Vấn đề an toàn của bộ mở khoá bằng điều khiển từ xa TQ

FOCUS-1

Xe tăng
Gần đây em thấy một số cụ thay bộ điều khiển mở cửa của mình bằng bộ điều khiển của TQ để có thể lên kính tự động, lắp báo động,... nhưng em thấy rất không an toàn vì: tần số của mấy cái điều khiển TQ lởm lắm, có thể dò ra và làm một cái giống hệt như vậy. Gần đây em có quen một ông, bác này có thể biến chìa khóa + điều khiển = 1 chìa liền điều khiển trong vòng 30’ ( không phải thay bộ điều khiển cũ ), cha này có 1 cái máy có thể sao chép các bộ điều khiển như là: điều khiển ô tô, điều khiển cửa cuốn. Ngoài ra em cũng vừa mua được một cái ổ cắm điều khiển đóng mở bằng...điều khiển ô tô. Cái ổ cắm đó có thể “học” được tần số của các điều khiển của Tàu khác nhau nhưng không thể học được tần số của các bộ điều khiển từ xa xịn theo xe. Như vậy nếu như mấy cái đó mà học được tín hiệu đóng, mở cửa xe thì chuyện chế tạo ra 1 cái điều khiển không khó.
Vì vậy các cụ mà có bộ điểu khiển TQ nên cẩn thận khi cho mượn xe, hậu quả thế bào thì các cụ đã rõ. Các cụ mà cho thuê xe cũng vậy đó.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dogia

Xe điện
Cái này mọi người cũng biết lâu rồi kụ ạ.
Có cả một kụ chuyên nhận làm chìa điều khiển copy đấy (tất nhiên chỉ copy được bọn remote lởm thôi, hàng xịn theo xe thì chịu)

pvminhdenso

Đi bộ
Em có ý kiến . điều khiện xin theo xe mã nó nhảy liên tục nên không làm giả được bác ạ , và cái nữa nó có 2 loại 315 và 415 MHZ nên Bác sao chép chỉ được cái 315 thôi.

bây giờ xe lắp điều khiển ngoài toàn điều khiển tàu nên chép vô tư nhưng mà Em thấy bác làm điều khiển giá max quá

Bên Em bán ít công tắc điều khiển từ xa có thề dùng điều khiển cửa cuốn và điều khiển ô tô để bật tắt nhé mời các bác qua dòm hộ Em ạ
ứng dụng lái xe về nhà dùng điều khiển ô tô đèn sân vườn, đèn cửa nhà vvvv..

Em phân phối lại nên giá chuẩn

http://tumico-store.com.vn/vi/spds/id199/DO-DIEN-TU-UNG-DUNG/

maygiaima

Đi bộ
dien khieu tren the gioi da so la 2 tan so.315.433 biet ma so trong dieu khien moi goi la sao chep thanh cong.
ma sao chep dieu khien can phai lay dieu khien rieng moi duoc
nhug bgio co mot san pham co the sao chep dieu khien cua cuon tu xa 20 met
k can dieu khien cua chinh chu
hinh nhu ten la may giai ma cua cuon.

danca

Xe điện
lắp đk TQ là mấy con xe lởm trộm nó k quan tâm lắm đâu cụ ạ,chủ yếu đề phòng trẻ em thôi !