, ngủ Quy Nhơn
Day 9: Qui Nhơn - Nha Trang, Vinpearland, ngủ Nha Trang
Day 10: Tua Đảo, lặn, tắm bùn, Bình Ba, ngủ Bình Ba
Day 11 Bình Ba - Quảng Ngãi; ghé Gành Đá Đĩa, Đầm Ô Loan (Tuy Hòa)
Day 13: Lý Sơn
Day 14: Lý Sơn - Đông Hà, Thành Cổ Quảng Trị
Day 15: Đông Hà - Hà Nội đường Hồ Chí Minh

Cụ google để thêm địa điểm cần thăm quan, bỏ những điểm đã đi rồi hoặc không thích đi là xong.
Lịch trình thế này là ổn đấy ạ!

z300

Xe điện
Thấy cụ chủ nhắn nhưng không đọc được. Cụ viết ở đây này

ntquantn

Xe buýt
mùa hè này mà cụ lái qua miền trung là ấm lắm đó :D
Dạ em thì đang muốn cho bọn F1 nhà em rời xa điều hòa đây, hơi nóng chút là kêu oai oái, như năm ngoái chúng gần như không ló mặt ra khỏi nhà luôn :((

z300

Xe điện
Vâng, em muốn xin thêm thông ăn ngủ nghỉ ở các khu vực đó ạ
OK cụ.

1. Đồng hới em hay thuê ở Mường Thanh Đồng hới. Có 2 cái Mường Thanh, 1 đắt 1 rẻ. Loại rẻ khoảng 800-1triệu/ tùy phòng, tùy ngày. Cụ mở Agoda đặt nhé. Phòng sạch, ăn sáng ok. Em lấy ngày 15/6 cho cụ đang 800k/phòng https://www.agoda.com/muong-thanh-holiday-quang-binh-hotel/hotel/dong-hoi-quang-binh-vn.html?checkin=2018-06-15&los=1&adults=2&rooms=1&cid=-1&searchrequestid=f7f19dd5-2a7b-46eb-9510-c86888458934&tabbed=true

Còn nếu không cụ search Agoda có rất nhiều khách sạn bình dân 500k/phòng cũng ngay loanh quanh bở biển/sông Nhật Lệ
Ăn: trước mặt Mường Thanh là bờ kè sát sông Nhật lệ có cơ man nào hàng bè hải sản. Cụ vào thấy ngay. Không thì hỏi ra bè hải sản dọc Nhật lệ. Cụ lạ đường thì ra đó là tiện nhất. Nhiều chỗ khác em chỉ biết đi khó tả

2. Hội an:

Nếu ở 2 đêm thì đặt hẳn Victoria Resort.
Mường thanh mới có em chưa ở giá cũng hạt rẻ: https://www.agoda.com/muong-thanh-holiday-hoi-an-hotel/hotel/hoi-an-vn.html?checkin=2018-06-16&los=2&adults=2&rooms=1&cid=-1&searchrequestid=5a4f271c-1067-46c3-bd70-e3179a58cb6e&tabbed=true

3. Nha Trang:
Em mới ở Ibis cũng ok. Cụ Google nhé. Có đk thì đặt Vin Pearl cho trẻ con chơi
Ăn cụ cứ hỏi khu Bờ kè bên kia cầu Trần Phú. Vô vàn nhiều nhà hagf hải sản. Lưu ý mặc cả không nhà hàng thấy biển HN nó chém cho.

Đi chơi: tour đi các đảo em không nhớ hết tên ạ. Cụ hỏi KS tour ngày. Ra đó tắm biển ăn hải sản cả ngày vui phết
4. Huế: cụ tìm khách sạn Mường thanh thì rẻ.
Lần trước em ở Saigon Morin chỗ đường Lê Lợi khá ok. Nhưng mắc khoảng 2 triệu

Đến Huế thì cụ dùng Gúc đường đi Đại nội, Lăng Khải Định, Lăng Minh Mạng ... rất dễ đi. Đến nơi gửi xe, mua vé vào thôi. Cung đi vào lưu ý đường tránh HUế CSGT Huế hay bắt nạt xe tỉnh lạ, đòi ăn chặn khá ghê. Cố gắng giữ tốc độ 80 thôi.
Tối đi chơi ăn chè Huế, cầu trường tiền ... cụ cứ hỏi lễ tân KS là chuẩn nhất
Gần Huế có khu nước nóng cũng hay nhưng nhiều lưu huỳnh, trẻ con sợ không ok

Hà Tĩnh thì cụ chọn Mường Thanh Kỳ Anh hoặc MT Phương đông ngay trung tâm. Về đó thì nghỉ ngơi ăn cháp lươn, hoặc cim bồ câu. CỤ gúc gồ ra hết. Cháo bà Bân ngay gần Mương Thanh Phương đông, đi bộ được

Sau đó hôm về gúc đường từ Hà tĩnh ra TL15 qua ngã ba Đồng lộc thăm di tích rồi về HN. Đi được 15 ngày thì thoải mái và không mệt

xuu

Xe máy
Chào các cụ mợ.

Thành phần gồm 2VC và 2 F1 (14t và 11t), Budget tiết kiệm 1 chút (tầm ~ 50 củ quay đầu).
Phương tiện Esc 1 cầu.

Cảm ơn CCCM nhiều.

P/s:
2. Em đang có 2 voucher (Tiếc là không cho tặng được) (mỗi cái 3 ngày 2 đêm) ở Đà nẵng (nhưng 1 cái 30/6 hết hạn khả năng phải bỏ, 1 cái hạn đến 30/8).
OK cụ.

1. Đồng hới em hay thuê ở Mường Thanh Đồng hới. Có 2 cái Mường Thanh, 1 đắt 1 rẻ. Loại rẻ khoảng 800-1triệu/ tùy phòng, tùy ngày. Cụ mở Agoda đặt nhé. Phòng sạch, ăn sáng ok. Em lấy ngày 15/6 cho cụ đang 800k/phòng https://www.agoda.com/muong-thanh-holiday-quang-binh-hotel/hotel/dong-hoi-quang-binh-vn.html?checkin=2018-06-15&los=1&adults=2&rooms=1&cid=-1&searchrequestid=f7f19dd5-2a7b-46eb-9510-c86888458934&tabbed=true

Còn nếu không cụ search Agoda có rất nhiều khách sạn bình dân 500k/phòng cũng ngay loanh quanh bở biển/sông Nhật Lệ
Ăn: trước mặt Mường Thanh là bờ kè sát sông Nhật lệ có cơ man nào hàng bè hải sản. Cụ vào thấy ngay. Không thì hỏi ra bè hải sản dọc Nhật lệ. Cụ lạ đường thì ra đó là tiện nhất. Nhiều chỗ khác em chỉ biết đi khó tả

2. Hội an:

Nếu ở 2 đêm thì đặt hẳn Victoria Resort.
Mường thanh mới có em chưa ở giá cũng hạt rẻ: https://www.agoda.com/muong-thanh-holiday-hoi-an-hotel/hotel/hoi-an-vn.html?checkin=2018-06-16&los=2&adults=2&rooms=1&cid=-1&searchrequestid=5a4f271c-1067-46c3-bd70-e3179a58cb6e&tabbed=true

3. Nha Trang:
Em mới ở Ibis cũng ok. Cụ Google nhé. Có đk thì đặt Vin Pearl cho trẻ con chơi
Ăn cụ cứ hỏi khu Bờ kè bên kia cầu Trần Phú. Vô vàn nhiều nhà hagf hải sản. Lưu ý mặc cả không nhà hàng thấy biển HN nó chém cho.

Đi chơi: tour đi các đảo em không nhớ hết tên ạ. Cụ hỏi KS tour ngày. Ra đó tắm biển ăn hải sản cả ngày vui phết
4. Huế: cụ tìm khách sạn Mường thanh thì rẻ.
Lần trước em ở Saigon Morin chỗ đường Lê Lợi khá ok. Nhưng mắc khoảng 2 triệu

Đến Huế thì cụ dùng Gúc đường đi Đại nội, Lăng Khải Định, Lăng Minh Mạng ... rất dễ đi. Đến nơi gửi xe, mua vé vào thôi. Cung đi vào lưu ý đường tránh HUế CSGT Huế hay bắt nạt xe tỉnh lạ, đòi ăn chặn khá ghê. Cố gắng giữ tốc độ 80 thôi.
Tối đi chơi ăn chè Huế, cầu trường tiền ... cụ cứ hỏi lễ tân KS là chuẩn nhất
Gần Huế có khu nước nóng cũng hay nhưng nhiều lưu huỳnh, trẻ con sợ không ok

Hà Tĩnh thì cụ chọn Mường Thanh Kỳ Anh hoặc MT Phương đông ngay trung tâm. Về đó thì nghỉ ngơi ăn cháp lươn, hoặc cim bồ câu. CỤ gúc gồ ra hết. Cháo bà Bân ngay gần Mương Thanh Phương đông, đi bộ được

Sau đó hôm về gúc đường từ Hà tĩnh ra TL15 qua ngã ba Đồng lộc thăm di tích rồi về HN. Đi được 15 ngày thì thoải mái và không mệt
Chào các cụ mợ.

Phương tiện Esc 1 cầu.

Cảm ơn CCCM nhiều.

P/s:
cụ cần tư vấn alo cho E 0915676666 vì môn nhất dương chỉ E kém lắm.năm nào nhà E cũng đi,dc 5 năm rùi...xin cụ 1 cốc càphe cũng dc

Dũng PQ

Xe tăng
Đúng nhu cầu của em. Hóng các cụ tư vấn. Đầu tháng 7 em xuất phát ạ.