[Funland] Vãi cụ...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Miki2016

Xe buýt
Đến chịu với các Cụ, đã thuộc danh sách những người cần cách ly mà cứ nhân danh quyền con người để đi ngược sóng, vậy cá nhân ko có nghĩa vụ trách nhiệm với cộng đồng, với đat nước à, khi trở thành f0 thì có đòi quyền con người ngồi ở nhà ăn lẩu ko?
Quyền và nghĩa vụ phải đi cùng nhau
Cái quan trọng là người ta k chịu hiểu và thích đặt cái tôi lên trên hết . Dịch 2 năm rồi mà còn chưa nắm dc thông tin phòng chống dịch thì cụ k nên tranh luận với ng ta cụ ah .

Sazi

Xe điện
Cách ly là cưỡng chế các lão NC rồi chém nhé, không đọc chém luật liên thiên.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cái quan trọng là người ta k chịu hiểu và thích đặt cái tôi lên trên hết . Dịch 2 năm rồi mà còn chưa nắm dc thông tin phòng chống dịch thì cụ k nên tranh luận với ng ta cụ ah .
Vâng E nghe lời Cụ, E cũng ko ưa gì cách hành xử của 1 số nhân viên công vụ, nhưng việc đầu tiên là mình tuân thủ Pháp luật, các Quy định của Chính quyền đã, nhất là trong thời điểm dịch giã như thế này, bao con người đang nỗ lực hết sức để chống dịch mà mình cứ thích bơi ngược sóng trách sao lại bị chìm.
Thanks Cụ

Miki2016

Xe buýt
Vâng E nghe lời Cụ, E cũng ko ưa gì cách hành xử của 1 số nhân viên công vụ, nhưng việc đầu tiên là mình tuân thủ Pháp luật, các Quy định của Chính quyền đã, nhất là trong thời điểm dịch giã như thế này, bao con người đang nỗ lực hết sức để chống dịch mà mình cứ thích bơi ngược sóng trách sao lại bị chìm.
Thanks Cụ
Đại đa số dân mình đều tuân thủ mà nhìn con số ca nhiễm hàng ngày đã muốn xỉu. Đang là điểm sáng phòng dịch của thế giới. Vậy mà bây giờ thứ hạng đã bỏ xa cả TQ. Bây giờ ai cũng thích bơi ngược sóng thì Ấn Độ cũng chắc cũng chào thua.

Mr Chun

Xe tăng
Cụ có tuổi rồi mà tấm chiếu cụ vẫn chưa trải rồi

Đến chịu với các Cụ, đã thuộc danh sách những người cần cách ly mà cứ nhân danh quyền con người để đi ngược sóng, vậy cá nhân ko có nghĩa vụ trách nhiệm với cộng đồng, với đat nước à, khi trở thành f0 thì có đòi quyền con người ngồi ở nhà ăn lẩu ko?
Quyền và nghĩa vụ phải đi cùng nhau
Vấn đề là giải thích cho họ hiểu và trả lời đầy đủ các khúc mắc mà họ nêu chứ không phải kiểu "tôi là chính quyền".

binhsu7273

Xe cút kít
Khi về già, đầu óc thường không được minh mẫn, nhiều người già còn bị lẫn không nhận ra con cháu của mình.
Trường hợp này cũng vậy, nên bên bọn giãy chết thường có trại dưỡng lão dành cho Họ, nhiều trại được kinh phí bao cấp toàn bộ của CP.

martin77

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chơi nguyên quả ổi huyền thoại vô đầu anh xxx. Cú này thì cụ lại đc ăn cơm cân rồi.

vua_luoi

Xe điện
Khi về già, đầu óc thường không được minh mẫn, nhiều người già còn bị lẫn không nhận ra con cháu của mình.
Trường hợp này cũng vậy, nên bên bọn giãy chết thường có trại dưỡng lão dành cho Họ, nhiều trại được kinh phí bao cấp toàn bộ của CP.
Mang cụ về nhốt cũng ko phải chuyện dễ dàng, em nghĩ cũng nên thông cảm như ý cụ

binhsu7273

Xe cút kít
Mang cụ về nhốt cũng ko phải chuyện dễ dàng, em nghĩ cũng nên thông cảm như ý cụ
Phạt hay nhốt cũng vậy, suy cho cùng chỉ như tai nạn không may cho đ/c Cs kia thôi. Như những trường hợp Tâm Thần gây án mạng đó, khi NN chưa quan tâm đủ về khía cạnh này thì còn rất nhiều những vụ việc tương tự.

Trạng thái
Thớt đang đóng