Thảo luận Upgrade Turbocharger cho toyota Cressida

tien_classic

Đi bộ
Dear các cụ lớn.
Tình hình em có một con Toyota cressida máy 7M-GE
bây giờ em muốn up turbo vào cho em nó.
Em đã mua full 1 bộ EX và bộ Turbo 19 món T3/T4 Fit toyota 7M-GE vs 7M-GTE

Em biết là khi up turbo nếu Psi quá lớn thì piston stock sẽ xuống nhanh. nên em có mua luôn 1 bộ piston độ cho em nó .

khi upturbo các phần cứng thì em cũng cơ bản nắm rõ được nhưng về các ssensor em không rành nên hơi hoang mang ,
Mình có cần thay Cái ECU stock không ? em có thể booking 1ỄCU của con GTE
Các cảm biến có cần phải thay mới không như cảm biến Mass Air Flow intakes và cảm biến trục cam , cảm biến chân ga ..... hay là chỉ cần chạy lại ECU cho phù hợp không ạ .
Xem em cảm giác chạy lên trên 3000 vòng là có cảm giác ngộp như thiếu xăng ấy em đã sửa Flow Air intake các kiểu vẫn bị

Tiện có địa chỉ nào chuyên upgrade turbo cho em xin cái địa chỉ và số điện thoại để em mang qua giao nộp cho các bác ạ !

Cảm ơn các cụ , mong các cụ chia sẻ và tư vấn em ở TP HCM

Anh Tuấn 96

Xe tải
Cái này cụ chịu khó qua mấy trang hot rod của Mỹ hỏi nhé. Bên VN chưa trả lời đc mấy câu này đâu.

Cai banh xe

Xe buýt
Dear các cụ lớn.
Tình hình em có một con Toyota cressida máy 7M-GE
bây giờ em muốn up turbo vào cho em nó.
Em đã mua full 1 bộ EX và bộ Turbo 19 món T3/T4 Fit toyota 7M-GE vs 7M-GTE

Em biết là khi up turbo nếu Psi quá lớn thì piston stock sẽ xuống nhanh. nên em có mua luôn 1 bộ piston độ cho em nó .

khi upturbo các phần cứng thì em cũng cơ bản nắm rõ được nhưng về các ssensor em không rành nên hơi hoang mang ,
Mình có cần thay Cái ECU stock không ? em có thể booking 1ỄCU của con GTE
Các cảm biến có cần phải thay mới không như cảm biến Mass Air Flow intakes và cảm biến trục cam , cảm biến chân ga ..... hay là chỉ cần chạy lại ECU cho phù hợp không ạ .
Xem em cảm giác chạy lên trên 3000 vòng là có cảm giác ngộp như thiếu xăng ấy em đã sửa Flow Air intake các kiểu vẫn bị

Tiện có địa chỉ nào chuyên upgrade turbo cho em xin cái địa chỉ và số điện thoại để em mang qua giao nộp cho các bác ạ !

Cảm ơn các cụ , mong các cụ chia sẻ và tư vấn em ở TP HCM
Như vậy là xe bác đang có bệnh nhé. Hãy sửa 1 chiếc xe ngon đã rồi hãy độ

truicon

Xe hơi
Em vào hóng xem khi nào cụ trên mông em này thôi.