[Funland] Vãi cụ...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

money_talk

Xe tăng
Thấy em này single mom, đơn thân độc mã nên mấy ảnh ăn hiếp quá.
Em thấy chị này rất bình tĩnh, nói năng khúc chiết, có tình có lý. Có hiểu biết và bản lĩnh, nói được những băn khoăn, lo lắng của mình.
Đúng như hiện trạng và rủi ro hiện nay tại các khu cách ly tập trung, những băn khoăn và câu hỏi của chị này là chính đáng, đó là những quyền rất cơ bản là quyền được tiếp cận và làm rõ thông tin, và nếu nó không được làm rõ thì nó liên quan đến quyền được sống còn của chị ấy. Chị ý chưa chấp hành chứ không phải là không chấp hành.
Ai cũng biết trong tình trạng dịch bệnh ntn thì một số Quyền cơ bản của người dân sẽ bị hạn chế (chưa bàn đến cơ sở pháp lý của các Chỉ thị và việc áp dụng những biện pháp này khi chưa ban bố tình trạng khẩn cấp), nhưng để dẫn đến phản ứng cực chẳng đã ntn của chị ý có lẽ chủ yếu xuất phát từ cả nhận thức và chuyên môn của nhóm thực thi công vụ. Em thấy nhóm này trả lời khá vô trách nhiệm, đặc biệt là quả đá bóng sang cho người ký quyết định cách ly tập trung. Rõ ràng chị này có nhận thức và nắm thông tin rất tốt và Nhóm này có vẻ cũng hơi bất ngờ về chị ý, và đành quay sang dùng biện pháp "cả vú lấp miệng em", thể hiện rõ nhất ở câu "tôi là chính quyền". Rõ ràng trình độ, nhận thức, và kỹ năng giao tiếp quá có vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

Dodge Ram

Xe điện
Em thấy chị này rất bình tĩnh, nói năng khúc chiết, có tình có lý. Có hiểu biết và bản lĩnh, nói được những băn khoăn, lo lắng của mình.
Đúng như hiện trạng và rủi ro hiện nay tại các khu cách ly tập trung, những băn khoăn và câu hỏi của chị này là chính đáng, đó là những quyền rất cơ bản là quyền được tiếp cận và làm rõ thông tin, và nếu nó không được làm rõ thì nó liên quan đến quyền được sống còn của chị ấy. Chị ý chưa chấp hành chứ không phải là không chấp hành.
Ai cũng biết trong tình trạng dịch bệnh ntn thì một số Quyền cơ bản của người dân sẽ bị hạn chế, nhưng để dẫn đến phản ứng cực chẳng đã ntn của chị ý có lẽ chủ yếu xuất phát từ cả nhận thức và chuyên môn của nhóm thực thi công vụ. Em thấy nhóm này trả lời khá vô trách nhiệm, đặc biệt là quả đá bóng sang cho người ký quyết định cách ly tập trung. Rõ ràng chị này có nhận thức và nắm thông tin rất tốt. và Nhóm này có vẻ cũng hơi bất ngờ về chị ý, và đành quay sang dùng biện pháp "cả vú lấp miệng em".
Không vod được Cụ nữa.
Ở thớt Giá Phải Trả... em như Cụ, cũng đồng cảm với chị ấy mà bị Min Mod xoá còm và hạn chế luôn.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Mấy anh tự xưng "tôi là chính quyền" đối xử với F1 như tội phạm! Riêng câu tự xưng "tôi là chính quyền" rất giống câu "Pháp luật là tao và tao là pháp luật"!
Dịch bệnh ntn đen phải chịu thôi đừng lôi luật ra làm gì cả, bà hx là xxx còn bị xích xe vì ko cầm giấy tờ kia kìa. Cách ly tập trung ở Hn thưa giờ còn sướng chán, như SG mới thấy khổ. Mà làm gì đòi hỏi quyền lợi mà đòi hỏi, quán bắt đóng là đóng, cấm ra đường là cấm, e mệt mỏi kiểu này lắm rồi. E mong bung lụa mẹ luôn, sống chết có số, ai đen phải chịu, đau 1 lần là xong, còn hơn sống mòn.

bimbim5656

Xe container
Thằng già mất nết, k đáng đc tôn trọng.

Ai cũng biết trong tình trạng dịch bệnh ntn thì một số Quyền cơ bản của người dân sẽ bị hạn chế (chưa bàn đến cơ sở pháp lý của các Chỉ thị và việc áp dụng những biện pháp này khi chưa ban bố tình trạng khẩn cấp), nhưng để dẫn đến phản ứng cực chẳng đã ntn của chị ý có lẽ chủ yếu xuất phát từ cả nhận thức và chuyên môn của nhóm thực thi công vụ. Em thấy nhóm này trả lời khá vô trách nhiệm, đặc biệt là quả đá bóng sang cho người ký quyết định cách ly tập trung. Rõ ràng chị này có nhận thức và nắm thông tin rất tốt. và Nhóm này có vẻ cũng hơi bất ngờ về chị ý, và đành quay sang dùng biện pháp "cả vú lấp miệng em", thể hiện rõ nhất ở câu "tôi là chính quyền". Rõ ràng trình độ, nhận thức, và kỹ năng giao tiếp quá có vấn đề.
Câu "tôi là chính quyền" rất tởm lợm!

money_talk

Xe tăng
Dịch bệnh ntn đen phải chịu thôi đừng lôi luật ra làm gì cả, bà hx là xxx còn bị xích xe vì ko cầm giấy tờ kia kìa. Cách ly tập trung ở Hn thưa giờ còn sướng chán, như SG mới thấy khổ. Mà làm gì đòi hỏi quyền lợi mà đòi hỏi, quán bắt đóng là đóng, cấm ra đường là cấm, e mệt mỏi kiểu này lắm rồi. E mong bung lụa mẹ luôn, sống chết có số, ai đen phải chịu, đau 1 lần là xong, còn hơn sống mòn.
Nếu không lôi luật thì lấy cơ sở pháp lý gì để làm việc hả cụ? Hay cứ trong tình trạng dịch bệnh này thì "ai đó" sẽ là vô pháp hoặc ngồi trên luật?

Canphaidinh01

Xe tăng
Không vod được Cụ nữa.
Ở thớt Giá Phải Trả... em như Cụ, cũng đồng cảm với chị ấy mà bị Min Mod xoá còm và hạn chế luôn.
Em thì thấy như này: tất cả các lãnh đạo cấp cao đều lên báo kêu gọi, mong nhân dân đồng lòng và thông cảm lẫn chia sẻ cho tình huống dịch bệnh bất đắc dĩ.

Nhưng qua các clip do các anh công bộc tự úp lên mạng có vẻ tinh thần không phải như vậy.

leminh221078

Xe hơi
chán cụ ông thật

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không lôi luật thì lấy cơ sở pháp lý gì để làm việc hả cụ? Hay cứ trong tình trạng dịch bệnh này thì "ai đó" sẽ là vô pháp hoặc ngồi trên luật?
Giờ đòi hỏi cái gì? Đòi hỏi chỗ cách ly tập trung ah? Hay đòi hỏi chế độ phục vụ? Giờ đâu có sự lựa chọn, trước thưa có thể giờ đông ntn lấy đâu lựa chọn, đen dính phải chịu thôi.

Em thì thấy như này: tất cả các lãnh đạo cấp cao đều lên báo kêu gọi, mong nhân dân đồng lòng và thông cảm lẫn chia sẻ cho tình huống dịch bệnh bất đắc dĩ.

Nhưng qua các clip do các anh công bộc tự úp lên mạng có vẻ tinh thần không phải như vậy.
Lãnh đạo thì mong nhân dân đồng tình ủng hộ, còn các anh công bộc thì bắt nhân dân phải đồng tình ủng hộ.

bimbim5656

Xe container
Đến một lúc bố mẹ bạn già đến một ngưỡng nào đó cũng hay mất nết vậy. Trẻ con cái tôi thế nào về già y chang vậy.
Các cụ nhà em cg già rồi n k côn đồ như lão này đâu. Em sống đủ để trải nghiệm đời, những kẻ thời trẻ du côn hay lươn lẹo thì về già k bỏ đc thói đấy đâu. Bản tính động vật rồi. Còn dạng thần kinh thì cg k nên coi đó là con người nữa.

Sazi

Xe điện
Các cụ nhà em cg già rồi n k côn đồ như lão này đâu. Em sống đủ để trải nghiệm đời, những kẻ thời trẻ du côn hay lươn lẹo thì về già k bỏ đc thói đấy đâu. Bản tính động vật rồi. Còn dạng thần kinh thì cg k nên coi đó là con người nữa.
Người già họ tiếp cận thông tin khác nhau, nhiều cụ tinh thông. Có cụ chỉ cần nhắc đi đâu đeo khẩu trang, chửi luôn mẹ mày.

money_talk

Xe tăng
Không vod được Cụ nữa.
Min/mod có xoá thì e cũng phải chịu, mặc dù e cũng đã chụp ảnh lại rồi. Thực ra thì cũng chả để làm gì. Nhưng nếu điều đó xảy ra thì sẽ càng giúp e hiểu thêm mình đang ở đâu và trong hoàn cảnh nào. Nhưng e cũng hy vọng và tin là số đông các cụ trên này cũng sẽ có cảm nhận/suy nghĩ như em. Em lại tiếp tục nghiền ngẫm mấy cuốn "Đường về nô lệ" và "Trại súc vật" vậy.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Người già họ tiếp cận thông tin khác nhau, nhiều cụ tinh thông. Có cụ chỉ cần nhắc đi đâu đeo khẩu trang, chửi luôn mẹ mày.
Đấy người thần kinh có vấn đề thì ko chấp, bt về già e thấy có ai thế đâu, từ ông bà e đến bố mẹ e có ai bệnh đấy đâu nhỉ?

money_talk

Xe tăng

Đồng ý với cụ. E hết rựoi nên chả vote đc cụ vs một số cụ khác hihi.

Trạng thái
Thớt đang đóng