[Funland] Vấn đề tư vấn Ly hôn? Chuyện không nên làm.

hai.tranhr

Xe container
Nhân tiện iem đọc tin về hai anh em mừng rỡ gặp nhau (vốn dĩ rất bình thường, gặp nhau mỗi ngày nếu bố mẹ không ly hôn).
Iem hoàn toàn không có ý đả kích hay bình phẩm những trường hợp đã ly hôn, chỉ là lời nhắn gửi những ai đang cân nhắc ly hôn thì nên cố gắng thêm thôi. Đừng hiểu nhầm ý iem nhá :(

Iem đọc qua nhiều thớt liên quan đến vấn đề xin tư vấn Ly hôn của CCCM.
Quan điểm của riêng iem là chưa có con thì Ly hôn nếu không chịu nhau được,
còn đã có con thì không được phép ly hôn vì ảnh hưởng rất nhiều đến con cái (giải thoát cho cha mẹ, nhưng đẩy con xuống địa ngục).
Không ai có thể chu toàn, nuôi nấng con bằng chính bố mẹ ruột được.
Thế nên, lỡ lấy nhau rồi, có con rồi thì dù đau khổ, không có tiếng nói chung hoặc lý do gì khác thì cũng phải tự tìm cách hàn gắn để cùng nhau nuôi nấng con trẻ.

Thế nên tư vấn về chuyện Ly hôn nà nên cẩn trọng, tránh gây ảnh hưởng đời sống của F1.

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Cho em cười phát, sorry bác chứ bác nói thế chứ con cái mà suốt ngày gặp bố mẹ mặt nặng như chì, cãi nhau chí chóe, chả coi nhau ra cái đinh rỉ rồi thì có khi chính con cái mong bố mẹ chia tay hòa bình. Nhưng em giữ quan điểm như sau nếu con cái nhiều hơn 1 thì nên một người nuôi còn người kia đến thăm nom, chăm sóc để các con có đủ tình cảm cha mẹ. Em viết trên quan điểm bố mẹ em hạnh phúc gần 50 năm và em cũng chia tay bố thằng con em lâu lắc rồi :)

hai.tranhr

Xe container
Thế cụ nghĩ con cái sẽ cảm thấy vui vẻ khi phải sống trong cái vỏ bọc hạnh phúc giả tạo mà bố mẹ chúng tạo ra à?
Ý iem nà chẳng cần phải vui vẻ giả tạo ạ, tìm cách xây dựng, hàn gắn để cuộc sống gia đình hạnh phúc thật ạ.
Ai ép mình lấy nhau đâu? Ai ép mình có con chung đâu? Phải gánh trách nhiệm với con cái chứ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bradpitthn

Xe tăng
Tòa án các cấp vẫn hết sức quá tải về các vụ án LH đó cụ :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Con bé thì được chứ bọn trẻ lớn là nó biết hết đâý.

hai.tranhr

Xe container
Ngày nào cũng chứng kiến bố mẹ cãi nhau chửi nhau vẫn tốt hơn hả cụ?
Hic vấn đề này khoai phết, nhưng iem nghĩ rằng lỡ lấy nhau rồi, có con chung rùi thì cả Vợ lẫn Chồng phải tìm mọi cách để làm con được hạnh phúc ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện iem đọc tin về hai anh em mừng rỡ gặp nhau (vốn dĩ rất bình thường, gặp nhau mỗi ngày nếu bố mẹ không ly hôn).

Iem đọc qua nhiều thớt liên quan đến vấn đề xin tư vấn Ly hôn của CCCM.
còn đã có con thì không được phép ly hôn vì ảnh hưởng rất nhiều đến con cái (giải thoát cho cha mẹ, nhưng đẩy con xuống địa ngục).
Không ai có thể chu toàn, nuôi nấng con bằng chính bố mẹ ruột được.
Thế nên, lỡ lấy nhau rồi, có con rồi thì dù đau khổ, không có tiếng nói chung hoặc lý do gì khác thì cũng phải tự tìm cách hàn gắn để cùng nhau nuôi nấng con trẻ.

Thế nên tư vấn về chuyện Ly hôn nà nên cẩn trọng, tránh gây ảnh hưởng đời sống của F1.
Thế sao bác không nghĩ đến option: 2 đứa ở với 1 đứa; đứa kia thi thoảng phi về thăm theo lịch đã thỏa thuận??

Taihoatu

Xe lăn
Vấn đề là nhiều đôi: Sướng con cu/cái bướm thì lại mờ con mắt
Đời vẫn chả như mơ. nên càng ngày tỉ lệ ly hôn càng nhiều và càng nhiều đứa trẻ sinh ra bị tan đàn sẻ nghé vì con cu, cái bướm của ông bố bà mẹ
Âu cũng là cái liễn

viper

Xe hơi
thuận theo tự nhiên thôi các cụ ạ, cái gì đến sẽ đến. gặp cảnh bố mẹ ly dị thì con cái cũng chấp nhận đấy là cái số thôi, mình cứ tự sống tốt nhất để không ảnh hưởng đến con cái là được, còn chuyện ly hôn hay không thì không phải 1 mình mình muốn là được , đến đâu hay đến đấy

hai.tranhr

Xe container
Thế sao bác không nghĩ đến option: 2 đứa ở với 1 đứa; đứa kia thi thoảng phi về thăm theo lịch đã thỏa thuận??
Giải pháp này khá hơn, cũng được ạ.
Chỉ mỗi vấn đề là con cái không được gặp bố/mẹ mỗi ngày ạ.
Thật sự con cái cần cả bố và mẹ mỗi ngày hỏi han, quan tâm và định hướng, chứ lâu lâu mới được gặp hoặc gặp online thì không đủ ạ.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Tỉ lệ Ly Hôn của VN là 30%, cao nhất là của Bỉ đến 86%, nước càng pha5s triển thì tỉ lệ ly hôn càng cao, đất nước và con cái họ vẫn pt. Cụ lấy cơ sở j để nói nhuẽng ý kiến của cụ là đúng?

antidau

Tháo bánh
Đây là suy nghĩ áp đặt của cụ, không phải của con cái
Trẻ em lúc nó học lên lớp 6 nó thừa nhận thức được việc bố mẹ nó chửi nhau suốt ngày là tốt hay ly hôn là tốt

hai.tranhr

Xe container
Tỉ lệ Ly Hôn của VN là 30%, cao nhất là của Bỉ đến 86%, nước càng pha5s triển thì tỉ lệ ly hôn càng cao, đất nước và con cái họ vẫn pt. Cụ lấy cơ sở j để nói nhuẽng ý kiến của cụ là đúng?
Bọn tây lông nó ly hôn khủng khiếp nhỉ...

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Giải pháp này khá hơn, cũng được ạ.
Chỉ mỗi vấn đề là con cái không được gặp bố/mẹ mỗi ngày ạ.
Thật sự con cái cần cả bố và mẹ mỗi ngày hỏi han, quan tâm và định hướng, chứ lâu lâu mới được gặp hoặc gặp online thì không đủ ạ.
Trong các giải pháp, bác chỉ có thể chọn cái Ít tồi tệ nhất thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đừng quên cụ đang sống ở Việt nam :D
Việt Nam ta có cái tệ hại là Ly hôn quá muộn, bác ạ..
Khi đó, 2 người như kẻ thù, khó lòng nhìn mặt nhau.

Nên học ở bển: Ly hôn sơm sớm - có thể đấy sẽ là 1 quyết định sai lầm, nhưng hậu quả, nếu có, nó sẽ hạn chế hơn nhiều.

hai.tranhr

Xe container
Đây là suy nghĩ áp đặt của cụ, không phải của con cái
Trẻ em lúc nó học lên lớp 6 nó thừa nhận thức được việc bố mẹ nó chửi nhau suốt ngày là tốt hay ly hôn là tốt
Người ta hay nói, khi sinh con ra thì quả tim của Mẹ lẫn Bố đều nằm ngoài hết rồi, bao nhiêu yêu thương phải dành hết cho con.
Nói thì dễ, làm mới khó.
Iem lập gia đình mới hơn 6 năm thôi, 1 lần duy nhất 2 Vợ Chồng cãi nhau căng thẳng, F1 đứng gần đấy hoảng sợ chạy lên lầu chui vào góc giường sợ hãi. Sau lần đấy, iem thề với lòng là không bao giờ làm vậy nữa, phải tìm mọi cách XÂY DỰNG và gìn giữ hạnh phúc gia đình.

Tìm mọi cách để xây đắp hạnh phúc dựa trên những rất điều nhỏ nhặt của gia đình ạ. Dù bản thân phải chịu đau khổ cũng không để F1 bị ảnh hưởng ạ.