Văn hoá "bò" vào xe oto

pvc

Xe buýt
Em thấy hầu hết các bác Ofers đều có xe oto và thường xuyên chở gia đình vi vu đâu đó, cũng như đã từng đi xe taxi, các bác có để ý đến cách người ta ngồi vào cái oto nó như thế nào không, em thấy phần lớn dân mình mới làm quen với cái oto và chủ yếu chủ xe tập trung tìm tòi về kỹ thuật lái xe an toàn, độ điêc..., nhưng ít ai để ý đến cách người ta ngồi vào cái ôto, hầu như ai cũng có thói quen là chui đầu vào trước rồi mới đưa chân vào sau như vậy là sai, phải làm ngược lại, bước chân vào trước kể cả khi mình ngồi vào ghế bên kia, trước đây em hay chở mấy bác cán bộ đi vi vu, mấy bác ý đạo mạo là thế nhưng cứ lên xe là chui đầu vào trước (nhìn cứ như bò vào ý:D ), không biết có phải do thói quen hàng ngày không nữa, lâu dần vớ vẩn thành nét văn hoá riêng thì "ấy" nhỉ

em có đoán sai mong các bác phê bình nhẹ nhàng nhá

:D :)) :D :))
;) ;) ;)

Chỉnh sửa cuối:

nhenden

Xe tải
Vậy theo bác thì làm như thế nào là đúng nhất? Điều thông thường này nhưng ko phải ai cũng biết, bác Nhựa nhỉ ? Đúng là em thấy dân mình toàn chui đầu vào, trông lom khom như là bò vào xe ấy....

pvc

Xe buýt
Em nói ở trên rồi bác ơi, bước chân vào trước rồi mới đưa mông rồi mới đến cái đầu, lạ nhỉ đôi khi cái mông lại đi trước cái đầu hihihih, đấy là em đoán thế không dám khẳng định, sai các bác oánh (-) hội đồng thì bỏ mịa

xdhungviet

Xe hơi
đúng là mấy bác này nhiều chuyện hơn cả mấy cô thư ký chỗ em..

hon nhien

Xe điện
pvc nói:
Em nói ở trên rồi bác ơi, bước chân vào trước rồi mới đưa mông rồi mới đến cái đầu, lạ nhỉ đôi khi cái mông lại đi trước cái đầu hihihih, đấy là em đoán thế không dám khẳng định, sai các bác oánh (-) hội đồng thì bỏ mịa
Theo em xe cao thì chân vào trước, xe thấp thì mông vào trước.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
văn hoá đóng cửa, văn hoá bò vào xe...vậy bác pvc ơi chưa có văn hoá mà dân mình hay làm gì ở dọc đường khi đi ô tô ấy, có nhiều ảnh của ofer chụp lắm..

Raubac

Xe tăng
xdhungviet nói:
đúng là mấy bác này nhiều chuyện hơn cả mấy cô thư ký chỗ em..
Em đoán không chỉ mấy cô thư ký chỗ bác nhiều chuyện, mà thỉnh thoảng "xếp" họ cũng thả vào một câu cho có đồng bọn! (h)

@ PVC: Cái này khi học lái xe thầy giáo có dạy cách mở cửa, lên, xuống xe rồi mà bác?

Carfinancing

Xe tải
raubac nói:
Em đoán không chỉ mấy cô thư ký chỗ bác nhiều chuyện, mà thỉnh thoảng "xếp" họ cũng thả vào một câu cho có đồng bọn! (h)

@ PVC: Cái này khi học lái xe thầy giáo có dạy cách mở cửa, lên, xuống xe rồi mà bác?
Ông bảo vệ chỗ em cũng ghét 2 con thư ký lắm, một bên thì ngồi bắt ruồi, bên ngồi tán dóc :P.
PVC buôn gian bán lận: Bác cứ làm như leg ai cũng long đủ đế cho xhim vào trước cả hay sao, những vị chân ngắn thì cắm đầu vào trước đít đi sau cùng là đúng rồi chứ làm ngược lại thì không cân :^)

Tùy từng người, nguyên thủ QG khác mấy chị nông dân...
Tùy từng thời điểm, đi họp khác lúc phê không biết gì...
Tùy từng loại xe, xe hòm khác sedan...

xdhungviet

Xe hơi
:)) :)) , công nhận bên OF nhiều chuyện nhưng vui ve kêu, tính em ham vui nên lâu lâu ý kiến ý cò, bên OS em online thường nhưng dạo này ít vui, các bác thông cảm , ah cái vote ở OF là gì vậy , mấy bác giải thích và làm thử cho em hiễu rõ hơn?

pvc nói:
... không biết có phải do thói quen hàng ngày không nữa, lâu dần vớ vẩn thành nét văn hoá riêng thì "ấy" nhỉ
Không phải lâu dần mà đó chính là Văn hoá Việt chính hiệu đấy. Ông cha ta từ lâu đã có câu "Đầu xuôi đuôi lọt". Thế nên lúc nào cũng phải đầu trước tiên nhé :)) :)) :))

thanh3e

Xe tải
pvc nói:
Đúng roài bác ợ! Dưng mà cái mông đi trước theo hướng.... giật lùi mà bác -> vẫn đúng quy luật đấy ạ! (b)
Mở cửa xe (ngó qua cái ghế 1 tí) -> bước 1 chân vào hẳn và để chân còn lại làm trụ -> đưa mông vào theo... hướng lưng -> hơi cúi người 1 chút kẻo đập đầu -> đưa cả người vào -> LÊN ĐƯỜNG! (h)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
văn hoá đóng cửa, văn hoá bò vào xe...vậy bác pvc ơi chưa có văn hoá mà dân mình hay làm gì ở dọc đường khi đi ô tô ấy, có nhiều ảnh của ofer chụp lắm..

Chỉnh sửa cuối:

pvc

Xe buýt
Chuoiday nói:

bác nói khó hiểu bỏ mịa
có cái ảnh nào bác post lên cho anh em xem cái
:D :D :D

sontt

Xe buýt
Vớ vẩn, xe bố bố ngồi, bò vào lăn vào gì cũng thế cả.
Đúng là quân ngứa mồm

pvc

Xe buýt
sontt nói:
Vớ vẩn, xe bố bố ngồi, bò vào lăn vào gì cũng thế cả.
Đúng là quân ngứa mồm
:D :)) :D :))

bác sontt hôm nay "nóng nảy" thế, vnindex vẫn tăng đều mà bác ơi