Ural - xe motor & sidecar chiến của Nga, có thể gọi là Harley Nga

Ural, Dnepr là loại xe máy được sản xuất tại Nga, Ukraine.
Qua nhiều thời kỳ, nhiều nơi sản xuất, loại xe này được gọi bằng nhiều tên khác nhau như. Cosssacks, changjiang, nevals, urals, uralmoto, dnepr, IMZ, KMZ

Xuất phát từ Liên xô cũ, thời xã hội chủ nghĩa các nước XHCN như Trung Quốc, Tiệp, Balan ... cũng được hưởng sái em Ural này, có nơi thì lắp ráp đặt tên khác, có nơi thì sản xuất.

Đây là dòng xe quân sự, giống như Harley Davison, thời bình xe vẫn được ưa chuộng. Rất nhiều ảnh dưới đây độ Ural theo nhiều kiểu khác nhau.

Sau đây mời các bác xem mấy bức ảnh em kiếm được. Và em mời bác M72, Kar vào làm 1 bài cho anh em được hiểu thêm về dòng xe này. Và hy vọng sang năm đội bác sẽ có 1 thành viên nữ bộ đội gia nhập :D

tenzi

Xe hơi
kết lòi mắt em này

quá đẹp

mấy hôm nay sang bên TTVNOL, đọc về Sidecar thấy rất thú vị. Em xin mượn bài của bác @macay175 về đây để các bác nhà mình ngâm cứu.

Bác này mua được một đống sắt vụn thanh lý của công an. Người ta nói đấy là sidecar thôi chứ nó chẳng còn gì. Và sau 1 tháng các bác xem thành quả.

Chỉnh sửa cuối:

Bác @macay175 đã biến 1 đống sắt vụn thành 1 chiếc sidecar tuyệt vời trong vòng 1 tháng. Hầu hết mọi thứ đều tự làm ho ặc nhờ anh em giúp đỡ. Thật đáng nể

l'espace

Xe đạp
e cũng đú một tí , e vừa lấy con này :

Vợ Bộ đội

Xe tải
Nhân thể các bác tìm giúp cho e một gã Ural với, để Đại hội lần sau e không phải đi mượn xe của lão M72 nữa.
@ M72: Hay là bác sang tên em nó cho nhà bộ đội nhỉ???(y) (y)
Trả công 1 năm vote và (b) (b)

Tacoma

Xe tải
Sau một hồi hóng hớt bên TTVNOL và trên mạng em cũng tò mò vào đường 70-Hà đông và thấy 1 em Ural M67 (hình như laọi này thông dụng nhất ở VN) màu xanh, thuyền đã mọt hết và bị mất trục các-đăng (theo em quan sát bên ngoài thấy thế). Thế mà bà chủ nhà đòi 8t5 nhất quyết kô bớt 1 đồng , em trả đùa 5T (giá này em tham khảo ở TTVNOL) nhưng bà chủ còn nói là Cường Minsk đã trả 7t5 và mua trượt con này. Nghe nói bây h họ lùng mua xe này ác lắm (TTVNOL)
Em cũng nhờ CSGT các tỉnh quanh HN như Ninh Bình, Hà Nam... tìm mua giúp nhưng họ bảo hết từ lâu rồi. Bây h chắc muốn mua phải lên các tỉnh miền núi.

l'espace

Xe đạp
#8 Hôm nay, 04:03 PM
Tacoma
Xe tải Mua xe ngày: Jun 2006
Đoạn đường: 210
Động cơ OF: 36

Đã chạy được 341900 km

--------------------------------------------------------------------------------

Sau một hồi hóng hớt bên TTVNOL và trên mạng em cũng tò mò vào đường 70-Hà đông và thấy 1 em Ural M67 (hình như laọi này thông dụng nhất ở VN) màu xanh, thuyền đã mọt hết và bị mất trục các-đăng (theo em quan sát bên ngoài thấy thế). Thế mà bà chủ nhà đòi 8t5 nhất quyết kô bớt 1 đồng , em trả đùa 5T (giá này em tham khảo ở TTVNOL) nhưng bà chủ còn nói là Cường Minsk đã trả 7t5 và mua trượt con này. Nghe nói bây h họ lùng mua xe này ác lắm (TTVNOL)
Em cũng nhờ CSGT các tỉnh quanh HN như Ninh Bình, Hà Nam... tìm mua giúp nhưng họ bảo hết từ lâu rồi. Bây h chắc muốn mua phải lên các tỉnh miền núi.
giá chuẩn cho cái xác xe vào khoảng 7tr trên dưới 5 lít thui, bác lấy xác thì phải có chỗ làm và đồ đạc, k đến lúc bắt tay vào thiếu nhiều thứ rùi mới đi lùng thì e rằng giá xe sẽ tăng cao hơn dự toán ban đầu.
con ở đường hà đông e cũng vào xem rùi
@vobodoi: con của bác M72 hơi bị chất , e cũng đang lùng một con để chạy solo , có khi e với bác cùng nhau tìm kiếm hihi.....

saigonvw

Xe tăng
Nhà NOZA bị ngấm thuốc rồi ! ke ke
E cũng mê chú này lắm

Nhưng lực bất tòng tâm - đành chơi tạm một chú 5Cha-3Me này vậy:D :D

Tacoma

Xe tải
giá chuẩn cho cái xác xe vào khoảng 7tr trên dưới 5 lít thui,/QUOTE]

Sao em ngó bên Sidecar của TTVNOL thì thấy nói khoảng 5t , hay dạo này trượt giá nhỉ
@l'escape : công và đồ để dọn được con xe như bác thì hết bao nhiêu ạ?

l'espace

Xe đạp
k hỏi đc mấy ông í đâu, chỗ nguyễn đình chiểu xe còn ngon lắm, mấy cái xe đó k bán đâu, chắc phải ngoại tỉnh, hưng yên, hải dương rì đó, công an huyện là cũng có đấy các bác à.
Giá cả thì nó cũng tuỳ vào độ sành điệu của các bác, muốn ngon, chân dài, mặt đẹp, toàn dùng hàng hiệu thì phải đắt rùi. Còn tầm tầm mà đứng đường tàu lê duẩn, ăn nhanh thì chắc là rẻ thui :)) :)) :)) :)) :))

bs51

Xe đạp
e cũng đú một tí , e vừa lấy con này :

Xe bác ngon, trông bóng bẩy nhể!(y) (y) (y) Nhưng cái đầu đèn này đi với yên liền trông hơi nghịch lý tý tẹo tèo teo!:D :D :D

Ghét mỗi cái là anh Quế làm xe đơn điệu quá, cứ nhai đi nhai lại cái kiểu đèn bên thuyền, chả cải tiến gì cả!

giá chuẩn cho cái xác xe vào khoảng 7tr trên dưới 5 lít thui,/QUOTE]

Sao em ngó bên Sidecar của TTVNOL thì thấy nói khoảng 5t , hay dạo này trượt giá nhỉ
@l'escape : công và đồ để dọn được con xe như bác thì hết bao nhiêu ạ?

Nếu nói về "xác" giá chuẩn thì chỉ 1tr bác ah. 7tr là fải nổ ầm ầm, chạy fe fé!

Chỉnh sửa cuối:

Tacoma

Xe tải
Nếu nói về "xác" giá chuẩn thì chỉ 1tr bác ah. 7tr là fải nổ ầm ầm nói:
Vâng em xin ghi vào sách vở ạ. :P Cảm ơn thông tin của BÁc, dạo này xe SK khó kiếm lắm, các bác THỢ cứ thấy con nào là thu mua sạch rồi luộc, chặt... anh em máu mê.

Thưa các bác, em thăm dò thấy rất nhiều bác kết Ural. Em đang xúc tiến 1 vụ ở ngoại tỉnh, chưa nói ra được. Nếu xong thì chắc sẽ mua thanh lý được 1 số .

Em cũng nhờ các bác ở các tỉnh có thông tin gì thì cho anh em được biết. Sẽ hậu tạ bằng beer logo và áo OF ạ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Ở Nghệ An có một con đới ! Bác mua hông? kiếm tí tiền cò ! ke ke

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Ở Nghệ An có một con đới ! Bác mua hông? kiếm tí tiền cò ! ke ke
Xem thử rồi cho lý lịch cụ thể đi COPY, có gì thì mình vào đấy khênh lun.:P :P
Sẽ trả công bằng vote 1 năm liền.:D :D (nếu được xe ngon)

tiendat

Xe tải
Xe thì có thể tìm được, nhưng em thì có 2 cái khó là: (1) không có đủ thời gian và ở Hảiphòng không có chỗ để làm lại, và (2) là không có bằng A2 thì có chạy được không các pác?