[Thảo luận] Văn hóa " Còi " lại 1 lần nữa được nhắc đến !

—E†3rNaL

Xe tải
Ngày nào em cũng phải đi làm qua nút GT Kim Liên. như mọi ngày cứ tằng tằng đi, hơi tắc 1 chút cũng không sao. như thế thì chẳng nói làm gì. Hôm nay khoảng hơn 5h chiều đi làm về hướng Đại cồ Việt -> Kim liên mới. em phải đứng ở đấy ngay mép đường chờ khoảng gần 30 phút mà không sao nhúc nhích được. lý do là bác xxx không cho đi vì bên kia đường đông quá. mà em thấy ngày nào chả vậy, không hiểu Bác xxx định cho bên kia thoáng đường mới đi chắc. nhưng đúng là như vậy.Xxx vẫn quyết định phân làn cho 2 phía Giải phóng và Lê Duẩn đi và chiều ngược lại, đứng chờ mỏi mòn mà lượng người thì vẫn thế ( em pó tay với BÁc xxx này thật ) 1 số Bác xxx chuyên phân luồng ở đấy cũng rất bực mình vì cách làm đó, đằng sau em 1 số chủ 4B cũng nôn nóng bắt đầu đi ra và tiến lên thắc mắc nhưng cứ đứng đấy đã " đợi bên kia thoáng đã mới cho đi " ác không chịu. người dân đã bắt đầu nhao nhao bức xúc đứng chờ chết ở đây cả nửa tiếng rồi mà vẫn cứ để vậy nhất quyết không cho đi. Tình hình bắt đầu được đẩy lên thành cao trào : Sốt ruột + nôn nóng + khói xe + con chưa đón được + Bực mình vì ông xxx kia không cho đi +... bắt đầu " Còi " ác, ác từ đầu 2, 3 xe rồi 4,5 xe rồi 10 xe cái thì " Còi" to cái thì nhỏ đinh tai nhức óc, đầu điên đảo. Còi liên hồi mặc dù không đi được. Vì đứng đấy cả nửa tiếng Bức xúc quá không có gì để làm " Bóp " cho bõ tức....
Xong, may quá em xin được rẻ bên phải chuồn sang hướng Hồ 3 mẫu đi tắt ra Kim Liên mới rồi thoát. Ngoảnh lại phía Đường Kim Liên Đường rất thoáng đãng,nếu nhìn từ Bên Đại Cồ Việt ra thì rất đông. Còn cái cảnh cứ đứng ở đấy về sau thì em chẳng biết còn đứng đến bao lâu cho đường nó thoáng mới được đi, và 1 rừng người vẫn " Bóp " còi để thỏa mãn sự bức bách, ngột ngạt. Bóp cho vơi đi nỗi buồn, cho bõ tức....

ght

Xe máy
Chắc sắp có đoàn nào đó chuẩn bị đi qua đấy Bác ạ, rưng mà giờ giấc của đoàn đó hơi chệch 1 chút nên xxx cứ bắt chờ cho thông đường đoàn đi.

hieuanh

Xe tải
Cái ngã 4 này hôm nào em cũng phải làm 2 lượt qua. Cú nhất là mấy tay xxx điều khiển giao thông. Chúng thường xuyên cho luồng đường Lê Duẩn- Giải Phóng thời gian đi rất lâu, mặc kệ hướng đi ĐCV- KL tắc. Đến khi nó cho đi thì chỉ khoảng 20 giây là lại bắt dừng lại

Chi Chi

Xe điện
Hì, hôm nay em cũng đi về đoạn này, tắc kinh thật, em bò mất gần 1 tiếng mới về đến Chùa Bộc :77:

qisheng

Xe buýt
Em thì lại chuyên đi hướng Lê Duẩn ==> Giải Phóng tầm 5 giờ. Hướng này đúng là được giải phóng xe rất nhanh.

mr.somit

Xe tải
Liệu Vn có nên cấm còi khi chờ đèn đỏ không nhỉ.Nhiều lúc đứng chờ đèn đỏ mà người ta cũng bóp còi chả hiểu làm gì,bực mình không chịu nổi luôn

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Phải em em cũng "bóp".
Nếu nói về văn hoá còi thì các bác nào hay đi đường Nguyễn Văn Cừ sẽ thấy cứ mỗi đoạn lại thấy 1 biển cấm còi, thế nhưng thực tế là em đã cố ý ko sử dụng để tuân theo luật rồi nhưng vẫn không thể ko dùng. Đặc bit là các bác xe Bus, xe tải, xe khách, xe máy và cả xe con.... nói chung mọi người hầu như bit hết đấy nhưng vẫn không có ý thức gì cả, em vẫn thấy còi ầm ầm... mấy bác xe khách còi còn xé tan khoảng khắc im ắng cơ.

BMW530d

Xe tăng
Còn em thì chuyên giật mình nửa đêm lúc 1-2h vì tiếng còi xe của xe cont, xe tải trên tuyến đường Láng, đặc biệt ngã tư Láng Hạ - Đường Láng - Lê Văn Lương. Nửa đêm, đường vắng tanh nhưng không hiểu sao chúng nó bóp còi một cách vô thức như vậy, mà toàn hàng khủng. Buồn cho cái văn hóa:mad:

chaybo

Xe điện
Nhà các cụ nhà em ở Kim liên....Mỗi lần các cụ gọi về ăn cơm là lại giật thót

Nghếch

Xe tăng
Cũng biết thế, nên em toàn vòng ra Giải phóng rồi quay lên

Cục gạch

Xe tải
Em thì cứ còi cho nó an toàn. sợ mọi người ko nghe thấy em còn lắp còi to nữa cơ. không tin được mấy bố hai bánh thỉnh thoảng lại vẩy đít làm em giật hết cả mìn. lại còn gườm gườm nhìn đểu. khoản này em nhận là em không có văn hóa...:69::69::69:

mr.somit

Xe tải
Phải em em cũng "bóp".
Nếu nói về văn hoá còi thì các bác nào hay đi đường Nguyễn Văn Cừ sẽ thấy cứ mỗi đoạn lại thấy 1 biển cấm còi, thế nhưng thực tế là em đã cố ý ko sử dụng để tuân theo luật rồi nhưng vẫn không thể ko dùng. Đặc bit là các bác xe Bus, xe tải, xe khách, xe máy và cả xe con.... nói chung mọi người hầu như bit hết đấy nhưng vẫn không có ý thức gì cả, em vẫn thấy còi ầm ầm... mấy bác xe khách còi còn xé tan khoảng khắc im ắng cơ.
thì ở Nguyễn Chí Thanh cũng thấy cái biển cấm còi mà em vưỡn thấy các kụ còi liên tục.chán

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em hay gặp thế này : đèn đỏ chuyển đèn xanh, xe trước chưa kịp đi, xe sau đã còi inh ỏi. Sao thế nhỉ ? Nhà có người sắp mất ? Nhà đang cháy ? Hay ... Tào tháo đuổi ??? Ghét ...

coneli

Xe tải
mà mấy tiếng còi của Innova ý, chói tai kinh khủng, taxi nó bấm mà chỉ muốn xuống cho cái còi vào ***

kieninlove

Xe tăng
Hôm đấy xxx ko cho đi là đúng cụ ạ, trên đoạn đầu đường Kim Liên mới (chỗ vừa qua hàng rào thi công) có chú Innova và Jolie va chạm với nhau, tắc hết cả đường :102:

Minh Tu

Xe buýt
Cũng là do hoàn cảnh xô đẩy nên anh em ta mới phải bóp. Nếu mà đc oánh mấy thằng xxx đấy thì dân ta đâu cần phải trút giận vào cái còi ấy:)):)):)):)):)):)):))

nguyen vu

Xe máy
dạ 1 lần em đi qua ngã tư này gặp 1 chuyện rất buồn cười.2 bác xxx ko hiểu ý nhau.1 bác cho bên đi từ lê duẩn-->giải phóng đc phép đi.bác còn lại cho bên đi từ Kim liên -->đại cồ việt đi.kết quả TẮC ĐƯỜNG.sau đó em nghe 1 bác chủi.ĐM ** biết làm cái gì cả.ngu như lợn.lúc đấy em đi 2B nghe thấy đi qua cười rùi còn hoan hô:))