Thảo luận UPDATE FSC carplay và carplay Full màn hình cho BMW G series

manhthanphong

Xe hơi
Đối với tất cả các dòng xe G01 G02 G12 , G30 nhập về Việt Nam em nhận thấy hầu hết đều bị cắt bớt option carplay " cái này cụ nào sài rồi rất tiện nhé " Nhất là việc kết nối không dây, thứ 2 là tính năng dẫn đường bằng google map , cái này cực kì tiện vì google đã hỗ trợ thêm tính năng hiển thị điểm ùn tắc giao thông theo thơi gian thực. vậy ngoài việc dẫn đường chính xác ra thì đây cũng là 1 tính năng giúp các cụ có 1 lộ trình nhanh nhất.
  1. Các xe G về việt nam đều được cập nhập phần mềm mới nhất vậy lên không thể sử dụng file .bin mua trên mạng để tự động cập nhập fsc được
  2. Việc duy nhất có thể làm theo em biết là kết nối với cable enet và update carplay
  3. Việc này thường sẽ mất khoảng 15-30 phút cho update file dịch vụ
  4. Dưới dây là hình ảnh em đã lên

Nguyen Tuan Vuong

Xe đạp
Sẵn xe đã là NBT Evo id7 nhưng bị cắt mất option Carplay phải k ad? Em mới tìm hiểu mong các cụ nhẹ tay

boy4digital

Xe đạp
Mình muốn nâng cấp giờ phải làm sao

manhthanphong

Xe hơi
Sẵn xe đã là NBT Evo id7 nhưng bị cắt mất option Carplay phải k ad? Em mới tìm hiểu mong các cụ nhẹ tay
Đối với xe X7 thì đang sử dụng MGU là thế hệ đầu mới nhất hiện nay của BMW cụ nhé. thường đã được trang bị sẵn option carplay rồi cụ ạ

manhthanphong

Xe hơi
Mình muốn nâng cấp giờ phải làm sao
BMW 520 2019 nếu là xe đã có NBTEVO rồi thì chỉ cần active file fsc dịch vụ của BMW lên là sử dụng carplay bình thường cụ nhé. còn là chưa sử dụng màn hình lớn có NBT EVO thì cần lên NBT EVO hoặc mua file cho đầu CD tuy nhiên em thấy giá hơi mặn.
Dưới đây là hình ảnh nâng cấp Apple Carplay cho BMW X5 2020 hay G05 mới các cụ tham khảo nhé.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Đối với tất cả các dòng xe G01 G02 G12 , G30 nhập về Việt Nam em nhận thấy hầu hết đều bị cắt bớt option carplay " cái này cụ nào sài rồi rất tiện nhé " Nhất là việc kết nối không dây, thứ 2 là tính năng dẫn đường bằng google map , cái này cực kì tiện vì google đã hỗ trợ thêm tính năng hiển thị điểm ùn tắc giao thông theo thơi gian thực. vậy ngoài việc dẫn đường chính xác ra thì đây cũng là 1 tính năng giúp các cụ có 1 lộ trình nhanh nhất.
  1. Các xe G về việt nam đều được cập nhập phần mềm mới nhất vậy lên không thể sử dụng file .bin mua trên mạng để tự động cập nhập fsc được
  2. Việc duy nhất có thể làm theo em biết là kết nối với cable enet và update carplay
  3. Việc này thường sẽ mất khoảng 15-30 phút cho update file dịch vụ
  4. Dưới dây là hình ảnh em đã lên

Em cũng đang chạy 530i G30 nhưng chưa chạy đc Carplay. Cụ có thể hướng dẫn em cụ thể phải đến đâu? Làm gì để chạy đc ko ợ?