[Funland] Vãi cụ...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

westlake

Xe buýt
Qua vụ này và vụ chợ Yên phụ mới thấy sao công an của ta ko có dụng cụ hỗ trợ nhỉ, ko còng số 8, ko dùi cui điện. Đối với những đối tượng này khi cần dí chích điện cái là khống chế an toàn.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em nghĩ dư lày, tầm này ra đường deck biết được ông bà nào đang mất cân bằng đâu. Covid đang đảo lộn mọi nền tảng. Từ lãnh đạo đến dân thường, từ lớn đến bé.

Cccm bớt chửi bới và phê phán, đi làm việc khác đi cho đầu óc thanh thản. Nghe nhạc xem phim chẳng hạn.

Dịch bệnh làm tất cả mọi người đều bị ảnh hưởng, nên có cái nhìn đồng cảm và chia sẻ với nhau. Đừng có áp cái tiêu chuẩn xã hội của Tàu vào Ta.

magicianfs

Xe tăng
Chiều nay xem clip này em thấy lo cho ông già em các cụ ạ. Bố em cũng tầm 8 chục rồi mà giờ cụ hơi lẫn, có một đặc điểm là cụ thích đi bộ, nó như kiểu một thói quen, nhà em ngoài phố nên ngày nào cụ cũng đi lượn 2 vòng đầu phố đến cuối phố, nắng 40 độ cụ vẫn lượn. Cả nhà không ai bảo được cụ, gắt quá thì cụ cáu um lên. Đợt này dịch bệnh cách li xã hội mà cụ vẫn đùng đùng đòi đi, em khuyên bảo rồi nhờ hàng xóm nhẹ nhàng hay doạ dẫm mà cũng giảm đi một tý. Giờ cụ chỉ đi từ nhà trong ra nhà ngoài khoảng 500m ngồi uống chén nước lại quay về. Nghĩ dại mà cụ đang đi gặp mấy anh bên đội phòng chống dịch mà qua lại vài câu như clip kia thì chết dở. Các cụ cho em hỏi nếu người già bị lẫn theo kiểu alzheimer thể nhẹ thì nên dùng loại thuốc gì ạ ?

xe hoành

Xe tải
Tặng cụ câu này : "mấy người hay nói đạo lý thì thường hay sống như l ...
Lão già vi phạm quy định, tấn công công an mà còn bênh được thì hiểu cụ là người thế nào rồi.
Đúng vậy.
lải nhải đạo lý cứ nhốt cùnglão cụ này mấy hôm tỉnh ngay, chả mong pháp luật nghiêm minh hơn ấy chứ.

Ai sống sát vách thằng nào như cụ này một lần sẽ hiểu, và sẽ đồng ý gọi là thằng luôn.

tuongminhtsc

Xe tăng
Em xem hành động của ông này, hình như thần kinh có vẻ không bình thường, ông này chắc từng là lính, già rồi mà ra đòn nhanh kinh dị.

Canphaidinh01

Xe tăng
Chiều nay xem clip này em thấy lo cho ông già em các cụ ạ. Bố em cũng tầm 8 chục rồi mà giờ cụ hơi lẫn, có một đặc điểm là cụ thích đi bộ, nó như kiểu một thói quen, nhà em ngoài phố nên ngày nào cụ cũng đi lượn 2 vòng đầu phố đến cuối phố, nắng 40 độ cụ vẫn lượn. Cả nhà không ai bảo được cụ, gắt quá thì cụ cáu um lên. Đợt này dịch bệnh cách li xã hội mà cụ vẫn đùng đùng đòi đi, em khuyên bảo rồi nhờ hàng xóm nhẹ nhàng hay doạ dẫm mà cũng giảm đi một tý. Giờ cụ chỉ đi từ nhà trong ra nhà ngoài khoảng 500m ngồi uống chén nước lại quay về. Nghĩ dại mà cụ đang đi gặp mấy anh bên đội phòng chống dịch mà qua lại vài câu như clip kia thì chết dở. Các cụ cho em hỏi nếu người già bị lẫn theo kiểu alzheimer thể nhẹ thì nên dùng loại thuốc gì ạ ?

Cắt cử người đi theo thôi nếu nhà cụ cảm thấy nguy cơ.

Lại nhớ xưa bà em đi nhặt từng cái vỏ chai, túi nilong, đồ thải quanh phố. Bà chất đồ ve chai nguyên một cái phòng cỡ 20m2. Cả nhà chả ai dám dọn. :))

xuân hòa

Xe tải
Ai có cha mẹ già mới hiểu,
Cụ nhà em mấy hôm toàn bắc ghế ra ngồi hóng chốt... dỗ mãi mới về. Sểnh cái lại ra xem.

Bố khỉ covid. Cụ kia mà vào khám thì thăng mất.
Ra quân xong toàn vồ, phạt được đàn bà, con trẻ, phụ lão. Kết quả vinh quang vãi lọ.
Sao không phát cho người ta cái khẩu trang, người mà ra đường không khẩu trang tầm này là đặc biệt rồi.
Hay!

Mà sao không đưa cho cụ cái khẩu trang rồi bảo cụ mang vào nhỉ?

Trang lão

Xe tải
Tặng cụ câu này : "mấy người hay nói đạo lý thì thường hay sống như l ...
Lão già vi phạm quy định, tấn công công an mà còn bênh được thì hiểu cụ là người thế nào rồi.
Cụ ạ.

Có lần đi đường em nói chuyện với đứa bạn đi xe tụt lại đằng sau không hiểu sao có cụ già nghe như chửi cụ, Cụ bất ngờ phi lên đập dép vào mặt em(Khá đau và choáng). Em phải mất một khoảng thời gian khá lâu để định hình xem chuyện gì đã xảy ra và lý do cho chuyện đó sau cái đập dép của cụ. Em không cố gắng giải thích mà xin lỗi cụ rồi vội đi ngay.

Khi nào chăm sóc một người già mà không được minh mẫn cho lắm, khi nào tự mình đặt vào hoàn cảnh lúc xế chiều, có lẽ nhận định sẽ khác.

Thế cụ nhé.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ạ.

Có lần đi đường em nói chuyện với đứa bạn đi xe tụt lại đằng sau không hiểu sao có cụ già nghe như chửi cụ, Cụ bất ngờ phi lên đập dép vào mặt em(Khá đau và choáng). Em phải mất một khoảng thời gian khá lâu để định hình xem chuyện gì đã xảy ra và lý do cho chuyện đó sau cái đập dép của cụ. Em không cố gắng giải thích mà xin lỗi cụ rồi vội đi ngay.

Khi nào chăm sóc một người già mà không được minh mẫn cho lắm, khi nào tự mình đặt vào hoàn cảnh lúc xế chiều, có lẽ nhận định sẽ khác.

Thế cụ nhé.
Trường hợp này ko thấy có biểu hiện gì là ko minh mẫn cả. Mà nếu ko minh mẫn thật thì càng ko thể để lang thang ko rọ đi khắp nơi thế kia, cần cho vào trại ngay!

Ở nc khác, thì 1 là vô nhà thương điên, 2 là ăn đạn đồng, chứ ngồi đấy mà thương với cảm. Luật pháp thì ai cũng phải chấp hành, đừng có mang già, với lại nghèo khổ ra doạ, thần kinh mà dám phang thẳng cái mũ vào mặt xxx, thế thì là côn đồ chứ thần kinh cái gì.
Tham ô tham nhũng ngàn tỏi ngàn tỷ chưa bòm đòi đi bòm ông già thần kinh!

ate1987

Xe tăng
Cụ ạ.

Thế cụ nhé.
Không minh mẫn mà thích đánh người thì lên phường cụ ak .

Sazi

Xe điện
Già với trẻ con bằng nhau, người già họ đơn giản lắm đôi lúc nói mãi mới nghe, nghe xong lại quên. Nên người già đừng nhắc nên quát mạnh "Ông kia đeo ngay khẩu trang vào" không được lại phải dỗ dành... Ưu tiên người già tý cho họ cái khẩu trang bảo đeo vào, không đeo tìm cách khác (VD nhờ hàng xóm) nói con cháu bế lão về.
Ps: Đôi lúc với Bố mình cũng phải quát ầm lên ông mởi nghe, nhắc à còn lâu.

F1, đen phải chịu thôi, cách e mấy nhà cũng F2 bế cả nhà đi rồi ko biết ntn, F1 thành F0 chắc bế cả khu e đi lắm :(
Con gái làm bv tiếp xúc F0, hôm kia đến cho hoa quả lại đứng ngoài đường cho thằng cháu ra lấy, con gái ko ở đấy, giờ bế nguyên cả nhà đi rồi, nhà này cũng biết con làm ở viện tránh hết sức rồi vẫn dính.
Mấy anh tự xưng "tôi là chính quyền" đối xử với F1 như tội phạm! Riêng câu tự xưng "tôi là chính quyền" rất giống câu "Pháp luật là tao và tao là pháp luật"!

Canphaidinh01

Xe tăng
Già với trẻ con bằng nhau, người già họ đơn giản lắm đôi lúc nói mãi mới nghe, nghe xong lại quên. Nên người già đừng nhắc nên quát mạnh "Ông kia đeo ngay khẩu trang vào" không được lại phải dỗ dành... Ưu tiên người già tý cho họ cái khẩu trang bảo đeo vào, không đeo tìm cách khác (VD nhờ hàng xóm) nói con cháu bế lão về.
Ps: Đôi lúc với Bố mình cũng phải quát ầm lên ông mởi nghe, nhắc à còn lâu.
Đùa, lần đầu em thấy quan điểm cụ giống em. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng