Vá lốp ở đâu tốt?? (Chỉ vá lốp thôi, và ở Hà Nội nhé)

usernames78

Xe buýt
Như tiêu đề e lập ra để các cụ cùng chia sẻ.
Riêng em , sau 1 thời gian rất dài đi xe, cũng đã mò mẫm về vành lốp rất nhiều, e, cũng đã đi vá ở những chỗ nổi tiếng ở HN này , thí dụ như:
- Hai Bà Trưng: như cái chợ , em làm tỉ lần, hàng nào cũng như hàng nào thôi, ẩu như nhau, coi như hơn dọc đường.
- trần nhật duật: cũng như ở Hai Bà, sở hở , hay gà gô tí là sẽ bị tư véo chăn tiền, nào là thay lốp mới, nào là xyz....
- Nguyễn Khánh Toàn: có 2 chỗ, nói chung vá đơn giản thì đc, họ chủ yếu làm cân , chỉnh chum chứ vá họ k để ý lắm, dù sao cũng hơn mấy con phố như chợ ở trên. Họ vá đi nói chung dùng đc, k cơ gì phàn nàn, trừ ca khó.
- lốp dân chủ: cũng như ở nguyễn khánh toàn, chỉ mua mới, chỉnh chụm là chuyên, vặt vãnh như vá víu có khi miễn phí nếu cần, tất nhiên vá đi vẫn tốt.
- Cuối cùng là Đích lốp: em oánh giá là nhà này chỉ vá thì toẹt vời, khó mấy cũng sử lý đc, các công đoạn bài bản, như là sau vá bôi nước để kiểm tra, check cả tanh lốp, van...., rất chuyên nghiệp , nhưng chỉ vá thôi nhá, chứ đừng làm gì hơn, cùng lắm là bơm hơi với nhờ họ kiếm cho mấy con lốp lướt cho tiết kiệm nếu muốn thay lốp rẻ.

Tất nhiên chuyên mua bộ lốp mới thì ở đâu cũng như đâu, tùy thời điểm cứ giá, độ mới mà phang thôi.
Ở đây e chỉ bàn khoản vá mỗi khi ăn đinh, đặc biệt mấy bác chơi lốp runflat, dòng lốp này tháo ra rồi vá k đơn giản, k cẩn thận la teo đấy nhé, vì lốp cứng, tháo rất khéo k gẫy tanh, vá thì do lốp cứng nên đi thời gian dễ bị hở miếng vá.
Ngoài ra nói vá nghe đơn giản nhưng đòi hỏi độ cẩn thận k là teo cả con lốp nhé, nhất là mấy loại lốp mềm đang đc chuộng như hiện nay như lốp mít, nhiều chỗ vá k cẩn thận, lúc mài đánh giáp , đánh quá tay tí là lòi vải ra, nguy cơ teo con lốp như chơi. Hoặc vá k khéo đi thời gian hở, lại phải bóc ra, rồi lại mài giáp, chẳng mấy mà hở vải, teo con lốp, mặc dù chỉ là dính miếng thủng rất đơn giản.
Chút kinh nghiệm chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

tranminh231976

Xe tăng
Theo các bác, vá mấy miếng trên 1 lốp thì nên thay?
vá mấy miếng ko quan trọng bằng miếng vá nằm vị trí nào và tuổi thọ của lốp đã đến chưa thôi cụ à :
ví dụ :
1.miếng và nằm ở mép lốp chỉ cần 1 miếng bác cũng nên nghĩ đến việc thay rồi .
2.dù lốp bác mới chỉ vá 1 miếng nhưng em nó đã dùng được 4 năm hoặc đi được 5-6 vạn . cũng đã phải chuẩn bị thay
còn nhiều lý do khác nhưng tạm thời em đưa lên 2 ý kiến. mời các cao nhân khác đóng góp thêm nhé !

tutit

Xe hơi
Đích lốp ở đâu hả cụ?
Như tiêu đề e lập ra để các cụ cùng chia sẻ.
Riêng em , sau 1 thời gian rất dài đi xe, cũng đã mò mẫm về vành lốp rất nhiều, e, cũng đã đi vá ở những chỗ nổi tiếng ở HN này , thí dụ như:
- Hai Bà Trưng: như cái chợ , em làm tỉ lần, hàng nào cũng như hàng nào thôi, ẩu như nhau, coi như hơn dọc đường.
- trần nhật duật: cũng như ở Hai Bà, sở hở , hay gà gô tí là sẽ bị tư véo chăn tiền, nào là thay lốp mới, nào là xyz....
- Nguyễn Khánh Toàn: có 2 chỗ, nói chung vá đơn giản thì đc, họ chủ yếu làm cân , chỉnh chum chứ vá họ k để ý lắm, dù sao cũng hơn mấy con phố như chợ ở trên. Họ vá đi nói chung dùng đc, k cơ gì phàn nàn, trừ ca khó.
- lốp dân chủ: cũng như ở nguyễn khánh toàn, chỉ mua mới, chỉnh chụm là chuyên, vặt vãnh như vá víu có khi miễn phí nếu cần, tất nhiên vá đi vẫn tốt.
- Cuối cùng là Đích lốp: em oánh giá là nhà này chỉ vá thì toẹt vời, khó mấy cũng sử lý đc, các công đoạn bài bản, như là sau vá bôi nước để kiểm tra, check cả tanh lốp, van...., rất chuyên nghiệp , nhưng chỉ vá thôi nhá, chứ đừng làm gì hơn, cùng lắm là bơm hơi với nhờ họ kiếm cho mấy con lốp lướt cho tiết kiệm nếu muốn thay lốp rẻ.

Tất nhiên chuyên mua bộ lốp mới thì ở đâu cũng như đâu, tùy thời điểm cứ giá, độ mới mà phang thôi.
Ở đây e chỉ bàn khoản vá mỗi khi ăn đinh, đặc biệt mấy bác chơi lốp runflat, dòng lốp này tháo ra rồi vá k đơn giản, k cẩn thận la teo đấy nhé, vì lốp cứng, tháo rất khéo k gẫy tanh, vá thì do lốp cứng nên đi thời gian dễ bị hở miếng vá.
Ngoài ra nói vá nghe đơn giản nhưng đòi hỏi độ cẩn thận k là teo cả con lốp nhé, nhất là mấy loại lốp mềm đang đc chuộng như hiện nay như lốp mít, nhiều chỗ vá k cẩn thận, lúc mài đánh giáp , đánh quá tay tí là lòi vải ra, nguy cơ teo con lốp như chơi. Hoặc vá k khéo đi thời gian hở, lại phải bóc ra, rồi lại mài giáp, chẳng mấy mà hở vải, teo con lốp, mặc dù chỉ là dính miếng thủng rất đơn giản.
Chút kinh nghiệm chia sẻ.

hbu082

Xe container
lốp là thành phần khá quan trọng và rất nhậy cảm, cũng căng phết nhỉ các cụ. mà mình lại không thể tự tháo ra xem đc. em có đi vá mấy lần, nhưng cái phần đánh giáp quá tay để lộ vải thì lại không để ý. cái này phải rút kinh nghiệm mới đc.

s99vn

Xe hơi
lốp thường chạy bao nhiêu km thì phải thay hở các cụ ???

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
Tính theo km thì cứ chạy được khoảng 5 -> 6 vạn cụ nên thay mới cho đảm bảo ạ, nhưng nếu chạy được khoảng đó mà lốp chưa quá mòn và còn sử dụng được thì có thể cố lên đến 7 vạn cụ ạ. Nhiều trường hợp chưa đi đủ số km như trên mà lốp đã quá mòn thì cũng nên thay cụ ạ.

zaimtc

Xe hơi
và lốp thì khi vá bảo thợ ko nên đánh giáp sâu chỉ cần đánh bằng các gờ nổi trên lốp rồi hút hoặc lau sạch bụi, quét keo đợi keo dẻo cho miếng vá vào là ok, dù chỉ bị cái đinh nhỏ cắm nhưng vẫn phải đề nghì cửa hàng cho miếng vá to chút để tránh rộp và chửa. những lốp bị vá cạnh thì nên cho vào lốp sau và thấy mòn thì nên thay luôn đừng có tiếc.

zaimtc

Xe hơi
túy từng loại lốp, có lốp thì thông số nhà sản xuất ghi rõ ràng chạy được 10 vạn, và có những lốp chỉ được 4 đến 5 vạn theo nhà sản xuất

DươngLH.BK

Xe tải
Nếu chỉ bị đinh vít cắm vào mặt lốp thì có phải lột vỏ vá trong ko cccm?

thichxeFord

Xe tăng
túy từng loại lốp, có lốp thì thông số nhà sản xuất ghi rõ ràng chạy được 10 vạn, và có những lốp chỉ được 4 đến 5 vạn theo nhà sản xuất
Lốp nó ghi chạy được bao nhiêu vạn hả cụ ? Cụ có hình không cho em cái ví dụ minh họa để em về check lốp xe em với. Em cũng không để ý cái này.

zaimtc

Xe hơi
Lốp nó ghi chạy được bao nhiêu vạn hả cụ ? Cụ có hình không cho em cái ví dụ minh họa để em về check lốp xe em với. Em cũng không để ý cái này.
có đấy cụ xem dòng chữ " treadwarer 280 traction A temperture A" số 280 là giới hạn sử dụng của lốp (280 x 2 = 560 <=> 56.000km) còn traction A là loại chạy cho đường đẹp, đô thị. Ngoài ra khi mua lốp mới cụ để ý thêm thông số E2, E3, E4 nếu mua được lốp E3, E4 thì chất lượng cao nhất, đi bền. lốp E2 thấy michelin hay bán đi được cái êm nhưng không bền, em là em cưc họn E3 hoặc E4 mà chạy

thichxeFord

Xe tăng
Cám ơn cụ. Tiện cho em hỏi cái chỉ số Treadware 280 sao phải nhân 2 lên hả cụ ? Cụ giải thích giúp em với ?

QuanLoe

Xe tải
mấy địa chỉ trên có làm lốp xe máy ko cccm nhỉ??

Dhungvvk

Xe tải
Các cụ cho hỏi vá xong lại phải cân bằng lại ạ. Đang bị con vít ở lốp sau mà e lại chưa đi vá lần nào. Mà gần Cầu Diễn có chỗ nào vá tốt ko cccm?

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
Các cụ cho hỏi vá xong lại phải cân bằng lại ạ. Đang bị con vít ở lốp sau mà e lại chưa đi vá lần nào. Mà gần Cầu Diễn có chỗ nào vá tốt ko cccm?
Cụ đi vá dặn thợ đánh dấu vị trí lốp ngay chỗ chân van để lúc lắp thì lắp lại đúng chỗ đấy thì k cần phải cân lại ạ.

Dhungvvk

Xe tải
Cụ đi vá dặn thợ đánh dấu vị trí lốp ngay chỗ chân van để lúc lắp thì lắp lại đúng chỗ đấy thì k cần phải cân lại ạ.
Thank cụ nhiều. Đang định hôm nào thay cái lốp dự phòng chỗ cụ loại delinte thái cho rẻ nhưng ko biết có ổn không. Loại này giờ bn vậy cụ